Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Bin
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2007] Chuyện Tình Quảng Trường Siam / The Love of Siam - Witwisit Hiranyawongkul, Mario Maurer ~ Vietsub HD Completed

[Lấy địa chỉ]
161#
Đăng lúc 23-1-2015 09:18:34 | Chỉ xem của tác giả
"Nhà phê bình Russell Edwards của tờ Variety cho rằng bộ phim hơi dài, và khán giả Tây phương có thể không tin được một số tình huống mà phim dựng lên, nhưng đánh giá cao về chỉ đạo nghệ thuật và các bài hát trong phim.
Một số nhà phê bình khác đã bắt lỗi với bộ phim, trong đó có Gregoire Glachant của nguyệt san BK, người cho rằng The Love of Siam không được quay hay lắm. Glachant cho rằng máy quay phim chỉ cho thấy những cảnh và ánh sáng nhàm chán từ nhà đến trường, đến phòng ghi âm, đến Quảng trường Siam mà không có mục đích hay phương hướng."
Minh cung dong y voi nhung nhan dinh nay ve film, noi dung de cap thi rat thoi su tuy nhien van mac loi cua phim chau A do la trinh bay van de ngan gon mot cach dai dong , cau gio cua khan gia. du sao dien xuat cua cac dien vien cung kha tron ven.  
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

162#
Đăng lúc 20-6-2015 23:51:44 | Chỉ xem của tác giả
phim hay dã man luôn ấy ạ. Ai chưa xem thì mình khuyên thật nên xem đi, sẽ không hối hận đâu.
Mình xem từ 2013, đến bây giờ là xem lại không biết bao nhiêu lần nữa, đặc biệt là quá ám ảnh với cái kết
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

163#
Đăng lúc 10-4-2017 03:27:39 | Chỉ xem của tác giả
một trong những bộ phim nhất định phải xem khi đến với nền điện ảnh Thái mình cực thích phim này vì nó có cả tình yêu, tình bạn, tình cảm gia đình và nhiều thứ khác nữa một phim mà xem xong còn muốn xem lại
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

164#
Đăng lúc 22-11-2017 15:00:55 | Chỉ xem của tác giả
Love of Siam là bộ movie Thái đầu tiên mình xem và cũng thích Mario từ đó đến giờ.
Không hẳn là vì lần đầu tiên nên nhớ mãi mà thực sự là khi xem phim mình mới chỉ cấp 3 thôi nhưng mình vẫn nhớ bộ phim đến giờ, nhớ Tong và Mew, nhớ cả rất nhiều điều thuộc về tuổi trẻ của các cậu ấy nữa.
Hôm qua là kỉ niệm 10 năm ra phim rồi, vốn định cmt hôm qua mà lỡ mất nhưng không sao, hôm nay vẫn được mà.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

165#
Đăng lúc 26-1-2018 13:51:37 | Chỉ xem của tác giả
nghe tiếng tăm của phim từ lâu rồi mà giờ mình mới xem. Phim hay, nhẹ nhàng và sâu sắc. Tiếc cho Tong và Mew. Nếu như gia đình Tong đầy đủ, thì Tong có lẽ sẽ dễ dàng hơn vượt qua thử thách để đến với Mew. Và Tong đã chọn gia đình. Hồi đó nghe nói đồng tính này nọ người ta kì thị. Chứ bây giờ 2 anh mà đến với nhau ai cũng ủng hộ hết kakaka. Đoạn cuối phim Mew tiếc nuối nhìn Tong rồi về nhà ngồi khóc, miệng thì nói " Cảm ơn cậu " mà khóc nức nở như thế, thấy thương anh quá. Mà anh diễn viên đóng vai Mew bây giờ có đóng phim nữa ko nhỉ? Mình ít theo dõi phim Thái nên ko biết sao. Àk mình mới là fan của Oh thời gian gần đây thôi kekeke

Cám ơn Tzone. Cám ơn bộ phim vì vô cùng ý nghĩa.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

166#
Đăng lúc 30-1-2018 20:02:27 | Chỉ xem của tác giả
Cảm ơn Subteam đã bỏ công sức làm bộ phim này. Mong càng ngày có nhiều phim như thế này để xem.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

167#
Đăng lúc 4-2-2018 13:09:30 | Chỉ xem của tác giả
Cảm ơn subteam nhiều nha, một bộ film trong trẻo, dễ thương lắm
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách