Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: E-Zone
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2008-2009] Supernatural (Ep.21 + 22 - End season 4)

[Lấy địa chỉ]
61#
Đăng lúc 4-8-2012 08:32:15 | Chỉ xem của tác giả
Xem xong season 1 ở nhà mình. Kết phim quá nên lần mò xem tiếp tới tận season 7 roài.
Thích phim lém.
Tình cảm giữa 2 anh em nhà Winchester thật đáng ngưỡng mộ.
Cho dù có âm mưu gì, bất cứ chuyện gì xảy ra, vẫn luôn luôn bảo vệ nhau, chiến đấu với tất cả những thứ đáng sợ nhất, đánh bại cả thiên thần lẫn ác quỷ...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

62#
Đăng lúc 5-8-2012 19:15:07 | Chỉ xem của tác giả
Phim hay lém!!!!!!!
Xem phần nào là ghiền phần đó lun.{:312:}
Mấy phần đấu coi xong hok giám ở nhà một mình lun.{:304:}

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

63#
Đăng lúc 6-8-2012 18:02:08 | Chỉ xem của tác giả
mà mọi ng xem ss8 ờ đâu vậy {:295:}
mình trước trên axn có quảng cáo mà ko để ý tới lúc lên đây down về xem mới nghiền mà lúc này thì hết thật quảng cáo >"<

Bình luận

ôi trời, 8 ss sao, :(( bao giờ mới biết hết bí mật đâyyyyyyy  Đăng lúc 9-8-2012 10:28 AM
nhưng nếu chiếu thì ở kênh nào he có chiếu chắc phải lên mạng tìm xem trước từ ss2 tới ss 7 quá >"<  Đăng lúc 6-8-2012 09:08 PM
ss 8 chưa chiếu mà bạn, Hình như tới cuối tháng 9/2012 mới có đóa.  Đăng lúc 6-8-2012 08:36 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

64#
Đăng lúc 8-8-2012 11:37:02 | Chỉ xem của tác giả
Ep6

Bình luận

hàng về hàng về ^^!  Đăng lúc 8-8-2012 11:47 AM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +3 Thu lại Lý do
juchan + 3 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

65#
Đăng lúc 8-8-2012 16:33:14 | Chỉ xem của tác giả
thật sự là kết thúc lần này ko đc mỹ mãn nhỉ {:293:}
lúc nghe cô Ellen nói lại là thấy nghi nghi rồi
thấy Jo đi ra là hỉu luôn
tập tiếp theo thấy jo gia nhập cùng 2 anh em chắc lâu đây
vẫn thấy có vẽ nào đó Jo dành cho Dean
dù j 2 ng này cũng có nhìu điểm chung hơn là cô nàng da đen ss1
ôi ngay2 t4 hạnh phúc {:297:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

66#
Đăng lúc 9-8-2012 10:27:26 | Chỉ xem của tác giả
ôi, phim này xem mình thích quá điiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii{:308:}
Điều đầu tiên là cái nội dung đi săn ma, thích mấy cái thể loại kiểu này
thứ hai là có anh dean, quá ẹp zai
có nhiều lúc đêm tối u oắt, muốn xem mà lại sợ quá nên hông dám
iu nhà mình quá đi mất {:305:}

Bình luận

Dean quả thật là "handsome" quá đáng, heheh. Đang thích anh này chết đi được ấy ^^  Đăng lúc 9-8-2012 08:21 PM
Nếu chịu ko nổi thì như em nè, chạy marathon 2 tuần từ ss 2 - 7. Mấy ss sau ko sợ lăm nhưng độ dã man có tăng tí chút ^^.  Đăng lúc 9-8-2012 08:19 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

67#
Đăng lúc 9-8-2012 20:22:21 | Chỉ xem của tác giả
cloudy_vt gửi lúc 3-8-2012 21:25
Mới đi được 5/22 tập mà bạn, phim này có đặc điểm là cuối ss nào đó sẽ mở ra  ...

ss luyện mấy hôm, đến tập st đang làm roài em.
Lucifer là quỷ ác mà ?__? con quỷ mắt vàng nữa kìa, nó là ai ((((((
muốn đi coi lắm
nhưng xem của nhà mình sub vẫn là đã có mắt hơn
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

68#
Đăng lúc 9-8-2012 20:44:43 | Chỉ xem của tác giả
juchan gửi lúc 9-8-2012 20:22
ss luyện mấy hôm, đến tập st đang làm roài em.
Lucifer là quỷ ác mà ?__? con quỷ m ...

À, em thì luyện tới hết seasons 6 rồi ss. Trong 2 tuần mà "chiến" hết 116 tập, nghĩ lại vẫn sợ quá. Xem hết phần 5 mới hiểu hết mục đích thực sự của việc quỷ mắt vàng thực hiện  đối với nhà Winchester. Nhà này là dòng dõi của Adam và Eva (em nhớ mang mang thế ^^).
     Thật ra chỉ có Sam là người có khả năng đặc biệt thôi, vì cậu được uống máu quỷ mà. Dean hoàn toàn là người bình thường nhưng được cái có "lá gan" bố láo ko sợ ai hết. Ổng chỉ có cái máu "yêu em trai vô điều kiện" là đặc biệt thôi ^^. Cuối ss 2 này ổng bán linh hồn cho qủy để cứu Sam nè!!
      Nếu muốn spoiler thì ss vào wikipedia có tóm tắt nội dung các phần đó. Nói chung là càng coi sẽ càng thấy bất ngờ và hấp dẫn. Dù coi tóm tắt rồi nhưng xem phim vẫn thấy hay.Lucifer thực ra là thiên thần. Câu chuyện sau này liên quan nhiều tới thiên đường trong Kinh thánh của Kito giáo đó ss.
      Hihi, sau này có thiên thần Castiel hay lắm, em thích ship ông đó với Dean vô cùng. "Tôi chống lại cả thiên đường là vì cậu, Dean". hahaha, xem mà chết cười với 2 cha này...
      Ss có thể coi online nếu ko chịu được, nhưng đúng là coi bản st là sướng nhất. Bây giờ thì e đang down bản này về lưu trữ và coi lại nè ^^. Chúc mừng ss nhập hội cuồng Supernatural

Bình luận

Devil or angel cũng chỉ là tương đối mà thôi. Xem SN mình ko thấy Lucifer quá ác hay Angel quá tốt...mà làm angel như trong SN thì cũng có gì tốt đâu  Đăng lúc 13-8-2012 01:47 PM
vốn là ko phải như cách chống đối và tạo ra các con quỷ khác thì đã là tính chất của ác quỷ rồi :D  Đăng lúc 13-8-2012 01:16 PM
hehe, bộ chỉ có fangirl mới làm shipper được à?? Lucifer ko phải là ác quỷ, đây vốn là cuộc chiến giữa các thiên thần ^^  Đăng lúc 12-8-2012 10:22 AM
nghe bạn kêu ship 2 ng mình đang có cảm giác bạn là 1 fangirl >"< ~.~ câu chuyện muôn thởi của thiên thần vs ác quỷ cách của mỗi con ng :D  Đăng lúc 12-8-2012 07:09 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

69#
Đăng lúc 12-8-2012 00:05:27 | Chỉ xem của tác giả
cloudy_vt gửi lúc 9-8-2012 20:44
À, em thì luyện tới hết seasons 6 rồi ss. Trong 2 tuần mà "chiến" hết 116 tập, ngh ...

Đã không nói thì thôi, chứ nàng nói thế này thì ai mà chịu được

Nàng có thể nói thêm về Quỷ mắt vàng được không ta?

mà war giữa Lucifer với Micheal là war gì thế?

Bình luận

giong' ss day', muo' n biet qua di mat  Đăng lúc 16-8-2012 10:40 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

70#
Đăng lúc 12-8-2012 01:03:54 | Chỉ xem của tác giả
Ôi, Dean kìa!!!! Thix avatar quá (cùng hội)
       Nói ra sợ mọi người thấy mất hay, với lại st mới làm tới ss 2 mà mình bàn tới ss 6 thì kỳ lắm. Chặng đường còn dài mà...
      Ta thấy Quỷ mắt vàng chả đáng sợ như thiên thần đâu. Haiz, làm thiên thần là sẽ mất đi càm xúc, như robot ấy, hèn gì mà Anna muốn làm fallen angel, cắt cánh để trở thành người.
      Thì đại khái là Lucifer ko muốn sống trong sự sắp đặt, nghe lời của Big Father (giống Sam trong ss 1 ấy) và ghét con người nên mới chống lại, tạo ra quỷ dữ để đấu với thiên đường. Còn Micheal là con trưởng, luôn tin tưởng vào Big Father (như Dean ấy) nên đâm ra xung đột với Lucifer. Đây cũng là người tiên phong và đủ sức chống lại Lucifer...War giữa hai đại thiên thần này chính là sự mâu thuẫn trong cách suy nghĩ của hai anh em về cách dạy dỗ của cha mình. Mà thiên thần thì ko có thân xác nên họ phải mượn Dean và Sam để đánh nhau tới lúc phân thắng bại lun=> mà anh em Winchester thì chắc chắn là yêu thương nhau vô bờ bến rồi, sao mà họ đồng ý cho thiên thần mượn xác được....
     Nói chung là xem rồi mới hiểu hết sự phức tạp, thú vị của phim.

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách