Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Portkey
Thu gọn cột thông tin

[2009] Wuthering Heights - Đồi Gió Hú (Vietsub HD Completed)

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 11-1-2015 21:42:28 | Xem tất
Cày nguyên buổi tối để xem hết bộ này
Hay quá đi mất! quả là đỉnh cao của sự dày vò và đau khổ
Ko hiểu sao nhìu bạn chê bộ này, mình thấy so với truyện nó cũng  chẳng thua kém gì. Những nỗi đau của Catherine rất logic, và khi đạo diễn cắt bớt những đoạn sau cái chết của Catherine, câu truyện dường như mạch lạc và đỡ dài dòng hơn nhiều
Nói tóm lại là rất hay
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 13-1-2015 19:41:04 | Xem tất
Truyện này hùi xưa đọc ròi. Nhưng còn nhỏ quá nên đọc ko hiểu mấy.
Chỉ nhớ cảm giác rất nặng nề, thù hận chồng chất, yêu và hận đan xen..
Bây giờ coi film lại chắc hiểu thêm đc chút ít.
cảm ơn ST đã mần film cho bà con
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 12-3-2015 08:36:09 | Xem tất
truyện hay, là một trong những truyện mỹ kinh điển xDDDD
mình cũng phải đang vật vã lại với bản tiếng anh cho next exam đây (
cảm ơn nhóm dịch nhiều lắm lắm lắm xDDD
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 13-3-2015 16:54:11 | Xem tất
Coi truyện bị ám ảnh nhìu, nhất là vào mùa đông, sự tĩnh lặng, đọc vào ban đêm nữa, giờ xem film cho nó sinh động
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 19-4-2015 17:08:59 | Xem tất
1 tiểu thuyết kinh điển đáng đọc. 1 bộ phim chuyển thể từ tiểu thuyết như vậy thì có lẽ cũng đáng xem.
Cảm ơn subteam.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 27-4-2015 21:42:21 | Xem tất
Đã xem hai lần rồi mà vẫn không cầm được nước mắt . Thật xứng đáng là một tác phẩm bất hủ.
Diễn xuất của Tom Hardy quá đỉnh. Oh I love him so much!!!!
Cảm ơn Subteam!!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 2-7-2015 23:37:04 | Xem tất
cả phim cả truyện đều là all time fav của tớ luôn
đọc truyện này từ trước nhưng chẳng hiểu rõ ràng nội dung gì cả. xem đến fim thì bị đánh gục hoàn toàn
tom hardy là phiên bản ấn tượng nhất
cái vẻ lạnh lùng gai góc khó hiểu nhưng lúc đau đớn thì làm tim mình quặn thắt. cá nhân mình hơi nhạy cảm nên mình luôn đặt bản thaan vào nhân vật kém may mắn nhất truyện để hiểu được góc khuất trong lòng họ
và mình thực sự là 1 fan của tom hardy từ sau fim này vì a ý tuyệt quá
cái đoạn khi catherine chết a ấy bảo e phải ám ảnh anh đi, đừng bỏ rơi anh mà mình khóc hết nước mắt
từ lúc xem xong fim này đến giờ thì cảm thấy k 1 tiểu thuyết hay 1 bộ fim kinh điển nào vượt qua đc cái tình cảm này
có hận mới biết là yêu nhường nào
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 3-10-2015 07:09:59 | Xem tất
Mình không phải ngơời có thể kiên trì xem hết 1 bộ phim ngắn thế nhưng mình đã xem đi xem lại phim này đến 3,4 lần rồi.
Cá nhân minhf luôn có tình cảm cho các phim chuyển thể từ các tác phẩm kinh điển nhưng thật sự để chuyển tải toàn bôj thì hiếm. Nhưng mình thấy làm được điều này bộ phim này gần như đã đạt tiêu chuẩn rồi.
Tính cách của Katherine có đôi phần hoang dại hơn và cái lúc đau cũng chưa cho mình cảm nhận rõ ràng như nhân vật trong truyện.
Nhưng nam chính đã làm quá tốt, trên cả tuyệt vời.

Sự giằng xé của anh âys lúc quyết tâm ra đi. Cái ánh mắt lúc nào cũng sâu thẳm không đọc ra được suy nghĩ. Lạnh lùng mà đau đớn.
Nhớ nhất là lúc anh ấy đêns bên quan tài cô nói "Anh cầu cho em không được yên bình, vì cứ như vậy em sẽ mãi ams ảnh anh, ở bên anh mãi mãi". Lúc đấy mình thấy tinhf yêu nó có thêm hận thù nó mới sâu đậm được. Có đau đớn mới là tình yêu dù kết cục không được tốt đẹp, nhưng mình vẫn thấy trong tất cả phim mình xem thì đaay là tinhf yêu sâu năngj nhất
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 4-10-2015 17:41:57 | Xem tất
hsnl_62 gửi lúc 1-6-2012 02:09 PM
hồi xưa có xem trên TV 1 phiên bản ( ko biết phiên bản năm nào) nhưng hồi đó bé xem  ...

Các phiên bản khác khá hay của Wuthering Heights là phiên bản 1970 ( Timolthy Dalton và Anna Marshall đóng Healthcliff và Kathy) và phiên bản 1992 ( Ralph Fiennes và Juliette Binoche). Tuy nhiên, theo ý mình thì phiên bản 2009 này hay nhất vì tình cảm của Heathcliff và Kathy có nhiều scene " romance" hơn và Tom đóng cứ như nhập đồng. Phiên bản 1992 Ralph và Juliette đóng  hay tuy nhiên vì mang tính chất ma quái nhiều nên mình không thích. Ralph đóng Heathcliff lúc giàu rất đạt nhưng đóng hồi trẻ thì hơi kỳ vì Ralph đã có tuổi rồi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 4-10-2015 17:56:10 | Xem tất
maxiloveu gửi lúc 22-6-2012 06:22 PM
Trời ơi, phim hay khủng khíp, thiệt ra là tớ chỉ bít Đồi gió hú là tác phẩm kinh đi ...

Mình nghĩ có lẽ là phiên bản 1992 ( Ralph Fiennes đóng Healthcliff và Juliette Binoche đóng Kathy)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách