Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: himido
Thu gọn cột thông tin

[2010] Nhật ký xem mặt của công chúa độc thân/ Lâm Chí Dĩnh, Triệu Tịnh, Quách Phẩm Siêu [Vietsub Ep 28 End]

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 27-9-2011 23:57:41 | Xem tất
Thích cặp đôi Trường Thịnh và Bát Muội quá, cặp này dể thương, lúc anh chàng ngồi nhìn điện thoại, chờ nàng gọi hahhaha vui ghê.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 28-9-2011 08:50:58 | Xem tất
hiz....
k thể ngờ đc. là st lại tung hàng liên tục thế này =.='
hwa down xong EP 27, xem xong lên giường đi ngủ chứ 8->
hnay vào down nốt 28 vậy :">
hwa xem đoạn b Thịnh b ý cầu hôn mà mê quá đi mất :x
mỗi cái đoạn xem cp nhà xem mặt, k thuyết phục tẹo nào :-o
dự đoán: đầu EP28 sẽ có KS nóng bỏng của nhà heo rừng =))
à....
quên mất, khởi động Event!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 28-9-2011 11:08:42 | Xem tất
vừa xem xong Ep cuối :)
Cuối cùng thì chặng đường tìm chồng của ngũ cô nương đều đã đến đích 8->
Cả 1 chặng đường dài, vs những cung bậc thăng trầm của cảm xúc
mặc dù chỉ là 1 câu chuyện tình cảm nhẹ nhàng, nhưng...
lại có thể lắng đọng trong mỗi người rất nhiều suy nghĩ
k chỉ về tình yêu, mà còn về tình bạn và cuộc sống
Cảm ơn st đã kiên trì đến phút cuối cùng để chặng đường của ngũ cô nương kết thúc viên mãn!
Hy vọng, một thời gian k xa nữa, nhà m lại có thể 1 lần nữa sum họp ntn, với 1 chặng đường mới ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 29-9-2011 18:14:22 | Xem tất
oh yeah bi h mới để ý
cuối cùng cũng ra full roài
phải kéo nốt về xem cho xong ^^
nói chung trong film thích nhất cặp em heo rừng với anh buôn rượu =))
có đồng chí nào cùng chí hướng không
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 1-10-2011 19:39:32 | Xem tất
Cuối cùng thì bộ phim đã kêt thúc rồi.

Kết phim ai cũng có hậu, duy chỉ có một người, sau khi đã nhận ra sai lầm của mình, nhận thua, nhận ra mình đã yêu không đúng cách thì vẫn chưa có hậu. Có thể mình hơi thiên vị Phương Nhan, nhưng giá đạo diễn cho Phương Nhan một khời đầu mở thì có lẽ sẽ hay hơn. Bởi lẽ, khi Đồng Đồng rời bỏ lễ cưới, cô ko quay đầu lại đến một lần, mà khi đám cưới của cô và Kỷ Phàm diễn ra, Phương Nhan đến, thì mọi người lại đối xử với anh như một kẻ chuyên đi phá hoại. Cũng có thể Phương Nhan quyền lực và đôi lúc ích kỉ, nhưng Đồng Đồng có cảm thấy Phương Nhan đang đau đớn...?

Cặp đôi Bát Muội - Thường Thịnh thì làm mình nhớ lại bộ phim Ngôi nhà hạnh phúc, dù không phải tỉnh tay ba (mà là tình hàng đống tay với bao nhiêu cô), nhưng mà 2 người mãi mới đến được với nhau còn do cả 2 mãi mới chịu thừa nhận tình cảm của mình. Bát Muội thì rụt rè ko dám tin tưởng, còn Thường Thịnh thì cứ luyến tiếc đời trai:))

Carry và Lý Tiêu Dao thì hơi bị nhạt một tí, bởi vì nếu mình là Tiêu Dao, thì khi nghĩ rằng Carry vẫn bám theo đàn ông như thế, rồi đến tìm mình một cách bất chợt, thì mình sẽ không thâ thứ ngay đâu. Vì mình vẫn chưa cảm nhận được sự hối lỗi của Carry (trước mặt Tiêu Dao).

Đồng Đồng thì mình có cảm nhận là cô vẫn biết người mình yêu là Kỷ Phàm, chỉ có điều không có dũng khí để từ bỏ lễ cưới đã định sẵn.

Đó là những gì mình tua lại từ đầu bộ phim. Một bài học rút ra đó là, trong tình yêu thì mọi người đều bình đẳng, và đều phải thẳng thắn, không có chuyện người này xứng hay không, tốt hay không. Bởi lẽ, tình yêu không có chuẩn mực chung, chỉ có trái tìm mình có thể làm giám khảo trong tình trường, và một khi đã yêu thì hãy nói, không yêu hãy chấm dứt luôn để tránh tổn thương đối phương. Một bộ phim nhẹ nhàng nhưng kha khá bài học đấy chứ :)

Bình luận

mình cũng mún một cái kết mở cho Phương Nhan, thực sự thấy tiếc cái kết cho nv này, phim này xem thích nhất là Quách Phẩm Siêu :))  Đăng lúc 31-1-2012 03:03 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 4-10-2011 20:48:47 | Xem tất
KẾT NỐI ÂM NHẠC

Lời chào thân ái gửi tới các bạn

Bạn muốn có một không gian để chia sẽ cảm xúc
hay một nơi để trò chuyện ư?

Hãy tới với KẾT NỐI ÂM NHẠC

Nơi bạn sẽ trải lòng với những cảm xúc mãnh liệt
hay nhẹ nhàng với những bản nhạc nhẹ nhànng
cũng có thể cùng nhau chia sẽ 1 vấn đề đầy tâm trạng, đầy cảm xúc

Âm nhạc là một trong những món ăn tinh thần không thể thiếu trong đời sống mỗi người
Nó như nhưng thanh Chocolate đầy màu sắc, với từng vị khác nhau. Hay những cây kem đáng yêu
Có thể nó mang Vị đắng của một thanh Chocolate nguyên Chất
Hay mang màu tươi mát của một cây kem Bạc Hà
Cũng có thể là một Mùi Thơm dễ chịu của Chocolate trắng với vị ngọt thuần khiết
Hay Mang đậm mùi nồng nàn của 1 Ly Kem Rum

Tất cả Hòa Quyện trong âm nhạc
Nơi bạn cảm thấy nhiều cảm xúc của cuộc sống

Hãy tới với KẾT NỐI ÂM NHẠC

để cùng tận hưởng những giây phúc tuyệt với cùng với Âm Nhạc, Cảm Xúc và Những lời Chia sẽ

Click Here để cùng thưởng thức

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 12-10-2011 13:33:45 | Xem tất
Lâu quá mới được xem nốt phim này,

Có nhà mới bao lâu rùi mà mình không bit, hic!

Vẫn iu nhất là cặp BM và TT, cặp đôi dễ thương nhất trong phim,

Còn PN thì..., dù sao cũng thấy tội nghiệp cho anh ta, khi nhận ra bản thân đã yêu thực sự rồi lại bị mất đi tình yêu ấy! hjchjc!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 4-11-2011 08:47:52 | Xem tất
Nếu em không nhầm cái poster treo trên tường của anh Lâm Chí Dĩnh là poster Truy Sát = tiếng Việt nam đúng không ạ =)))

Mấy tập đầu em đã để ý rồi
=)) sao phim Trung lại xài hàng Việt thế nhỉ =))

Bình luận

siêu quá!  Đăng lúc 5-8-2012 08:58 PM
ê, đúng thật! ờ, kk hồi trước còn mặc áo khoác Việt Nam nữa mà, ha ha!  Đăng lúc 11-6-2012 05:29 PM
ô rất tinh ý nha...=))  Đăng lúc 14-2-2012 10:05 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 28-4-2012 09:46:04 | Xem tất
link e9 hỏng mất r S T ơi :(
E5 bị nhầm thành HCCC nữa chứ
.......................................................
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 11-6-2012 17:27:23 | Xem tất
ô, hóa ra phim chuyển sang bên này!! cám ơn các bạn đã hòan thành phim này nhé! yêu mọi người lắm lắm!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách