Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 74271|Trả lời: 166
Thu gọn cột thông tin

[2007] Chuyện Tình Quảng Trường Siam / The Love of Siam - Witwisit Hiranyawongkul, Mario Maurer ~ Vietsub HD Completed

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 6-5-2013 20:11:51 | Xem tất |Chế độ đọc
The Love Of Siam

Nếu ai đã từng một lần xem The Love Of Siam (TLOS) thì hẳn sẽ không thể nào quên được, một bộ phim tuyệt vời nói về tình cảm gia đình, tình bạn, tình yêu tuổi học trò. Nếu ai đã từng đắm say với từng khoảnh khắc của Mew và Tong ở trong phim, thì hẳn sẽ không thôi suy nghĩ về một cái kết mở cho hai bạn trẻ ấy. Thế nhưng hầu hết những bản vietsub hiện nay, trong đó có cả bản của Kites.vn đã làm, đều là bản đã được cắt bỏ nhiều tình tiết để có thể đủ thời lượng khi ra rạp. Với mong muốn giúp các khán giả có thể trải nghiệm và cảm nhận trọn vẹn bộ phim, đồng thời do bản cũ Kites.vn làm link đều đã die và không có khả năng khôi phục lại, T-Zone quyết định thực hiện phụ đề việt ngữ lại cho bộ phim TLOS với phiên bản đầy đủ - không cắt - 170 phút, trong đó có rất nhiều cảnh đã bị cắt so với phiên bản 150 phút các bạn đã xem trước đây. Hy vọng đây sẽ là một món quà tuyệt vời cho các fan của Mario nói riêng và cả của TLOS nói chung có thể lưu trữ và xem lại bộ phim này. Còn những bạn nào chưa có dịp thưởng thức bộ phim từng làm mưa làm gió ở châu Á này, đây sẽ là cơ hội không thể tốt hơn để giúp các bạn có thể hiểu rõ, vì sao TLOS lại được bình chọn là một trong những bộ phim Châu Á hay nhất.

Tên phim: The Love of Siam | รักแห่งสยาม
Đạo diễn: Chookiat Sakveerakul
Diễn viên: Witwisit Hiranyawongkul
Mario Maurer
Chermarn Boonyasak
Sinjai Plengpanich
Songsit Rungnopakunsri
Phát hành: Sahamongkol Film International
Thể loại: Tình cảm
Độ dài: 150 phút (Bản chiếu rạp), 170 phút (Bản DVD Full - No Cut)
Quốc gia: Thái Lan
Công chiếu: 22 tháng 11, 2007
Doanh thu: 42 triệu baht

Nội dung:

Lúc còn nhỏ, Mew và Tong là hai người hàng xóm rất thân nhau tại Bangkok. Mew sống với bà nội trong khi Tong sống với gia đình gồm có cha, mẹ, và người chị tên Tang. Một hôm, Tang bị mất tích trong một chuyến đi đến Chiang Mai với một số người bạn. Gia đình Tong sau đó dọn nhà đi nơi khác. Sáu năm đã trôi qua, bà nội của Mew đã qua đời và một gia đình với cô gái tên Ying đã dọn vào nhà của Tong trước đó. Mew có năng khiếu âm nhạc, đang đứng đầu một ban nhạc nổi tiếng Tháng Tám và Tong có một cô bạn gái xinh đẹp tên là Donut. Một hôm, Mew và Tong tình cờ gặp nhau tại Quảng trường Siam. Cuộc gặp gỡ đầy duyên phận đã đưa số phận của 4 bạn trẻ đến với những tình huống có cả hạnh phúc và cả đau thương.

Nhân vật

Trailer

Rate

Số người tham gia 6Sức gió +30 Thu lại Lý do
rosy_rosy + 5 ^_^
Nụt + 5 Ủng hộ 1 cái!
LoveYadech + 5 Ủng hộ 1 cái!
•Mia• + 5 Ủng hộ 1 cái!
minhthai201 + 5 ối, phim này hay nè ^^
leeteuk.chip + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 6-5-2013 20:13:14 | Xem tất

Bài viết chứa quá nhiều dữ liệu cho phép.

Bạn phải đăng nhập để xem được nội dung, nếu bạn chưa có tài khoản? hãy Đăng ký

x

Bình luận

Dù là kết thúc mở, mình nghĩ đó là kết thúc có hậu. Vẫn nuôi hy vọng sẽ sớm có phần 2. Phim hay!  Đăng lúc 20-8-2013 06:46 PM
FF thì lên G kiếm trang leech down rất nhanh down 2 file về dùng ffsj nối file lại mới coi dc trọn phim  Đăng lúc 11-7-2013 03:48 AM
sao mà down ở FF toàn lỗi vậy ạ?? có ai bị như mình ko? mà down tor thì load lâu kinh khủng?  Đăng lúc 28-6-2013 01:45 AM
sao không có ai giữ seed hết vậy??? :<  Đăng lúc 27-6-2013 09:57 PM
ko down đc chán quá torr sao ý :3  Đăng lúc 27-6-2013 01:13 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 6-5-2013 20:14:18 | Xem tất
Doanh thu

The Love of Siam ra mắt khán giả tại Thái Lan vào ngày 22 tháng 11 năm 2007 trên 146 màn ảnh. Đó là phim ăn khách nhất vào tuần đó, đạt doanh thu $590.154 . Tuần sau đó, phim bị xuống hạng đến vị trí thứ nhì và đến tuần thứ ba nó xuống đến thứ 5 . Đến nay phim đã thu được trên $1.300.000, xếp hạng thứ 30 trong danh sách các phim có doanh thu cao nhất năm 2007 tại Thái Lan.

Phê bình

The Love of Siam nhận được hầu hết là khen thưởng từ các nhà phê bình.

Nhà phê bình phim Kong Rithdee của tờ Bangkok Post cho rằng bộ phim này là "khai phá" vì là bộ phim Thái đầu tiên đã "đề cập vấn đề giới tính của tuổi teen với sự thẳng thắn." Ông đề cao khía cạnh bi kịch gia đình thành thực và thực tế, cũng như tài diễn xuất hay của các diễn viên, đặc biệt là của Sinjai Plengpanich trong vai bà mẹ Sunee.
Một nhà phê bình cho tờ The Nation nói rằng bộ phim đã "được bày tỏ tài giỏi".
Nhà phê bình Russell Edwards của tờ Variety cho rằng bộ phim hơi dài, và khán giả Tây phương có thể không tin được một số tình huống mà phim dựng lên, nhưng đánh giá cao về chỉ đạo nghệ thuật và các bài hát trong phim.
Một số nhà phê bình khác đã bắt lỗi với bộ phim, trong đó có Gregoire Glachant của nguyệt san BK, người cho rằng The Love of Siam không được quay hay lắm. Glachant cho rằng máy quay phim chỉ cho thấy những cảnh và ánh sáng nhàm chán từ nhà đến trường, đến phòng ghi âm, đến Quảng trường Siam mà không có mục đính hay phương hướng.

Giải thưởng

The Love of Siam đã thống trị mùa giải thưởng điện ảnh năm 2007 tại Thái Lan bằng cách thắng giải "Phim hay nhất" tại tất cả các giải thưởng điện ảnh toàn quốc, kể cả Giải Hội Điện ảnh Quốc gia Thái Lan, Giải Starpics của nguyệt san Starpics, Giải của Hội đồng Nhà phê bình Bangkok, Giải Star Entertainment, và giải Kom Chad Luek của tờ báo cùng tên. Các giải phim đã thắng gồm có:

Giải Starpics

Phim hay nhất
    Đạo diễn xuất sắc nhất (Chookiat Sakveerakul)
    Diễn viên nam xuất sắc nhất (Mario Maurer)
    Diễn viên nữ xuất sắc nhất (Sinjai Plengpanich)
    Diễn viên phụ nam xuất sắc nhất (Songsit Rungnopakunsri)
    Kịch bản hay nhất (Chookiat Sakveerakul)
    Quay phim hay nhất (Chitti Urnorakankij)
    Nhạc phim nguyên thủy hay nhất (Kitti Kuremanee)
    Phim ăn khách

Giải Kom Chad Luek

Phim hay nhất

Giải Hội điện ảnh Quốc gia Thái Lan

Phim hay nhất
    Nữ diễn viên phụ xuất sắc nhất (Chermarn Boonyasak)

Giải Hội đồng Nhà phê bình Bangkok

Phim hay nhất
    Nhạc phim nguyên thủy hay nhất (Kitti Kuremanee)

Giải Star Entertainment

Phim hay nhất
    Bài hát nguyên thủy hay nhất

Liên hoan phim Châu Á Osaka 2009

Giải khán giả

Bộ phim còn được đề cử cho giải Diễn viên phụ nam xuất sắc nhất (Mario Maurer) và Nhà soạn nhạc xuất sắc nhất (Kitti Kuremanee) trong Giải Điện ảnh Á châu tại Liên hoan phim quốc tế Hồng Kông, nhưng không thắng.

Nguồn: wikipedia
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 6-5-2013 20:15:24 | Xem tất
Ost The Love Of Siam

♥ Thần tiên Subbing Team ♥

Translator: •Mia•
Timer: endy_beauty, ~^o^~
Typesetter & Encoder: minhthai201

[Vietsub + Kara] Gun Lae Gun

Link online

Link download

[Vietsub + Kara] Ticket (Day Trip)

Link online

Link download

Bình luận

Mình rất thích Ying, nhưng cô ấy không may mắn để tìm được tình yêu  Đăng lúc 4-10-2013 12:14 PM
ost phim hình như còn bài Pieng Ter nữa nhỉ. Kết cái đoạn piano dạo đầu của bài này  Đăng lúc 11-7-2013 03:51 AM
Sao mình không thấy link gì hết vậy chủ thớt ơi..hic..hic..hic... Sao đợi hoài không thấy. nghe phim hay thật là nôn nóng muốn down về xem ngay neeeeeeee.... Cám ơn sub team   Đăng lúc 19-5-2013 11:11 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 7-5-2013 14:41:12 | Xem tất
Bắt đầu từ phim này mà mình mới xem Thai movies, thích cực. Mặc dù là phim về đề tài đông tính nhưng lại không đi quá sâu, rất nhẹ nhàng. Lúc xem bản cut thì thấy có vài tình tiết hơi nhanh, xem bản đầy đủ mới thấy rõ vấn đề.
Cũng từ phim này mà mê Mario với Pchy, tìm nhạc của August Band nghe nữa. Đến giờ bài "Gun lae gun" vẫn ở trong điện thoại của mình {:161:}

Bình luận

Bọn mình sẽ vietsub cả OST ^^  Đăng lúc 7-5-2013 02:44 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 7-5-2013 15:39:04 | Xem tất
*Đặt gạch hóng hớt*
Mình xem phim này đã lâu lắm rồi, tình tiết phim nhẹ nhàng nhưng vô cùng sâu sắc. Một bức tranh muôn màu của cuộc sống, là tình cảm gia đình, là tình bạn và tình yêu. Yêu hết mình, yêu bằng con tim, không toan tính, không dối lừa.
Hồi trước mình cày nát bác gúc lên luôn mà không tìm được bản full, nghe nói bản full rất hay, hồi đó tiếc hùi hụi, tưởng là không có cơ hội xem nữa. Cám ơn Subteam nhiều lắm! Cố lên nha mọi người.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 7-5-2013 15:50:21 | Xem tất
Quá đỉnh rồi! Mặc dù đã xem phim này từ mấy năm trước, nhưng đây là phiên bản đầy đủ nhất của phim, nên mình thật sự rất mong chờ bản sub này. Hai bạn trẻ trong đây rất dễ thương. Tình yêu bị ngăn cấm, đau đớn nhiều nhưng cuối cùng hai bạn ấy cũng đã có thể tìm thấy nhau và mỉm cười.

Mình thật không thích kết mở, nhưng vẫn rất ủng hộ phim này. Cảm ơn vì đã cho ra bản sub này.^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 7-5-2013 18:08:10 | Xem tất
Yeah yeah ~ Bản full ko cắt
Mấy tuần trước con bạn giới thiệu cho xem film này mà link ở thread cũ die hết ko down đc    

Giờ ko những sắp có film để xem mà còn là bản ko cut nữa chứ

~~~ Đặt gạch ngồi hóng thôi~
Cảm ơn St nhiều nhiều >3< ~
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 7-5-2013 18:40:11 | Xem tất
Phim này đúng là kinh điển của phim teen, một thời bị ám ảnh bởi TLOS, thậm chí bây h nghĩ đến vẫn thấy não lòng.
Nhưng mà mình xem phim này khi học lớp 10, nhiều chỗ vẫn chưa hiểu rõ diễn biến tâm lí nhân vật. Hi vọng với bản full này sẽ giúp mình cảm thụ phim sâu sắc hơn.
Thank ST nhìu!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 7-5-2013 19:14:34 | Xem tất
Hoạt động bên box lakorns nên ko biết phim này dc làm lại, còn làm bản 170' nữa chứ .
Một bộ phim chiếu rạp yêu thích của mềnh, thích nhất nhạc phim này <3
Mà xem xong cứ ray rứt mãi chuyện của ng chị, rốt cuộc thì chị ấy ở đâu

Chỉ có thể nói 1 câu : " Subteam quá đỉnh"
Thanks subteam nhìu nhìu

Chờ ngày TLOS lên sóng kites thôi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách