Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Jet
Thu gọn cột thông tin

[2011] Gantz Part I - Kazunari Ninomiya, Kenichi Matsuyama (Vietsub SD revised +

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 18-12-2011 15:03:40 | Xem tất
Trai xinh gái đẹp, máu bắn tóe loe, tận cùng cảm xúc
Dẫu biết phim thường không truyền hết được cảm xúc như manga nhưng tại sao lại không xem chứ, phim hay phết :D
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 19-12-2011 00:37:34 | Xem tất
hị hị !!!!!!vừa xem xong. Phim hay dã man. không nhiều tình tiết gay cấn như truyện nhưng vẫn thấy hay. thích Kazunari Ninomiya, vừa hát hay, đóng phim lại giỏi. Yuriko Yoshitaka thì hơi bị xinh quá so với nhân vật Tae trong truyện. mong rằng sub team sẽ làm tiếp partII

Bình luận

Thím Nhị hát hay sao=))) lân đâu nghe thấy có ngươi ca ngợi đấy =)) ngoài Part 1, Part 2 thì phim còn 1 phần SP kể vê idea của manga+ phim =)) hay lém đó  Đăng lúc 19-12-2011 12:52 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 19-12-2011 01:15:49 | Xem tất
phim này nhìn thoáng qua đã thấy thích rồi, hihi, các nhân vật nhìn rất là được luôn, trang phục thì khỏi phải nói, hé hé, , phải lôi nó về máy để thưởng thức thôi ^^{:412:}{:412:}{:412:}thanks subteam nha!!!{:406:}{:406:}{:406:}

Bình luận

AOF trên đây nhìu phết nhỉ, có khi lập đội AOF.Kst được đấy, hô hô  Đăng lúc 22-12-2011 12:54 AM
mềnh cũng k47 nè....................  Đăng lúc 21-12-2011 09:22 PM
ừ, k47 ;))  Đăng lúc 19-12-2011 01:57 AM
zậy ah, thế bạn học k bn zậy ^^  Đăng lúc 19-12-2011 01:38 AM
à ko, học cùng trường thôi mà ^^  Đăng lúc 19-12-2011 01:35 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 19-12-2011 02:35:04 | Xem tất
Ham hố với phim này nên tìm trên net, xem 1 lèo cả 2 phần luôn, phim rất hay, khiến mình muốn viết cảm nhận ngay lập tức, do KST chưa làm Part 2 nên mình sẽ không spoil gì đoạn kết phần 2 hết, bạn nào chưa xem thì cố gắng chờ subteam nhà mình làm tiếp nhé{:313:}

Đầu tiên là cốt truyện, gần như nắm vững luật chơi của GANTZ, bản live action đưa gần hết luật chơi vào phim, nói gần hết bởi bản thân bản manga vẫn chưa làm xong, thế nên sau này có thể luật chơi của GANTZ có thể thay đổi. Và như vậy bản live action hoàn toàn có thể sáng tạo thêm luật chơi, và cái đó chính là Câu Trả Lời Hoàn Hảo {:301:} Dù có nhiều người thất vọng bởi live action không truyền tải hết nội dung manga, mà cái vụ đầu tiên khán giả gào thét đó là manga có những cảnh nude phang phập tùm lum, mà live action cắt hết
Mọi người ạ, nên nhớ manga có đặc điểm của manga, phim có đặc điểm của phim. Cả 2 đều có thể phân loại tuổi, nhưng manga bỏ vốn ít lãi nhiều, nhưng phim thì khác, với phim châu Á, việc bỏ một đống tiền làm 1 siêu phẩm như GANTZ, rồi cho những cảnh nude tùm lum, chắc chắn sẽ bị rate 18+, điều này là nguy hiểm bởi phân loại tuổi cao như vậy phim rất khó hồi vốn (Đó là chưa ra mắt thì chưa biết khán giả đánh giá phim hay hay dở, thế nên NSX phải thận trọng).
Mình nghĩ nếu tách riêng live action với manga thì GANTZ là 1 phim xuất sắc, 1 phim giải trí hay với 1 cái kết đầy cảm xúc và nhân văn, nó hay hơn hẳn cái phim có khung nội dung tương đồng như G.I.Joe. Nhật Bản rất giỏi trong việc làm live action, họ chỉ đưa những cái cơ bản của manga như cốt truyện và tuyến nhân vật, còn tình tiết họ sáng tạo lên rất nhiều, xem vừa thú vị mà không nhàm chán (ngoài Nhật Bản, mình thấy có mỗi phim BOF của Hàn Quốc là thành công khi khẳng định sự độc lập và sáng tạo so với 2 bản manga và live action của Nhật).

Đó là kịch bản, còn nếu nói về cảnh hành động trong phim, mình chỉ biết nói một từ : ĐÃ!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
Từ trước đến giờ mình khá dị ứng với những phim hành động, võ thuật hay khoa học viễn tưởng của Nhật. Bởi họ không có cho thấy mình có thế mạnh về kỹ xảo, nó cứ giả giả kiểu gì ấy, không ăn nhập gì với nội dung phim (xem xong Goemon mà toét hết cả mắt, xem cứ giật giật như mấy game 3D {:440:} ). Thế nhưng khi xem xong GANTZ, mình đã thấy Nhật Bản có sự tiến bộ rất nhiều, cảnh đánh nhau với tượng phật phần 1, hay những màn đấu kiếm phần 2, không thua kém gì những bộ phim kỹ xảo Mỹ hay võ thuật Hong Kong hết. Phim của Nhật Bản từ trước đến giờ chỉ tập trung vào tình tiết, câu chuyện nên những cảnh chiến đấu ít khi đẹp, nếu không phải có phong cách độc như dòng phim Samurai. Với GANTZ, phim Nhật như lột xác hoàn toàn, cảnh chiến đấu khiến khán giả nước ngoài phải trầm trồ. Nếu nói những pha hành động, mình thấy phần 2 hay nhất, và cảnh nào ấn tượng nhất thì chính là cảnh đánh nhau trên tàu điện ngầm. Trời ơi, súng đạn, đao kiếm tóe loe, bắn giết tùm lum, khiến fan phim xã hội đen như mình phấn khích vô cùng, bởi nó làm mình nhớ đến những cảnh quay máu lửa của Ngô Vũ Sâm.

Và cuối cùng, cái kết của phim, như mình nói ban đầu, đầy cảm xúc và nhân văn. Manga đọc chưa hết nhưng cái kết này mình nghĩ cũng khiến fan của manga giải tỏa phần nào sự sốt ruột với câu chuyện gốc (tình hình là bản manga đã hơn 370 chap mà càng về sau cảm thấy tác giả càng đuối, dường như họ đang thiếu 1 ý tưởng đột phá để mở vây cho manga, khiến mình đọc nhiều lúc thấy mệt).
Ở 1 đất nước có tỉ lệ tự sát cao như Nhật Bản, cái kết của GANTZ có thể khiến rất nhiều người suy ngẫm. Cuộc sống ngắn ngủi lắm, nó chỉ có đi mà không quay lại, mỗi ngày sống trên đời là 1 ngày quý giá, chỉ có chết mới thấy cuộc sống nó đáng quý thế nào. Đôi khi động lực để ta sống nó rất giản dị, cũng chẳng cao sang đâu, có thể là vì người ta yêu quý, có thể vì ước mơ của ta, hoặc của những điều có thể rất nhỏ bé khác. Và, như Tae, mình thấy khi yêu 1 người nào đó, nếu sẵn sàng chết để đến với họ, thì dù bất cứ hoàn cảnh nào, cũng khó quên lắm.

Câu kết, hãy để như câu nói kết cục của phim, 1 phim nhìn như sad ending nhưng lại rất happy ending:
                                       "Mọi người, hãy sống tốt nhé!"

P/S: Mình thấy bản sountrack này hay quá trời luôn, nhịp điệu của nó giống như câu chuyện của GANTZ, nếu xem xong 2 phần, hãy nghe và cảm nhận
   http://www.youtube.com/watch?v=-4aKdcOi1ZY

Bình luận

Bài viết hay tuyệt! Thanks bạn!  Đăng lúc 26-12-2011 01:55 AM

Rate

Số người tham gia 3Sức gió +20 Thu lại Lý do
Jet + 5 Cảm ơn bạn............................
Harunari + 5 Cảm ơn bạn
ngoctuyenjp2 + 10 :-bd

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 19-12-2011 14:08:03 | Xem tất
Nhìn nó có vẻ phiêu phiêu, trước giờ ít xem phim nhật, bữa nay xem phát xem sao . giữ seed nhá anh em{:440:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 19-12-2011 16:07:53 | Xem tất
Ay da, có Kenichi nữa nè. Mình thích Kenichi lắm luôn, từ sau khi xem Death Note. Manga này cũng rất nổi tiếng, để xem xong phim sẽ bình luận tiếp ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 19-12-2011 16:12:17 | Xem tất
Vì phần sub của bộ phim còn một số lỗi nên bọn mình quyết định chỉnh sửa và làm lại cũng như làm thêm bản HD. Vì vậy ai chưa down phim hoặc có yêu cầu cao hơn có thể chờ down bản revive và HD (sẽ ra trong thời gian sớm nhất có thể).

Mong các bạn sẽ ủng hộ cho bộ phim.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 19-12-2011 21:03:57 | Xem tất
elysia gửi lúc 19-12-2011 00:37
hị hị !!!!!!vừa xem xong. Phim hay dã man. không nhiều tình tiết gay cấn như truyện nhưn ...

mình nghe hay mà, ít nhất cũng hay hơn 1 đứa mù nhạc như mình bài konseki hay thế cơ mà. :D
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 20-12-2011 19:43:26 | Xem tất
Hi hi. Phim này nhìn ngầu quá!!{:404:}
Tạo hình quần áo làm mình liên tưởng đến Tron: Legacy {:440:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 21-12-2011 18:30:26 | Xem tất
nghe bảo từ truyện :-ss nhưng mà chưa đọc bao h :">
khi nào sẽ lùng về đọc ;))
đang down phim ;)) thấy nội dung cũng hay hay
thanks subteam ;))