Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: katty_cat
Thu gọn cột thông tin

[2010] Inception (720p vietsub completed)

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 12-4-2013 00:28:21 | Xem tất
Thực sự là một bộ phim rất rất hay
Xem rạp rồi xem trên TV bao nhiêu lần vẫn không chán
Một trong số ít bộ phim mà mình thấy thực sự có ý nghĩa, kịch tính, gây tò mò đến phút cuối cùng
Hiện tại vẫn thắc mắc con quay có ngừng hay không. Nhưng vẫn thiên về ngừng vì mình cảm giác con quay đang lắc lư, cũng có thể vì mình thích một cái kết có hâu hơn
Nhưng suy cho cùng thì đời cũng như mơ mà giấc mơ thì cũng như một đời vậy. Kiểu như câu chuyện Trang Chu hóa điệp của TQ.
Chắc đây là mục đích của biên kịch bộ phim
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 12-4-2013 08:06:15 | Xem tất
Film Made in Mr Lenardo đúng là có khác, các film của anh "Jack" làm lúc nào cũng là những đề tài thuộc dạng "hóc búa, nham hiểm" hết, film luôn luôn có chất kịch tính, hấp dẫn, hoành tráng. Xem phim mà mình phải ngồi suy nghĩ hơn 30' sau khi film kết thúc để có thể tua lại và xem mình còn bỏ sót nội dung nào hay không
Xem vừa mà còn luyện thêm trí não nữa
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 14-4-2013 21:54:12 | Xem tất
Phai nói là concept của phim wa đỉnh, layered concept; buộc ng xem phải suy ngẫm. Phim này coi xong mình fai coi thêm lần nữa, suy nghĩ mới hiểu ngóc ngách hết của phim @.@ đôi khi cũng đau hết cả đầu nhưng lâu lâu cũng fai vận động não một tí =]]] nhưng đôi với những phim concept kiểu này co lẽ sẽ hút ng xem rất nhiều, vì concept cũng lạ và mởi mẻ ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 15-4-2013 00:23:31 | Xem tất
Lần đầu tiên biết đến phim này là nhờ 1 cảnh quay ngẫu nhiên mình xem trên HBO, thế mà sau đó mình quyết phải xem đầy đủ cho bằng được, vì cốt truyện vô cùng hấp dẫn.
Vẫn đề về giấc mơ rất mới lạ, lại được thể hiện trong những thước phim với kỹ thuật dàn dựng, thiết kế tuyệt vời, những cảnh quay đòi hỏi người xem phải động não... đã khiến cho sức cuốn hút của bộ phim là không thể chối cãi.
Cái kết thúc lửng lơ của bộ phim cũng là 1 cách gây sự chú ý và để lại ấn tượng cho người xem. Người ta có thể suy đoán kết thúc tới vài cách khác nhau, và cách nào cũng hợp lý.
Tóm lại thì, với hơn 8 năm ấp ủ ý tưởng của đạo diễn và những điểm cộng này thì đây là 1 bộ phim đáng để xem.
Subteam vất vả rồi ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 15-4-2013 15:00:25 | Xem tất
Một trong những phim yêu thích của mình đây là một trong số ít những phim mà mình thấy đảm bảo được cả đồ họa, nội dung và hành động. Mình thì cũng thích phim hành động nhưng đôi khi coi kĩ xảo đánh nhau riết cũng thấy chán. Coi phim này vì tầng tầng lớp lớp giấc mơ nên coi phải tập trung động não => bị cuốn hút + tại thời điểm ấy thì cái concept này nó khá là mới, thành thử ra coi hông bị nhàm. Cảnh phim xứng đáng thêm một cái thumb up nữa. Nói chung phim này của Leonardo rất đáng xem, tập trung một tí là có thể nắm được mạch phim và cái kết thì mình thấy dễ hiểu. Chứ coi cái phim Shutter Island của anh ấy xong, coi đoạn kết hoàn toàn bị điên, phải lên mạng google search là mới chắc cái đoạn kết ấy nó như thế nào.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 16-4-2013 13:52:30 | Xem tất
kich bản  phim mang lai một cái nhìn hoàn toàn mới về yếu tổ giả tưởng và li kì khi mà con người có thể xâm nhâp vào giấc mơ của người khac,. mình xem đi xem lại 4-5 lần rồi vữa xem vừa suy ngẫm mới hiểu hết đc nội dung và cái hay của phim này...
con quay ở đoạn cuối vẫn còn quay mãi có lẽ là cái kết mở để có inception 2 ....
bộ phim đem tới cho ta 1 cảm giác hư hư thực thực...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 20-4-2013 19:33:14 | Xem tất
Kịch bản phim này phải nói là quá hay imdb chấm phim này 8/10 là phải, ngày xưa mình đi xem rạp phải đến 2 lần fim này để hiểu hết nội dung phim Mơ trong mơ, chỉ buồn cái kết thúc là nó để ng` xem tự suy nghĩ làm mình bối rối bứt rứt lắm
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 23-4-2013 20:04:45 | Xem tất
Bộ phim này rất hấp dẫn từ đầu đến cuối... mỗi tội cái kết khó hiểu quả. Mình thì đinh ninh là con quay ấy đã dừng rồi (vì rõ ràng nó đang quay chậm mà) còn con bạn mình thì cứ khăn khăng là vẫn quay =))

Thích Leonardo đóng mấy phim kiểu này hơn, hôm trước mình xem Hành trình Django thấy kì quá =))

Thank subteam :D
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 1-5-2013 01:49:57 | Xem tất
Phim ban đầu xem lửng lơ và thấy khó hiểu
Xem đến lần thứ 2 thì thấy nó quả thật là một bộ phim bác học và đáng để xem
Yêu tình yêu của anh nam chính với người vợ..Ai cũng có 1 ai đó trong tâm hồn ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 6-5-2013 18:56:26 | Xem tất
phim này được đánh giá khá cao nhưng mình xem đi xem lại chẳng hiểu gì cả, muốn nổ tung cái đầu luôn
được cái kĩ xảo phim rất đẹp xem sướng mắt lắm hehe
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách