Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: iamqa_2512
Thu gọn cột thông tin

[2005] Futari wa Pretty Cure Max Heart/ふたりはプリキュア マックスハート [Vietsub Ep 14]

Đóng [Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 31-10-2011 23:38:23 | Xem tất
ruby-chan gửi lúc 31-10-2011 19:35
đả động gì mà đả động, tớ đã nói chuyện nhẹ nhàng như vậy mà lại đụng chạm ...

Mình ko bảo là cậu ko nói chyuện nhẹ nhàng, đụng chạm mà là vì các bài trước cậu đâu có nói tới việc "do Bộ Ba Major kết hợp lại" nên lúc cậu nói ở bài viết trên mới thấy cậu đề cập nên mới thấy có sự đả động lại vậy về việc này
Ừ, chỉ còn 3 trailer nữa, nhưng mà năm nay vẫn quái hơn năm ngoái vì trong trong trailer riêng thì chẳng thấy nói về việc con Howling cả
Mà mình chẳng thấy na ná đâu vì người ta chỉ vì clip 2 là up 1 chương trình người thật mặc đồ nộm, còn tấm mình up vẫn thuộc vẽ theo series mà
Hơn nữa nếu quảng cáo ra thì nên quảng cáo thẳng luôn Dance Concert do người thật đóng giả luôn đi đâu cần phải vẽ  hoạt hình làm gì chứ để người ta đến xem cảm thấy hơi mất hứng (ko tính trường hợp người ta chỉ vẽ ra cho đẹp để lừa người xem)
"concert trước khi có Cure Muse nên chưa có Cure Muse" thì còn có thể thấy là chưa xuất hiện Cure Muse thì còn đỡ chứ đến đoạn "sợ bị spoil cho fan bik Cure Muse là ai" thì quá là lạ đấy vì kiểu gì người ta chả cho biết Cure Muse là ai trước khi chiếu phim
P/s; Xem kĩ lại thì mình cũng biết đúng là số Precure từ MAX HEART đến SUITE
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 1-11-2011 11:07:42 | Xem tất
hcp-doll-lolita gửi lúc 31-10-2011 23:38
"concert trước khi có Cure Muse nên chưa có Cure Muse" thì còn có thể thấy là chưa xuất hiện Cure Muse thì còn đỡ chứ đến đoạn "sợ bị spoil cho fan bik Cure Muse là ai" thì quá là lạ đấy vì kiểu gì người ta chả cho biết Cure Muse là ai trước khi chiếu phim

dù là vậy Toei vẫn muốn giữ bí mật danh tính Cure Muse đến cùng cho những đứa trẻ ko có điều kiện cập nhật thông tin trên Internet sẽ tin rằng Cure Muse là một nhân vật bí ẩn. Mà concert đó cũng đã chíu lâu rùi và cũng sắp phát hành Bluray.
Bây giờ có thêm Cure Muse nên họ mới làm thêm concert mới để giới thiệu thêm Cure Muse, còn concert là hình nộm hay 3D thì mình vẫn chưa bik vì có thể tấm ảnh đó mới là ảnh demo sau này nếu họ có làm 3D thì sẽ sửa lại và thêm chữ "3D" vào tiêu đề. Nhưng mấy cái dance concert này tớ xem tới chán rùi nên cũng chẳng muốn xem nữa đâu.
Giờ tớ chỉ đang hóng cái movie mà hôm 29/10 đã chíu rồi cơ,mà tới tháng 4 năm sau mới có người up bản ISO lên mạng, sao mà lâu quá đi!!!
Hy vọng movie liên quan đến series nhìu quá, chứ nếu nội dung movie dính dáng tới movie quá nhiều thì mấy ep sau này xem sẽ chẳng hiểu gì mất
mà tớ rất trông chờ vào độ thành công của movie này, nội dung đổi mới hơn các movie trước một chút
ngoài ra tớ cũng rất thích xem quái vật trong series xuất hiện trong movie như Zakenna xuất hiện trong 2 movie của Max Heart, Uzaina xuất hiện trong movie của Splash Star, Kowaina xuất hiện trong movie của Yes, Hoshina xuất hiện trong movie của GoGo, Desertrian xuất hiện trong movie của HeartCatch và lần này Negatone xuất hiện trong movie của Suite chứ ko chỉ có mỗi boss xuất hiện như movie của Fresh, làm như vậy khiến nhịp phim nó nhanh quá ko hay bằng các movie. Đó cũng là điểm tớ ko thích của movie Fresh
ko biết nội dung của movie lần này sẽ diễn ra vào thời gian nào trong series nhỉ? Năm ngoái movie của HC diễn ra ở giữa 2 ep 39 và 40
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 1-11-2011 11:58:12 | Xem tất
ruby-chan gửi lúc 1-11-2011 11:07
dù là vậy Toei vẫn muốn giữ bí mật danh tính Cure Muse đến cùng cho những đứa trẻ  ...

Mình đang đề cập ở đoạn những người ở độ tuổi lớn hơn mà, nhiều đứa trẻ bây giờ cũng khôn lắm làm gì ko có chuyện chúng ko biết xem thông tin ở trên mạng để biết Cure Muse là ai, còn nhưng đứa trẻ ko có điều kiện thì vẫn có khả năng biết được đấy (nếu nhờ bố mẹ cập nhật thông tin)
Mà chúng cũng phải biết thì mới có khả năng nhờ bố mẹ cho ra rạp chiếu phim để xem movie vì đề phòng trường hợp bận quá bỏ lỡ 1 vài tập phim có quảng cáo movie
Còn vấn đề về dance concert mình chẳng cần kể thêm gì nữa
Cái movie chiếu chậm vì phải có người mua DVD up lên hoặc người ở Toei muốn share cho, chứ còn nếu ko thì họ chẳng muốn up đâu vì đâu có dễ dàng gì trên mạng có ngay mà xem, nếu thế thì ngồi ở nhà mà xem đỡ mất công ra rạp
Chủ chốt người ta ko muốn up lên mạng ngay vì phải chờ người ta chiếu phim xong ở rạp thì mới up sau vài tháng khi mà movie người ta đã xem qua rồi (có thể xem chán rồi mới up cho), thêm nữa nếu chiếu ngay ở trên mạng thì họ sợ bị kiện vì vi phạm bản quyển của phim
Nhân tiện hỏi luôn ko biết bao giờ KST sub luôn Suite movie nhỉ ?
Mà mình cũng mong cái movie này cũng sẽ hay hơn, vì xem qua trailer thì thấy các Cure lại đến thế giới khác như mấy movie khác trừ moive HC, những movie này có cả quái vật phụ giống trong series và Boss trong movie trừ movie Fresh chỉ có Boss
Movie HC năm ngoái có luôn Supper Cure mà năm nay phải đợi trong movie có trước thì series chiếu sau giống như mấy movie trước
Movie của Suite diễn ra trong thời gian của series là 38 và 39 thì phải
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 1-11-2011 18:26:53 | Xem tất
hì hì, vậy là mình hiểu lầm rồi, xin lỗi nhé

hcp-doll-lolita gửi lúc 1-11-2011 11:58
Mình đang đề cập ở đoạn những người ở độ tuổi lớn hơn mà, nhiều đứa trẻ bây ...

cái đó mình cũng biết đấy chứ, ý của mình là mình ko thích đợi tới năm sau để có DVD xem. Mà cái này thì movie nào bên Nhật cũng vậy, có mấy phim phải gần 1 năm mới có DVD nên cái này như vậy cũng là nhanh rùi.
còn khi nào nó ra rental DVD thì sẽ có người up ngay thui ko cần phải đợi đến ngày phát hành DVD với Bluray chính thức mới có thể coi đc movie
cái vụ sub movie Suite thì mình cũng chưa bik vì đến giờ mình mới trans đc 2 ep trong series và Sweetflora cũng đã đề cập là khi nào học xong lớp 12 mới làm sub tiếp. Mà Sweetflora cũng muốn là release đúng vào ep diễn ra movie chứ ko muốn release ngay. Đến giờ bọn mình đã làm xong movie Splash Star, movie Yes, movie DX, DX2 nhưng vẫn chưa encode vì muốn đợi làm tới series nào thì mới post movie đó.
Nên vì vậy sẽ rất lâu các bạn mới được xem movie của Suite, còn mình sẽ cố gắng khi nào có engsub movie Suite thì sẽ dịch ngay để bạn nào mún xem sub "mì ăn liền" thì mình send còn ai mún xem 1 movie hoàn chỉnh với màu sắc, effect, kara thì đợi Sweetflora làm. Nhưng việc share sub này cũng phải đc sự đồng ý của Sweetflora thì mình mới làm chứ ko share tự do đâu.
về movie thì đã có 1 bạn fan đang sống vài tháng ở Nhật đã có điều kiện xem movie ngay ở Nhật và viết 1 bài review ngắn trong blog của Pretty Cure, đây là 1 số ý hay mà mình đọc được:
ở đầu phim, sau khi Hummy giải thích với các khán giả về Miracle Light xong thì bắt đầu chiếu phim, phim ko mở đầu ngay với Hibiki mà là Kanade cùng Mephisto cho khán giả thấy rằng có cảnh sát tồn tại ở thế giới Suite Pretty Cure. Soundtrack OP movie version cũng rất hay. Lần này trong movie Hibiki, Kanade và Ellen sẽ transform riêng với Ako như ep 36. Aphrodite sau khi bị nhập có khả năng di chuyển rất nhanh mặc dù mặc bộ áo nữ hoàng vướng víu chứ ko ngồi yên 1 chỗ như Dessert Queen trong movie GoGo. Và true form của villian xuất hiện ở gần cuối phim. Khán giả cầm Miracle Light và Crescendo Cure Melody xuất hiện. Cuối phim cả 4 Cure dùng tuyệt chiêu Suite Session Ensemble Crescendo để tiêu diệt Howling. Movie kết thúc và ED movie version mở lên, 4 Cure và Hummy nhảy múa như trong series (vậy là tớ biết tại sao Toei chưa đổi ED trong series vội rồi, vì Toei muốn để ED mới xuất hiện trong movie trước rồi series mới có sau)
bạn này còn bảo movie này có thể được xem là movie dark nhất trong lịch sử các movie của Pretty Cure từ trước tới giờ   
Movie này có thể là sự kết hợp giữa 2 movie GoGo và Fresh (nữ hoàng bị điều khiển như trong GoGo, Super Pretty Cure xuất hiện như trong GoGo và Fresh, Dance CGI Ending như Fresh)
đặc biệt là sau khi hết movie Suite Toei chiếu 1 đoạn trailer giới thiệu DX4 sẽ chiếu vào năm sau với Pretty Cure mới của season tiếp theo. Biết ngay mà, Toei ko đời nào lại bỏ đi con mồi béo bở giúp thu thêm 1 đống tiền như thế được, vậy mà dám bảo DX3 là DX cuối cùng    
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 2-11-2011 18:10:13 | Xem tất
ruby-chan gửi lúc 1-11-2011 18:26
hì hì, vậy là mình hiểu lầm rồi, xin lỗi nhé  

Nếu cậu nói thế thì mình cũng như cậu vậy, chẳng thích phải ra DVD tới tận năm sau mới được xem
Còn vụ sub movie thì mình đành chờ xem sau cũng được, bao giờ có thì xem, còn hơn là xem engsub rồi đến có việt sub lại down về xem thì mất thời gian lắm
Nhắc tới những bài hát thì năm nay mình mới nhớ ra Suite thuộc motif âm nhạc mà mình chẳng thấy ep nào có Insert song cả nhỉ
Hì hì chắc, DX4 là cái ảnh mình đã up rồi nhỉ, còn Toei bảo DX3 là DX cuối thì mình cũng chẳng dám tin đâu vì ngay cả ra Kamen Rider, hay Supper Sentai thì đến phim năm nào cũng có movie phải gặp nhau ít nhất là 2 lần
Thôi nhân tiện cậu chẳng có lỗi gì đâu chẳng qua vì có nhiều cái khó mà biết trước được nên kể cả mình cũng vậy thôi, cũng có nhiều cái ko ngờ được
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 2-11-2011 18:27:35 | Xem tất
hcp-doll-lolita gửi lúc 2-11-2011 18:10
Nếu cậu nói thế thì mình cũng như cậu vậy, chẳng thích phải ra DVD tới tận năm sau ...

ừm, năm ngoái HC chủ đề là hoa mà insert song quá trời mà năm nay Suite chủ đề âm nhạc chẳng nghe đc bài nào
tấm ảnh cậu up chỉ là quảng cáo dance concert thui, còn DX4 năm sau thì đến giờ chỉ có mỗi cái teaser ở cuối movie Suite à, DX4 lần này sẽ có thêm Cure Beat, Cure Muse và Cure của phần tiếp theo nữa
mình xin lỗi vì mình hiểu lầm từ "đả động" đó, mình tưởng cậu nói từ đó nghĩa là mình có nói gì lỡ đụng chạm đến cậu
còn vụ có DX4 thì đúng là mình ko bik trước thật
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 2-11-2011 18:39:38 | Xem tất
ruby-chan gửi lúc 2-11-2011 18:27
ừm, năm ngoái HC chủ đề là hoa mà insert song quá trời mà năm nay Suite chủ đề âm  ...

Ừ, nghĩ lại kể cũng tức thật, Suite thuộc motif âm nhạc mà lại chẳng có Insert song nào, đáng lẽ cái này phải có Insert thì mới hợp, những diễn lồng tiếng hát những bài hát thì lại bán đĩa chứ ko có thấy Insert cho phim, (ko biết nếu có thì còn chậm hơn so với năm ngoái), chẳng hiểu năm nay Toei nghĩ gì luôn
DX thì chắc chắn phải thêm Cure mới rồi
Hi vọng cậu đừng nhắc lại vụ" đả động" làm gì nữa , qua rồi thì cho qua luôn đi

Bình luận

mình chỉ nhắc lại có chút xíu thôi mà ^^  Đăng lúc 2-11-2011 06:49 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 11-11-2011 18:46:38 | Xem tất
up topic nào
Cure Muse

Crescendo Cure Melody

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +2 Thu lại Lý do