Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: E-Zone
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2005] Pride & Prejudice - Kiêu hãnh & Định kiến (Vietsub HD Completed)

[Lấy địa chỉ]
241#
Đăng lúc 30-5-2015 10:45:56 | Chỉ xem của tác giả
Phim xem đi xem lại vẫn thấy hay
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

242#
Đăng lúc 18-6-2015 10:09:51 | Chỉ xem của tác giả
Thích phim quá đi, thích cặp nam nữ chính nữa. Chưa đọc truyện cơ mà xem phim 1 lần rồi muốn xem đi xem lại mãi thôi. Cảm ơn Subteam nhiều nha.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

243#
Đăng lúc 20-6-2015 15:25:30 | Chỉ xem của tác giả
mình xem đi xem lại phim này cũng phải hơn chục lần rồi.
thích Mr. Darcy khủng khiếp, khuôn mặt đậm chất Anh cổ, lạnh lùng và lịch thiệp. thích cả lần thứ 2 anh cầu hôn Lizzy nữa
Lizzy quá xinh, còn thẳng tay từ chối lời cầu hôn của Mr. Darcy
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

244#
Đăng lúc 18-7-2015 19:11:25 | Chỉ xem của tác giả
phim này lãng mạn quá đi, hay thật
xem lâu rồi mà vẫn còn thấy hay
cứ tưởng hai nhân vật chính sẽ không đến được với nhau do những định kiến phân biệt giàu nghèo nhưng cái kết là quá viên mãn cho một chuyện tình đẹp
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

245#
Đăng lúc 22-7-2015 22:40:20 | Chỉ xem của tác giả
chài ạ, xem đi xem lại bn lần rồi hnay mò trong kite thấy có lại lọ mọ down về
Thích phim lắm lắm luôn, Mr darcy huhu, yêu nhau lắm rồi ý mà hai ng đều vì niềm kiêu hãnh và những định kiến của mình nên mãi mới nói ra, darcy tốt lắm , đúng my type luôn lạnh lùng ít nói, nói ít làm nhiều , :XXXXXXXXXXXXXXXXX
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

246#
Đăng lúc 28-9-2015 21:13:52 | Chỉ xem của tác giả
Nếu như... Darcy k để lại bức thư ấy.. liệu Lizzy có thể hiểu nổi con ng anh?
Nếu3 tháng sau vụ tỏ tình thất bại và bị từ chối phũ phàng, Darcy k chủ động giải thích mọi việc, k đuổi theo và mời Lizzy ở lâu đài của anh, k rộng lượng để dàn xếp vụ bê bối của em gái cô... thì liệu Lizzy có thể cảm nhận đc ty, sự chân thành nơi trái tim nồng ấm của ng đàn ông mang vẻ ngoài băng giá, kiểu cách?
Nếu như buổi sáng ngày hôm ấy Darcy k đến nhà Lizzy, thì liệu cô có chủ động thú nhận vs a?
Ngẫm... thấy Lizzy chắc chắn là cứng đầu ( hơn cả Darcy ấy) , có lẽ nếu k có buổi sớm trên đồng cỏ tinh khôi và đẹp đến rụng rời ấy, nếu Darcy k xuất hiện thì chắc Lizzy sẽ cứ ở vậy đến già mất Biểu tượng cảm xúc pacman
cho nên:
- nếu muốn người ng kia hiểu bạn thì hãy giải thích or để lại 1 vài manh mối. Làm ơn đi họ có phải là thánh thần đâu mà có thể nhìn sâu trong tâm hồn bạn, hiểu đc hết thảy n việc bạn làm.
- Để đến đc vs nhau con ng ta cần gạt cái phần kiêu hãnh, ngang ngạnh qua 1 bên. Bởi nếu cả 2 đều im lặng, thách thức thì cuối cùng chẳng đem đến điều gì tốt đẹp mà sẽ chỉ còn tổn thương và nuối tiếc.
- Đàn ông nên là ng chủ động : ng phụ nữ của bạn, ng con gái mà bạn yêu - ngay đến dũng khí để nắm tay và bảo vệ ng ta mà bạn còn k có thì hỏi bạn có mấy phần dũng cảm, mấy phần xứng đáng?
- nếu là định mệnh, nếu ty đủ LỚN thì đến cuối cùng vẫn về bên nhau thôi!
Định mệnh do con ng tạo ra và sự "to lớn" của ty chính là sức mạnh kéo 2 tâm hồn trở lại bên nhau dù có cách trở ra sao chăng nữa!
Cbh mất niềm tin vào ty đích thực - 1 điều quá ư là thiêng liêng!!
Yêu... 2 kẻ cứng đầu ))!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

247#
Đăng lúc 4-10-2015 18:57:18 | Chỉ xem của tác giả
E-Zone gửi lúc 3-8-2012 02:54 PM
Thông báo link die tại đây!

một tác phẩm kinh điển . đã đọc truyện này 3 lần rồi.
Bây giờ xem phim thấy rất tuyệt vời , diễn viên diễn đều đạt. ủng hộ phim.
cảm ơn subteam.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

248#
Đăng lúc 22-10-2015 15:32:46 | Chỉ xem của tác giả
mình vừa xem phim này tuần trước và đến bây giờ cũng đã xem đi xem lại hơn mười lần rồi :v
phim quá hay, cực kỳ hay, tuy Darcy không được  đẹp trai như mình mong đợi nhưng mình rất thích, càng xem càng thích. đến lúc ảnh tỏ tình cuối phim là nghiện muốn chết luôn phim quá hay, rất thích chị nhân vật chính, đẹp một cách kỳ lạ, bảo sao Darcy không yêu cơ chứ :v
à, chị Jane của Elizabeth đóng trong gone girl nè :3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

249#
Đăng lúc 22-10-2015 19:25:51 | Chỉ xem của tác giả
Bộ phim gối đầu giường của mình đây mà!
Cứ lúc nào buồn buồn là lại lục ra coi, hay lúc đang phân vân không biết xem gì là kiểu gì cùng phải xem lại một lượt, hay lâu lâu phải bỏ ra xem lại cho đỡ nhớ.
Xem không biết bao lần rồi nhưng lần nào xem cũng xúc động, cũng rung rinh, cũng bị cuốn hút theo từng thước phim hết cả.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

250#
Đăng lúc 23-4-2016 23:51:22 | Chỉ xem của tác giả
đã đọc tiểu thuyết rồi, chắc tại style viết truyện cổ điển là như thế, đọc cũng hấp dẫn nhưng khó thấy cái hưng phấn như khi đọc ngôn tình, chắc là chưa ngấm kĩ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách