Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 18925|Trả lời: 19
Thu gọn cột thông tin

[2011] Đám cưới Lào / Lao Wedding - Kamlee Pilawong, Pakorn Chatbarirak ~ Vietsub HD Completed

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 7-4-2012 17:21:39 | Xem tất |Chế độ đọc
Lao Wedding

Tên phim: Lao Wedding - (Sabaidee Wan Weewa) สะบายดี วันวิวาห์
Đạo diễn: Sakchai Deenan
Đất nước: Thái Lan
Thể loại: Lãng mạn, hài hước
Diễn viên: Kamlee Pilawong, Pakorn Chatbarirak, Thaniya Ummaritchot
Thời lượng: 90 phút
Ngày phát hành: 02-06-2011
Rating: 13+

Giới thiệu

Phim xoay quanh câu chuyện của một nhà báo trẻ (Shane) đến Lào để viết bài. Ở Lào, Shane gặp cô gái tên Kam và đem lòng yêu cô ấy. Trước khi quay về đất nước mình, Shane hứa sẽ quay lại. Nhưng khi Shane quay lại Lào tìm Kam thì một vài rắc rối đã xảy đến...

Source: movieseer.com
Vtrans: [email protected]

Trailer

Rate

Số người tham gia 3Sức gió +20 Thu lại Lý do
phuongminh.122 + 5 Ủng hộ 1 cái! Cảnh đẹp dã man :((.
SơnBin89 + 10 Ủng hộ 1 cái! =))
Thuong134 + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 7-4-2012 17:21:52 | Xem tất

Bài viết chứa quá nhiều dữ liệu cho phép.

Bạn phải đăng nhập để xem được nội dung, nếu bạn chưa có tài khoản? hãy Đăng ký

x
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 7-4-2012 18:50:13 | Xem tất
Phim này rất hay các bạn ạ.......nhẹ nhàng cực kì.......
Khung cảnh Lào rất giống Việt Nam...thấy rất thân quen....
Một điều nữa là họ chẳng cần phải cầu kì,không cần phô trương như phim của nước nào đó mà vẫn cứ thu hút, vẫn cứ thấy nhớ đến nao lòng một đất nước không xa hoa,tráng lệ nhưng có những con người thật thân thiện.
Một đám cưới truyền thống, trang phục truyền thống đặc tả một đất nước truyền thống đặc biệt.....
Một bộ phim mà sự kết giao giữa hai con người tượng trung cho sự kết hợp giữa hai đất nước.
Một câu thoại trong phim"- Hầu hết du khách đều nói như vậy
                                    - Chỉ để nhận ra rằng khi họ quay về thì khoảng cách đã quá xa"
Một bộ phim đáng để xem và suy nghĩ về sự giản dị của họ.............

Bình luận

Bình luận của bạn này hay thật, mình sẽ xem phim này mới được.  Đăng lúc 13-4-2012 07:59 AM
hơ, bình loạn hay quá. kiểu này chắc phải coi thử cho biết rầu :))  Đăng lúc 12-4-2012 07:55 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 7-4-2012 19:25:58 | Xem tất
em phải nói một câu thật lòng là em phải lấy hết tình yêu với anh Boy ra để làm động lực xem phim này đấy
so với mấy phim anh Boy đóng thì phim này kém nhất , không phải nói diễn xuất của anh ấy tồi , mà là kịch bản nhạt quá , không thấy có điểm nhấn , cả phim trôi qua cứ đều đều chẳng có gì cả , chị nữ chính thì diễn hơi cứng
mà bên Lào đầy rẫy cảnh đẹp , hoành tráng mà sao lên phim lại thành thế , đây là phim thể hiện tình hữu nghị Thái - Lào thì ít nhất cũng nên đầu tư cho bối cảnh tý chứ
mà cũng bực bác biên kịch , rõ ràng là hai người yêu nhau thế mà chẳng có lấy mấy cảnh hun , hiếm lắm cả phim mới có được cảnh ôm , cảm giác như là hai người bạn chứ không phải là yêu T_T
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 11-4-2012 13:16:43 | Xem tất
Lao Wedding [2011]

Thumb:

Have fun.!!!

Bình luận

@ banhsukem: Mình vẫn seed bt mà. Bạn thử lại xem thế nào nhé.  Đăng lúc 11-4-2012 05:00 PM
sao hem cóa bạn nào seed hết vậy nè, hay mình ko bắt dc seed :(  Đăng lúc 11-4-2012 04:53 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 12-4-2012 12:21:04 | Xem tất
apple_angel_90 gửi lúc 7-4-2012 19:25
em phải nói một câu thật lòng là em phải lấy hết tình yêu với anh Boy ra để làm độ ...

Bạn à tình hữu nghị Thái - Lào đâu cần nhất thiết phải cảnh đẹp quành tráng đâu. Cảnh đời thường đơn sơ chân thật như thế cũng tuyệt đấy chứ. Bộ phim này chủ yêu xoay quanh một đám cười truyền thông của Lào chứ đâu phải về non sông đất nước đâu mà cần chi cảnh đẹp, cái chủ yêu bộ phim này đề cập tới là giá trị truyền thống của Lào mà ....
Còn về bộ phim thì có lẽ bạn thích các thể loại hanh động nghẹt thở hoặc phải là tình yêu chêt đi sống lại :) Còn vs mình, như thế thôi cũng đủ rồi :) tình yêu có nhiều loại mà đâu phải là cứ xồn xồn lên, cứ ôm hôn nhau thắm thiết thì mới gọi là yêu đâu. Có những người yêu nhau đơn giản chỉ nắm tay, chỉ nói những chuyện với nhau nhẹ nhàng thế thôi :), nhiều người mơ ước được cái thứ tình yêu đơn giản như thế mà không được đấy :). Vả lại theo mình nghĩ thì Lào cũng giống như VN giá trị truyền thống đạo đức rất được đề cao nên chuyện ôm hun nhau là chuyện của 2 người kh6ong cần phải đưa lên phim thì sao ...
Đó là ý kiến của riêng mình mong bạn đừng chém ^^

Bình luận

uh , mỗi người xem mỗi cảm nhận mà  Đăng lúc 13-4-2012 12:15 AM
Thích bạn quá cơ............  Đăng lúc 12-4-2012 08:07 PM
thích cải kiểu yêu nhau mà 2 người gặp là cứ ngắm nhau suốt, chẳng cần phải nói gì ^^  Đăng lúc 12-4-2012 07:56 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
leeteuk.chip + 5 Bài viết hữu ích

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 13-4-2012 12:19:09 | Xem tất
hả hả...
phim này có Boy hả...
cũng là tềnh yêu của mình...
khoái cái phong cách của Boy lắm lắm ah,...
down thui down thui
tks subteam với bạn Leeteuk.chip nhé...:X
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 14-4-2012 13:22:39 | Xem tất
đọc com của các bạn thý có ngươì khen có ngươì chê nhưng mình vânx quyêts xem phim này vì Boy là tình yêu của mình sau Nadech{:297:}
Boy nói chuyênj duyên thì thôi rôì
thank subteam râts nhìu
mong là subteam sẽ sub thêm nhiêù phim của Boy
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 15-4-2012 13:40:32 | Xem tất
Dk_Blue gửi lúc 12-4-2012 12:21
Bạn à tình hữu nghị Thái - Lào đâu cần nhất thiết phải cảnh đẹp quành tráng đâ ...

Oh tất nhiên là tùy sở thích của mỗi người, thế giới muôn vàn nhiều thứ để ta chiêm ngưỡng mà.

Theo mình nghĩ phim này mang chất thể loại phim Tài liệu về đám cưới truyền thống của Lào nhiều hơn là phim tình cảm. Còn nếu không phải thì mình xin thứ lỗi là mình sẽ đồng ý quan điểm cua apple_angel_90 chỉ trừ một điểm tại sao ít cảnh đẹp? Có thể là do một phần Lào là đất nước nghèo như Việt Nam, kinh phí thiếu thốn nên không đủ phương tiện để làm cho cảnh đẹp hơn chẳng hạn, nếu biết cách khắc chế thay vì dồn vốn đi mua máy quay tốt thì ta cố gắng kiếm vài cảnh có góc quay đẹp, xử lý góc quay sao cho lấy được toàn vẹn cảnh tốt nhất thì sẽ đỡ dùng quá nhiều chi phí mà vẫn có cảnh đẹp ngon như thường, tuy đơn sơ nhưng mà bình dị như các bạn nói. Còn chuyện lấy phim mà phải có cảnh "Kiss" thì chắc chắn là khó cho phim rồi vì văn hóa Lào khá khắc nghiệt, các bạn hãy để ý nội dung của bộ phim không chỉ nói về truyền thống văn hóa của Lào mà cũng có phần phê phán khá nhẹ nhàng "vì 1 chuyện nhỏ mà xé thành to" như đoạn người con gái Lào chỉ vô tình đi vào phòng người đàn ông lạ thì bị cho là có quan hệ với nhau rồi bắt phải cưới mà ngay cả Việt Nam còn cho là chuyện không quá nghiêm trọng, cao lắm là đồn thổi lên thôi. May là cô gái tìm được một đàn ông chân thành và hi sinh cả công việc để ở bên người con gái mặc dù anh ta chưa quen được bao lâu, nếu nhỡ chẳng may quen anh chàng không yêu thì sao... Có lẽ phim sẽ chuyển sang một giai đoạn khác...

Phim không nhất thiết phải có cảnh hôn như bạn Dk_Blue đã nói nhưng theo mình hiểu ý của bạn apple_angel_90 thì bạn muốn ám chỉ là phim ít thể hiện, toát lên tình cảm cặp đôi đó. Mình cũng không cảm nhận tình yêu giữa diễn viên nữ và diễn viên nam, dv nữ đóng hơi cứng làm cho dv nam cũng khó khăn trong việc diễn xuất chung, mình cảm thấy sự bối rối giữa 2 diễn viên với nhau giống như tình cảm còn rất e ngại. Chỉ cần diễn xuất mạnh dạn và hay thì dù diễn có cảnh hôn hay không có hôn, khán giả chỉ cần cảm nhận tình cảm đôi nam nữ và cái hồn của bộ phim là thành công phần việc của nó rồi.

"Just one look in eyes, a radiant smile is enough to make your heart rate slows down a beat"

Dù gì thì phim cũng có cái hay riêng, biết đâu chừng phim Lào sẽ từ từ đột phá tạo nên những bộ phim đặc sắc hơn thì sao. Mình vẫn ủng hộ phim này, hy vọng sẽ có nhiều phim hay hơn nữa. Cảm ơn subteam rất nhiều.

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
leeteuk.chip + 5 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 15-4-2012 16:54:58 | Xem tất
Link Online

Upload by leeteuk.chip

Bình luận

Mà mình đi kiếm pic về xây thớt cho nhé =)) Spam nghệ thuật kiếm tý xèng ;))  Đăng lúc 15-4-2012 11:25 PM
=)))))  Đăng lúc 15-4-2012 11:21 PM
Thái Lào cảnh có đến nỗi đâu mà lên phim dã man vậy :(( Chữ mãu trắng để trong ngoặc kép nhé =))  Đăng lúc 15-4-2012 11:15 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách