Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Jet
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2009] I Give My First Love To You - Mao Inoue, Masaki Okada (Đã fix link)

[Lấy địa chỉ]
51#
Đăng lúc 3-3-2014 21:15:01 | Chỉ xem của tác giả
Thích xem những phim về học đường về tính yêu mới lớn, xem có cảm giác như là mình được trải nghiệm một lần nữa về tuổi trẻ vậy.
Phim hay và có một cái kết không thể buồn hơn.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

52#
Đăng lúc 16-3-2014 22:49:38 | Chỉ xem của tác giả
Phim có cái kết thật buồn xem xong phim mà khóc sướt mướt. Tình yêu của Takuma và Maya thật đẹp và càng đẹp hơn chính là ở lứa tuổi học trò này tuy có những khó khăn gặp phải. Dù Takuma vẫn ko thể ở cạnh Maya nhưng Maya vẫn giừ mãi tình yêu bên mình.
Mình rất thích xem những bộ phim Nhật hay như thế này. Phim thật cảm động và sau khi xem xong vẫn còn ngồi mà nghĩa mãi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

53#
Đăng lúc 2-4-2014 16:41:31 | Chỉ xem của tác giả
có ai có link torrent của phim này không cho mình xin với mình không down được những link kia, kiếm mãi không thấy torent à
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

54#
Đăng lúc 9-4-2014 10:19:10 | Chỉ xem của tác giả
Có bạn nào có link tải Nhạc phim của phim này thì cho mình xin nhé. Cảm ơn các bạn nhiều.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

55#
Đăng lúc 21-4-2014 22:54:40 | Chỉ xem của tác giả
tình hình là mình mới xem phim này xong, có vẻ hơi lạc hậu nhẩy!!
ấn tượng đầu tiên là với poster của phim, 1 chút gì nhẹ nhàng, 1 chút gì rất ngây thơ, màu áo trắng rất đẹp (công nhận đồng phục học sinh của nhật nhìn đã ghê ) đôi mắt 2 người nhìn nhau trìu mến thế là bị dụ dỗ coi.
phim gây ấn tượng với 2 nhận vật nhí, hồn nhiên, trong trắng, cậu bé mới 5 tuổi mà đã biết xấu hổ khi phải có người thay bỉm cho, cô bé tinh nghịch chịu nỗi đau mất mẹ từ nhỏ nên có một sức sống 1 sức hút mãnh liệt khó cưỡng, thích đoạn cô bé cắt rèm cửa thành váy cưới, ôi  đoạn 2 bé cùng nhau tìm cỏ 4 lá, ước mong của cô bé như lột tả hết nỗi đau mà cô bé sợ, sợ mất đi người bạn thân yêu của mình.
lớn lên, 2 người vẫn tay trong tay, nhưng Takuma bình tĩnh hơn với cái chết của mình, cậu chỉ lo sợ Mayu phải khóc khi cậu ko còn, cho nên cậu muốn Mayu ngừng khóc khi cậu vẫn còn đó (hí, Takuma nhìn trai 1 cách mỏng manh hợp vai ghê, còn Mayu khỏi nói y chang như hồi nhỏ "giang hồ ko tha ai". buồn cười cái đoạn Takuma muốn nhìn thấy áo lót của Mayu, anh chàng giận dỗi vì mình ko phải là người nhìn thấy đầu tiên, há há
lên cấp 3 Takuma muốn chuyển vào trường nội trú để xa Mayu và cũng để dễ dàng nói lời chia tay hơn. Lúc mẹ takuma đến nhờ Mayu Khuyên bảo, những tưởng Mayu bỏ cuộc thật, ai dè cô nàng thiệt là ghê gớm, học ngày học đêm đỗ nhất vào trường để theo đuổi tình yêu của mình, đã thế đại diện lên phát biểu còn tỏ tính công khai, ba mặt 1 lời, cô nàng đi đâu cũng ôm chặt Takuma nhìn buồn cười ko thể tả
2 tuyến nhân vật thêm phần kịch tính, nhưng cũng nhờ người bạn thời thơ ấu của Takuma mà Takuma mới có thể kiên trì trở lại với tình yêu của mình. cơ hội ghép tim đến nhưng cũng đi nhanh chóng, cho người ta hi vọng rồi hi vọng đó cũng bị dập tắt, thiệt tình cảnh này thật éo le, bậc cha mẹ nào cũng vì con mình cả. rồi time cũng đến, takuma trong cơn mê nhớ tới thần cỏ 4 lá, chỉ cầu mong 1 chút 1 chút nữa thôi và giành thời gian ấy cho người con gái cậu yêu. Phim xem ngay từ đầu là biết cái kết nhưng rất lôi cuốn, nhẹ nhàng, cậu bé với lời di trúc ko thể nào quên dc
thanks subteam nhiều lắm, bộ phim rất là hay
thích chị Mao Inoue, hồi đóng trong con nhà giàu đã mê rùi
trai đẹp mong manh Masaki Okada lại càng thích, mới coi dc mấy phim của anh này đóng, mà ít drama quá, hồi đóng trong Hanakimi mà nhận không ra luôn, mong subteam làm nhiều phim của anh này hơn he he
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

56#
Đăng lúc 25-4-2014 16:00:55 | Chỉ xem của tác giả
phim giới thiệu hay quá nhưng sao không có link torrent để mình down nhỉ???? mấy link đó k down được
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

57#
Đăng lúc 26-4-2014 14:02:18 | Chỉ xem của tác giả
Xem trailer mà mình thấy hay quá chừng
Nghe rất lãng mạn ấy chứ, cuộc sống như chiếc đồng hồ đếm ngược…
Nhưng như thế có khi lại biết trân trọng những gì đang có hơn, cảm nhận cuộc sống một cách sâu lắng hơn.
Poster nhìn đáng IU lắm, nhất định fải xem.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

58#
Đăng lúc 27-4-2014 09:24:01 | Chỉ xem của tác giả
thích nhất đoạn First kiss của 2 đứa nhỏ
con bé đang lúi húi tìm cỏ 4 lá để cầu cho thằng bé không chết
thằng bé xuất hiện làm con bé khóc òa, thằng bé không biết làm thế nào để dỗ con bé thế là hôn luôn cho 1 phát
mỏ còn chu chu lên chứ đáng yêu không tả đc
.
tình yêu của 2 đứa đáng yêu dã man
Mayu chỉ kết hôn vs 1 ng là Takuma cuối cùng đúng như lời hứa ngày bé, Mayu ôm hũ tro của Takuma vào nhà thờ làm đám cưới
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

59#
Đăng lúc 7-5-2014 22:07:07 | Chỉ xem của tác giả
Hôm nọ nghe thuyết trình trên lớp mới biết phim này.
Phim này hay cơ mà tới giờ ms được xem
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

60#
Đăng lúc 10-5-2014 12:56:54 | Chỉ xem của tác giả
Có Mao-chan yêu dấu, phim có vẻ hay quá phải xem phải xem TxT mà nội dung thì có vẻ buồn quá TxT
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách