Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: katty_cat
Thu gọn cột thông tin

[2009] 500 Days of summer

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 1-4-2013 10:47:35 | Xem tất
Lần đầu tiên xem kiểu phim kì lạ như thế này :D
Cách xây dựng câu chuyện rất đặc biệt, nhẹ nhàng, nhưng chắc tại hôm xem xem 1 mình nên k xem hết, tua khá nhiều.
Nhạc phim hay, mọi thứ trong phim đều nhẹ nhàng, dịu dàng cả.
Thích nhất chị diễn viên chính ><
Thế mà chị ý đóng cái phim the Highness vớ vẩn thế
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 30-5-2013 22:28:06 | Xem tất
Phim nhẹ nhàng và ý nghỉa.
Đã có rất nhiều dấu hiệu cho thấy đó là tình yêu. nhưng không phải. Mình thấy giống người ấy là 1 ơhần quan trong trong tim vậy. Summer đã thổ lộ những dấu mốc quan trọng và nơi trú ẩn của riêng cô cho Tom biết. Nhưng để gắn kết 1 đời với nhau thì lại khác, rằng cần 1 điều gì đó, Tom thiếu điều đó.
Summer thấy điều ấy ở người đàn ông cô gặp iwr quán ăn, còn Tom vẫn quẩn quanh nhớ lại kỷ niệm đẹp mình đã có.
Thật may là Tom đã vượt qua đc mối tình này. Buồn cười đến khúc cuối minh nghĩ "Chẳng lẽ anh này phải trải qua 4 mùa hả?". (vậy thì ác quá ^^)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 12-8-2013 08:57:01 | Xem tất
Mình rất thích xem phim tâm lí xã hội của châu Âu. 500 days of summer là một trong những phim để lại cho mình nhiều suy nghĩ.

Dù đã xem đi xem lại phim này nhiều lần nhưng mình vẫn không hiểu lắm cách mà Summer suy nghĩ về mối quan hệ giữa 2 người @@ Hoặc do mình còn quả nhỏ để hiểu :-" :<<

Dù sao thì cũng cảm ơn subteam ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 13-8-2013 04:33:41 | Xem tất
phim có tiết tấu nhẹ nhàng và khiến ng xem phải suy nghĩ nhiều ~ ai nói phim nhạt là do chưa nhìn thấy được cái sâu sắc ẩn trong từng thước phim chậm nhưng đầy hàm ý ~ 500 ngày thay đổi số phận của biết bao nhiêu người ~~~ một bộ phim cực kỳ đáng xem!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 13-8-2013 20:35:50 | Xem tất
Từng xem phim này khá nhiều lần trên Star Movie nhưng phải đến lần thứ 3 gì đó mới thật sự hiểu phần nào ý nghĩa của nó. Lúc đầu chỉ nghĩ tội nghiệp cho nam chính vì yêu mà không được đáp lại, nhưng sau này mới hiểu, có 1 khoảng cách giữa "thích" và "yêu". Phim có nhiều điều đáng suy ngẫm.
Cảm ơn subteam nhiều nhé!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 16-8-2013 18:14:01 | Xem tất
http://www.19day.info/touch-hear ... mmer-va-chuyen-yeu/
Bài viết về phim này khá hay nè :))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 21-8-2013 09:04:35 | Xem tất
coi phim này 2 lần rồi, hiểu rất rõ thông điệp của phim, nhưng vẫn không thể chấp nhận được cách cư xử của Summer. Có gì đó rất ích kỉ và mang chủ nghĩa cá nhân. Summer dường như chỉ quan tâm đến cảm xúc bản thân mình thôi, còn người khác (như Tom chẳng hạn) ra sao thì mặc kệ.
Thấy tội nghiệp Tom thế nào ấy. Cuối phim còn gặp 1 cô tên Autumn nữa, không chừng lại như cô Summer, và cuộc đời Tom lại hụt hẫng lần hai.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 10-10-2013 19:10:38 | Xem tất
bộ phim không chỉ là về một chuyện tình buồn, quan trọng hơn, đó còn là quan điểm về Định mệnh và Không-định mệnh. Phải biết nắm lấy cơ hội, và thậm chí, cần đấu tranh để có được hạnh phúc cho mình, cũng như Tom đã can đảm xin hẹn với Autumn. Nhiều khi, hy sinh vì người mình yêu là điều nhiều người nghĩ đến và hành động, nhưng đấu tranh vì tình cảm của mình, người ta lại hay ngại ngần…
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 27-10-2013 13:03:25 | Xem tất
Mình nghe bạn bè giới thiệu phim này đã lâu mà ngại xem onliny nên giờ vẫn chưa xem được. Giờ thấy kites có link download nên mình tải luôn. Cảm ơn subteam nhé :)) Mong phim quá
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 28-10-2013 11:00:52 | Xem tất
Mình xem phim này ở ngoài rạp, nội dung thấy rất hay và đặt nhiều hy vọng. Tuy nhiên sau khi xem xong cảm thấy có gì đó ko ổn và thấy chán chán thế nào ấy, nên ko ấn tượng lắm với phim. Hy vọng lần này xem lại sẽ cảm hơn lần trước.
Thanks subteam!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách