Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: E-Zone
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2005] Pride & Prejudice - Kiêu hãnh & Định kiến (Vietsub HD Completed)

[Lấy địa chỉ]
251#
Đăng lúc 27-6-2016 15:45:13 | Chỉ xem của tác giả
phim này hay lắm
thích kiểu đàn ông như Darcy
lạnh lùng nhưng hết lòng khi yêu <3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

252#
Đăng lúc 19-7-2016 10:04:50 | Chỉ xem của tác giả
uôi, phim này là phim muôn thuở của mình, xem và không bao giờ muốn rời ra luôn, cứ xem đi xem lại, đặc biệt là đoạn tỏ tình của Mr.Darcy với Elizabeth, lần đầu xem mà mình suýt khóc đấy ạ. mình đọc truyện đoạn sau này không hay bằng phim vì trong phim, Mr.Darcy tỏ tình quá đỉnh luôn, chứ trong truyện hơi rông dài mà chỗ chính là câu "Em đã bỏ bùa mê tôi, cả thân thể lẫn tinh thần, và tôi yêu... tôi yêu... tôi yêu em. kể từ giờ, tôi không muốn phải rời xa em." lại không có == thích bản này hơn bản truyền hình năm 95 vì cứ thích nhân vật Elizabeth Bennet của Keira, chi cứ cười tươi như thế em làm sao mà chịu nổi đây a?
Mr.Darcy thì không nói làm gì rồi, xem xong lần nào đau tim vì ảnh lần ấy thôi. Mình xem phim này là hồi năm ngoái cơ, xem đi xem lại nhiều quá có khi thấy nhàm cơ mà hôm trước xem lại tiếp thì lại thôi rồi, đứng tim đứng hình vì anh luôn ấy... Tự thú là bây giờ mới thấy anh đẹp trai nhưng mà từ hồi đầu đã bị nghiện bởi ánh mắt quyến rũ ấy, ánh mắt hơn cả ngàn vạn lời nói ấy của anh, ôi, xem đi xem lại rung động cũng bởi ánh mắt xanh thẳm, sâu hút, quyến rũ mà chân thành ấy của anh mà thôi... Yêu Mr.Darcy quá à )) <3 <3
một điểm mình thích của phim nữa là phim trang phục đẹp, không chuyển sang mốt áo bầu tk19  như bản truyền hình làm mình hạnh phúc lắm
quan trọng là cảm ơn st đã sub phim, em cảm ơn nhiều, nhờ mn mà e mới xem đc phim hay như vầy à yêu quạ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

253#
Đăng lúc 26-1-2017 21:40:54 | Chỉ xem của tác giả
Biết phim này từ hồi còn xem bản truyền hình trên VTV
Cũng biết bản movie 2005 do Keira đóng chính, mà bao lâu quên mất.
Hôm nay đọc 1 bài viết về tác phẩm, mới chợt nhớ ra chưa xem bản movie phim này.
Không nghĩ Kites đã từng sub phim này.
Cảm ơn subteam đã sub phim.
Cảm ơn các bạn đã giữ seed.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

254#
Đăng lúc 12-2-2017 20:06:20 | Chỉ xem của tác giả
Phim này lần đầu mình xem là trên HBO hay StarMovie gì cũng chẳng nhớ nữa. Lúc đó phim đã chiếu chắc cũng được nửa phần đầu rồi. Mình xem thấy hay quá muốn xem lại mà không biết tìm xem ở đâu. Sau này trên chương trình Phim cuối tuần của VTV1 có chiếu, mình mừng hết nấc và ngồi canh nguyên buổi tối để xem, rồi lại tìm truyện để đọc.
Thưc lòng truyện có những đoạn miêu tả và đối thoại hơi dài dòng và khó hiểu, nhưng mà cũng vẫn hay. Có điều mình lại kết những đoạn tình cảm của nam nữ chính trên phim hơn trong truyên. Nó không dài dòng, khá ngắn gọn và chân thật, lãng mạn hơn nhiều.
Với cả đoạn cuối của hai nhân vật bên cái hồ nhỏ trước lâu đài của Mr. Darcy, hình như chỉ có ở bản chiếu ở  Mỹ, không có ở bản Anh thì phải. Có một lần mình xem ở đâu không có đoạn này, may mà giờ bản của Kites có đầy đủ.
Mình xem phim này cứ có cảm giác nhẹ nhàng, khung cảnh của phim đặc sệt chất Anh. Lâu lâu tự nhiên mình lại thích mở ra và xem lại từ đầu, ngắm nhìn khung cảnh và theo dõi câu chuyện của các nhân vật. Lúc trước cũng lâu rồi vào Kites thì phát hiện Kites sub phim này, thật sự rất mừng và đã phải down ngay về để giữ xem. Cảm ơn subteam nhiều.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

255#
Đăng lúc 12-2-2017 21:57:03 | Chỉ xem của tác giả
mình thích chị keira cũng từ phim này đấy, nói thật là phim rất hay và sau bao nhiêu năm mình vẫn thỉnh thoảng xem lại, nội dung rất hấp dẫn
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

256#
Đăng lúc 25-3-2017 20:59:12 | Chỉ xem của tác giả
Xứng đáng là một trong những bộ phim kinh điển. Cảm ơn subteam nhiều!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách