Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: G-Tu
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2009] Coraline - Dakota Fanning, Teri Hatcher (Vietsub Completed)

[Lấy địa chỉ]
11#
Đăng lúc 10-12-2012 17:51:13 | Chỉ xem của tác giả
Lần đầu tiên mình xem phim hoạt hình mà thấy sợ như thế này.
Coi xong cũng thấy tội cho người bạn "bù nhìn" của Coraline. Thế mới biết, trong thế giới đầy tăm tối, ma quỷ nhưng tình bạn vẫn tồn tại.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

12#
Đăng lúc 3-1-2013 10:26:47 | Chỉ xem của tác giả
Mình thích xem những phim hoạt hình như thế này, phim rất hay! cám ơn Subteam nhiều lắm... trong chờ đến phim kế tiếp thôi! ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

13#
Đăng lúc 9-3-2013 10:14:01 | Chỉ xem của tác giả
Một trong những phim hoạt hình hay nhất, đẹp nhất mà cũng đáng sợ nhất mình từng xem, hjz.
Phải nói là họa sỹ vẽ quá tuyệt vời, nó không hào nhoáng đáng yêu kiểu anime mà lại gây được chú ý. Xem đến lúc khâu mắt vô mà nổi cả da gà. Phim rất hay!
Cám ơn ST nhiều nhiều nhá !{:410:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

14#
Đăng lúc 17-9-2013 22:08:47 | Chỉ xem của tác giả
Mình coi phim này lần đầu trên HBO lúc giữa trưa, vậy mà cũng sởn tóc gáy! Sợ vô cùng! Thế mà khi nó chiếu lại thì mình vẫn canh giờ coi, và bây giờ, lên kites để down về xem nữa ^^
Phim dù rùng rợn nhưng vô cùng ý nghĩa, đề cao giá trị gia đình, giúp con người ta sống với thực tại, không ảo tưởng, và biết quý trọng những gì mình đang có hơn. Thích phim này lắm luôn, thích Coraline, thích con mèo, và thích cả Wyborne nữa. Khi đọc truyện rồi mình mới biết nhân vật Wyborne được sáng tạo thêm cho phim, chứ vốn dĩ trong truyện không có.
Trước đây luôn nghĩ phim làm từ truyện sẽ không hay như truyện nữa, nhưng Coraline là một ngoại lệ ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15#
Đăng lúc 7-11-2013 10:34:59 | Chỉ xem của tác giả
Lần đầu mình xem phim này trên HBO, mặc dù thông thường thì phim hoạt hình làm cho con nít xem, nhưng mà Coraline thì không... Cảm nhận đầu tiên của mình về Coraline là bố cục của phim gần giống với một đoạn trailer phim kinh dị bây giờ. Nghĩa là cái kiểu nửa đầu thì rất là nhẹ nhàng yên bình rồi đến nửa sau là các sự kiện kinh dị, ghê rợn bắt đầu xuất hiện liên tiếp không ngừng nghĩ khiến người xem không còn đủ bàng quan để tiếp tục ngả người ra ghế và nhìn nhận nó một cách đơn giản nữa.
Bộ phim rất có chiều sâu, rất đáng để suy ngẫmm
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

16#
Đăng lúc 8-11-2013 12:30:25 | Chỉ xem của tác giả
Đây là một trong những bộ phim hoạt hình mà mình thích nhất nhất nhất nhất nhất

Bộ phim đồ họa đẹp vô cùng. Nếu Up vốn có nội dung nhẹ nhàng hơn nên sử dụng những nét vẽ tròn tròn đáng iêu thì Coraline nhấn mạnh sự ma quái của nó trước hết là bằng những đường góc cạnh, nhân vật gầy nhẳng, tay chân dài lòng thòng... Sau đó là âm thanh được lồng khéo léo và hoàn hảo. Phim hoạt hình mà coi lúc nửa đêm cũng có cảm giác lành lạnh sau gáy, thích dễ sợ

Mình cũng đọc cả sách rồi, và cho rằng phim hay hơn truyện, một chút
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

17#
Đăng lúc 9-11-2013 12:52:18 | Chỉ xem của tác giả
Mình đó giờ rất nhát, mong rằng phim hoạt hình sẽ đõ sợ hơn...hì hì...
Mặc dù nhát, nhưng mình vẫn hay đi coi phim ma, nhưng mình dễ bị ám ảnh lắm...mà nghe mọi người khen hay nên cũng muốn down về xem...
Cảm ơn subteam ạ !!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

18#
Đăng lúc 22-11-2013 11:25:36 | Chỉ xem của tác giả
coi fim này tren HBO từ lâu lắm rồi ý
nói chung là Một trong những phim hoạt hình hay nhất mà cũng đáng sợ nhất mình từng xem
Xem đến đoạn khâu mắt vô mà thấy rùng mìn
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

19#
Đăng lúc 9-1-2014 18:55:22 | Chỉ xem của tác giả
cho thằng cháu xem phim này trên HBO, nhìn mặt nó nghệt ra xem phim trông rất là ngố
xem xong phim nó quay ra hỏi mình: " khâu khuy vào mắt có đau không cô ?"
rút kinh nghiệm lần sau sẽ không bao giờ cho trẻ con xem mấy phim hoạt hình kiểu này mặc dù nó cũng không sợ lắm, nhưng chỉ sợ sau này chúng nó bắt trước trên tv mà làm mấy cái này thật thì coi như xong
dù sao cũng cảm ơn st nhiều nhé
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

20#
Đăng lúc 9-1-2014 19:16:11 | Chỉ xem của tác giả
Mình thích phim này chắc tới mức cuồng được a. Coi đi coi lại suốt cả năm trời đến mức thuộc từng lời thoại.

Phim này cảm giác như những câu chuyện cổ tích rất hay, kỳ bí, hơi đáng sợ một chút nhưng lại vô cùng dễ thương. Đặc biệt là mình thích OST của phim .

Nhưng mình vẫn không thể nối được rốt cuộc là Coraline thích cậu Wybie câm đó cho nên quay qua thân thiết với Wybie biết nói luôn?

Chung là đây là bộ phim đáng coi.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách