Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Jet
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2010] Hanamizuki - Aragaki Yui,Ikuta Toma (Đã fix link)

[Lấy địa chỉ]
41#
Đăng lúc 31-8-2013 18:56:32 | Chỉ xem của tác giả
Mình cực thích nụ cười của chị nữ diễn viên chính, khuôn mặt chị lúc cười mình ngắm đến mê mẫn luôn. Chị này làm mình nhớ đến chị đóng Mika trong sky of love, Mika cũng cười hao hao thế, hình như cả đều là 1 người thì phải :D (trí nhớ mình rất kém nên chả bao giờ nhớ nổi tên diễn viên cả), còn anh đóng Kohei hình như có đóng We were there thì phải
Mình thích hình tượng cây thủy mộc một mình đứng giữa đất trời, dù có xảy ra  chuyện gì chăng nữa thì cây vẫn đứng đó, lặng lẽ quan sát, chứng kiến cùng thời gian.
Sae và Kohei yêu nhau nhưng giữa chừng là phải chia xa đến khi gặp lại nhau mặc dù Kohei đã có vợ, Jun đã cầu hôn Sae nhưng tình cảm hai người dành cho nhau vẫn không đổi. Mình thực sự khâm phục hai người.
Mình đã rất buồn khi nghĩ hai người chẳng còn cơ hội nào nữa, may thay vẫn một happy ending. Mặc dù phải mất rất nhiều thời gian hai người mới trở về bên nhau nhưng mình nghĩ, đối với họ, được gặp lại nhau đã là hạnh phúc rồi
Thanks subteam đã làm 1 phim hay như vậy

Bình luận

Vâng, 2 người đấy là 1 =)). Và cả 2 đều mang tên Aragaki Yui  Đăng lúc 1-9-2013 12:25 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

42#
Đăng lúc 2-12-2013 22:48:48 | Chỉ xem của tác giả
Thật ra khi viết những dòng này mình cảm giác rất tiếc nuối, tiếc nuối vì mình không vào khu J sớm hơn, không xem Hanamizuki sớm hơn, nhưng sẽ tiếc hơn nữa nếu mình không xem nó, không viết vài lời dành cho phim.

Đối với người yêu thích thể loại Shojo nhẹ nhàng, Hanamzk là một bản tình ca đẹp. Đẹp trong ngôn từ đến ngoại cảnh. Phim được đầu tư rất đúng chỗ. Không chỉ giới hạn ở Nhật mà còn vươn đến tận phương Tây. Đây chính là một yếu tố làm nên sức thu hút cho bộ phim. Những cảnh vật đánh dấu tình yêu của Sae và Kohei như càng trở nên lãng mạn và ý nghĩa hơn.

Mới hai tuần thôi, sau Bokura mình lại một lần nữa cảm giác được yêu thương được sống cùng nhân vật với Hanamizuki. Tình yêu là gì mà làm cho con người phải nhớ nhung cào xé đến thế. Cảm giác như ngẹt thở khi Kohei tới Tokyo tìm Sae. Anh ôm Sae với gương mặt rướm máu mà nói rằng: Anh rất nhớ em, thật sự rất nhớ em". Chỉ vậy thôi mà mình cảm nhận được tình yêu nồng nàn, nỗi nhớ đến thắt lòng của Kohei dành cho Sae to lớn đến nhường nào. Tình yêu luôn là một chặng đường dài thử thách, nhưng có là gì khi Kouhei và Sae yêu nhau đên thế, trái tim họ vẫn luôn hướng về nhau dù thời gian, khoảng cách có xa xôi, cách trở .

Toma, đây là phim thứ 4 mình xem phim do anh đóng và thật sự không thể thất vọng được điều gì về cách diễn xuất của anh. Với Kohei, một chàng trai miền biển da ngăm đen, nhưng ánh mắt của anh vẫn thế. Đã yêu thì yêu rất hết lòng. Chí với ánh mắt đó thôi, cũng cảm nhận được tinh yêu của anh lớn lao đến nhường nào. Nụ cười thơ ngây khi bảo rằng" Anh học dốt lắm, dù có bị đuổi học cũng không sao" hay cái nhìn tự tin, ước mơ cháy bỏng trở thành một ngư dân lão luyện, hay sự ghen tuông vô cớ mà anh dành cho Sae. Nhưng ám ảnh nhất vẫn là ánh mắt khi anh đưa Sae về nhà. Ngồi trên xe, nhìn dáng người Sae quay vào nhà, mình biết, trái tim anh chưa bao giờ quên được hình bóng của Sae. Thật sự không biết diễn tả cảm xúc của mình lúc đó như thế nào nữa, chỉ biết là nhói đau mà cũng hạnh phúc. Cảm giác người mình yêu thương đang ở trước mặt mà không thể ôm, không thể xiết chặt vòng tay mình thật khó chịu. Có lẽ vì thế mà tất cả như trở nên vỡ òa khi họ trong tay nhau. Xa nhau không phải vì hết yêu mà vì hoàn cảnh, nhưng cũng chính hoàn cảnh đó để hai người lại được về bên nhau. Tạo hình cho Toma trong phim này nhìn thương ghê ^^, dáng người gầy gầy, tóc tai thì bờm xờm, da ngăm đen, nhưng vẻ đẹp trai thì vẫn như vậy, yêu thật :)

Aragaki Yui, thật sự mình rất yêu nụ cười của cô ấy. Chỉ với nụ cười đó thôi tất cả đều trở nên dễ chịu. Phim đầu tiên mình xem Yui đóng là Bầu trời tình yêu, vẫn tạo hình như vậy, vẫn là tình yêu đầy sóng gió. Nhưng cách diễn của Yui thật hoàn hảo. 10 năm trôi qua, không có một lời hứa nào sẽ quay về bên nhau, nhưng vẫn ở đó, trong trái tim của Sae chưa một ngày quên được Kohei. Thế là đủ rồi. Mặc dù Kitami là một người đàn ông tốt, nhưng thật sự mình vẫn cảm nhận rằng, Sae chưa thật lòng dành hết tình cảm cho anh. Cái kết cho Kitami thật buồn, nhưng đành phải xem hai người có duyên mà chưa có phận.

Phim của Nhật luôn thế, không màu mè thời trang, không sân si ham hố, đó đơn giản chỉ là một bức tranh của cuộc sống. Một bức tranh của thời gian khi mọi thứ qua đi thì vẫn còn Hanamizuki đứng đó. Sau mỗi mùa thay lá là những cánh hoa đỏ thắm chờ đón Sae. Hoa thủy mộc như một bến đỗ, một bến đỗ trọn vẹn cho tình yêu của Kohei và Sae. Chính những bông hoa đó chứng kiến tình yêu sâu đậm của hai người. Phim thật sự rất hay, coi để ngẫm ngĩ, coi để lại tin yêu, lại thêm chút mộng mơ giữa cuộc sống xô bồ.

Trong phim không có ai là phụ, tất cả đều là những mảnh ghép đa diện tạo nên sức sống cho bộ phim. Thật sự cám ơn subteam nhiều lắm. Không biết nói gì hơn nữa...

p/s: Nếu được các bạn đưa phim này ra trang 1, để các mem khác có thể tìm hiểu phim nhìu hơn ^^

Bình luận

Comment hay quá :)  Đăng lúc 11-4-2014 10:50 PM
fim đầu tiên em xem của Miu đó ss, đập chai gì đâu :)))) càng ngày càng iu :))))  Đăng lúc 3-12-2013 05:35 PM
ss mê phim tình cảm em ạ, mấy thể loại này ss xem là cuồng lắm ^^,Koizora xem rùi, trời ơi, xem xong bấn anh Miu dã man con ngan lun ^^  Đăng lúc 3-12-2013 08:09 AM
ui, cmt ss dài thế :)))) thật sự thì fim này e chỉ xem 1 nửa r thôi, có lẽ e xem ko hợp mấy :)) ss xem Koizora chưa ss, Yui cũng đóng vai chính đấy :)  Đăng lúc 3-12-2013 12:29 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

43#
Đăng lúc 8-1-2014 21:40:12 | Chỉ xem của tác giả

down về từ lâu mà mãi tới giờ mới xem, rất may là mình đã xem không thì uổng phí nửa cuộc đời  
nội dung phim thật sự rất hay tuy không phải là mới, cách làm phim thật sự lôi cuốn tuy mạch phim chầm chậm theo đúng kiểu phim Nhật.
diễn xuất của các diễn viên cũng đỉnh nữa, lột tả tâm trạng của từng nhân vật rất tốt, ấn tượng với nữ chính vì lần đầu xem phim của bạn này đóng. nam chính thì đã xem vài phim có anh đóng rồi.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

44#
Đăng lúc 26-1-2014 18:48:11 | Chỉ xem của tác giả
Cảnh trong phim này đẹp mê luôn
Lúc hai người chia tay buồn tê tái
Cuối cùng hai người yêu nhau cũng trở về bên nhau
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

45#
Đăng lúc 2-3-2014 11:13:18 | Chỉ xem của tác giả
Nụ cười của Sae đẹp qá !
Vùa xem vừa hồi hộp xem 2 người có thể quay lại với nhau được ko? May là 1 cái kết có hậu. Đi cả một vòng tròn lớn để rồi lại tìm thấy nhau
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

46#
Đăng lúc 11-4-2014 22:48:54 | Chỉ xem của tác giả
Thực sự là dàn diễn viên toàn là những người mình thích nhất luôn...
Không biết là đáng mừng hay đáng buồn nữa vì nhân vật nào buồn mình cũng buồn theo mất ;_;
Cám ơn subteam đã fix link!
Hóng phim này từ 2 năm trước mà chưa dám xem OTL
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

47#
Đăng lúc 7-6-2014 15:21:42 | Chỉ xem của tác giả
Phim nhẹ nhàng, tình cảm. Mình luôn thích Ikuta và Gaki nên xem thấy rất phấn khởi khi hai bạn có cơ hội đóng cặp thế này. Dù 2 người đều lỡ dở, nhưng cuối cùng sau khi đi một vòng thì cuối cùng lại trở về điểm xuất phát và ở bên nhau. Tình cảm của họ vẫn vẹn nguyên như ban đầu
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

48#
Đăng lúc 3-11-2014 16:09:58 | Chỉ xem của tác giả
hôm nay mình vừa xem lại film sau 2 năm, đúng là mỗi lần xem suy nghĩ lại khác nhau
thanks subteam nhiều nhiều lắm
mình có xíu thắc mắc, mình có học lõm bõm tiếng Nhật, cuối film lúc Kohei nói "お帰り", Sae nói lại là "ただいま", theo mình hiểu là Kohei "chào mừng em đã trở về", còn Sae là "em về rồi đây". Subteam dịch hơi bị ngược xíu phải k ạ? hay là mình hiểu sai ạ?
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

49#
Đăng lúc 19-12-2014 18:53:34 | Chỉ xem của tác giả
Thực sự thì mình xem phim này cũng lâu rồi nhưng nay xem lại và không cầm lòng được :'( mình phải đăng kí nick ngay để xem có ai cũng đang xem bộ phim này như mình không
Một tình yêu thực sự cảm động, Dàn diễn viên tuyệt vời, diễn rất có nội tâm.

Link google drive cho bạn nào không tải được, hi vọng link được cập nhật trên #1 để mọi người có thể tải về và theo dõi
https://drive.google.com/file/d/ ... Fk/view?usp=sharing

Bình luận

Cảm ơn nhiều nhé :D  Đăng lúc 2-4-2017 04:57 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

50#
Đăng lúc 18-1-2015 00:58:28 | Chỉ xem của tác giả
Cuối cùng sau bao nhiêu sóng gió, 2 con người vốn phải thuộc về nhau cũng đã về được với nhau, Sae đẹp quá
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách