Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: G-Tu
Thu gọn cột thông tin

[2010] Avatar - Sam Worthington, Zoë Saldaña (Vietsub Completed)

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 19-9-2013 23:16:02 | Xem tất
woa kĩ xảo điện ảnh đẹp mê li luôn. cây to thật, hùng vĩ. mấy sợi liên kết phát sáng thì kì ảo. đảo trên không... đẹp đẹp và đẹp. công nghệ 3D tiên tiến thật đấy. nội dung có người ngoài hành tinh xâm chiếm trái đất thì đầy. đằng này chúng ta đi xâm cậyiếm hành tinh khác thì đúng là hiếm. nó ý nghĩa hơn khiến ta suy ngẫm về việc phá hoại thiên nhiên một cách vô nhân đạo và tàn nhẫn, phê bình chiến tranh... mình không biết ý nghĩa mà nhà sản xuất muốn đề cập đến là gì, nhưng sau khi xem mình có liên tưởng như vậy
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 21-9-2013 09:37:06 | Xem tất
haizzz, mấy ngày chán wa' nên mình mò xem mấy fim cũ để xem. Liếc mắt trúng Avatar, thế là down zề xem lại. đúng là fim viễn tưởng có doanh thu cao ngất, xem đi xem lại mấy lần mak cũng hk thấy ckan' (chắc cũng gần 10 lần tính từ lúc fim ra rạp tới h r)
{:311:}{:311:}{:311:}{:311:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 6-12-2013 12:42:16 | Xem tất
Cái phim này là bom tấn 3D đầu tiên nhỉ,nhớ cái hồi 2010 cái phim này làm mưa làm gió,nhưng mình cũng chưa có cơ hội được xem bộ phim này.
Giờ đây mới có điều kiện để xem,quê t miền núi nghèo nên chỉ xem được phim trên mạng thôi,chứ không có rạp chiếu phim như ở thành phố.
Thank subteam nhiều.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 6-12-2013 16:57:38 | Xem tất
Hic, phim bom tấn, PR rầm rộ, doanh thu cũng ngất ngưởng, nhưng mà chưa bao giờ xem trọn vẹn.
Xem qua 1 số đoạn, sao mình lại k thực sự ấn tượng nhỉ?
Down về xem k biết có phí hơn 2 tiếng k đây?
Nhưng sẽ xem để so sánh với các siêu bom tấn khác.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 21-12-2013 19:18:36 | Xem tất
Phim hay không còn gì để chê. Đạo diễn đúng là đẳng cấp, vừa quay trở lại đã tạo nên siêu phẩm mới. Không cần dàn diễn viên khoe sắc nhiều, chỉ cần đôi mắt và giọng nói là đã đủ để diễn đạt nhân vật tuyệt vời. Cách truyền tải nội dung qua hình ảnh và khơi dậy cảm xúc rất diệu kì. Mặc dù khung cảnh là kĩ xảo, nhưng vẫn đẹp đến mức lay động lòng người. Phim đầu tư rất công phu, tỉ mỉ, rất hài lòng. Đúng là siêu phẩm bom tấn!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 30-12-2013 01:09:33 | Xem tất
Mình xem phim này lâu rồi rất là hay bây giờ muốn dơn cho chồng mình coi ma link die hết rồi tiếc quá.. Không biết st có reup lại phim này không để mọi người xem chắc cũng có nhiều người chưa xem phim này. Nếu ai chưa xem thì thật sư nên xem .. Đây là bộ phim hình ảnh đẹp nhất mà mình từng biết
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 4-1-2014 13:03:02 | Xem tất
Phim này là phim 3D đầu tiên ở Việt Nam nè. Hồi đó mình cũng ra rạp xem, cánh rừng ở Pandora vào ban đêm lung linh đẹp mê hồn. Có người xem bảo phim này bình thường, không có ý nghĩa, không đáng mấy chục năm bỏ công sức của đạo diễn James, nhưng cá nhân tui thấy, phim này tuyên truyền vấn đề bảo về môi trường, nhìn lại môi trường chúng ta đang hủy hoại xem, thế sao lại không có ý nghĩa chứ. Doanh thu khủng của phim coi như cũng là một đền đáp sức đáng cho công sức mà bác James đã bỏ ra ^^ À, còn cực thích ost I see you của Leona nữa nha ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 5-1-2014 19:52:10 | Xem tất
Bạn nào thích các bộ phim 3D về khoa học viễn tưởng thì chắc sẽ không thể bỏ qua bộ phim này vì ngoài yếu tố là hình ảnh trong phim hết sức lung linh và sáng tạo mà phim còn mang lại ý nghĩa rất nhân văn cho mọi người nữa. Riêng bản thân mình rất yêu thích bộ phim này, tuy đã xem khá lâu rồi nhưng bây giờ xem lại cũng rất hay và hoành tráng.
Phim này tuy khá dài nhưng xem không thể nào rời mắt được vì những cảnh hành động rất mãn nhãn, nhạc phim cũng rất hay nữa.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 5-1-2014 19:57:43 | Xem tất
Một bộ phim cho thấy một sự xứng đáng vì sao nó là  bộ phim kỷ lục về doanh thu , từ hình ảnh , xây dựng 1 cảnh vật từ hành tinh khác đòi hỏi 1 sự sáng tạo tuyệt vời , cảnh cây cối phát ánh sáng lung linh chiều xuống lòng suối , hay từ cách xẽ nhân vật nữ chính , dù nét vẽ không mang đặc trưng của con người nhưng nụ cười và ánh mắt của cô ấy , mình vẫn cảm thấy cô ấy đẹp , mình nghĩ làm được điều đó là 1 điều rất khó , cuối cùng là nội dung mang nhiều thông điệp tốt đẹp như  tình yêu , tình đoàn kết , bảo vệ môi trường , bảo vệ mẹ thiên nhiên
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 6-1-2014 13:03:49 | Xem tất
phim hay lắm. giờ xem lại vẫn thấy hay.
phim được đầu tư rất hoành tráng.
đã vậy còn là ý tưởng ấp ủ trong 10 năm của đạo diễn Jame Cameron.
mở ra một thế giới mới, ý tưởng mới.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách