Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: E-Zone
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2005] Pride & Prejudice - Kiêu hãnh & Định kiến (Vietsub HD Completed)

[Lấy địa chỉ]
31#
Đăng lúc 5-8-2012 21:34:50 | Chỉ xem của tác giả
vừa phát hiện ra là bay vào ngay
Mình cực thích phim này, mê truyện này cực kì.
thích đến mức phiên bản phim truyền hình cũng mua đĩa về xem, truyện thì có 2 quyển chỉ vì cái bìa khác nhau mà mua cả hai. ôi đã nghiền nát truyện, coi nát DVD nhưng vẫn thích, phải vào ủng hộ phim nhà mình ngay.{:408:}
Đoạn Lizzie nói chuyện với bà Lady Catherine hay tuyệt vời, bạn nào đọc truyện sẽ thấy.
Thích cái cách Mr Darcy kiêu hãnh bị Elizabeth chinh phục, Thích quá!!!!{:290:}{:292:}{:286:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

32#
Đăng lúc 6-8-2012 07:41:11 | Chỉ xem của tác giả
Ban đầu là 1 người k thích đọc truyện chỉ thích xem phim , cơ mà cái môn Văn học Anh ở trường nó đã đưa mình đến với tác phẩm tuyệt vời này :xxx

Lần đầu tiên mình đã đi tìm hiểu tác giả và đọc truyện trước cả xem phim nữa ;))

Anh Darcy thì khỏi nói, có 1 sức quyến rũ kì lạ, Elizabeth lại xinh đẹp

Ấn tượng với bộ phim này là những cảnh như kiss, hay nắm tay đều k có nhiều, đó là do thời đại của D và E cũng như điều đó thể hiện trong tác phẩm của JA, mà ta lại rất mong có những cảnh này :)))))))

Đã xem phim 2 lần rồi, 1 lần trên kênh DIVA nữa nhưng mà vẫn đợi ST làm sub để nghiền lại, down bản đẹp về lap làm kỉ niêm :xxx
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

33#
Đăng lúc 6-8-2012 08:06:18 | Chỉ xem của tác giả
Trời ơi, không ngờ subteam làm phim này, tác phẩm này là tác phẩm duy nhất mình xem cả bản điện ảnh, bản truyền hình, truyện tiếng Việt và nguyên bản tiếng Anh lun đó! Hay quá trời quá đất lun!!!

Hóng phim cả subteam nào ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

34#
Đăng lúc 6-8-2012 16:47:58 | Chỉ xem của tác giả
bộ phim này mình xem không biết là lần thứ bao nhiều rồi.chỉ có thể nói 2 từ tuyệt vời mà thôi.2 con người đã vượt qua sự kiêu hãnh và định kiến để tìm đến với nhau.và mình cũng đang trên đường đi tìm chàng Darcy của riêng mình.hy vọng là sẽ tìm thấy
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

35#
Đăng lúc 7-8-2012 06:12:50 | Chỉ xem của tác giả
Cám ơn các bạn nhé
Mình rất thích phim này, thích anh Darcy nữa, trông lành lạnh đáng yêu :P, hóng thôi.Chuc ngay lam viec vui ve
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

36#
Đăng lúc 7-8-2012 11:57:06 | Chỉ xem của tác giả
Mình xem cả bản truyền hình năm 95 và bản điện ảnh này rồi. Thực tế là bản truyền hình sát rạt với nguyên tác hơn, vì nó có thời lượng khủng mà. Mình cũng vì bản này mà bắt đầu thích chú Colin Firth, cô Elizabeth diễn vai Lizzy cũng được lắm.
Nhưng mà bản điện ảnh 2005 của Keira cũng rất xịn, nói thật là mình xem bản này với chất lượng tệ hại nên không cảm thụ được hết cái hay của bộ phim, dịch thuật nhiều chỗ còn hơi gượng ép. Căn bản mình cũng tự hiểu là ngôn ngữ Austin khá là khó chuyển ngữ sang tiếng Việt nên mình chấp nhận, thế mà cũng xem được đến gần chục lần ^^, vẫn mê như điếu đổ. Mình thấy bản điện ảnh này không thể bù đắp được về nội dung vì thời lượng quá giới hạn, mà ai đã đọc nguyên tác rồi thì càng bị ảnh hưởng bởi cảm giác hụt hẫng do thiếu nhiều tình tiết, hồi đầu mình cũng vậy. Nhưng xét trên khía cạnh của một phim điện ảnh mà nói thì bộ phim này cũng truyền tải được gần hết quan điểm chủ đạo của nguyên tác, thế là ổn lắm rồi. Bản truyền hình cũng không thể áp đảo được bản điện ảnh về hình ảnh, về phục trang, thậm chí dàn diễn viên thứ chính và diễn viên phụ ở bản điện ảnh cũng ngon hơn, các phân đoạn quan trọng được đầu tư kỹ hơn. Còn công bằng mà nói thì diễn viên chính của cả hai bộ đều thể hiện tốt vai diễn của mình nên mình không có gì phải bàn.
Vì anh Darcy trong truyện tả quá ư là lôi cuốn, tuyệt vời, hic, nên dù cả hai chú Colin và Mathew đều diễn rất ngon, nhưng mình vẫn thấy trong phim các nhà biên kịch cứ làm họ bị Lizzy cho lép vế thế nào ấy, ôi anh Darcy của mình.
Hy vọng mình được xem bản xịn hơn bản mình đang giữ để có thể ngâm lại bộ phim này cho ra lẽ. Cảm ơn ST nhiều lắm. Nếu có thể mong là còn có cơ hội xem các phim chuyển thể từ các tác phẩm khác của J.A, kiểu như Lý trí và tình cảm, Emma, Thuyết phục với Trang viên Mansfield ấy.

Bình luận

Uh mình cũng mong subteam sẽ làm tiếp những phim chuyển thể khác của Jane Austen ^^  Đăng lúc 8-8-2012 09:50 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

37#
Đăng lúc 7-8-2012 16:24:34 | Chỉ xem của tác giả
đã từng xem phim này rồi
rất ấn tượng
vì fim mà kiếm truyện về đọc
mình thích những câu chuyện như thế này-history romantic

thanks subteam
hóng ngày fim ra thôi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

38#
Đăng lúc 7-8-2012 16:33:37 | Chỉ xem của tác giả
Nói chung là yêu ST =))

Cứ tưởng không bao giờ được xem phim này, không bảo giờ được thấy nàng Jane "cướp biển" =))

Đã dow phim này 1 lần, nhưng ko có nổi 1 cái sub Việt tương ứng

Đành xem bằng sub Eng, phim tình cảm lãng mạn là vậy, nhưng xem đk nửa chừng lại phải tra từ điển...

Theo mình thỳ đây là bản hay nhất của Kiêu Hãnh và định kiến =)) Bởi các bản trước xem  nó "cổ điển" một cách thái quá, với những Jane, công tước như bước ra từ sách quá hoàn hảo, quá "cổ" khiến cho nó bị nhàm...Chứ không được mới mẻ như bản này...Hẳn ai khi đọc Kiêu hãnh và định kiến cũng tưởng tượng ra mọi thứ, mọi khung cảnh, mọi nhân vật...và mình "yêu" bản này bởi nó "đẹp" như những gì mình tưởng tượng

Thank ST nhiều lắm...Muốn xem lại, cảm nhận lại =)) Cũng như nhớ đến 1 tác phẩm tùng 1 thời khiến mình say mê, ngô nghê bỏ dở giữa chừng vì chán, sau này đọc lại mới thấy tại sao bố mẹ hay bảo "chuyện người lớn con nít hiểu gì" =)) Đúng là tận sau này mới hiểu hết đk giá trị của KHĐK

Edited by Mod

Bình luận

SR...sẽ chú ý =))  Đăng lúc 7-8-2012 08:07 PM
Đề nghị bạn dùng từ cẩn thận :)  Đăng lúc 7-8-2012 06:43 PM
xin
Bạn nghĩ bạn dùng từ "cmnr" ở đây là phù hợp à ?  Đăng lúc 7-8-2012 06:25 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

39#
Đăng lúc 7-8-2012 21:04:07 | Chỉ xem của tác giả
Đã xem phim này 2 lần, cộng với đọc truyện thêm 1 lần sau khi xem phim. Mình vẫn luôn nghĩ rằng truyện thường hay hơn phim, bất kể thể loại ^^, cơ mà vs Kiêu hãnh và định kiến thì nói thật mình vẫn thích phim hơn, truyện thì dài dòng hơn phim mà mình thích cái j diễn tiến càng nhanh càng tốt :)) Đối vs mình thì vì xem phim trước nên cảm thấy Darcy và Lizzie trong phim quá hợp vs truyện vô cùng :D
Chúc phim đắt hàng!

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +1 Thu lại Lý do
xin + 1 Đúng ý

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

40#
Đăng lúc 9-8-2012 10:31:00 | Chỉ xem của tác giả
Phim này phải gọi là quá hay luôn ý! Phim không có nhiều cảnh gặp nhau của nhân vật chính, cũng chẳng trò chuyện nhiều, toàn chỉ trích, cãi cọ mà sao mình thấy lãng mạn ghê gớm >"<. Anh Darcy thì khỏi nói, đẹp trai, phong độ, lạnh lùng >"<. Mình xem phim này đến 4, 5 lần rồi mà vẫn không thấy chán. Hóng phim này ghê!!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách