Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: G-Tu
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2009] Up - Ed Asner, Christopher Plummer (Vietsub Completed)

[Lấy địa chỉ]
41#
Đăng lúc 9-1-2014 16:03:59 | Chỉ xem của tác giả
Không biết mình đã xem phim này bao nhiêu lần nữa rồi.
Cứ xem đi xem lại mãi mà chả thấy chán, vẫn thấy phim rất hay.
Xem xong phim mình cứ mơ mộng cả ngày, cũng muốn có 1 ngôi nhà bay như cụ ông vậy ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

42#
Đăng lúc 9-1-2014 16:12:26 | Chỉ xem của tác giả
Hạnh phúc đơn giản là khi ta được ở bên nhau nhỉ

Phim này xem bao nhiêu lần vẫn không chán Rất ý nghĩa nữa ~

2 ông cháu hợp nhau vô cùng Cảm ơn subteam đã làm một bộ phim hay như vậy ^^~
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

43#
Đăng lúc 10-1-2014 20:26:11 | Chỉ xem của tác giả
Có lần được nhỏ bạn giới thiệu phim này. Cả phòng đều cười cảnh mấy nhóc tì chơi chạy chơi trong ngôi nhà hoang, lúc đó cậu nhóc trông cứ tồ tồ nhất là trước cô bạn nhìn buồn cười ghê. Rồi lại thở dài theo cậu nhóc ấy nay đã là ông già ngồi nhớ lại những kỷ niệm thời xưa. Cảm giác bay bổng làm sao khi ngôi nhà ấy dần dần bay lên, bay lên với hàng ngàn bóng bay để đưa ông đi thực hiện giấc mơ thưở nào.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

44#
Đăng lúc 27-1-2014 00:45:24 | Chỉ xem của tác giả
kì diệu thật, phim hoạt hình, nhưng ko phải chỉ dành cho trẻ con, thậm chí khán giả chủ lực lại là người lớn
vì chỉ có người lớn mới hiểu hết, chiêm nghiệm hết giá trị đích thực của bộ phim
đối với mình, Up xứng đáng đoạt giải Oscar cơ
chúng ta ai cũng thế, lúc trẻ đầy ước mơ, hoài bão và hy vọng, rồi cuộc đời xô bồ cuốn chúng ta đi theo guồng quay của nó, thấm thoát mới đó mà tất cả những dự định đó đã bị bỏ lại trong quá khứ, giật mình nhớ lại sao đến tuổi này rồi mình vẫn chưa thực hiện được nó, thôi đã quá muộn rồi, xếp nó vào trong nhật kí vậy
nhưng rồi xuất hiện 1 tên nhóc cứ làm phiền ta mãi, nó cũng đam mê, nhiệt huyết như ta hồi trẻ vậy, nhưng nó ko bỏ cuộc, và nó kiên trì thực hiện mục tiêu sưu tập bộ huy chương, ta dường như nhìn thấy hình ảnh của chính mình hồi trẻ vậy, ta muốn giúp nó, và nó cũng thúc đẩy ta thực hiện dự định của mình, có lẽ ko bao giờ là quá trễ
có lẽ chúng ta ko thể làm cho ngôi nhà bay bằng cách đó, có thể chúng ta sẽ chỉ gặp thất bại, nhưng ít nhất, chúng ta phải học hỏi ông già ấy, hãy thử làm những thứ mình muốn làm, trước khi thực sự quá muộn
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

45#
Đăng lúc 27-1-2014 08:27:11 | Chỉ xem của tác giả
Ôi, con chim đáng yêu quá đi, minh cũng muốn có một con như thế để nuôi.
Ôi chó biết nói nữa, còn lái được cả máy bay mới siêu chứ.
Đau bụng 2 ông già đánh nhau, lúc giơ kiếm và gậy lên thì cả 2 đều bị đau lưng, thế là không choảng nhau được.
Rồi răng giả cũng làm vũ khí hữu hiệu được!
Mình không nghĩ mình sẽ khóc khi xem một bộ phim hoạt hình, nhưng Up đã khiến mình rất xúc động.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

46#
Đăng lúc 5-2-2014 00:24:03 | Chỉ xem của tác giả
Trong nguyên phim Up, cái đoạn bác già ngồi hồi tưởng lại quãng thời gian hạnh phúc của vợ chồng bác, cộng thêm bài nhạc Remember when nữa, mẹ ơi, lấy đi bao nhiêu nước mắt nước mũi của mình Xem đoạn đó mà siêu cảm động, ngẫm nghĩ hạnh phúc cũng đơn giản vậy thôi.

Trong phim mình thương bác già nhất (không phải vì bác là nhân vật chính, hay bác mất vợ và sống thui thủi một mình) vì bác bị suo5 đổ thần tượng. Lúc nhỏ bác hâm mộ ông nhà khoa học bao nhiêu, cũng chính ông nhà khoa học đó đã truyền cảm hứng và đam mê thám hiểm cho bác. Vậy mà, đến cuối đời khi gặp ông ý, thì lại để bác phát hiện ra ổng khác xa (nếu không nói là trái ngược) với những gì bác nghĩ. Vậy mà bác già cũng đối mặt với sự thật phũ phàng đó và "fight for the right thing", chống lại nhà khoa học, và bảo vệ mấy con vật. Siêu thích tính cách đó của bác. Rồi căn nhà gắn bao kỷ niệm của 2 vợ chồng bác đã bay đi mất ~ let go of the past.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

47#
Đăng lúc 8-2-2014 22:48:43 | Chỉ xem của tác giả
Phim hoạt hình để lại ấn tượng sâu sắc nhất mà mình từng xem, phim không chỉ có tình yêu, tình bạn mà còn có trong đó lòng đam mê, khao khát đạt được ước nguyện của chính mình. Ngưỡng mộ một tình yêu "đẹp như phim hoạt hình" của Elli và Carl, cả Rusell kute nữa. Tất cả cảm xúc đều vẫn y nguyên như lần đầu mặc dù mình đã xem đi xem lại phim này 3 lần
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

48#
Đăng lúc 1-3-2014 13:02:52 | Chỉ xem của tác giả
Xem hoài mà không thấy chán, bộ phim quá hay, quả nhiên phim hoạt hình bây giờ đâu phải chỉ dành cho trẻ con?!!
Ngoài những đoạn hài hước vô đối ra thì phim còn mang vô khối ý nghĩa, tình yêu chân thành của hai ông bà dành cho nhau, một cậu bé ít được hưởng tình cảm từ ông bố bận rộn nhưng luôn vui tươi.
Tất cả tạo nên bộ phim kỳ diệu này!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

49#
Đăng lúc 12-3-2014 17:40:10 | Chỉ xem của tác giả
Có ai làm ơn re-up phim này lên torrent, baidu, hay là mega dùm mình được không? Mấy lần trước không có thời gian, chỉ coi được đứt đoạn. Giờ có thời gian thì lên trên này toàn link chết rồi T____________T
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

50#
Đăng lúc 27-3-2014 11:42:47 | Chỉ xem của tác giả
chà chà, film hoạt hình hay và có ý nghĩa vô cùng. lúc đầu xem thấy ghét cụ ông quá nhưng xem rồi mới thấm thía tình yêu là gì. đáng ngưỡng mộ ghê. Film hay. Thanks subteam đã dịch nha.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách