Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: iamqa_2512
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2005] Futari wa Pretty Cure Max Heart/ふたりはプリキュア マックスハート [Vietsub Ep 14]

Đóng [Lấy địa chỉ]
41#
Đăng lúc 30-10-2011 10:43:52 | Chỉ xem của tác giả
Up thêm Suite precure op movie trailer 2
http://www.youtube.com/watch?v=SrpJUl_HLZw&feature=mfu_in_order&list=UL
Happy Halloween

Bình luận

Hummy trong movie nhộn quá =))  Đăng lúc 30-10-2011 11:16 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

42#
Đăng lúc 30-10-2011 10:57:27 | Chỉ xem của tác giả
woah, ep 37 đã ko làm mình thất vọng, transform đã được đổi thành transform nhóm 4 người
ep này cũng cho ta thấy được 2 tuyệt chiêu của Ako:
Pretty Cure! Shining Circle!: Cure Muse dùng Cure Module phân thân ra thành 5 người tạo thành ngôi sao 5 cánh tiêu diệt Negatone nhưng trong ep này tuyệt chiêu bị phá giải

Pretty Cure! Sparkling Shower!: Cure Muse dùng Cure Module thổi ra mưa bóng bóng bao trùm Negatone rồi tiêu diệt

có thể xem transform 4 người và 2 tuyệt chiêu đó trong clip này (nếu clip ko bị xóa)

ngoài ra còn có chút thông tin về villian trong movie, villian lần này tên là Howling, vẫn chưa có thông tin gì nhiều về con Howling này

ep này vẫn chưa thay ED2.1 thành ED2.2, chắc là sau khi hết chiến dịch quảng bá movie thì sẽ đổi luôn cả 2 OP và ED
đây là clip chiếu thử, ko bik là dành cho series hay movie nhưng thấy trong clip này ED cũng chẳng đổi gì nhiều ngoài cho thêm Ako vào nên chắc là của series

Bình luận

con Howling nếu có xuất hiện trong series cũng chỉ là cameo thôi giống như Salamander xuất hiện 1 cảnh nhỏ trong ep 48 HC  Đăng lúc 30-10-2011 01:59 PM
Cái đó mình sẽ phải xem tiếp thì mới biết được =))  Đăng lúc 30-10-2011 01:20 PM
Howling hình như chỉ xuất hiện trong movie thôi, còn Noise là con ác điểu và là boss cuối trong Suite  Đăng lúc 30-10-2011 12:39 PM
Con villian cũng có xuất hiện trong ep 37 thì phải sau khi các Note bị ddiefu khiển  Đăng lúc 30-10-2011 11:51 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

43#
Đăng lúc 30-10-2011 11:28:16 | Chỉ xem của tác giả
Ở ep 37 của Suite này rất hay cập nhật nhiều điều hay hơn đặc biệt có dịp tổ chức Halloween ở ending sắp có Cure Muse, vũ khí của Ako được Cure Module nó là một loại sáo, transform cả 4 người đầy đủ cả{:290:}
Con villian cũng xuất hiện cả trong series và cả movie và điều khiển Aphrodite còn được gọi là Noise nữa
Chắc sau khi hết Suite có Precure The Seasons With Precure All Stars The Movie và có thể thêm những nhân vật này thêm cả Cure Beat và Cure Muse
Có thể sau Suite sẽ là Smile Precure (nhưng thông tin tạm thời là như vậy còn có phải thật hay ko thì phải xem xong mới biết)

Bình luận

Cái ảnh thứ 2 mình ko bảo nó là Smile Precure mà có thể là nhân vật mới sẽ xuất hiện trong Precure The Seasons With Precure All Stars The Movie  Đăng lúc 30-10-2011 01:14 PM
Ko phải đâu cậu ơi mình chỉ bảo đấy là người ta có thể sẽ thêm những nhận vật mới trong Precure The Seasons With Precure All Stars The Movie  Đăng lúc 30-10-2011 01:12 PM
cái ảnh thứ 2 đâu phải Pretty Cure  Đăng lúc 30-10-2011 12:34 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

44#
Đăng lúc 30-10-2011 13:52:55 | Chỉ xem của tác giả
hcp-doll-lolita gửi lúc 30-10-2011 11:28
Ở ep 37 của Suite này rất hay cập nhật nhiều điều hay hơn đặc biệt có dịp tổ chức H ...

DX3 đã được thông báo là movie All Stars cuối cùng rồi
tấm ảnh trên thực ra chỉ là ảnh quảng bá cho Dance Concert thui
Dance Concert là Pretty Cure được lên 3D và nhảy những bài hát trong series với movie hoặc là người ta mặc những con rối Pretty Cure to lớn và nhảy ấy mà
nó giống tấm ảnh này nè

còn Villian xuất hiện trong movie sẽ bị tiêu diệt trong movie lun chứ ko sống tới series lun đây và nó tên là Howling chứ ko phải boss Noise trong series, Noise nhìn giống chim hơn là mặt rồng như Howling

ngoài ra trong preview ep 38, Noise sẽ cải trang thành con chim nhỏ và được Ako chăm sóc, nhìn con chim nhỏ cũng dễ thương đấy chứ

còn Howling có thể là con trong bản thiết kế nhỏ xíu này

kế ảnh của Howling là ảnh của Negatone trong movie, bên dưới là hình dạng quái vật của Bộ Ba Major
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

45#
Đăng lúc 30-10-2011 18:44:53 | Chỉ xem của tác giả
ruby-chan gửi lúc 30-10-2011 13:52
DX3 đã được thông báo là movie All Stars cuối cùng rồi  
tấm ảnh trên thực r ...

Ai chả biết DX3 là DX cuối nhưng có thể người ta làm movie Precure The Seasons With Precure All Stars The Movie này làm cái movie cho thay DX3, nó quảng cáo Dance Concert thì nhìn mẫu chữ đâu có 3D đâu mà nét vẽ giống trong hoạt hình hơn nữa chẳng có Cure Muse thì phải
Con Noise điểu khiển Aphrodite trong movie mà, "Villian xuất hiện trong movie sẽ bị tiêu diệt trong movie lun chứ ko sống tới series lun đây và nó tên là Howling chứ ko phải boss Noise trong series, Noise nhìn giống chim hơn là mặt rồng như Howling" thì phải xem mới biết được
Con chim dễ thương thật nhưng nó lạ hơn so với con chim khác
Còn các vụ việc khác phải xem phim mới biết, lần này thì tạm dừng đến đây thôi ko lại tranh chấp mất thời gian lắm
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

46#
Đăng lúc 30-10-2011 21:33:39 | Chỉ xem của tác giả
hcp-doll-lolita gửi lúc 30-10-2011 18:44
Ai chả biết DX3 là DX cuối nhưng có thể người ta làm movie Precure The Seasons With Prec ...

con Noise ko có xuất hiện trong movie và cũng ko điều khiển Aphrodite, lần này mình chắc chắn 100% lun
khi người nào bị Noise điều khiển thì sẽ có 1 đặc điểm là trên tai họ sẽ bị đeo 1 cái chụp tai như Seiren và Mephisto đã từng đeo khi bị điều khiển còn nếu xem cái OP tuần trước thì ta sẽ thấy Aphrodite ko đeo cái chụp tai đó mà bị cái cây đó bao quanh cái ghế của Aphrodite điều khiển. Và trong tấm ảnh trên cũng đã nói Howling chính là boss chính của movie ^^
còn cái Precure The Seasons With Precure All Stars The Movie thì thật sự ko tồn tại và cũng ko có nguồn nào nói sẽ có movie này cả, tấm ảnh chỉ là dance live concert thui chứ nếu ko thì Toei đã lập ra lun 1 website để quảng cáo movie rùi chứ ko đơn giản là up vỏn vẹn 1 tấm ảnh trên website của Suite đâu ^^
Dance concert nếu ko phải là 3D thì sẽ do người ta mặc hình nộm Pretty Cure rồi vào nhảy nhảy với ca sĩ đó, cái này ko lạ lắm vì năm ngoái mình cũng thấy 1 tấm quảng cáo về Concert của HC rùi ^^
p/s: có mấy cái ko cần xem phim cũng biết trước được đấy ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

47#
Đăng lúc 30-10-2011 23:06:23 | Chỉ xem của tác giả
ruby-chan gửi lúc 30-10-2011 21:33
con Noise ko có xuất hiện trong movie và cũng ko điều khiển Aphrodite, lần này mình ch ...

Ừ, kể cũng đúng, có vẻ con Howling cũng khá giống Noise nhưng sao mình vẫn chưa thấy con Howling  trong ảnh chưa thấy xuất hiện trong trailer vậy xuất từ lúc quảng cáo movie đến nay vậy. Cái ảnh cậu up mình thấy lạ làm sao ấy nhất là chưa thấy con Boss trong trailer movie xuất hiện, năm ngoái HC còn có xuất hiện Boss trong trailer
Precure The Seasons With Precure All Stars The Movie có thật sự tồn tại hay ko thì phải chờ mới biết được còn người ta mới chỉ có ảnh chứ chưa biết được bây giờ còn quá sớm để người ta lập web, mình thấy người ta quảng cáo DX sau khi hết series mà thôi
Mà nhìn kĩ tấm ảnh cậu up thì vẽ 3D giống trong series chứ có giống người ta mặc hình nộm rồi nhảy đâu
P/s : đúng là một số cái ko cần xem phim cũng biết
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

48#
Đăng lúc 31-10-2011 00:13:09 | Chỉ xem của tác giả
hcp-doll-lolita gửi lúc 30-10-2011 23:06
Ừ, kể cũng đúng, có vẻ con Howling cũng khá giống Noise nhưng sao mình vẫn chưa thấ ...

có thể hình dạng lúc đầu của Howling là cái đen đen bao trùm Cung Điện Major, hoặc là nó nhập vào Aphorite, hoặc là nó là do Bộ Ba Major kết hợp lại. Còn đến 3 opening trailer nữa mà, chắc chắn sẽ chíu thui. Năm ngoái hình dạng rồng của Salamander cũng xuất hiện tận trailer 4 hay 5 gì đấy. Giờ chỉ thấy được hình dạng sơ sơ của nó qua tấm hình ở trên với bản thiết kế mà tớ đã đánh đấu thui
Toei lúc nào cũng lập web movie và thông báo movie ở trang web của hãng rất là sớm, rồi sau đó mới update từ từ nếu có thông tin gì mới
cái ảnh 3D của tớ post ở trên là để quảng cáo cho cái 3D Dance Concert này

đấy chỉ là short ver, còn hôm trước có bản cam đầy đủ cả concert dài mấy chục phút về mấy bài hát có trong DX được remix lại
còn tấm ảnh của cậu post có thể sẽ na ná cái này, nhìn người ta mặc hình nộm Pretty Cure vào thật phản cảm, mất hết cả hình tượng nữ tính
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

49#
Đăng lúc 31-10-2011 01:19:14 | Chỉ xem của tác giả
ruby-chan gửi lúc 31-10-2011 00:13
có thể hình dạng lúc đầu của Howling là cái đen đen bao trùm Cung Điện Major, hoặc ...

Cậu sao mà nghe cậu nói cái đoạn "do Bộ Ba Major kết hợp lại" như mới có sự đả động lại vậy, con rồng là Salamander biến thành nhưng nó xuất hiện ở trailer 4 đó là trailer cuối xuất hiện trong serise
Cái ảnh 3D Dance Concert thì đúng nhưng hóa ra nó chỉ là Dance Concert có thể làm CD để bán hoặc có thể người ta làm game DS, cái này chỉ mới thấy xuất hiện Cure Beat, còn mình cũng biết là nếu nó dài hơn thì có thể xuất hiện Cure Muse, nhưng ảnh cậu up chẳng thấy Cure Muse luôn
Cái ảnh mình up ko có na ná đâu mà nó vẽ theo trong serise, kể cả nhìn kĩ lại nó vẫn vẽ như trong hoạt hình
Mà cái ảnh của mình up ko có chữ 3D đâu nhé, mà nó xuất hiện Cure Muse, thời gian xen nhau 1 ngày là 22 và 23 mà
Video cậu up là DX2 thì liên quan đâu cơ chứ , chẳng phải mình đang bàn ở DX3 mà
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

50#
Đăng lúc 31-10-2011 19:35:57 | Chỉ xem của tác giả
hcp-doll-lolita gửi lúc 31-10-2011 01:19
Cậu sao mà nghe cậu nói cái đoạn "do Bộ Ba Major kết hợp lại" như mới có sự đả đ ...

đả động gì mà đả động, tớ đã nói chuyện nhẹ nhàng như vậy mà lại đụng chạm gì đến cậu nữa à?
chắc tại cậu ko đọc kĩ bài post của mình rùi đó, mình có nói từ gì đả động gì đâu. Mình đã cố gắng nói nhẹ nhàng hơn lần trước nhìu rùi mà
với lại đây mới chỉ opening trailer movie thứ 2 thôi mà, còn tới 3 trailer nữa mà chẳng lẽ trong 3 trailer còn lại ko chíu con boss, nôn nóng sốt ruột làm gì, chắc chắn chúng ta sẽ nghía qua được dung nhan của Howling thui
Còn cái đó là concert trước khi có Cure Muse nên chưa có Cure Muse trong tấm ảnh vì sợ bị spoil cho fan bik Cure Muse là ai (nhưng thật ra fan cũng biết Ako là Cure Muse từ tấm ảnh leak trên mạng rồi)
còn mình ko bảo 2 tấm ảnh na ná nhau mà mình bảo concert mà cậu tưởng là All Stars The Movie đó sẽ na ná giống cái concert DX2 đó, mà cái clip đó mình cũng bảo là lấy ra làm ví dụ thôi chứ DX2, DX3 ko liên quan gì đến cái tụi mình đang nói hết
p/s: 22, 23 không phải là ngày mà là số Pretty Cure có từ phần MAX HEART đến SUITE đó, nếu ko tính đến các Cure phụ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách