Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Jet
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2010] Confessions | Kokuhaku - Matsu Takako, Kimura Yoshino (Remade)

[Lấy địa chỉ]
21#
Đăng lúc 25-11-2011 22:52:36 | Chỉ xem của tác giả

Cr: Blogspot
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

22#
Đăng lúc 25-11-2011 23:02:32 | Chỉ xem của tác giả

Cr: Blogspot
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

23#
Đăng lúc 28-11-2011 14:40:41 | Chỉ xem của tác giả
Film hay, gay cấn, bất ngờ đến phút chót! 1 trong số ít film Nhật mình thích xem! Đã thế mình xem sau khi vụ tên "Luyện" xảy ra nên cũng suy nghĩ khá nhìu!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

24#
Đăng lúc 3-12-2011 17:52:27 | Chỉ xem của tác giả
camngoc gửi lúc 25-11-2011 22:34
Những bức ảnh mà mình đắn đo lắm mới dám post lên

khiếp gê qá o.o
Mình thì mình chưa xem phim
Tại mình cũng hay bị ám,đêm k ngủ đc nên chưa coi
nhưng mà nghe các bạn comment thì cũng hiêu hiểu phần nào
Có phải là cậu bé đấy và cô bạn gái kia là ng giết bé 4 tuổi đúng k?
còn giết cả mẹ mình,sau đó giết cả ng bạn gái kia nữa?
Mình k hiểu vì sao lại làm vậy?
Bạn giải thíc đc k?
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

25#
 Tác giả| Đăng lúc 3-12-2011 18:53:11 | Chỉ xem của tác giả
kate0303 gửi lúc 3-12-2011 17:52
khiếp gê qá o.o
Tại mình cũng hay bị ám,đêm k ngủ đc  ...

Xem phim chẳng phải là cách tìm câu trả lời hay nhất hay sao :)

Nếu bạn chỉ muốn biết nội dung, xem ai giết ai, kết quả cuối cùng thế nào thì bộ phim sẽ chẳng còn gì hay nữa. Cái hay của bộ phim này ko phải chỉ dựa vào 1 mình cốt truyện, mà chính là ý nghĩa và vấn nạn xã hội, học đường mà bộ phim truyền tải. Bên cạnh đó là hình ảnh và âm nhạc rất tuyệt vời của bộ phim.

Nội dung thì bạn có thể xem phần giới thiệu ở page 1 mà ^^

Đây là một bộ phim bạn sẽ không phải hối hận khi xem. Nhưng mà, nếu bạn dễ bị ám ảnh thì nên cân nhắc, xem phim này xong mình thẫn thờ mất cả tuần đấy =))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

26#
Đăng lúc 3-12-2011 19:55:43 | Chỉ xem của tác giả
kate0303 gửi lúc 3-12-2011 17:52
khiếp gê qá o.o
Tại mình cũng hay bị ám,đêm k ngủ đc  ...

Mình nghĩ đây bộ phim đáng xem nhưng nếu hay bị ám ảnh thì nên suy nghĩ lại =))
Cô bạn kia không giết người đâu bạn
Cái này thì không thể đứng trên góc nhìn của người bình thường để phán xét, nội dung của phim không nhấn mạnh ai giết ai mà là những vấn đề nhức nhối trong đời sống học hiện nay.
Dù sao nếu vẫn muốn xem cần chuẩn bị tinh thần trước ^-^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

27#
Đăng lúc 25-12-2011 13:41:45 | Chỉ xem của tác giả
Ko hiểu sao mình rất thích xem những phim có hung thủ giết ng là những đứa trẻ
Cái cách giết ng của chúng có j đó rất lạnh lùng, có khi chẳng vì một lý do nào hết, rất tàn nhẫn nhưng chẳng ai có thể ghét bỏ chúng hoàn toàn cả.
Gương mặt lạnh lẽo của Shuuya, cái đau đớn cuối cùng cậu mới cảm nhận đc và cái cái nền xanh lá nhờ nhờ u ám vương vấn lấy từng khung hình cũng sẽ vương vấn mãi trong tâm trí ng xem.
Tiện thể nói về cô giáo. Một chữ thôi.
Thâm!
Thâm hiểm!
Quá thâm hiểm!
kekeke
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

28#
Đăng lúc 13-1-2012 13:28:56 | Chỉ xem của tác giả
   Xem xong phim mình cũng cảm thấy nhiều luồng suy nghĩ...
   Naoki và Shuuya mới chỉ là những đứa trẻ 13 tuổi, fai? tự tay giết chết mẹ chúng... Mặc dù những suy nghĩ lệch lạc, coi thường mạng sống của những người khác là hoàn toàn sai trái nhưng phần nào đó mình vẫn cảm thấy chúng đáng thương. Cách mà chúng fai? trả giá là quá tàn nhẫn, cá nhân mình cho rằng để chúng dần dần nhận ra giá trị cuộc sống + ăn năn hối hận vs cái chết của đứa bé gái kia thỳ có lẽ có tính nhân đạo hơn là để chúng sống mà không bằng chết :( Naoki thì không nói, nhưng Shuuya là đứa trẻ thiếu thốn quá nhiều về mặt tình cảm (( đây cũng là lời nhắc nhở cho các vị phụ huynh lun nha )), tuổi thơ quá dữ dội, hứng chịu áp lực tâm lí nặng nề ngăy khi còn nhỏ, không hiểu lớn lên chúng có tỉnh ngộ hơn được không ? có đứng dậy làm lại cuộc đời hay không ? hay lại nghẹn ngào ấp ủ trong đầu 1 mối thâm thú vs người cô giáo kia :) Mizuho thì coi như đã được giải thoát, mình thỳ cũng không muốn em ấy chết nhưng cái chết của em ấy làm Shuuya tỉnh ngộ thỳ tốt biết bao :) Dù sao mình cũng thấy chúng thật tội nghiệp =.= Nếu như 2 đứa bé này là 2 con người có thật, mình rất mong chúng vui tươi, lạc quan trở lại, làm những người có ích cho xã hội và được nhìn nhận là 2 con người lớn lên mà không có quá khứ :D
   Nhân vật cô giáo cũng rất đáng thương, đặt mình vào trong hoàn cảnh cô ấy,m` cũng thông cảm đc thôi... Người chồng thỳ bệnh tật sắp chết, nguồn an ủi lớn nhất là đứa con gái, vậy mà ... Nhưng ngẫm cho kĩ thỳ nhà giáo là nghề đức cao vọng trọng, nếu như để cô dậy bọn trẻ 2 chữ " cuộc đời " bằng lòng khoan dung độ lượng thỳ sẽ nhẹ nhàng êm ái như cái giọng hiền từ của cô,có phải tốt hơn không ? Ngưỡi đã trưởng thành chỉ để trả thù,đồng thời dậy 1 bài học về " cuộc đời " cho 2 cậu nhóc 13 tuổi bằng cách cướp đi " cuộc đời " chúng thì thật nhẫn tâm quá rùi =((
   Nói vậy thôi, chứ nếu như cái kết của phim như thế thỳ cũng chẳng khác j` môtíp những phim khác để mà nằm trong đề cử giải oscar đâu nhỉ :D Phim kết thúc khiến người ta phải bồi hôi suy nghĩ, phải bàn tán tranh luận thỳ mới là thành công. Phim rất hay , thank Sub-team và KST ^^

P/s: Xem xong phim này + đọc truyện Conan, mình thấy xã hội Nhật thật là bất ổn,toàn giết người không àk :O :-ss

Bình luận

Mình đồng ý với suy nghĩ của bạn. Lấy oán báo oán thì oán càng chồng chất. Nhưng theo câu nói cuối phim của cô giáo thì chắc là cô chỉ hù Shuuya thôi.  Đăng lúc 4-7-2013 05:06 PM
Nhật bản có nhiều góc tối. còn mình thấy, không ai có quyền cướp đi mạng sống của người khác, cần phải trả giá.  Đăng lúc 3-9-2012 09:53 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

29#
Đăng lúc 31-5-2012 10:14:36 | Chỉ xem của tác giả
một bộ film tuyệt vời phản ảnh những câu chuyện đầy ám ảnh, cảnh quay đẹp tuy tông màu chính là màu xám đau thương nhưng nhiều điểm nhấn khó quên. Bên cạnh đó ost hoàn hảo :-bd
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

30#
 Tác giả| Đăng lúc 29-8-2012 18:17:42 | Chỉ xem của tác giả
[J-Zone] Kokuhaku 2010 HD - Remade

Bản remake ko có thay đổi gì về nội dung, chỉ được biên tập kĩ hơn về lời thoại và thay logo.

Bình luận

thanhk ST, một phim đáng nhớ ^^  Đăng lúc 30-8-2012 08:56 PM
nhai tem, down về xem lại :)  Đăng lúc 29-8-2012 08:27 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách