Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Jet
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2006] Ouran High School Host Club/桜蘭高校ホスト部 [Vietsub Ep 26 - End]

[Lấy địa chỉ]
21#
Đăng lúc 25-9-2011 20:55:06 | Chỉ xem của tác giả
Công nhận kết thúc rất hay nhưng có lẽ mình tiếc ngôi nhà cũ có thể bàn luận nhiều hơn nhưng ở cả hai nhà thì vẫn phải chia tay với thread này dù ko muốn {:140:}, cảm ơn KST trong thời gian qua đã vất vả với phim này
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

22#
Đăng lúc 4-10-2011 12:41:36 | Chỉ xem của tác giả
Giờ Na mới vào comm nhé... anime này cuối cùng cũng hết rồi, Na chưa đọc manga bộ này bào giờ những mà coi anime là muốn kiếm bộ mâng về nhà ngay và luôn. Kết thúc anime mình chưa cảm thấy thỏa mãn cho lắm, có thế theo mình thì thế này mở quá, mình muốn nó open thì phải có close chứ >.<.  Nhưng mà phim công nhận là hay đừng hỏi, nghe đồn đâu đó là hay hơn manga à :">.
Cảm ơn ST nhà mình vì bỏ công sức vất vả làm bộ anime tuyệt vời như thế này nhé :D *Yêu yêu* *Tung hoa*
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

23#
Đăng lúc 6-10-2011 12:54:16 | Chỉ xem của tác giả
Mình không down được ep 8 và 9 mọi người ơi. Toàn báo là có lỗi thôi à ???
Có ai đó có thể check giùm mình được không? Cảm ơn nhiều nha ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

24#
Đăng lúc 6-10-2011 14:09:31 | Chỉ xem của tác giả
vanha_0410 gửi lúc 6-10-2011 12:54
Mình không down được ep 8 và 9 mọi người ơi. Toàn báo là có lỗi thôi à ???
Có ai  ...

Mình vẫn down được mà bạn

Mà hình như file MF bị lỗi thôi

Còn lại vẫn down bình thường mà
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

25#
Đăng lúc 12-10-2011 16:40:37 | Chỉ xem của tác giả
ko ngờ phim hoạt hình này hay thật
vừa xem vừa cười vì cái khoản hơi nhiều lời của người đứng đầu host club này
{:440:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

26#
Đăng lúc 15-10-2011 22:28:22 | Chỉ xem của tác giả
ôi lâu lắm mới xem lại anime
anime mình xem nhiều nhất là Sailormoon với Skip Beat
nhưng mình xem bộ này cảm giác rất hay
mấy ngày đầu thực sự mình cười lăn lộn, thường xuyên phải đập tay lên bàn vì cái độ bệnh hoạn của Host CLub này.
Công nhận trừ cái khoản nói nhiều ra thì mình thích Tamaki senpai nhất ấy, đẹp trai, khả ái, tốt bụng nhất nữa.
Có điều kết thúc mình cũng ko thấy hài lòng cho lắm
Trong phim có đoạn khi Tamaki nghe cái cậu gì giang hồ ấy tỏ tình với Haruhi, cậu ấy thấy nhói đau, nhưng chỉ có thể, chưa có đoạn để cậu ấy nhận ra tình cảm của mình một cách rõ ràng, nhận biết được "cậu ấy quan tâm haruhi ko phải cậu ấy là bố cô ấy, mà vì cậu ấy thích cô ấy"
Và còn Hikaru nữa, rốt cuộc hay ko, cậu ấy thích Haruhi?
Còn về "Haruhi", tập cuối rốt cuộc là cô ấy nhận ra rõ tình cảm của mình rồi phải ko? nhưng mình thấy thể hiện vẫn chưa rõ lắm rằng đối với Haruhi, Tamaki đặc biệt hơn những người khác, rằng cô ấy thích Tamaki.
Nói tóm lại phim hay nhưng giá như có thêm một số tình tiết nữa thì hay hơn
Cảm ơn sub team nhé, vì đã sub một bộ phim hay như thế!

Bình luận

mình chưa coi manga nhg cứ vừa coi anime vừa thấp thỏm sợ Haruhi sẽ từ chối Hikaru... chắc mình chết mất T.T  Đăng lúc 12-3-2013 10:10 PM
bạn pinkstar nói vâỵ làm mình cũng thấy sung sướng quá, chắc kiếm truyện về đọc mất :X  Đăng lúc 24-10-2011 01:02 PM
uhm, mình mới dow chapter cuối bộ tiếng anh truyện này, thấy trang cuối, đề chữ "I love you" của Haruhi mà mình sung sướng kinh khủng!:D  Đăng lúc 16-10-2011 12:02 AM
uhm, mình mới dow chapter cuối bộ tiếng anh truyện này, thấy trang cuối, đề chữ "I love you" của Haruhi mà mình sung sướng kinh khủng!:D  Đăng lúc 16-10-2011 12:02 AM
Jet
Anime kết thúc trước manga nên nó lửng lơ vậy đó ^^  Đăng lúc 15-10-2011 11:06 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
Jet + 5 ^^

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

27#
Đăng lúc 24-10-2011 15:32:00 | Chỉ xem của tác giả
Ep 26 - End! Mình đang từ trạng thái phấn khích cuồng nhiệt mà nghĩ hêt film rồi thấy buồn qúa. Chắc downl lại bộ này để dành lâu lâu lôi ra xem lại mất :(

nhớ lại lần đầu xem clip đoạn gặp gỡ định mệnh - Haruhi làm vỡ bình hoa, mình đã cười ngặt nghẽo và quyết định : mình sẽ xem bộ này. Thật là may mắn, anime đã mang đến cho mình rất nhiều phút giây hài hước và sáng khoái. Mỗi nhân vật là một mảnh ghép hoàn hảo , và tình cảm giữa những con người đấy  làm cho mình thấy ấm áp và yêu đời hơn, giúp mình quên đi những áp lực đang vây quanh, khiến mình muốn đi ra ngoài, gặp gỡ người khác. và một điều hay nữa là vì là anime nên k khiến mình mơ tưởng nhiều lắm :))

ôi, từ bây giờ mình sẽ nhớ lắm giọng nói ngọt ngào, đáng iu của Honey (voice of angel  :X ), nhớ sự ân cần và ấm áp của Mori, sự nghịch ngợm của a e Kaoru-Hikaru, những câu nói phũ phàng của Haruhi với tên tưởng bở, nhưng có lẽ nhớ nhất là leader bệnh hoạn Tamaki. Chả hiểu sao mình k ghét cái tật nói nhiều của Tamaki, mình còn rất khoái cái trí tưởng tượng vô cùng phong phú ấy nữa, và những hình ảnh tự kỷ của ông bố hờ làm mình khoái trí cười ngặt nghẽo =)) túm lại là mình thích tất cả các nét tính cách ấy :x nói như a e nhà Hitachiin, trêu Tamaki rất vui =))
kể ra thì cái kết k đc thỏa lòng mong muốn của mình cho lắm, nhưng thôi ta cứ nghĩ theo chiều hướng tốt đẹp vậy. đôi khi rõ ràng chưa chắc tất cả mng đều đc hp :D

ôi Host club bênh hoạn của mình :X:X:X:X:X

Bình luận

đồng ý hai tay hai chân với bạn. mà truyện tiếng anh thì ra hết rồi, tiếng việt chưa trans hết đâu bạn!^^  Đăng lúc 24-10-2011 08:23 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +3 Thu lại Lý do
Jet + 3 Bài viết hữu ích

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

28#
Đăng lúc 24-10-2011 20:58:54 | Chỉ xem của tác giả
Mình bị ấn tượng mọi người ạ. Hồi nhỏ khi đọc manga này mình bỏ ngay từ tập đầu và ấn tượng mãi với mấy từ: Host club bệnh hoạn. Tới khi bị đứa em rủ coi anime này thì mới bít là mình đã lầm.
Kết nhất là chất lượng cụa anime đẹp quá. Lên màu rất tươi, nét vẽ đẹp và các bạn lồng tiếng của Nhật rất chuẩn. Bị thích bạn lồng tiếng cho Tamaki. Lúc ngọt ngào thì như ăn mía mà lúc nhí nhố cũng nhắng ra trò. Cả bạn lồng tiếng cho Honey senpai nữa.
Mình thấy rất rõ răng anime của Nhật có tính giáo dục rất cao, cho dù có là xây dựng trên nền một cốt truyện ảo vô cùng đi chăng nữa. Mỗi một tập phim ngắn ngủi nhưng luôn để lại những thông điệp và bài học cho người xem.
Sắp xem hết tập cuối rồi. Rất vui vì được đồng hành phía sau của các bạn

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

29#
Đăng lúc 31-10-2011 12:41:10 | Chỉ xem của tác giả
hix các anh chị em ơi

{:285:}{:285:}{:285:}

sao mà không còn một cái host nào down được hết vậy nè hhuhuhu
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

30#
 Tác giả| Đăng lúc 31-10-2011 18:44:32 | Chỉ xem của tác giả
pinchotan gửi lúc 31-10-2011 12:41
hix các anh chị em ơi

Bạn vui lòng vào đây: http://kst.net.vn/thread/thac-ma ... e-hong-440-1-1.html

để báo link die giúp mình, ghi rõ tập nào, link nào die.
ST sẽ cố gắng fix sớm.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách