Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: marie
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2011] Bộ Bộ Kinh Tâm / Ngô Kỳ Long, Lưu Thi Thi, Trịnh Gia Dĩnh [Vietsub Ep 40 END]

[Lấy địa chỉ]
11171#
Đăng lúc 5-11-2015 08:42:24 | Chỉ xem của tác giả
Hi vọng public link folder down mega đỡ mất công down nhìu lần, hqa còn thấy mà hnay lặn đâu mất tiu gofy.
Mình cũng ít xem fim tq lắm phải ns là anti nhưng mà tại phim này qá nổi nên coi thử  có thay đổi quan điểm ko thôi.

Thanks subteam chưa xem nên chủa cmt đc j
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

11172#
Đăng lúc 21-11-2015 19:49:58 | Chỉ xem của tác giả
Phim hay tuyệt! Diễn xuất của Nhược Hi cũng rất hút hồn! Mĩ nữ a~ Không thẹn với tiểu thuyết của tác giả! Hay!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

11173#
Đăng lúc 11-12-2015 09:01:30 | Chỉ xem của tác giả
mê ngô kỳ long và lưu thi thi quá . hai người đó thiệt hợp nhaio
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

11174#
Đăng lúc 16-12-2015 22:04:51 | Chỉ xem của tác giả
xem đi xem lại phim phải gần 10 lần truyện phải đọc lại hơn 10 lần, BBKT vẫn là bộ thanh xuyên tuyệt vời nhất. tình tiết hợp lí nhân vật đặc sắc, cái hay là nó bao gồm nhiều hơn chỉ là tình yêu. Phim BBKT cũng là bản chuyển thể xuất sắc nhất trong các tác phẩm chuyển thể, không có cái ngữ vẽ rắn thêm chân. Mà tiếc là sau BBKT ko có bộ xuyên không nào xem được nữa. Cung toả tâm ngọc xem cũng okê nhưng cũng k thể tính là sau BBKT
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

11175#
Đăng lúc 31-12-2015 11:00:14 | Chỉ xem của tác giả
đến bây giờ mới ngồi xem được BBKT T^T
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

11176#
Đăng lúc 3-1-2016 23:59:23 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Nhân dịp BBKT rục rịch làm bản "made in korea", ko biết các aka và NH sau khi đổi quốc tịch sẽ ra sao? Cảm thấy nửa mừng nửa lo. Biết là lịch sử khác nhau nhưng bối cảnh chính là điểm tạo nên sự hấp dẫn cho phim, nữ chính nếu ko xuyên về thời nào như cửu long đoạt đích thì mọi chuyện sẽ khác rất nhiều.
Đây là tác phẩm tuyệt hay, dù mang dáng dấp hay diện mạo thế nào thì cũng đáng để trông đợi.

P/s: đang tranh thủ nghiền ngẫm lại truyện, cuốn tái bản có thay đổi một số chi tiết, tuy ko đáng kể nhưng vẫn thấy vui vui. Đúng là ĐH ko bao giờ làm cái gì nửa vời.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

11177#
Đăng lúc 7-1-2016 01:14:26 | Chỉ xem của tác giả
Mấy ngày nay sau khi xem tin tức về BBKT được remake tâm trạng rất tiêu cực nên lên đây chia sẻ.
Không muốn chê bai nặng lời nhưng thú thật trong lòng đang đổ máu. Cảm thấy bên NSX film đến thái độ tôn trọng tác phẩm cũng ko có
Biết là ko nên đánh giá quá sớm nhưng BBKT là một bộ film mình rất rất rất yêu thích , coi rất nhiều lần mà càng coi càng ngấm. Có lẽ vì thích quá nên mình không mong được làm lại dù kể cả TQ làm lại chứ đừng nói đến là HQ, đó là còn ko nói tới dàn cast thảm họa nữa.
Chak lời này hơi đụng chạm idol vài bạn nhưng mà vì dồn nén quá nên mình ko thể ko nói. Cho dù khi ra film thành công hay thất bại thì vs mình BBKT vẫn là tác phẩm duy nhất không thể thay thế hay so sánh.
Không dám nói đây là tác phẩm hay nhất, hoàn hảo nhất nhưng đây là tác phẩm khiến mình rung động, đồng cảm. Mỗi lần coi là có những cảm giác, trải nghiệm khác nhau.
Cũng hi vọng không ai so sánh Moon lover j đó vs BBKT.
Muốn nói thêm nhiều điều nữa nhưng vì đang hơi bức xúc, sợ nói nửa lại nói ra những câu ko văn minh nên mình dừng tại đây
P/s: Hi vọng có bạn nào đọc được thì chia sẻ cảm xúc với mình.
Sau khi bk tin điều đầu tiên mình làm là coi lại BBKT lần thứ N+ . Haizzzzz ...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

11178#
Đăng lúc 9-1-2016 23:07:57 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
thaobmt12808 gửi lúc 7-1-2016 01:14 AM
Mấy ngày nay sau khi xem tin tức về BBKT được remake tâm trạng rất tiêu cực nên lên đ ...

Minh cũng vừa làm mới lại cảm xúc vs BBKT, vì vô cùng yêu thích tác phẩm này nên càng mong nó đc biết đến rộng rãi.
Mỗi ngày đều xem tin tức bên Knews. Có điều cứ mỗi tin mới tung ra về dàn cast lại cảm thấy chua chát.
Mình ko anti mấy idol diễn xuất, chỉ là thấy dụng ý của NSX quá rõ ràng thông qua dàn dv: lợi nhuận và sự chú ý.
những cái khác ko nói, nhưng phim lấy nữ chính làm trung tâm mà lại giao cho idol mặt chỉ có 5 biểu cảm.
Ngay cái tên đã thấy nó uỷ mị, sến súa rồi, ko khéo lại thành phiên bản Trời trăng 2K16

Thôi qua coi Thái tử phi thăng chức ký xả stress
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

11179#
Đăng lúc 11-1-2016 11:35:55 | Chỉ xem của tác giả
thaobmt12808 gửi lúc 7-1-2016 01:14 AM
Mấy ngày nay sau khi xem tin tức về BBKT được remake tâm trạng rất tiêu cực nên lên đ ...

Mình cũng cùng cảm xúc mới bay vô đây!!!
Mới đầu nghe remake bản Hàn là đã không thích rồi, vì cổ trang Trung Quốc là thể loại phim mình yêu thích nhất! Cái khí chất của Hàn cũng không thể nào giống với Trung được, cung đình thì nó càng độc đáo riêng, vậy mà  đọc xong dàn cast là cái tâm trạng nó khó chịu kinh khủng, cái tình cảm dành cho phim cũng như những gì mà dàn dv Trung đã thể hiện khiến cho đau lòng dễ sợ T.T
Phim của Trung, đặc biệt là cung đình Trung Quốc, cái bản chất, quy củ, luật lê, phép tắc, tất tần tật đều là bản sắc riêng, không hiểu sao lại bán cho Hàn làm lại, mà Hàn nghĩ gì khi mua 1 tác phẩm làm lại cũng có thể coi như kinh điển như thế, hiện đại thì thôi đi, đây lại là phim cổ trang! Những cái nét rất riêng của Trung giờ lại biến tấu thành Hàn. Phải chi mình ko coi phim, ko đọc truyện, không thích cổ trang Trung, nhưng mà như vậy rồi, sao mà chịu được đây T.T
Lúc trước xem Hoàng Hậu Ki, coi đến 10 tập là bỏ, bởi vì không coi được mấy cái quy tắc trong cung của Hàn đóng, sai tè lè trước mắt luôn, vô cùng khó chịu. Đơn cử như theo phép tắc Trung Quốc thì hạ nhân không được cao hơn chủ nhân, vậy mà Hoàng Hậu quỳ xuống hay cúi đầu, nô tỳ đứng trơ trơ đó nhìn, haizzzz, cục sạn dễ thấy nhất luôn. còn nhiều cái khác nữa, quá khó chịu khi xem, thà là cung đình Hàn ko nói, đây lại là cung đình Trung Quốc.
Bản thân cũng ko thích mấy phim cung đấu của Hàn, giờ lại thêm tác phẩm yêu thích, biết làm sao
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

11180#
Đăng lúc 11-1-2016 16:32:05 | Chỉ xem của tác giả
Mình sau mấy ngày từ thất vọng, tức giận thì h đã bk chấp nhận thực tế rùi,  tâm trạng khi thấy tin tức được cập nhật cũng thoải mái hơn. Dù j cũng ko thay đổi đc.
Mà chẳng bk ai đóng vai Hoàng đế . Lưu Tùng Nhân đóng vai Khang hy phải nói là quá hay. Dàn cast chính đã ko ổn thì mog vớt vát được mấy vai còn lại. Mà vai Hoàng đế cũng rất wan trọng xuất hiện suốt nửa đầu film. Nhớ mãi cảnh Lương phi chết Khang Hy đi ngang wa cung của bà. Nhược Hy cảm thán:"Thì ra đây chính là tình yêu của đế vương, chẳng qua chỉ là cái ngoái đầu trong chốc lát. "

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách