Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Gavn2310
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2009][Vietsub by Ki'ss House] Mai Mai Miracle/Shinko và phép thuật nghìn năm/マイマイ新子と千年の魔法 [Vietsub Completed]

[Lấy địa chỉ]
21#
Đăng lúc 21-7-2012 11:27:20 | Chỉ xem của tác giả
ới, các bạn ơi, phim hay thế này mà link chết hết rồi ạ
nghỉ hè mà được ngồi cày anime thì còn gì sung sướng hơn
ôi, tuổi thơ ơi!!!
chủ thớt ơi, fix link đi nhá, nhá
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

22#
Đăng lúc 31-8-2012 00:30:56 | Chỉ xem của tác giả
:( BH mới mò được vào thread này,đang hóng hóng thì fát hiện link đã die hết sạch ...
Không biết có bạn nào có ý định re-up không ? Dạo này link MF bị xóa nhiều lắm:-S
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

23#
Đăng lúc 8-9-2012 21:14:02 | Chỉ xem của tác giả
Hixx, h mình mới tìm bộ này, nhưng link die hết r :( ai còn giữ thì có thể reup đc k :((
Mà cho mình hỏi, bản này của subteam có phải là HD k ?

Bình luận

mark lại chờ các bạn reup link nhé, thanks nhiều ^o^  Đăng lúc 18-9-2012 04:46 PM
mình cảm ơn các bạn nhiều, mà bạn cho mình biết luôn đây là bản HD hay SD thế ^^  Đăng lúc 8-9-2012 11:25 PM
Đang trong quá trình reup lại link^^  Đăng lúc 8-9-2012 09:19 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

24#
Đăng lúc 11-9-2012 13:10:49 | Chỉ xem của tác giả
trời link torrent sao ko để link trực tiếp còn up lên MF là gì :( để link tor ae giữ seed tốt hơn
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

25#
Đăng lúc 6-10-2012 23:42:34 | Chỉ xem của tác giả
hjx...hjx.. có thể reup lại link phim này được ko BĐH ui ???  link die hết rùi T_T
Mình thjx thể loại này lắm lun T_T
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

26#
Đăng lúc 8-10-2012 17:46:37 | Chỉ xem của tác giả
Xin phép cả nhà cho mình PR 1 chút nhé ^^ Đây là cuộc thi của Vzone :D mọi ng hãy cùng ủng hộ cho sự phát triển của khu V nhà mình nhé ^^

"Đằng sau tất cả những công trình vĩ đại nhất của thế giới này đều có bóng dáng của người phụ nữ" - Lamartine đã nói vậy và trong cuộc đời này, những người phụ nữ lặng lẽ âm thầm mà vĩ đại ấy hẳn không thể thiếu mẹ, chị em gái, cô bạn thân, hay thậm chí cô giáo xinh xinh hồi tiểu học ... hoặc bất cứ ai từng ở bên để chia sẻ niềm vui, nỗi buồn với bạn phải không?
Nếu ngần ấy năm họ đã sống và yêu một cách lặng lẽ, nếu bạn chưa tìm ra cơ hội nào thích hợp để bày tỏ cảm xúc dạt dào trong tim thì đừng chần chừ, hãy cùng tham gia vào cuộc thi “Hát cho người tôi yêu”. Những ca từ ngọt ngào cùng giai điệu sâu lắng sẽ thay bạn nói lời yêu thương đến những người phụ nữ mà bạn hằng yêu quý.

Thời gian: Từ ngày 6/10/2012 – 15/10/2012.
Đối tượng tham gia: Tất cả các dân phố Diều, không phân biệt nam nữ, già trẻ. ^^!
Cơ cấu giải thưởng: Ban giám khảo sẽ chính là các dân phố Diều bình chọn cho các bạn
          Giải Nhất: 5555 Kite$ + 1 MV đề xuất được làm Engsub bởi V-Musik
          Giải Nhì: 3333 Kite$ + 1 MV đề xuất được làm Engsub bởi V-Musik
          Giải Ba: 2222 Kite$
          Giải "Giọng ca truyền cảm nhất" (Do BTC bình chọn): 500Kite$
          Giải "Lời nhắn nhủ ngọt ngào nhất" (Do BTC bình chọn): 500Kite$

Đây là vé mời, các bạn click vào ảnh để tham gia nhé!!!

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

27#
Đăng lúc 2-11-2012 08:19:18 | Chỉ xem của tác giả
Subteam ơi link không down được ạ (; o ;)
.
nge giới thiệu rõ là hay (*O*) hư hư (*^*)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

28#
Đăng lúc 27-1-2013 00:32:49 | Chỉ xem của tác giả
Bạn ơi, xin lỗi nhưng mà bạn có thể up lại link torrent được không. Hình như là nó bị move rồi :(
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

29#
Đăng lúc 5-3-2013 13:41:32 | Chỉ xem của tác giả
link die hít rồi T.T xem trailer hay quá mà k down dc. bùn :( up lại link d bạn, mình rất mún dc xem phim này <3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

30#
Đăng lúc 16-3-2013 15:21:40 | Chỉ xem của tác giả
Một bộ phim hoạt hình thuần khiết đưa bạn trở lại những ngày thơ bé của tháng năm nào khi còn 9 - 10 tuổi ngập tràn với trí tưởng tượng. Nhận ra có thể mình đã từng có khoảng thời gian đẹp đẽ như thế bên cạnh những người bạn ấu thơ. Được đắm mình trong khung cảnh thiên nhiên bình yên của vùng quê, có giây phút mít ướt, rồi lại rộn rã tiếng cười. Và cũng chính là lúc chú sâu bướm bé nhỏ cựa mình để vươn cánh biến thành chú bướm nhỏ tung bay sau này. Để nhận ra rằng đã từng và có lẽ sẽ vẫn tin có điều kỳ diệu trong cuộc sống và cả điều kỳ diệu ở chính bản thân mỗi chúng ta.

Phải rồi, một bộ phim rất thuần khiết! Một bộ phim rất kỳ diệu!

Khi tôi coi Mai Mai Miracle lần đầu tiên, trong tôi chỉ có một khái niệm, ấy là đây là phim mình xem cùng lúc với phim của bác Hayao Miyazaki mà thôi. Hoàn toàn không có một khái niệm nào khác. Cho đến ngày hôm nay!

Hôm nay có lẽ là một ngày đẹp trời. Dạo qua J-Zone, chợt thấy Mai Mai Miracle, và chợt nhớ. Tôi coi Mai Mai Miracle rất lâu rồi, coi hai hay ba lần gì đó. Trong kí ức là hình ảnh một cô bé, với trí tưởng tượng tuyệt vời. Tôi vẫn nhớ, những hình ảnh thành trì, những hình ảnh một dòng kênh nhỏ với những mảnh giấy đỏ trôi lững lờ trên đó. Đẹp vô cùng! Và hình ảnh những bông hoa được trồng trên thành lũy, nhìn sáng tạo vô cùng.

Bất cứ ai khi coi qua Mai Mai Miracle lần đầu tiên, chắc chắn sẽ nghĩ đây là một bộ phim không có chút tình tiết nào. Đúng vậy, Mai Mai Miracle không có tình tiết gì hết, ngoài chuyện một cô bé có trí tưởng tượng tuyệt vời kết bạn với một cô bé rụt rè. Vậy thôi! Ừ, chỉ vậy, nhưng mà điểm thu hút mà nó đem đến cho chúng ta, chính là ở cái sự không-tình-tiết này đấy. Giống như Subteam nói: "Một bộ phim hoạt hình thuần khiết đưa bạn trở lại những ngày thơ bé của tháng năm nào khi còn 9 - 10 tuổi ngập tràn với trí tưởng tượng". Phải rồi, ngày thơ bé, chúng ta sống trong sự tưởng tượng vô lo vô nghĩ. Và xem xem, chúng ta đã vui vẻ đến thế nào. Những vui vẻ ấy, là hồi ức tươi đẹp, là kỉ niệm khó bị phai mờ, là điều kì diệu không thể lãng quên.

Khi tôi coi phim, tôi 19 tuổi. Lúc đó tôi chỉ nghĩ, đây là một bộ phim có hình ảnh đẹp. Bây giờ tôi 21, sắp tròn 22, tôi lại nghĩ, thật là một bộ phim ý nghĩa! Vậy đó, tôi mất gần 3 năm để hiểu nó, để hình dung ra tầng ý nghĩa, và thấm nhuần, và cảm nhận được nó.

Mai Mai Miracle, bản thân nó không có tình tiết đặc sắc nhiều như My Neighbor Totoro, The Borrower Arrietty, Spirited Away, Mononoke Hime hay The Castle In The Sky. Thật, nó không thể đặc sắc như những bộ phim ấy. Nhưng, nó đáng coi. Coi rồi sẽ không tiếc. Tôi coi bộ phim tới gần 3 năm mới nghiệm ra điều này, nên khuyên một câu chân thành với tất cả các bạn: Ai chưa coi, tốt nhất nên coi!

Khi nhớ lại thế này, đột nhiên tôi nhớ tới một câu chuyện: Tản mạn cổ tích (Trích từ Hãy nói yêu thôi, đừng nói yêu mãi mãi) của Anh Chánh Văn - Đoàn Công Lê Huy. Anh viết:

"...Khi người ta rất hiểu tiếng nói của gà, vịt, chó và mèo. Chúng cũng nói rành rọt như cha mẹ nói với ta. Khi ta lấy gậy của ông làm ngựa cưới chơi thì ta cũng nghe thấy tiếng nó hí và trông thấy như nó có cả đầu, cả chân và cả đuôi. Nhưng một khi ta lớn lên thì tính năng đó mất đi…".

Đấy, đấy chính là thời thơ bé của chúng ta. Là phép màu thần tiên, là cổ tích. Nhưng khi ta lớn lên, lại khác rồi.

"...Nhưng một khi ta lớn lên thì tính năng đó mất đi – Andersen viết tiếp – Tuy nhiên, cũng có nhiều em giữ được tính năng đó lâu hơn em khác, người ta cho rằng chúng là những đứa đần độn hạng nặng. Nhưng, người đời thật là lắm chuyện !".

Tôi từng mong, mình sẽ không bao giờ lớn. Vì tôi không muốn mất đi cái cổ tích trong suy nghĩ của mình. Người ta vốn dĩ có quyền tưởng tượng vài ba điều thú vị trong cuộc sống, cũng có quyền vừa lòng vừa ý với sự tưởng tượng đó. Nhưng người đời đánh giá! Người đời lắm chuyện!

Tôi đến bây giờ vẫn hay coi phim hoạt hình, nhâm nhi kẹo dẻo con thú, hú hét ầm ĩ trước một bộ truyện hay. Và bạn tôi nói, "mày cứ như đứa trẻ!". Nhưng không hiểu sao tôi không thấy buồn. Có lẽ, vì tôi biết giá trị của những thứ mình đổ vào.

Ăn một viên kẹo dẻo, đổi lấy chút vị dai dai, chua ngọt thanh dịu, dễ chịu. Xem một bộ truyện, giúp ta thoải mái cười lên, vì thế mà tâm trạng cũng thoải mái hơn. Và xem một bộ phim hoạt hình, khiến người ta học được giá trị nhân sinh trong một câu chuyện giải trí.

Ví như hãy bảo vệ môi trường như Mononoke Hime...

Ví như hãy tin vào điều mình muốn tin như My Neighbor Totoro...

Ví như hãy dũng cảm và can đảm như The Castle In The Sky...

Hay, như một trí tưởng tượng trong trẻo, phong phú của Mai Mai Miracle...

Tất cả, do chính ta lựa chọn. Dù thế nào, cũng sẽ dạy cho ta một bài học. Bài học: hãy gìn giữ lấy điều kỳ diệu của cuộc sống. Vậy thôi!

Cuối cùng kết lại, cho một chút tản mạn từ một ngày đẹp trời, đó là lời cảm ơn gửi tối Subteam. Cám ơn, vì đã làm một bộ phim ý nghĩ. Cám ơn!

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
hopeful_colour + 5 ^ ^

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách