Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Jet
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2008][16+] Ichi - Haruka Ayase, Takao Osawa (Vietsub completed)

[Lấy địa chỉ]
41#
Đăng lúc 13-4-2013 07:16:11 | Chỉ xem của tác giả
Phim cổ trang Nhật về Samurai thì khỏi chê rồi.Nhưng mình nhớ ngày xưa có một phim hiệp khách mù nhưng vai chính là một ông lão già còn phim này lại là 1 cô ca kĩ.Nhìn ảnh diễn viên đã thấy xing rồi nhưng dán mác 16 chắc lại nhiều cảnh chém giết đẫm máu đây.Lại càng kết phim rồi.Thank subteam nhé.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

42#
Đăng lúc 13-4-2013 08:57:47 | Chỉ xem của tác giả
MỚi nghe lại tưởng là phim sát thủ Ichi dựa theo bộ sát thủ Ichi chứ. Đọc nội dung này có vẻ hay. Giờ phải down về xem thử xem thế nào mới được. Chém giết mà 16+ có vẻ là không có gì đặc sắc lắm. Nhưng cũng phải thử cho biết.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

43#
Đăng lúc 24-5-2013 23:12:11 | Chỉ xem của tác giả
Phim hay thật,cốt truyện hay,hình ảnh đẹp đặc biệt là Haruka.xinh quá ạ,xinh ko còn điểm nào chê,cười cũng xinh lạnh lùng cũng xinh,nói chung là 1 bộ phim đáng xem!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

44#
Đăng lúc 10-8-2013 22:39:44 | Chỉ xem của tác giả
Phim hay, đẹp mắt, ý nghĩa và quá buồn!
Cách rút kiếm và tra kiếm vào vỏ của Ichi thật quá đẹp mắt, nghệ thuật chém 1 nhát lấy 1 mạng nữa. Cảnh Ichi giao đấu trông đẹp như cô đang múa vậy. Nhanh, gọn, và người ta chết trước khi kịp thấy đối phương rút kiếm.
Câu chuyện mang một bầu không khí buồn từ đầu đến cuối. Phài nói xuyên suốt phim là một chuỗi những bất hạnh, bất hạnh của các nhân vật chứ không riêng gì 2 nhân vật chính.Từ bất hạnh trong quá khứ của Toma và Ichi,bất hạnh của tên tướng cướp Banki, bất hạnh của cậu bé Kotaro, bất hạnh của gia đình cậu ấm Toraji, đến nỗi bất hạnh phải cam chịu cuộc sống bị áp bức cướp bóc của tất cà dân chúng trong thôn dưới sự lụn bại thờ ơ của chính quyền. Khi Touma cứu được Ichi về, mình đã nhen nhúm hy vọng cho hai con người tội nghiệp đó một chút hạnh phúc cuối cùng mà họ vừa tìm được, vậy mà, chỉ biết trách đạo diễn muôn lấy nước mắt người xem, Ichi vẫn bơ vơ 1 mình trên cõi đời, Touma không kịp nghe bài hát anh muốn Ichi hát, hai người họ thậm chí chưa kịp nói tiếng "yêu" nữa... Coi xong lâu rồi, mà nghĩ lại vẫn cứ thấy muốn khóc quá!
Thanks Subteam rất nhiều. Một bộ phim không thể không xem!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

45#
Đăng lúc 12-8-2013 18:05:30 | Chỉ xem của tác giả
mình rất là khoái phim cổ tranh Nhật, thanks subteam đã dịch bộ này cho mình và mọi người
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

46#
Đăng lúc 28-9-2013 01:10:35 | Chỉ xem của tác giả
Phim hay nhưng kết buồn quá

Ichi đã sống đau khổ như vậy mình rất hy vọng sẽ có 1 người con trai đến và giúp chị lấy lại niềm tin trong cuộc sống

nhưng anh vừa xuất hiện lại ra đi để lại chị một mình trên thế gian tàn nhẫn đầy đau khổ này.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

47#
Đăng lúc 18-10-2013 16:09:49 | Chỉ xem của tác giả
Ayase mặt nét nào ra nét nấy, nhất là nhìn nghiêng. Quả đúng là kiều nữ số một Nhật Bản mà. Mà sao cuối cùng lại có một người phải chết, nàng lại phải chu du một mình đơn độc
Quả là cái thời xưa, con người ta bị nhốt trong cái ngột ngạt của một xã hội phân biệt giai cấp như thế, cầm kiếm trên tay có thể chém giết như chém cỏ. Nếu là mình chắc đi toi rồi {:144:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

48#
Đăng lúc 21-10-2013 13:16:19 | Chỉ xem của tác giả
hóng hóng ! thấy mấy bác bàn tán xôn xáo ko biết xem phim thế náo ! hóng quá cơ ! keeeeeeeeeeeeeeeeee !
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

49#
Đăng lúc 25-10-2013 11:41:34 | Chỉ xem của tác giả
rami gửi lúc 21-10-2013 13:16
hóng hóng ! thấy mấy bác bàn tán xôn xáo ko biết xem phim thế náo ! hóng quá cơ ! kee ...

subteam đã làm xong và có link torrent hd rồi mà bạn. cứ thế kéo về xem thôi. nếu cần thì mình giữ seed cho ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

50#
Đăng lúc 5-11-2013 22:37:17 | Chỉ xem của tác giả
Mình đang học tiếng Nhật nên cũng muốn xem nhiều phim Nhật nghe cho quen. Thank chủ top nhé xem giớ thiệu qua thấy hay và bài hát cũng vậy
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách