Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Jet
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2011] 1778 Stories of Me and My Wife - Tsuyoshi Kusanagi, Yuko Takeuchi (Vietsu

[Lấy địa chỉ]
11#
Đăng lúc 17-7-2012 22:12:46 | Chỉ xem của tác giả
cam on subteam nha, minh rat thich xem phim Nhat, rat mong cho nhung bo phim vietsub moi...ngay nao cung vao ngam' xem co' phim nao moi khong de down ve xem hihi. Down nhieu phim roi nhung lan nay` moi vao cam on subteam, thay' co loi~ qua' :P...Cam on cac ban lan nua nha.

Bình luận

Jet
Bạn sửa lại bài thành tiếng Việt có dấu giúp mình nhé! Thanks!  Đăng lúc 17-7-2012 10:13 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió -1 Thu lại Lý do
Jet -1 Viết tiếng Việt không dấu! Đã nh.

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

12#
Đăng lúc 17-7-2012 22:57:33 | Chỉ xem của tác giả
Thích film của lắm Tsuyoshi Kusanagi :">
Mặc dù trông ảnh không ăn hình lắm cơ mà đóng rất tuyệt
Đóng không nhiều film đâu cơ mà chọn kịch bản rất chuẩn luôn
Thank subteam nha, hồi trước mần engsub đến là mệt :">
Thích nụ cười của Tsuyoshi cực :">
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

13#
Đăng lúc 18-7-2012 16:30:57 | Chỉ xem của tác giả
Cảm xúc nhìu quá chẳng biết phải bắt nguồn viết từ đâu :(
Nói chung là bộ phim đủ hay để chạm đến trái tim người xem và có thể lấy đi nước mắt nhiều bạn ấy chứ (trong đó có mình)
Có 2 cảnh mà mình đáng nhớ nhất torng phim đó là khi Setsuko nói vs Sakutaro :"Em không muốn vì em sống lâu thêm một ít mà anh phải làm chuyện mà anh ghét". Khi câu đó chạy trên màn hình mình đã kh6ong cầm được nước mắt. Có tình yêu nào như thế không? Chỉ vì kh6ong muốn người mình yêu làm những chuyện anh ấy kh6ong muốn mà chấp nhận cái chết đến sớm vs mình .........
Tiếp theo là khi Setsuko nói chuyện vs mẹ, mình có thể cảm nhận được tộtcùng của sự đau khổ và bất lực là như thế nào. Cô ấy khao khát được sống bên cạnh Sakutaro, khao khát có con cùng anh ấy, khao khát được nhìn thấy dáng anh ấy ngồi viết văn là thế... Ước gì con người ngày nay có thể chữa được tất cả mọi loại bệnh để những người yêu nhau không phải cách xa vì lí do này....
Rồi cảnh chị không muốn dùng thuốc giảm đau vì muốn đọc cậu truyện của anh, cảnh anh ngồi chờ chị thức dậy để đọc truyện cho chị nghe .... tất cả đều bắt nguồn từ tình yêu ......
Thật là chính xác khi gắn bó cùng vs trang web này, các bạn đưa ra bộ phim nào cũng hay hết :x từ E-zong K-zone C-zone J-zone đến T-zone .... tất cả đều hay cả :x:x
Cám ơn mọi người rất nhiều :*:*:*

Bình luận

^^ có duyên quá :x hình như 2 đúa mình cùng thích thể loại phim này ấy ^^  Đăng lúc 21-7-2012 12:58 PM

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +10 Thu lại Lý do
hermy_lA + 5 Bài viết hữu ích. Gặp lại bạn rồ.
Jet + 5 Bài viết hữu ích ^^

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

14#
Đăng lúc 20-7-2012 02:19:01 | Chỉ xem của tác giả
Tỉnh cảm vợ chồng tuyệt vời quá :)
Chưa xem phim nên hy vọng phép màu sẽ giúp chị ý chóng khỏe ^^
Thanks các bạn ST nhá :)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15#
Đăng lúc 25-7-2012 01:29:38 | Chỉ xem của tác giả
phim này mình xem rồi
rất hya, sâu sắc và cảm động
mình thix thể loại phim nầy lám !
Thanks ST nhá, mình sẽ down về bản đẹp !
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

16#
Đăng lúc 27-7-2012 00:31:44 | Chỉ xem của tác giả
Đọc xong lời giới thiệu của phim mà nghe đã cảm động rồi

Mình phải download về coi ngay mới được

Cảm ơn subteam rất rất nhiều!!! {:418:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

17#
Đăng lúc 28-7-2012 10:02:17 | Chỉ xem của tác giả
Cám ơn bạn thật nhiều vì đã upload phim lên cho mọi người coi.  Đây là lần đầu tiên mình coi phim của Nhật.  Hy vọng là sẽ hấp dẫn... nhìn hình thì thấy đẹp quá :)

Rate

Số người tham gia 1Sức gió -1 Thu lại Lý do
Jet -1 Viết tiếng Việt không dấu!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

18#
Đăng lúc 6-10-2012 00:24:08 | Chỉ xem của tác giả
Quả là 1 câu chuyện hay và ý nghĩa
Cả 2 người họ đã tạo nên 1 câu chuyện tình yêu đẹp, lãng mạn nhưng có phần ngộ nghĩnh và thật đáng yêu
Người chồng gửi tình yêu vào những câu chuyện giúp vợ mình có thêm sức mạnh chống đỡ với bênh tật, họ cùng nhau vượt qua khó khăn 1 cách đặc biệt nhất........
Dành cho nhau thật nhiều yêu thương khi còn có thể !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

19#
Đăng lúc 6-1-2014 13:21:34 | Chỉ xem của tác giả
Cảm động quá...
Người chồng rất yêu thương vợ của mình, mỗi ngày anh viết một câu chuyên để kể cho vợ mình nghe .
Mỗi khi viết anh luôn chăm chú không bao giờ để ý đến xung quanh.
Theo thời gian tất cả mọi người đều biết anh đang viết truyên cho vợ mình , và tình cảm đó đã làm họ cảm động...
CÒN CÓ TÌNH YÊU NÀO CÓ THỂ TUYỆT VỜI HƠN ĐÓ NỮA !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

20#
Đăng lúc 9-1-2014 21:54:34 | Chỉ xem của tác giả
Không có gì lớn bằng sức mạnh tình yêu, mà cũng không có gì kì diệu hơn tình cảm gia đình. Chỉ với những câu chuyện cười viễn tưởng của mình, anh đã mang đến cho vợ mình những khoảnh khắc hạnh phúc kéo dài. Dù chỉ được chuẩn đoán là sống 3 tháng, nhưng bằng tình cảm của mình, anh đã kéo dài thêm mạng sống của vợ mình hơn cả mong đợi.
3 năm, đối với một người bình thường là không quá dài, nhưng với một người mang trong mình căn bệnh ung thư lại là rất mong manh. Dù kết thúc buồn nhưng nó lại rất đẹp...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách