Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Gavn2310
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2007][Vietsub by Ki'ssHouse] 5 centimeters per second/秒速5センチメートル [Vietsub SD+HD Completed]

[Lấy địa chỉ]
41#
Đăng lúc 7-9-2012 14:55:09 | Chỉ xem của tác giả

Bình luận

Mình chỉ có bản HD thôi ^^  Đăng lúc 7-9-2012 02:57 PM
Bạn có bản SD không? ^^ Nếu có, có thể reup được không :)  Đăng lúc 7-9-2012 02:56 PM

Rate

Số người tham gia 3Sức gió +15 Thu lại Lý do
iamqa_2512 + 5 cảm ơn bạn :X
sweetflora + 5 thanks lần nữa :D
Gavn2310 + 5 Cảm ơn bạn :)

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

42#
Đăng lúc 8-9-2012 00:19:42 | Chỉ xem của tác giả
TÂN GIA PARTY - ROYALLAND

Party hoành tráng, trang trọng và sôi động

Bánh xe thời gian vẫn lặng lẽ quay. Từng ngày trôi đi, những chú ong vẫn âm thầm xây tổ. Trải qua biết bao gian nan thử thách từ một mảnh đất hoang sơ đã trở thành một căn nhà khang trang, rộng rãi. Ngôi nhà Royalland chính thức có một vị trí nhất định trên bản đồ kites vào lúc 12h ngày 31/7/2012.

Mời bạn hãy ghé thăm Royalland, đến với những thành viên trong đại gia đình Royalland, và sẽ không thể thiếu người anh "lớn" trong nhà - Roy Chiu (Khưu Trạch) - chàng diễn viên điển trai với giọng hát ngọt ngào, lối diễn xuất thần cùng niềm đam mê đua xe mãnh liệt. Không những thế, các bạn còn có cơ hội được giao lưu, kết bạn, cùng tham gia gameshow cực hay với giải thưởng hấp dẫn!

Thiệp chính là vé máy bay đáp xuống Royalland, đến thẳng party lun

Hãy đến với Royalland vào lúc 19h30 thứ 7 ngày 8/9/2012, đừng bỏ lỡ một buổi tối thật vui và cơ hội rinh xèng thật lớn các bạn nhé

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

43#
Đăng lúc 23-9-2012 22:09:36 | Chỉ xem của tác giả
Cảm giác này ... cái cảm giác đau xót, thương nhớ, đợi chờ ... mà không biết là mình đang đợi cái j, nhưng lại không thể quên được !!!
Cũng hiểu cảm giác yêu đơn phương một người là ntn ... trước mặt vẫn cười nhưng trong lòng thầm rơi lệ ...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

44#
Đăng lúc 25-9-2012 11:28:16 | Chỉ xem của tác giả
Mình nge về phim này ở Blog Radio 5cm/s
Chưa xem bh :D h vào box này tự dưng thấy :D
Down về xem đã :x
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

45#
Đăng lúc 28-10-2012 10:30:17 | Chỉ xem của tác giả
Ban đầu xem và không hiểu j cả :D. Mình còn tưởng 3 phần là 3 câu chuyện hoàn toàn khác nhau. Nhưng khi xem đến phần 3 mình mới khớp lại được các câu chuyện với nhau. ^^.
Câu chuyện tình buồn, dù yêu nhau, luôn nghĩ về nhau nhưng do khoảng cách, do chính mỗi ng không muốn, do nhiều lí do nữa mà mỗi ng đã lựa chọn một con đường riêng, một cuộc sống riêng. Buồn thật.
Mình kết nhất là nụ cười của Tohno khi không còn nhìn thấy akari phía bên kia đoàn tàu. Cảm nhận là cậu ấy cũng phần nào hiểu được Akari chỉ là kí ức đẹp, chỉ là quá khứ mà thôi. Nụ cười mang Tohno hướng tơi tương lai.
"Mình hứa mình sẽ sống hạnh phúc"
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

46#
Đăng lúc 28-10-2012 16:56:39 | Chỉ xem của tác giả
Tình cờ thấy cái tên Ki'ss House, lại thấy Gà nên bay vào ủng hộ.
Lại là hoạt hình nhât, Xri yêu thế cơ...
Xem cái đã rùi còm sau
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

47#
Đăng lúc 15-1-2013 21:20:55 | Chỉ xem của tác giả
Thấy mọi người chê kết thúc phim này nhiều quá !!!.Mình thì ngược lại, rất thích cái kết thúc này.
Những tưởng Tohno và Akari sẽ cùng nhau ngắm hoa anh đào một lần nữa,cơ mà khi Tohno quay đầu lại thì Akari lại đi thẳng.Giống như Tohno luôn nhìn lại quá khứ còn Akari thì sống tiếp cho hiện tại.
Ở phần 2,thấy Tohno luôn rất cô độc,cách biệt với bạn bè, nhắn tin cho một người vô hình để trút tâm sự(mình cũng có lúc như thế nên thấy rất đồng cảm )
Phần 3 hình như Tohno hẹn hò với cô bạn lướt sóng trong 3 năm thì phải, cơ mà vẫn chia tay do Tohno vẫn mãi nhớ về Akari.hichic.
Cả phim chỉ thấy Tohno cười 2 lần duy nhất : lúc ở bên Akari tại trạm tàu và nụ cười rạng rỡ lúc hết phim.
Với mình, nụ cười hạnh phúc của Tohno vào mùa hoa anh đào lúc ở cuối phim là quá đủ để mình giữ phim lại.
Ai xem nửa chừng thì hãy cố xem hết đến tận cuối phim để cảm nhận nha

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

48#
Đăng lúc 8-4-2013 20:03:15 | Chỉ xem của tác giả
firia gửi lúc 15-1-2013 21:20
Thấy mọi người chê kết thúc phim này nhiều quá !!!.Mình thì ngược lại, rất thích c ...

Phần 3 ấy tớ thấy là Touno qua lại với cô gái khác, không phải cô bạn ở phần 2 đâu. Trong cuộc đời Touno có nhiều người con gái xuất hiện, nhưng họ chỉ có thể đi lướt qua anh. Tự bản thân Touno cũng muốn cho mình cơ hội để tiến về tương lai và cho người con gái nào đó yêu thương anh cơ hội để chạm đến tâm hồn anh. Nhưng tâm hồn Touno dường như đã đóng băng trong cái đêm tuyết trắng xóa khi cùng Akari trao nhau nụ hôn vụng dại của tuổi thơ. Thứ quá khứ ám ảnh cùng hình ảnh Akari cứ dai dẳng bám riết anh. Thật may vì cuối cùng Touno đã mỉm cười và tiến về phía trước, mong anh sẽ tự tay tạo nên tương lai của chính mình và để quá khứ ngủ yên.
p/s: Nếu c muốn hiểu thêm thì có thể đọc qua manga của bộ này
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

49#
Đăng lúc 20-4-2013 11:13:29 | Chỉ xem của tác giả
đi lang thang lại phát hiện ra nhà mình ^^

mỗi người một cảm nhận về kết thúc phim, nhưng đối với mình nếu Touno yêu Akari, cậu ấy nên ôm chặt, giữ lẫy Akari thêm một lần nữa rồi cả hai cùng hướng tới tương lai. tại sao Akari luôn bước về phía trước, trong khi Touno chỉ sống với quá khứ. tình yêu nào, quá khứ có đẹp ra sao, thì mình cũng phải tiến tới. chính vì vậy khi xem hai người chia tay, cảm giác day dứt cứ ám ảnh mình mãi thôi ( sau này là xem Sói, kết thúc cũng để lại ấn tượng trong lòng mình như 5 centimeters per second , không thỏa mãn tí nào )
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

50#
Đăng lúc 22-4-2013 13:04:56 | Chỉ xem của tác giả
Bạn nào reup part2 của bản HD host MF được không, 2 link ở 2 folder đều die rồi. Link Utube cũng bị xoá mất part 1 . Còn bản SD thì Utube lại up 2 part2 .  
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách