Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 50181|Trả lời: 75
Thu gọn cột thông tin

[2009] I Give My First Love To You - Mao Inoue, Masaki Okada (Đã fix link)

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 3-9-2011 00:47:42 | Xem tất |Chế độ đọc
Boku no Hatsukoi wo Kimi ni Sasagu
Tình đầu dành hết cho em

Tên tiếng Nhật: 僕の初恋をキミに捧ぐ
Tên phiên âm: Boku no Hatsukoi wo Kimi ni Sasagu
Tên tiếng Anh: I Give My First Love To You
Tạm dịch: Tình đầu dành hết cho em
Năm sản xuất: 2009
Giám đốc sản xuất: Takehiko Shinjo
Kịch bản: Kenji Bando, Kotommi Aoki
Thể loại: Lãng mạn

Nội dung:

Đối với mọi người, không ai có thể biết trước được tuổi thọ của mình, nhưng với Takuma thì khác. Bác sĩ chuẩn đoán rằng cậu sẽ không sống quá 20 tuổi. Và điều làm cậu day dứt nhất, chính là Mayu, người con gái duy nhất mà cậu yêu....

Câu chuyện bắt đầu từ khi họ còn nhỏ. Vì bố là bác sĩ, nên Mayu thường đến bệnh viện chơi, và ở đó, cô bé gặp Takuma, định mệnh của đời mình. Mayu biết được bệnh của Takuma và cũng biết cậu sẽ không sống quá 20 tuổi. Cô bé đã đi tìm cỏ 4 lá để cầu nguyện cho Takuma. Takuma đã hôn và nói với Mayu rằng ước mơ của cậu là được cưới cô bé. Đó chính là lời hứa lúc bé của họ.

Khi lớn lên, họ vẫn luôn bên nhau. Nhưng Takuma biết mình không sống được bao lâu nữa, nên cậu quyết định thi vào trường nội trú danh tiếng Shido để rời xa Mayu. Chuyện tình của họ tưởng chừng đã kết thúc khi Takuma thi đậu vào trường Shido, nhưng đó chỉ là mới bắt đầu....

Mayu bị 1 anh chàng mới xuất hiện theo đuổi. Takuma gặp lại cô bạn thời ấu thơ. Tình cảm của 2 người 1 lần nữa gặp trắc trở.

Những hiểu lầm, những điều không thể nói thành lời, những thất vọng... Chuyện gì sẽ đến với họ đây khi cuộc sống của Takuma chỉ như chiếc đồng hồ điếm ngược?

Diễn viên:

Mao Inoue trong vai Mayu Taneda

Masaki Okada trong vai Takuma Kakunouchi

Trailer:

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 3-9-2011 00:49:38 | Xem tất
Bài được Jet sửa lúc  2011-9-3 00:50

Translator: Natalie_NQ
Lyric Translator: sweet_berries
Editor & EC: minzthu
Uploader: KSTU

Bình luận

thanks ST nhé  Đăng lúc 11-3-2013 01:44 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 15-9-2011 21:47:42 | Xem tất
Phim hay lắm!
thank subteam nhiều nhiều.
Xem phim mà thương Takuma, thương Mayu.
Nhưng phim nhật rất thật, cho mình thấy cuộc sống không phải lúc nào cũng trọn vẹn, cũng là HE, là màu hồng nhưng được gặp nhau, gắn kết số phận với nhau và được yêu, đó cũng là hạnh phúc!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 17-9-2011 02:32:54 | Xem tất
Tớ cũng thấy phim này có ý nghĩa. nhưng kết thúc buồn. Xem từ đầu đã đáon được takuma sẽ chết.Nhưng vẫn buồn với kết thúc như thế. Đúng là mối tình dầu đẹp và không thể quên được...
mà 2 đứa nhỏ đóng takuma với mayu dễ thương nhỉ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 17-9-2011 23:01:21 | Xem tất
huhu mò mẫm xem list film thấy có Mao, muốn down về coi quá nhưng sợ lại khóc như coi kimi ni todoke quá àh ~~~ film Nhật đúng là dễ gây ám ảnh thiệt, nó thật nên khiến người xem có cảm nhận những điều diễn ra như ở ngay bên cạnh, nhiều lúc xem xong mà 3-4 ngày sau vẫn nghĩ về film đó ~~~
có nên down về coi rồi tự kỷ không đây ta

Bình luận

Tuy Koizora ra đời trc nhưng mình thấy diễn xuất của Haruma Miura hay hơn film Kimi ni todoke. Vì film Kimi ni todoke bạn í toàn cười nên thấy nhàn nhạt :P  Đăng lúc 9-9-2012 12:42 PM
Koizora kết thúc buồn thật nhưng mình vẫn thích hơn film Kimi ni todoke. Có lẽ những câu chuyện tình buồn luôn để lại sự ám ảnh khó quên cho người xem :(  Đăng lúc 9-9-2012 12:40 PM
hi,sự nhầm lẫn cũng dễ hiểu thôi vì cả 2 film đều có Haruma Miura đóng mà ;)  Đăng lúc 9-9-2012 12:38 PM
hic loạn lên rùi, tình hình là cứ bị lộn giữa kimi ni todo ke với koizora ~~~  Đăng lúc 17-9-2011 11:28 PM
Jet
Kimi ni todoke là HE mà,sao lại khóc ^^  Đăng lúc 17-9-2011 11:04 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 13-10-2011 23:52:09 | Xem tất
Thanks nha KST, mình thấy biểu tượng của web trong phim nên mò vào xem thử, mới ghiền phim Nhật từ lúc coi Crow Zero với phim này thôi. Công nhận phim hay thiệt, mấy bạn dịch cũng tốt lắm đó, có ai biết phim nào hay giống với I give my first love to u nữa ko, chỉ mình với đi !!

Bình luận

Jet
Nếu bạn thích kiểu phim học đường thế này thì có thể xem thử Koizora với From me to you, một phim sad ending, 1 phim thì happy ending. Nhưng đều hay cả.  Đăng lúc 13-10-2011 11:55 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 16-10-2011 02:11:54 | Xem tất
Phim nhật thực sự rất hay và ý nghĩa nữa. Khâm phục thứ tình yêu trong sáng và giản dị mà Mayu dành co takume. Cái kết thực sự hơi buồn...nhưng có lẽ đấy là cái kết hay nhất. Nhưng chỉ tội mayu cuối cùng cũng chỉ sống một mình thế cả đời vì mối tình đầu cũng là mỗi tình cả đời của Mayu sẽ trường tồn mãi maiz
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 16-10-2011 12:35:35 | Xem tất
Trời ơi, Maochan, em vào ủng hộ ss nay :x
Kết cái tựa, kết cái lời giới thiệu :x
Thường thì em ko thích xem phim bùn tại rất dễ khóc nhưng lòng lại rất tò mò mún xem nên đành vậy, đọc giới thiẹu thấy những bộ phim có chuyện tình trắc trở, 1 trong 2 ng` bị bệnh là thấy phải chuẩn bị khăn giấy rùi :((
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 16-11-2011 09:42:51 | Xem tất
Phim tuyệt quá. Tình bạn, tình yêu nhẹ nhàng mà rất sâu sắc. Cuộc sống của Takuma thật ngắn ngủi, nhưng chắc chắn b í đã rất hạnh phúc. Thương Mayu!
Mình kêt chị Mao Inoue lắm lắm:))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 24-11-2011 17:20:02 | Xem tất
Xem phim này thì mình nhớ là đã đọc manga về nó rồi. Bằng sách tiếng Việt.

Có bạn nào biết tên manga là gì ko? Muốn tìm đọc lại quá :(

Bình luận

Nhưng cả hai đã là mãi mãi mối tình đầu rồi :)  Đăng lúc 15-8-2014 04:19 PM
xui
cái này là truyện Tình đầu dành hết cho em đó bạn. hồi ấy mình đọc truyện cứ khóc mãi, tiếc cho một mối tình không đi đến hạnh phúc >"<  Đăng lúc 6-11-2012 01:45 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách