Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: marie
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2011] Bộ Bộ Kinh Tâm / Ngô Kỳ Long, Lưu Thi Thi, Trịnh Gia Dĩnh [Vietsub Ep 40 END]

[Lấy địa chỉ]
11181#
Đăng lúc 21-9-2016 18:04:27 | Chỉ xem của tác giả
thaobmt12808 gửi lúc 11-1-2016 04:32 PM
Mình sau mấy ngày từ thất vọng, tức giận thì h đã bk chấp nhận thực tế rùi,  tâm tr ...

cảnh Lương Phi chết tập mấy vậy mọi người?
mới xem lại, mặc dù đã thuộc kịch bản nhưng vẫn khóc lóc thảm thiết trong mấy tập cuối
Haiz, ai lâu r ko khóc, muốn khóc rửa mắt hãy xem BỘ BỘ KINH TÂM

Bình luận

Nếu tớ nhờ không nhầm thì vợ của bát gia chết ở tập 37, ngày xưa cứ ám ảnh cái cảnh này mãi, vợ của bát gia là 1 người phụ nữ toàn tài :)  Đăng lúc 21-9-2016 06:39 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

11182#
Đăng lúc 21-9-2016 21:00:17 | Chỉ xem của tác giả
Lần đầu tiên xem khóc ướt hết mặt, ám ảnh đến mấy tuần sau luôn
Ám ảnh nhất là lúc Ung Chính xem lá thư của Nhược Hy sau khi Nhược Hy chết, khóc một dòng sông luôn
Sau này tivi chiếu lại chỉ dám xem mấy ập đầu, từ khi Tứ gia lên ngôi không dám xem nữa, sợ khóc tùm lum
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

11183#
Đăng lúc 22-9-2016 10:45:15 | Chỉ xem của tác giả
Ôi đến bây giờ em vẫn không dám coi lại tập cuối bộ phim này
Mỗi lần coi lại đến tập 39 là hết dám xem, buồn quá, ám ảnh quá...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

11184#
Đăng lúc 22-9-2016 17:33:43 | Chỉ xem của tác giả
xem phim và đọc truyện Bộ Bộ kinh tâm chỉ buồn là kết thúc mơ hồ quá. tớ chả hiểu lắm các thánh ạ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

11185#
Đăng lúc 22-9-2016 20:16:05 | Chỉ xem của tác giả
Dạo gần đây qua page Kites bên fb hay có review về phim làm mình cũng thấy nhớ phim. Dạo đầu vốn cũng không quan tâm phim lắm vì mình rất ít xem drama Trung. Drama Trung thường dài nên xem sẽ tốn thời gian hơn bình thường, mà mình lại không thấy phim có gì hấp dẫn cả. Sau đó nghe mẹ nói phim rất hay dù mẹ xem mỗi tập cuối, thế là mò đi xem.
Tại vì mình xem cũng khá lâu rồi nên giờ không có cảm xúc nhiều. Chỉ nhớ hồi đó xem xong khóc lên khóc xuống. Nhất là những đoạn về sau của Nhược Hi và Tứ hoàng tử (nay đã là Hoàng thượng). Ánh mắt của từng nhân vật khiến mình nao lòng nhiều, và sau đấy có ám ảnh một thời gian. Mình đã tua đi tua lại không biết bao lần đoạn Hoàng thượng đọc thư của Nhược Hi. Cảm giác của Tứ hoàng tử thế nào khi nhìn thấy lá thư có nét chữ giống hệt nét chữ của mình và tựa như đang kể một câu chuyện rất đỗi đau đớn. Đoạn đó thương Hoàng thượng rất rất nhiều, cũng có chút trách móc nhưng không rõ trách móc cái gì, và còn nuối tiếc cho sự chờ đợi của Nhược Hi.
Nói chung Bộ Bộ Kinh Tâm là bộ phim Trung Quốc duy nhất mình nhớ dai dẳng đến vậy, và không dám xem lại. Chắc phải đợi một thời gian nữa sau khi nguôi ngoai hết thì mới mò vào xem. Hồi đấy xem hết phim đã mò vào OST phim. Mỗi lần xem hay nghe Tam thốn thiên đường mà lòng mình quặn lại, có mấy lần ứa cả nước mắt.
Phim có biến đổi một chút từ truyện, nhất là cái kết. Nhưng giờ chúng ta cũng không cần cảm thấy đau đớn quá nhiều vì cái kết nữa, bởi cái kết ngoài đời đã rất trọn vẹn rồi . Phim đã để lại ấn tượng tốt đẹp trong lòng người xem, và đôi nam nữ chính trong phim cũng kể cho mọi người nghe một câu chuyện tình đẹp. Còn gì trọn vẹn hơn nữa chứ ?
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

11186#
Đăng lúc 26-9-2016 13:38:17 | Chỉ xem của tác giả
Mấy năm rồi mới dám lại coi hoàn chỉnh cả bộ phim. Xem tập 38 - 39 là lấy nhiều nước mắt nhất. Khổ Nhược Hy, chịu sự ghen tuông không đáng có của Hoàng thượng mà ra đi trong vòng tay của một người nam nhân khác. Cuối cùng hai người không gặp lại được nhau chung quy lại cũng vì yêu nhưng lại quá lý trí...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

11187#
Đăng lúc 28-9-2016 13:44:17 | Chỉ xem của tác giả
Đúng là những tác phẩm hay thì mãi trường tồn cùng thời gian nhỉ, đã bao nhiêu lâu rồi mà topic Bộ Bộ vẫn ở trang đầu, đến hơn 1000 trang rồi. Bản Hàn làm lại nhiều người khen hay mà tớ cảm giác mình sẽ chẳng bao giờ xem được vì hình bóng các diễn viên của Bộ Bộ nó "kinh tâm" quá rồi. Nhất là hôm nay thấy có cảnh Lee Jun Ki cũng che mưa giống Tứ mà thấy nó sao sao ấy. Hix.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

11188#
Đăng lúc 6-10-2016 01:05:19 | Chỉ xem của tác giả
Bộ bộ kinh tâm, từng bước đi vào lòng người. Đúng là 1 bộ phim kinh điển. Bản Hàn giờ đang chiếu nên topic phim cũng lại nhiều người vào post bài. Bản Hàn đúng là kịch bản mới lạ, cũng khá là hay nhưng vẫn không thể qua được cái bóng quá lớn của bản gốc này được.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

11189#
Đăng lúc 18-10-2016 09:49:39 | Chỉ xem của tác giả
Phim hay, luon ung ho cac san pham cua doi ngu subteam Kites.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

11190#
Đăng lúc 26-10-2016 12:58:49 | Chỉ xem của tác giả
bộ phim làm tui khóc sướt mướt!!!!!!!!!!!!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách