Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: katty_cat
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2010] Inception (720p vietsub completed)

[Lấy địa chỉ]
71#
Đăng lúc 16-1-2015 19:49:49 | Chỉ xem của tác giả
Xem phim mà toàn mơ là mơ. Lúc cuối cũng là giấc mơ hay sao ấy. Xem đủ các tầng giấc mớ khiến mình như đi vào mê cung. Chỉ cần 1 phút bỏ qua là có thể nhầm lẫn vì đã rơi vào giấc mơ khác rồi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

72#
Đăng lúc 10-3-2015 20:05:26 | Chỉ xem của tác giả
nói thực là xem xong mà không hiểu mấy hại não quá trời hix khi nào có thời gian chắc phải ngồi cày lại quá haizz
phim cứ phải bám từng phút từng giây không thì không theo kịp tình tiết. Đúng là nghe dọa là khó hiểu nhưng vẫn cố xem
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

73#
Đăng lúc 16-9-2015 22:27:57 | Chỉ xem của tác giả
Phim hay lắm, mình down về lâu rồi mà hôm qua mới có dịp xem. Phim cứ dẫn dắt từ từ nhưng mà cũng dễ khiến người xem rối trí nếu xem thường bất kì chi tiết nào trong phim. Tuy nhiên cái kết khiến mình hụt hẫng quá, cứ thấy thiếu thiếu, mình thường rất không thích các dạng kết như vậy, hy vọng có phần 2
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

74#
Đăng lúc 17-9-2015 10:10:36 | Chỉ xem của tác giả
#phim hay quá vậy nè#
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

75#
Đăng lúc 2-10-2015 18:45:17 | Chỉ xem của tác giả
Phim bom tấn này nổi tiếng từ lâu rồi mà bây giờ mới có dịp xem đây. )
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

76#
Đăng lúc 15-10-2015 13:46:20 | Chỉ xem của tác giả
Hồi mới down về thấy phim dài 2:30:00s mà tưởng mình nhìn nhầm hay là phim có kèm phụ bản đặc biệt
Phải dành nguyên buổi tối để coi, hóa ra phim dài 2:24:00 mà không hề có cảm giác phim dài lê thê, mệt mỏi.
Mình cảm thấy phim rất okie mà. Nội dung cuốn hút, mới lạ, hoành tráng. Coi xong có cảm giác thế giới trở nên đẹp hơn
Lúc đầu đọc cmt mọi người bảo khó hiểu hay hại não nên mình cũng hơi chột dạ tí vì sợ không theo kịp logic thần bí cao siêu của ekip.

Đoạn kết mình thấy dễ hiểu mà. Vì Cobb có thể kiến tạo giấc mơ nên sau khi Ariadne ra khỏi giấc mơ và tỉnh dậy, anh tiếp tục giấc mơ tầng thứ 4 và đi tìm Saito. Giấc mơ của Cobb luôn bắt đầu ở bờ biển, nên chắc chắn là giấc mơ của Cobb.
Vì Saito đã chết ở tầng thứ 3 nên nhanh chóng rơi vào limbo và già đi. Hai người đã tìm thấy nhau nên sau khi tỉnh dậy (đơn giản là thuốc mê hết tác dụng), Saito không bị mất trí nhớ, Cobb được trở về nhà.
Nhiệm vụ của Cobb đã hoàn thành vì đã cấy vào Robert ý tưởng "sống cho chính mình", nghĩa là không đi theo con đường kinh doanh của bố.
Cảnh cuối cùng, con quay trên mặt bàn quay đều khiến cho người ta có kiểu suy nghĩ "Những gì tốt đẹp có lẽ chỉ có trong giấc mơ", nhưng sau đó quay chậm dần, nghĩa là đang được kéo về với thực tại. Đại ý là bộ phim kết thúc có hậu cho mọi người (ngoại trừ Mal)
Thnks subteam và các bạn đã giữ seed
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

77#
Đăng lúc 27-10-2015 16:38:54 | Chỉ xem của tác giả
ping94 gửi lúc 6-1-2014 10:53 AM
Phim này phải nói là siêu hay luôn đó mọi người.
Hồi trước mình có đi ...

Thích Tom Hardy ( vai Eames)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

78#
Đăng lúc 3-11-2015 08:09:46 | Chỉ xem của tác giả
Phim hay, thank sub team upload
Công nhận hành động quá bắt mắt.
Mỗi tội xem xong phim vẫn còn choáng ngợp với thế giới trong phim, đồng thời
cảm thấy vô cùng khó hiểu với cái kết
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

79#
Đăng lúc 8-11-2015 19:22:17 | Chỉ xem của tác giả
phim này cứ đến lúc rảnh rỗi là mình lại lôi ra xem
một trong những movie yêu thích của mình và dĩ nhiên phải nhắc đến Christopher Nolan một đạo diễn và nhà biên kịch quá tài ba
cảm nhận được sự mở rộng vô tận của trí óc và sự tưởng tượng con người ở đây
đối với mình nó có ý nghĩa đó, thúc đẩy mình thoát ra khỏi những kìm kẹp và ràng buộc do con người đặt ra trên mình
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

80#
Đăng lúc 23-11-2015 11:05:39 | Chỉ xem của tác giả
Xem xong phim này mình phải lao vào mấy diễn đàn tiếng anh cả tiếng việt để hiểu thêm. Mấy bạn đó còn vẽ cả sơ đồ giấc mơ cụ thể lắm luôn í
Bỏ qua mọi suy đoán, mình hy vọng cuối cùng rồi Leo cũng được về với các con.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách