Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Jet
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2008][16+] Ichi - Haruka Ayase, Takao Osawa (Vietsub completed)

[Lấy địa chỉ]
31#
Đăng lúc 12-8-2012 20:18:32 | Chỉ xem của tác giả
      Vừa xem xong Ichi, cảm giác hơi "man mác" về kết thúc nên phải vào cmt chia sẻ một lát.
Nhịp phim nhẹ nhàng, chầm chậm nhưng khiến cho người xem chăm chú theo dõi để rồi khi kết thúc, đọng lại đâu đó trong tim là sự nhẹ nhàng, thanh thản.
       Cuộc gặp giữa Ichi và Toma là cuộc gặp giữa hai con người với hai trái tim khác nhau. Một cô gái mệt mỏi, không biết mình là ai và chỉ muốn chết với 1 chàng trai dù ôm nỗi đau khổ, ám ảnh quá khứ nhưng vẫn muốn sống. Phim như khúc nhạc du dương, nhẹ nhàng khiến cho ta từng bước hiểu hơn về Ichi, về Toma và cũng dần dần đưa họ trở lại gần nhau hơn.
        Bản thân mình không cho rằng phim kết thúc bi kịch, Toma và Ichi đều đã tìm thấy sự giải thoát cho chính mình và họ ra đi với sự mỉm cười đầu tiên trong suốt cả bộ phim đấy thôi. Toma đã vượt qua sự dằn vặt, ám ảnh của việc làm tổn thương mẹ trong quá khứ để đứng lên bảo vệ cô gái mình quan tâm. Thanh kiếm rút ra và anh cũng xóa đi mặc cảm mình là người vô dụng của dòng họ. Chiến đấu vì danh dự và người yêu mến, đó chẳng phải cũng chính là lý tưởng và mục đích sống của một samurai như Toma hay sao?
         Còn Ichi, cô ca nữ cảm thấy mình bơ vơ, lạc lõng vì bị bỏ rơi nay đã không còn muốn chết nữa. Vì đã có người thắp sáng hy vọng sống trong cô. "Ichi! Cô phải sống". Dù vẫn tiếp tục hành trình trong đơn độc, nhưng những tình cảm và khát vọng sống của Toma sẽ luôn bên cạnh, sưởi ấm trái tim của Ichi.
      Mình thích phong cách phim Nhật, dù kết thúc phim là bi kịch nhưng không hề bi lụy. Dù phim buồn nhưng không mang cảm giác nặng nề, chỉ có sự nhẹ nhõm cho cả nhân vật và người xem. Xem phim để thấy thêm yêu hơn cuộc sống.
     Cảm ơn st vì bộ phim này, 18+ khiến mình chuẩn bị tâm lý cho việc xem phải những cảnh "nặng nề" nhưng xem ra rate này là quá cao cho phim rồi
Hy vọng là sẽ được xem nhiều bộ phim Nhật hay khác của các bạn.

Bình luận

Jet
18+ là vì có mấy cảnh người nhớn thôi :))  Đăng lúc 12-8-2012 08:32 PM

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +10 Thu lại Lý do
Jet + 5 Bài viết hữu ích^^
hopeful_colour + 5 cảm ơn đã ủng hộ bộ phim ^ ^

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

32#
Đăng lúc 13-8-2012 15:26:41 | Chỉ xem của tác giả
đâu thấy gì 18+ đâu, có gắn hơi quá hong ta?

Phim này xem thấy phục trang của người Nhật tếu quá!

Bình luận

Jet
Bạn xem phim vì cái 18+ hay sao? :| Phim có những cảnh nhạy cảm, không hợp với lứa tuổi dưới 18 thì để 18+ thôi :|  Đăng lúc 13-8-2012 05:26 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

33#
Đăng lúc 14-8-2012 19:07:47 | Chỉ xem của tác giả
ủng hộ ST, ủng hộ pé Màu, nhà J dạo này toàn ra phim hay thôi
mình kết cái poster lắm ý, tên phim cũng hay nữa "Ichi"
coi xong sẽ phát biểu cảm tưởng

Bạn yêu công việc tỉ mỉ của một timer.

Bạn cảm thấy mình có khả năng trở thành một timer "thần tốc".

Hãy thể hiện khả năng đó tại cuộc thi "Flying Timer" - sân chơi dành riêng cho những người kiên nhẫn và nhanh nhẹn.

Tham gia để tự thử sức mình trong chính niềm đam mê của bạn nào !!!

Bình luận

gừ, ko đi quảng cáo cuộc thi là ko thèm vào ủng hộ em chứ gì *mài dao*  Đăng lúc 14-8-2012 08:40 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

34#
Đăng lúc 15-8-2012 13:39:02 | Chỉ xem của tác giả
Nhà J sao lại để cái rate khêu gợi như thế kia nhỉ
phim này làm gì có cảnh nóng hay nhạy cảm nào đâu nhỉ
hồi trước xem raw rồi mình nhớ làm gì có nhỉ *ngơ ngác*
máu me theo ý kiến mình cũng không nhiều lắm
nhưng cặp đôi chính đóng rất hay, xem khá là cảm động ấy
nhất là cảnh cuối nhìn Ichi đau khổ mà buồn, cả đời đã bất hạnh rồi mãi mới gặp được người đàn ông tốt thì lại không thể ở bên người đó
cảm ơn subteam đã làm vietsub bản này, down về coi lại xem lại lời thoại của nhân vật với xem mình có bỏ sót cảnh hot nào không:)))))

Bình luận

Jet
Thôi có lẽ là phải giảm rate thật, :-ss  Đăng lúc 15-8-2012 04:09 PM
Jet
Có mà :))  Đăng lúc 15-8-2012 04:00 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

35#
Đăng lúc 15-8-2012 15:07:35 | Chỉ xem của tác giả
Tính vào PR mà đã thấy người quen post bài rùi nên mình ko quăng quảng cáo nữa :">

Phim này đã down & xem cũng mấy ngày rùi

Công nhận là nữ chính đóng mù đạt quá.. ánh mắt vô hồn, lạnh băng băng...

Anh chàng Tamo hy sinh vì chính nghĩa ngố ngố đáng yêu

Mình thích cậu bé Kotaru~ trong sáng và tin cậy :x

PS: mấy cảnh chém giết tuy ảo nhưng chấp nhận được ^^

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

36#
Đăng lúc 15-8-2012 16:57:33 | Chỉ xem của tác giả
Ơ khổ chủ giảm rate thật à
cứ để rate thế câu khách cũng được mà=))))
đùa thôi giảm rate để cho nhiều em hợp thức hóa xem được à^^

Bình luận

ừ, thực ra mọi ng hỏi nhiều quá nhiều khi cũng chỉ là ý kiến cho vui thôi^^  Đăng lúc 15-8-2012 05:03 PM
Jet
Uh, phải giảm thôi, mọi người hỏi nhiều quá, trả lời cũng mệt :-ss Xem lại phim thì cảnh đó nó cũng "nhẹ nhàng" nên giảm :"> =))  Đăng lúc 15-8-2012 05:01 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

37#
Đăng lúc 21-8-2012 12:48:23 | Chỉ xem của tác giả
đúng phong cách của japanese. like cho admin cái. hy vọng sẽ có nhiều film nhật theo kiểu kiếm hiệp ày hơn là mấy thứ tình cảm đẫm lệ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

38#
Đăng lúc 22-8-2012 15:36:27 | Chỉ xem của tác giả
phim cổ trang nhật ak
lần đầu tiên xem cổ trang nhật lun
trc giờ toàn đọc mangan chứ chưa có xem pim
pải dowl về em thử ms đc,kekke{:291:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

39#
Đăng lúc 22-8-2012 18:10:28 | Chỉ xem của tác giả
Tặng các bạn bài hát chủ đề của phim
Vsub by J-zone ^^

Link download xem tại đây nhé cả nhà {:444:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

40#
Đăng lúc 19-9-2012 20:05:24 | Chỉ xem của tác giả
phim hay lắm .càng ngày càng thích couple haruka ayase và takao osawa {:290:} đặc biệt là sau jin và ichi
2 người hóa thân vào nhân vật rất tốt xem phim tội sis ichi quá {:261:} bị mù từ nhỏ , bị cưỡng bức và bị đuổi khỏi đoàn ca múa cô đơn một mình lưu lạc .phục tài dùng kiếm của sis nữa cuối cùng sis cũng tìm được tình yêu của mình với anh takao osawa . kết cục hơi buồn muốn 2 người có một happy ending cơ

Bình luận

càng ngày càng bấn phim nhật hì  Đăng lúc 19-9-2012 08:06 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách