Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Jet
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2010] Hanamizuki - Aragaki Yui,Ikuta Toma (Đã fix link)

[Lấy địa chỉ]
31#
Đăng lúc 27-3-2013 23:09:16 | Chỉ xem của tác giả
Lại thêm một movie vào danh sách ưa thích r, nhìn cảnh trong phim đẹp quá {:418:} xem là mê thui, diễn viên cũng đẹp nữa chứ, chị nữ chính cười đến mình còn đổ rầm nữa huống gì a dv chính ( :, nội dung phim cũng tuyệt vời, khẳng định " trái đất tròn rồi chúng ta sẽ lại về bên nhau"
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

32#
Đăng lúc 28-3-2013 22:32:55 | Chỉ xem của tác giả
Yui trong phim quá là dễ thương
Cách cách nhân vật trong phim yêu nhau cũng làm mình thật sự ngưỡng mộ
Anh chàng phóng viên với bầu nhiệt huyết to lớn, cô gái nhiều nghị lực và thông minh, anh chàng ngư dân nhiều hoài bão và trách nhiệm gia đình
Họ không đến với nhau chỉ vì tình yêu chân chính, sức sống mãnh liệt của tuổi trẻ
Và quay trở lại bình yên bên nhau như họ vốn dĩ thuộc về nhau vậy
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

33#
Đăng lúc 29-3-2013 21:27:32 | Chỉ xem của tác giả
Hồi trước phim chiếu ở VN mà ôn thi không có dịp đi coi !
Phim toàn trai xinh gái đẹp tài năng , bỏ lỡ tiếc quá !
May subteam làm sub bộ này ! Down về xem thui ! Cảm ơn subteam nhiều !{:444:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

34#
Đăng lúc 21-4-2013 04:41:20 | Chỉ xem của tác giả
Phim Nhật thường có rất nhiều tầng ý nghĩa để rồi mỗi khi xem lại bạn lại khám phá ra một điều mới. Đây là lần thứ ba mình xem lại phim này. Mỗi lứa tuổi sẽ có những cảm nhận khác nhau khi xem phim. Khi tuổi còn trẻ, bạn sẽ thấy Hanamizuki là một bài tình ca tuyệt đẹp, một câu chuyện tình thật lãng mạn. Khi lớn hơn một tí bạn sẽ nhận thấy Hanamizuki là bài học sâu sắc về hạnh phúc.
Hanamizuki (花水木), hình ảnh cây hoa thủy mộc lặng lẽ trong phim có lẽ là hình ảnh khó quên nhất với khán giả. Phim không chỉ đơn giản là một bài tình ca mà còn là hành trình của những người trẻ tuổi, với những ước mơ mà họ theo đuổi. Với Kouhei là biển cả, là đại dương và những con tàu, với Sae là những chân trời mới. Họ đều là những người trẻ, dong những cánh buồm ra khơi, đi tìm cho mình hạnh phúc. Vì như mẹ Sae đã nói với Kouhei “Người ta chỉ có một cuộc đời và chỉ một lần tuổi trẻ”. Trong cuộc hành trình đó sẽ có những sóng gió mà họ phải đối mặt và vượt qua. Thật không may là Kouhei và Sae đã lạc mất nhau, dù tình yêu dành cho nhau vẫn chưa hề phai nhạt…Họ kiếm tìm hạnh phúc ở những nơi xa xôi mà không biết rằng hạnh phúc ở rất gần, gần lắm.
Để rồi khi tuổi trẻ qua đi, khi cô đơn mỏi mệt, quay về điểm khởi đầu, vẫn là cây thủy mộc lặng lẽ đứng chờ, lặng lẽ trổ hoa. Kết thúc cuộc hành trình lại là điểm khởi đầu tất cả, tình yêu của Kouhei và Sae lại sẽ bắt đầu sau bao sóng gió, chẳng ở đâu xa, tại chính nơi mà họ đã rời bỏ…
Thanks subteam :)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

35#
Đăng lúc 3-5-2013 00:45:17 | Chỉ xem của tác giả
cám ơn bạn @Nobuii đã re-up lại link phim này {:420:}, thực sự mình rất thích Toma Ikuta sau khi xem vai Nakatsu-san của anh ấy trong Hana Kimi, cực thích những phần độc thoại nội tâm bằng tay {:414:} .Có lẽ mình còn quá ít tuổi để hiểu hết về bộ phim này, bởi sau khi xem xong mình cảm thấy bất đồng nhiều hơn là đồng cảm với hai nhân vật chính {:430:} , mình không hiểu tại sao tác giả lại để anh Junichi chết đi, đoạn đó thực sự đau lòng {:402:}, rồi lại để Ritsuko ra đi, sau khi chị ấy đã cùng Kouhei vượt qua rất nhiều khó khăn sau khi bố anh ấy mất {:437:}. trong phim, mình cảm thấy Sae chỉ sống cho bản thân cô ấy, vì cô ấy không cùng Kouhei trãi quá các biến cố trong cuộc đời. Tóm lại, mình không cảm nhận được tình yêu của Sae và Kouhei sâu đậm cỡ nào cả {:432:}. Có lẽ mình nên xem lại lần thứ hai chăng? {:447:}

Bình luận

hình như kites mình không làm sub bộ này của Maki, em chắc cũng phải từ bỏ thôi chị :)  Đăng lúc 3-5-2013 01:44 AM
đúng là phim này có nội dung ko sâu :D Và chữ ký của bạn ... :))  Đăng lúc 3-5-2013 01:14 AM
nhưng mà như thế mới đúng với câu "Người yêu nhau sẽ quay về với nhau" và ko đúng lắm với bài hát :)) thôi thì đành để họ về vs nhau theo quy luật dv chính :">   Đăng lúc 3-5-2013 01:13 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

36#
Đăng lúc 17-5-2013 21:48:59 | Chỉ xem của tác giả
rất thích dạng phim theo thể loại Shoujo nhưng không nhàm chán...........xem xong thấy phim hay cực {:308:}{:308:}{:308:}
mà ko hiểu sao thấy lyrics của bài hát với nội dung phim không giống lắm.......{:257:}
dù sao cũng tks công sức subteam nha......................{:284:}{:284:}{:284:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

37#
Đăng lúc 10-8-2013 13:01:26 | Chỉ xem của tác giả
Xem xong ức quá, rõ ràng một người phóng khoáng, tài giỏi, đẹp trai, lưu manh (mang nghĩa tích cực :]] ), có lí tưởng  tuyệt vời như rứa mà tại sao lại là vai phụ, đã thế khúc cuối còn phải hi sinh trên chiến trường là sao :((

Tóm gọn là phim hay, cảnh quay đẹp, hoa thủy mộc rơi lãng mạn, HE cho mọi người TRỪ Ju-chan :(
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

38#
Đăng lúc 10-8-2013 23:37:58 | Chỉ xem của tác giả
Phim là một chuỗi những cảm xúc trầm bổng biến hóa, cho mình hy vọng, lại khiến mình rơi thật nhanh xuống thất vọng tuyệt vọng rồi lại nhen nhúm hy vọng, và may thay, đến cuối cùng, vẫn là một cái kết hạnh phúc.
Phải chăng để thật sự tìm thấy nhau, thật sự tìm thấy hạnh phúc, cả hai nhân vật chính đã phải trả một cái giá khá đắt, đó chính là tuổi thanh xuân? đoạn thời gian thật dài, và chỉ có tình yêu thật sự mới vượt qua được tất cả.
Khi cha Kouhei chết, Sae và Kouhei phải chia tay, mình rất rất buồn. Đến khi Kouhei lấy Misako, mình thật cảm thấy hụt hẫng, chỉ muốn khóc thôi. Và trong cái đêm Kouhei chở Sae về bằng xe tải trước khi Sae tiếp tục lên đường, cái ôm của Kouhei, nước mắt của anh, và nước mắt của Sae làm mình đau lòng quá đỗi. Kouhei ly dị vợi, cái chết của Junichi xảy ra như một điều tất yếu để Sae và Kouhei lại có cơ hội được đến với nhau. Đến đây thì mình thấy bất bình thay cho hai nhân vật này, phải chi Kouhei vững lòng một mực hướng về Sae thì con đường tình duyên của Misako sẽ không lận đận, phải chi Junichi đừng chết, phải chi anh đừng cầu hôn Sae, phải chi anh đừng đi chụp ảnh xa như vậy... thì mình sẽ nhẹ nhõm mà chúc mừng cho cái kết hạnh phúc của Sae và Kouhei nhưng mà vẫn là không thể.
Dù sao, cũng happy end, nhưng là một happy end để lại nhiều tiếc nuối, nhiều hoài niệm, đắn đó và suy nghĩ.
Phim rất hay.
Và, mình thích Toma Ikuta đến điên lên! (Đây là 1 trong những lý do khi không thèm đọc trước nội dung phim nhưng vẫn quyết định down phim về)
Rất cảm ơn subteam!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

39#
Đăng lúc 13-8-2013 23:16:16 | Chỉ xem của tác giả
phim hay
đã xem phim 1 thời gian khá lâu
đối với mình thì không phải là bộ phim tuyệt vời nhất nhưng mình khá thích kịch bản phim, diễn xuất của diễn viên chính cũng khá biểu cảm và trôi chảy, thể hiện khá tốt cảm xúc nhân vật của mình -> vì là thế nên mình vẫn còn nhớ lại cảm xúc khi xem phim nhưng không nhiều lắm

cám ơn st đã làm sub cho bộ phim này {:161:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

40#
Đăng lúc 14-8-2013 00:43:28 | Chỉ xem của tác giả
Bộ phim này là bộ phim đã đưa mình đến với chị Aragaki Yui Sau khi coi phim này xong, mình đã thần tượng chị, lùng sục các phim chị đóng down về coi chỉ để được ngắm chị thôi Diễn xuất của chị trong phim này rất tự nhiên, dễ thương, ko giả tạo nhưng rất sâu sắc, nhẹ nhàng mà tinh tế Mình đã xem phim này gần 5 lần rồi mà lần nào cảm xúc cũng như lần đầu tiên
Một bộ phim tuyệt vời cho tình yêu
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách