Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Jet
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2010] Confessions | Kokuhaku - Matsu Takako, Kimura Yoshino (Remade)

[Lấy địa chỉ]
41#
Đăng lúc 13-9-2012 13:16:53 | Chỉ xem của tác giả
Với 1 ng` yêu Mizuho như m thì m đã rất ghét Shuuya,nhưng nhìn lại thì cậu bé ấy mới là ng` đáng thương nhất phim,vì cậu bé đó thực sự rất cô đơn
Ngay cả ng` "duy nhất sẵn sàng thấu hiểu cậu..." cậu bé đó cũng đã đánh mất.....
cái kết thật buồn,nhưng hi vọng sẽ là khởi đầu mới cho tất cả
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

42#
 Tác giả| Đăng lúc 14-9-2012 15:57:37 | Chỉ xem của tác giả
Một số hình ảnh trong phim:

Cre: asianwiki + [email protected]

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

43#
 Tác giả| Đăng lúc 14-9-2012 15:59:34 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

44#
 Tác giả| Đăng lúc 14-9-2012 16:01:35 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

45#
Đăng lúc 27-10-2012 06:40:27 | Chỉ xem của tác giả
Cảm xúc duy nhất đọng lại sau khi xem phim chính là muốn những đứa trẻ dù là bị bỏ rơi bởi ng mẹ ruột hay vì quá tuyệt vọng với cuộc sống mà sát hại cả gia đình mình phải bị trừng phạt thích đáng bởi pháp luật. vì phát luật bảo hộ nên mới có những hành động ngu xuẩn, dại dột và ích kỉ đến nhường ấy, giết ng chỉ mong gặp lại mẹ, quăng 1 đứ bé 4 tuổi xuống hồ bơi......... Thật sự mình không thể đồng cảm, cũng không thể thấy đáng thương hay tội nghiệp j Wanatabe, nhất là khi cậu ra tay giết chết Mizuko - ng đã yêu thương và chấp nhận những góc tối nhất của con ng cậu - cậu quả thật quá ích kỉ - quá nhẫn tâm. Mình đã từng nghĩ 1 con người nếu đã trải qua sự cô đơn đến cùng cực như Wanatabe thì sẽ phải rất trân trọng người đã ở bên cậu, cùng cậu chia sẻ những nụ cười, những giọt nc mắt, những nỗi đau tinh thần mà 2 ng đang phải gánh chịu. Thật tiếc khi bản chất của Wanatabe chỉ là sự ích kỉ, ích lỉ đến đáng sợ! Đã từng đọc ở đâu đó 1 vụ hành hung đến chết bạn học của 1 cậu học sinh Nhật Bản, nhưng vì chưa đến tuổi thành niên nên ko phải chịu bất kì hình phạt nào, chính sự dung túng ấy đã khiến bao người vô tội phải mất mạng!!!!
Coi phim mà cảm xúc như bị nén lại, cuối cùng khi chiếc đồng hồ quay ngược đưa Wanatabe đến thời điểm mẹ cậu ta rơi nc mắt vì nhìn thấy con trai trên tờ báo trc khi bị nổ tung do chính quả bom mình chế tạo, thật sự thấy rất hả dạ, cậu ta đáng bị như thế, ng mẹ của cậu cũng phải chịu trách nhiệm cho con ng mà cậu ta trở thành như bây giờ!
Haizzzzzzz.............. nhưng tất cả chỉ là Đùa 1 chút thôi! Bởi vì cô giáo dù rấy đau khổ trc cái chết của cô con gái bé bỏng cũng không nhẫn tâm giết chết 1 mạng ng, chỉ là muốn cậu ta hiểu dc cảm giác khi mất đi ng mình yêu thương và chính tay giết chết ng yêu thương mình!
Rất khâm phục cô giáo, vì đã có thể dạy cho những đứa trẻ ngạo đời 1 bài học thích đáng mà pháp luật đã không làm, dù có thể nhiều ng xem phim thấy có giáo quá thâm nhưng riệng bản thân mình lại thấy cô giáo thật đáng thương, đáng trọng, bởi vì cô giáo cũng là con ng, có quyền phẫn nộ, có quyền hành động cho bản thân thấy thoải mái (miễn không vi phạm pháp luật)! Mong rằng cuối cùng cô giáo có thể tìm thấy lối thoát cho tâm hồn!

Bình luận

thanks b!  Đăng lúc 27-10-2012 04:48 PM
Jet
Bé đóng vai Mizuho là Ai Hashimoto, sn 1996 ^^  Đăng lúc 27-10-2012 09:02 AM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
Jet + 5 Bài viết hữu ích.

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

46#
Đăng lúc 28-10-2012 21:34:41 | Chỉ xem của tác giả
Ranh giới giữa cái thiện với cái ác thật mong manh.

Người mạnh mẽ nhất có lẽ chính là cô giáo Moriguchi. Để có thể phân biệt được thiện ác mà vẫn hoàn thành tâm nguyện của mình thật khó. À có khi cũng là nhờ một phần vào anh chồng Sakuranomiya của cô nữa.
Cô đã làm mình thấy tâm phục khẩu phục, nhưng cô thật đáng thương, càng xem đến cuối phim càng cảm nhận nỗi đau mất con của cô rõ rệt hơn. Vì lẽ gì mà bắt những người vô tội phải chịu đựng nỗi đau cho người khác như thế, trong khi chính kẻ làm điều ác lại không thể hiểu được nỗi đau đó như thế nào. Thật điên rồ!

Thật sự rất sợ những đứa trẻ xuất hiện trong phim này, gay gắt quá, đáng sợ quá. Mình sợ từng tâm sự, từng cử chỉ, từ nụ cười đến ánh mắt của chúng. Mizuho sẵn sàng đầu độc chết cha mẹ mình, mà vẫn cười điệu cười giả tạo, giả ngây thơ. Naoki chỉ vì chứng minh mình không phải là đứa vô dụng mà sẵn sàng giết chết một sinh linh nhỏ bé, thậm chí cả mẹ cậu. Còn Shuuya thì quá đáng khinh, mình thậm chí không muốn nói về nó...

Dù sao đi nữa thì thật sự đây là một bộ phim rất đáng xem. Nút thắt - vụ nổ ở cuối phim làm cho tinh thần mình căng như dây đàn, vừa xem vừa suy nghĩ, đầu óc quay mòng mòng ý. Nhưng rồi bất ngờ quay lại cảnh Shuuya nằm giữa sàn, những giọt nước mắt cùng với câu nói "Đùa thôi mà!" của cô Moriguchi, mình tự nhiên thấy nhẹ nhàng hơn hẳn.
Cách trả thù của cô giáo, chẳng làm hại một ai, nhưng đã bắt những đứa trẻ quá tự tin rằng luật pháp đã bảo vệ chúng phải ăn năn, hối cải thật sự.

Mình vẫn tin vào con người và tin rằng kẻ ác bao giờ cũng phải trả giá.

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
Jet + 5 Bài viết hữu ích

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

47#
Đăng lúc 22-11-2012 01:35:59 | Chỉ xem của tác giả
Down phim về đã lâu mà hôm qua mới xem, quả thực là rất hay. Mạch phim chậm và kể theo lối độc thoại mà k hề làm người xem buồn ngủ gì hết. Cách đan cài liên kết các câu chuyện, cách cắt cảnh và hình ảnh quá tuyệt vời.

Nhân tiện, mình có 1 thắc mắc, ngay từ đầu phim, Mizuho có ngửa cổ tay ghi số 2 lên nhìn. Hình ảnh cổ tay phải ghi số 2 cũng xuất hiện khá nhiều lần. Liệu có ý nghĩa gì không? Hay chỉ đơn giản là 1 dấu hiệu của cô bé để người xem nhận ra cái xác trong tủ lạnh?

Bình luận

Ah, hôm qua sau khi thắc mắc xong mình có mò đi đọc thêm ở mấy chỗ khác thì đc giải thích là chứ L (mình nhìn nhầm thành số 2, ngại quá :">) là viết tắt của Lunacy   Đăng lúc 23-11-2012 12:32 AM
hình như là cái vết trên tay là đặc điểm của hung thủ ra tay đầu độc chết bố mẹ đc nhắc đến trg phim, ý ám chỉ Mizuho là thủ phạm thì phải, lâu ko xem  Đăng lúc 22-11-2012 09:31 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

48#
Đăng lúc 10-3-2013 18:24:58 | Chỉ xem của tác giả
Phim u ám, nặng nề nhưng mà.....
Mình thích phim này ghê.
Cách trả thù của cô giáo hay thiệt. Diễn viên diễn cũng quá dỉnh
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

49#
Đăng lúc 11-3-2013 15:33:26 | Chỉ xem của tác giả
một bộ phim kinh dị ám ảnh mình cả tối
tại sao nhân vật Shuuya lại ác đến vậy chứ. cậu chỉ có 1 cô bạn gái hiểu mình mà tại sao lại ra tay sát hại như vậy chứ. thế mới hiểu cụm từ ác từ trong máu. nếu mình là cô giáo thì mình sẽ giết 2 thằng rồi tự sát theo con luôn
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

50#
Đăng lúc 26-3-2013 08:48:42 | Chỉ xem của tác giả
trước giờ xem phim nào của Nhật xong cũng bị ám ảnh hết
ngay từ đoạn mở đầu đã trầm lắng hơn bình thường, đến đọan kết cũng lặng lẽ như thế
cả anime của Nhật cũng thế
lúc đầu xem kiểu kết đấy không hiểu lắm
về sau mới biết đọan kết đấy không phải để mình hiểu lúc đó mà là để sau này mình thấm thía~
xem nhiều thành ra kết cái kiểu này
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách