Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: G-Tu
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2011] (18+) Drive - Ryan Gosling, Bryan Cranston (Vietsub Full HD Completed)

[Lấy địa chỉ]
11#
Đăng lúc 6-2-2012 12:56:05 | Chỉ xem của tác giả
úi zời ơi
lại phim hay, lại zai đẹp
ứ bik thế nào rưng mà cứ thể loại đua xe hành động là máu roy
đặt cục gạch ngồi đây hóng hớt

Bình luận

@ss pọt: thay phát tụt lun nhá, tắm ao bị trôi mất cuần rầu =.=  Đăng lúc 7-2-2012 03:30 PM
bao nhiêu tim nó lộ hết cả ra đằng mặt thế kia ko nói ngta cũng biết =))))))) thay quần đi em ơi, 6 múi của zai em đâu =)))))  Đăng lúc 6-2-2012 06:14 PM
@ss pọt: xùy xùy, ai lại la lớn thế chứ =))))))))))))  Đăng lúc 6-2-2012 01:17 PM
chứ ko phải vì zai đẹp à =)))))  Đăng lúc 6-2-2012 01:15 PM
down luôn đi bạn ơi!^^  Đăng lúc 6-2-2012 01:01 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

12#
Đăng lúc 6-2-2012 13:58:54 | Chỉ xem của tác giả
Film này phải nói hay và lại sexy nữa,chưa bao giờ mình thấy film nài của mỹ nó lại làm như vậy.
Đoạn cuối của film làm mình hơi khó hiểu 1 chút.

Bình luận

yêu cầu edit lại ngôn từ!!!  Đăng lúc 6-2-2012 04:47 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

13#
Đăng lúc 6-2-2012 16:19:58 | Chỉ xem của tác giả
Thớt mới nên có vẻ đìu hiu. Chắc mọi ngừi còn đang bận giải quyết vài vấn đề còn tồn đọng sau tết.
Mình thì ko quan tâm tới cái rat 18+ hay là ý kiến gì hết á. Cứ phim nào khiến mình chú ý thì sẽ xem, thậm chí chỉ vì cái tựa phim nó hay hay.^^
Được cái là phe tóc dài cơ mà lại thik phim hành động, mà mấy cái phim đua xe dư lày mềnh cũng thấy thú vị. =))))
P/S: Pọt ới, ss đơi nài.

Bình luận

em đây, bay vào ôm phát, iu ss thế chứ, iu cả cái câu "phe tóc dài cơ mà lại thik phim hành động", điêu =)))))  Đăng lúc 6-2-2012 06:15 PM
hé lu em Shia! ^^  Đăng lúc 6-2-2012 04:53 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

14#
Đăng lúc 6-2-2012 16:52:14 | Chỉ xem của tác giả
18+ àh, thôi, nói ra ai k tin thì thôi, coi vì cái 18+ vậy!
Anh Ryan coi được mỗi Notebook, còn lại thì nghe đâu cũng có 1 phim gì ++ nữa, mà k hóng nên chẳng biết
Vào ủng hộ phim này phát, cảm ơn ST! ^^

Bình luận

ở đâu có + ở đó có Cọp =)))))))))  Đăng lúc 8-2-2012 01:47 PM
Cọp là ham mấy cái ++ lắm cơ ;))  Đăng lúc 8-2-2012 01:47 PM
coi vì cái 18+ ;))))  Đăng lúc 6-2-2012 06:16 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15#
Đăng lúc 6-2-2012 17:01:57 | Chỉ xem của tác giả
Thật sự thì không biết anh Ryan là ai mặc dù nhìn mặt thì cũng quen quen =))
Do nghe nhiều người quảng cáo phim hay, mình đã đi load bản vietsub ở nơi khác từ trước Tết rùi.
Vậy nên đề nghị các bạn làm phim gì cần phải PR nhiệt tình từ trước để mềnh còn chuẩn bị tinh thần đỡ mất công load nhiều lần :P

Dù sao thì cũng chưa xem vì bận quá, nếu không chắc sẽ lại phải bỏ thời gian xem lại nữa :D

Xem xong sẽ comment típ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

16#
Đăng lúc 8-2-2012 13:08:56 | Chỉ xem của tác giả
Film này phải nói hay và lại sexy nữa,chưa bao giờ mình thấy film nài của mỹ nó lại làm như vậy.
Đoạn cuối của film làm mình hơi khó hiểu 1 chút.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

17#
Đăng lúc 8-2-2012 20:48:40 | Chỉ xem của tác giả
nội dung phim này cũng là là, mỗi tội bắn nhau bạo lực máu me phết, xem thấy ghê :)) thích mỗi cái ở đấy oto đi sướng thật :X
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

18#
Đăng lúc 8-2-2012 22:04:45 | Chỉ xem của tác giả
Hơi ngoài lề một tí mong các bạn thông cảm tại vì chẳng bei6t1 chổ nào để hói :(
Có bạn nào xem phim full hd giống mình mà âm thanh nhe nhỏ xíu không :( sao mình xem film hd hoặc full HD đa số âm thanh nhỏ xíu không à :( Đanùng WMP như bình thường :(

Bình luận

Bạn down chương trình KMPlayer về xem sẽ cho chất lượng âm thanh, hình ảnh tốt hơn nhé.  Đăng lúc 9-2-2012 01:01 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

19#
Đăng lúc 10-2-2012 19:08:32 | Chỉ xem của tác giả
Haiz Hơi thất vọng Gắn mác 18+ làm em hí hửng down về nhưng lại chả có cảnh 18+ nào của anh ấy như em mong đợi cả {:261:} Ngoài quả dùng gót nện nát mặt 1 thằng trong thang máy khiến rợn người ra {:261:}

Anw, nhiều người mình kêu phim không hay đơn giản vì ai cũng cứ đọc qua nọi dung phim là sẽ trông đợi sẽ có nhiều màn hành động nảy lửa, nhưng xem lại không thấy vậy nên mới thất vọng thôi.

Mình nghĩ phim được cả giới phê bình lẫn khán giả đánh giá cao chính ở tình tiết chậm ấy
Bởi nhân vật không cần thiết phải nói quá nhiều ( đặc biệt là 2 nhân vật chính ). Chỉ cần nhìn nhau, mỉm cười, là đủ hiểu {:301:} Thích nhất khi 2 người cứ nhìn nhau, mỉm cười như thế lắm :"> Cảm giác như bao tội ác này nọ lắng lại hết :"> Thấy lạng  mạn lắm :"> một người tưởng như khô cằn, cứng nhắc, ít nói, lạnh lùng như anh ấy mà lại có thể cười dịu dàng và hiền từ như thế. Đặc biệt là cảnh anh ấy bế đứa bé cho lên giường đi ngủ  ( sao dịu dàng ngọt ngào thế Một người chưa từng làm cha, lạnh lùng như vậy sao có thể ân cần vậy ((( (thích nhất là mấy cảnh đấy kiểu quay chậm nữa :"> Làm những điều giản đơn nhưng ngọt ngào ghê gớm. Anh ấy giúp chồng của Irene chỉ vì không muốn đứa bé mồ côi cha, cũng ko muốn Irene gặp nguy hiểm {:301:} Xét cho cùng, tình yêu của 2 người ấy cũng rất lớn và khó tả. Họ nghĩ về nhau, yêu thương nhau, quan tâm tới nhau, nhưng không hề nói ra, chỉ cần qua đôi mắt thôi ( ôi, lại chết vì mắt zai rồi {:261:} ). Và anh ấy cũng sẵn sàng mạo hiểm, sẵn sàng hi sinh vì cô ấy và đứa trẻ.

Mình thấy, đây là phim Mỹ đầu tiên mà mình xem có mối quan hệ phức tạp như thế này mà không có cái gì đi quá giới hạn. Irene thương chồng, yêu con, cũng yêu cả Driver nữa nhưng ngoài nắm tay ra, cũng chưa làm gì hơn cả. Driver cũng thế, ngoài nhìn ngắm Irene cười và nắm tay cô, anh ấy cũng chưa làm gì hơn. Cũng có gì đấy giữ khoảng cách. 2 người chỉ hôn nhau vào phút cuối ( cảnh kiss thật đẹp quá đi mất {:261:} ) Chứ bình thường, ở phim Mỹ mình xem là đã ...nhảy lên giường ầm ầm rồi ấy chứ Đây cảm giác vẫn là tình yêu thuần khiết ấy {:301:} Chỉ tiếc, khi a ấy ngỏ lời muốn dẫn 2 mẹ con chị ấy đi và sẽ chăm sóc 2 người, chị ấy không đi lại còn tát a ấy (((

Cái kết của phim, theo mình nghĩ cũng đúng theo quy luật diễn biến và bản chất nhân vật thôi.
Một người mẫu mực, đảm đang như Irene, dù chồng đã mất và dù yêu Driver đến mấy, cũng không thể đến với anh được.
Một người quen giấu cảm xúc của mình đi, quen cô đơn, độc lập như Driver, dù yêu Irene và đứa bé đến mấy thì cũng chưa chắc đã có thể quay lại bên cô vì cái kiểu cứ muốn 1 mình ấy =.="
Đúng là bi kịch {:261:}

P/S; Dạo này ăn khoai ngứa nên hay nói lảm nhảm :"> mọi người đừng giận nếu mình nói mang tính chủ quan quá :">

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
cotchip2611 + 5 Bài viết hữu ích

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

20#
Đăng lúc 10-2-2012 20:11:59 | Chỉ xem của tác giả
Film này ddc đánh giá rất ca ở Cannes, mà cái LHP này kì lắm, cái gì Hollywood chê là nó vơ vào khen hết +))), Drive khá là ổn đấy chứ nhỉ, film đậm đặc khí chất đàn ông chứ không có rồ-man-tịch gì cho chị em chen chân hết á. Mình nghĩ film nên gán mác: bạo lực dành cho anh em, không có gì nóng bỏng đâu mà chị em hóng hớt =))

Bình luận

Phải :-< nó đã khiến mình hóng hớt bất thành :-<  Đăng lúc 10-2-2012 08:31 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách