Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: G-Tu
Thu gọn cột thông tin

[2007] Enchanted - Amy Adams, Patrick Dempsey (Vietsub Completed)

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 17-3-2013 19:58:44 | Xem tất
không biết mọi người có còn làm thêm bản HD của bộ này ko nhỉ
hôm qua dọn máy lục thấy bộ này
dạo này toàn xem HD nên giờ bật SD lên xem chán quá cơ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 17-3-2013 20:48:13 | Xem tất
Haizz, tuy già rồi những thỉnh thoảng vẫn hơi ấu trĩ...
Phim này là phim mình thích nhất trong các thể loại cổ tích=)))
Lí do: Thích Amy Adams quá mức luôn ế. Giselle tuy thỉnh thoảng tính hơi hâm hâm, nhưng cứ nhìn cái mặt xinh đẹp của Amy là lại thấy yêu:)) Mà thực tế là cô í đóng Giselle quá là chuẩn luôn í. Nhân vật kiểu như người từ trên trời rơi xuống, nhưng sau một thời gian thì tính cách bắt đầu định hình hơn. Đáng yêu:x
Chú Dempsey cũng rất là cool và đôi này hợp nhau, lãng mạn, ngọt ngào, sến sụa vừa vừa:))
Và thích nhất là hoàng tử với cả người yêu của Dempsey. Không ích kỉ, khi biết người kia ko phải dành cho mình thì cũng không oán hận họ, mình thích 2 người đấy thế chứ lị:))
Thích con sóc với cả ông người hầu=)) Xem 2 người đấy mà cười đau cả ruột. Cái gì mà The Royal Pain với cả Silence is gold:)) Mệt hết cả người 2 người đấy.
Tổng hợp tất cả thì mê phim này lắm. À cả cái đoạn mà Giselle làm cho đôi vợ chồng định li hôn quay lại với nhau cũng yêu nữa:P Lần nào Disney chiếu cũng phải ngồi xem lại.

Cổ tích phải dư lày này nó mới đem lại niềm tin, cứ cổ tích hiện đại kiểu như mấy cái Cindrella story của mấy em hot girl í chán mù à:))

P/s: Hí hí, viết xong ngồi đọc còm thấy nhiều người thích phim giống mình quá đi:)) Hóa ra mình cũng không hề ấu trĩ tí nào:)) Hehe:))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 29-3-2013 17:55:47 | Xem tất
giọng emy cao vút{:139:}
ước gì mình cất tiếng hát xong chim chuột nó bu lại nó giúp mình dọn nhà
ông hoàn tử nhìn ngố gì đâu
cuối phim hoán đổi tình yêu cũng thú vị
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 12-4-2013 09:22:27 | Xem tất
Câu chuyện cổ tích có tính chất "xuyên không", xem thấy hơi ngộ ngộ
Cái đoạn cô gái dễ thương này gọi nào là chim, chuột vào lau chùi nhà; còn cái cái màn của người ta ra làm váy nữa chứ, cười muốn bể bụng luôn
Happy ending cho phim cổ tích, quá hợp lí và kinh điển
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 12-4-2013 10:38:21 | Xem tất
Hì! Thanks subteam nhà mình nhé! Vô tình muốn xem phim này sau khi nghe nhạc ko lời của nó. Tìm mãi... quanh quẩn lại về đây :D
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 12-4-2013 11:33:49 | Xem tất
Ôi chao phim này buồn cười lắm ấy =)) Kiểu một chị thì ngu ngơ ngu ngơ đi từ trong cổ tích ra gặp một ông anh cứ khờ khờ, hai người hợp nhau lắm luôn =)) Phim Disney thế này là hay nhất rồi, không bị nhàm chán, mà kết thúc cũng viên mãn nữa ai cũng có đôi có cặp. Chị Amy Adams hát hay quá đi mất, bài How Does She Know nghe mãi không chán luôn. Enchanted may là không bị nhàm, thỉnh thoảng buồn buồn mà xem thì vẫn thấy vui hơn và còn cười té ghế những lúc xuất hiện con sóc nữa =))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 19-4-2013 13:04:25 | Xem tất
Phim này xem lâu rồi hehe ngày trc thích lắm, bây giờ đỡ rồi hội bạn bảo mày lớn tướng còn bày đặt xem Disney, tự kỉ mất mấy ngày Enchanted hay, hài hước, nhưng mà con rồng thì nhìn hơi bị lòe loẹt (chắc trẻ con nó thích thế)
Mới đầu lúc ra rạp mọi ngừoi còn tưởng phim hoạt hình, bao nhiêu người bỏ về, mình vẫn ngồi xem bình thường
Thanks subteam nhé
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 20-4-2013 19:30:06 | Xem tất
Đây là một trong những phim người đóng của disney mình ghiền nhất
Mình gục ngã trước sắc đẹp của anh nam chính
Nhạc fim cũng hay nữa, mê nhất bài So close Mình muốn anh íiiiiii
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 23-4-2013 21:13:55 | Xem tất
Phim rất thú vị, mình vẫn thích chị này từ hồi Shopaholic, đóng rất tự nhiên.

Phim này đặc biệt có nhạc phỉm rất hay, xem phim xòn mình vẫn nghe nhạc mãi :D

Đúng chất truyện cổ tích, phim kết thúc rất có hậu.

Thank subteam :D
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 30-4-2013 01:33:07 | Xem tất
thích nhất cảnh khiêu vũ trên nền nhạc "so close"
lãng mạn làm sao, ở gần nhau mà thấy cũng rất xa, không thể tiến thêm vì sẽ có người đau lòng
nhưng dù sao kết kụch cũng tốt đẹp mà hạnh phúc, niềm vui chia sẻ cho tất cả mọi người
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách