Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 27781|Trả lời: 32
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2006] The lake house (Vietsub completed)

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
The lake house

Giới thiệu

Câu chuyện tình lãng mạn bắt nguồn từ những bức thư tay, vật hiếm hoi trong thời đại công nghệ thông tin bùng nổ trên toàn cầu. Kate Forster (Sandra Bullock) là một cô bác sĩ sống trong một căn nhà nhỏ bên hồ ở vùng nông thôn Illinois. Cô muốn thay đổi cuộc sống của mình nhưng lại dùng dằng không dứt nổi là ngôi nhà xinh đẹp với những cửa sổ lớn mở ra một mặt hồ yên tĩnh. Đó là một buổi sáng mùa đông năm 2006. Trước khi ra đi, Kate Forster để lại một lời nhắn cho người chủ tiếp theo của ngôi nhà. Alex Wyler (Keanu Reeves) một anh kiến trúc sư chuyển đến sống và tình cờ nhận được lời nhắn. Thoạt đầu anh nghĩ chắc chắn người phụ nữ này đã có sự nhầm lẫn nào đó và bức thư đã đi sai địa chỉ, bởi “không ai có thể ở ngôi nhà này trong nhiều năm” như trong thư phúc đáp của anh. Trong bức thư để lại, Kate nhờ người đọc thư chuyển lại cho người chủ tiếp theo của ngôi nhà cùng với lời xin lỗi vì những dấu chân chó ở lối ra vào. Alex rất ngạc nhiên vì không hề có dấu vết nào như vậy cả. Ngôi nhà cũng hoàn khác với những gì Kate tả, đầy bụi bặm, bẩn thỉu và ngập trong cỏ dại. Tuy nhiên đó lại là nơi có ý nghĩa đặc biệt với Alex bởi nó được chính tay người cha thân yêu của anh xây nên.  Những bức thư bắt đầu dày lên giữa hai người. Khi xác định lại thời gian và địa điểm cụ thể của ngôi nhà, cả Alex và Kate đều kinh ngạc vì thư của Alex viết ngày 14/4/2004, còn thư của Kate cách đó đúng hai năm, 14/4/2006. Vô hình chung, cả hai người bị cuốn vào một trò chơi ngọt ngào trong vòng quay của những bức thư.

Đạo diễn :  Alejandro Agresti
Diễn viên :  Sandra Bullock, Keanu Reeves
Kịch bản :  David Auburn, Eun-Jeong Kim
Xuất bản :  2006
Độ dài :  98 phút

Trailer

KSTE's subteam

Translator: sunia

Editor: doadoylo

TS + EC: congacon

Poster: NhiNhi

Uploader: KSTU

Download free at kst.net.vn

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
 Tác giả| Đăng lúc 5-9-2011 17:12:50 | Chỉ xem của tác giả

https://tenlua.vn/download/0d37e52ee90a64041f/the-lake-house-kste

http://tny.cz/ff855c02

мậт кнẩu: мộт cộng мộт bằng mấy? (тrả lời, cнữ тнường)

http://www.fshare.vn/file/TQ9D62PMFT/

Bài viết chứa quá nhiều dữ liệu cho phép.

Bạn phải đăng nhập để xem được nội dung, nếu bạn chưa có tài khoản? hãy Đăng ký

x
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 6-9-2011 11:45:02 | Chỉ xem của tác giả
Đây là bộ phim rất hay và mình rất thik nó. Diễn xuất của hai diễn viên thì quá ổn. Sao nhà mình không làm sub bộ phim " Ma trận " nhỉ?rất hay và tuyệt
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 6-9-2011 15:24:37 | Chỉ xem của tác giả
lần tái hợp thứ 2 của Sandy và Keanus {:3_46:}
mình thik bản này hơn của HQ
một bộ phim rất hay ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 6-9-2011 15:56:26 | Chỉ xem của tác giả
Haizzz, còn nhớ bên kst kia, sau khi coi xong phim này mình đã thổn thức mất 1 đêm, và khi vừa coi xong cảm xúc dạt dào dâng trào đã viết ngay 1 bài cảm nhận khá dài và hơi sến :">. Nhưng khi đọc cmt của 1 số họ nói "không định coi nhưng đọc bài của bạn nên mình quyết định down về coi thử" khiến mình có cảm giác vui lắm. Tuy nhiên sau đó kst thay đổi giao diện nên những cái cmt ấy cũng mất đi 1 ít.
Thực sự khi coi xong bản này, đã lân la đi tìm bản Hàn để coi (có tựa là Il Mare), nhưng coi thấy không có được cái cảm xúc như khi coi the lake house, mặc dù trên IMDB đánh giá bản của Hàn cao hơn bản này.
Nhưng không hiểu sao mọi cảm xúc khi coi the lake house lúc coi Il mare lại không hề tồn tại.
Dẫu thế nào vẫn thấy yêu lắm the lake house.
Vẫn 1 lần nữa muốn cảm ơn ST của kst (dẫu là Keep smiling together hay Keep shining time đi chăng nữa) đã làm sub tuyệt vời đến thế.
Cảm ơn rất nhiều vì 1 bộ phim hay :x
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 22-9-2011 23:24:21 | Chỉ xem của tác giả
Coi đến đoạn cuối gần chết vì đứng tim
Hic hic
Mình còn tưởng nam chính sẽ chết nữa chứ
may mà anh coi kịp lá thư
...
bộ phim làm mình xúc động lắm lắm
cảm ơn ST nhiều lắm

Bình luận

Nam chính đã chết từ ngày 14/2/2006 do chạy tới tìm nữ chính, cảnh đầu phim luôn. Sau đó may mà dc nữ chính cứu hihihi :S dzui cái í tưởng lãng mạn không chịu nổi   Đăng lúc 28-10-2013 09:28 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 29-9-2011 13:17:38 | Chỉ xem của tác giả
phim hay và cảm động quá, diễn viên thì khỏi chê rùi, 2 ng` này diễn hợp ghê ^^
xem lần đầu tiên hơi bị rối, xem lần 2 mới hỉu hết mấy tình tiết ><
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 3-10-2011 22:28:34 | Chỉ xem của tác giả
ko hiểu lắm :D
mìh muốn hỏi...why Alex chuyển đến sau cơ mà? tại sao thư từ 2004 trog khi Kate là 2006 :-s
what happened?

Bình luận

k phải alex đến sau đâu, đấy là cảnh quay nó thế, nhưng thực tế thời gian là alex dọn đến trước mà, ngôi nhà của cha Alex mà, còn 2004-2006 thì là do magic mailbox   Đăng lúc 21-10-2013 11:10 PM
mình cũng k biết bạn muốn hỏi gì :-|.  Đăng lúc 6-10-2011 03:56 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

catlazykim Tài khoản bị xóa
9#
Đăng lúc 3-10-2011 23:21:57 | Chỉ xem của tác giả
Mình xem phim này cách đây 2 năm rồi...phim rất hay và ý nghĩa...một câu chuyện sâu sắc.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 6-10-2011 13:18:36 | Chỉ xem của tác giả
đã xem phim này năm ngoái sau một thời gian tìm kiếm.
Quả thật đây là một bộ phim rất đáng xem.
Nó làm mình liên tưởng tới một tình yêu ngọt ngào xuyên thời gian và không gian. Yêu là chỉ cần sự đồng điệu của hai tâm hồn.
10 điểm cho Sandra Bullock và Keanu Reeves
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách