Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: iamqa_2512
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2005] Futari wa Pretty Cure Max Heart/ふたりはプリキュア マックスハート [Vietsub Ep 14]

Đóng [Lấy địa chỉ]
21#
Đăng lúc 11-10-2011 08:20:38 | Chỉ xem của tác giả
Hic, hôm qua sinh nhật Nagisa mà quên luôn hôm nay up ảnh chúc mừng bù
Sorry Nagisa nhiều

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +3 Thu lại Lý do
sweetflora + 3 ^^

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

22#
Đăng lúc 16-10-2011 11:19:38 | Chỉ xem của tác giả
trailer với thời lượng 30 giây của Suite Pretty Cure đã có với một số hình ảnh mới cho thấy được sự xuất hiện của Ako trong nhóm, transform của Cure Muse và 4 Pretty Cure sử dụng Suite Session Ensemble, ngoài ra còn có hình ảnh đầu tiên của Bộ Ba Major và Mephisto trở lại thành người tốt. Có lẽ trong movie Rhythm sẽ bị bắt và Melody sẽ power up để cứu Rhythm {:295:}

toei cũng đã update trên website Suite Pretty Cure về Cure Muse {:286:}

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

23#
Đăng lúc 16-10-2011 11:33:22 | Chỉ xem của tác giả
Up thêm mấy cảnh Cure Muse ở ep 35 và Movie Trailer  của Suite

Movie Trailer

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

24#
Đăng lúc 16-10-2011 17:21:27 | Chỉ xem của tác giả
huhu
dạo này nhà mình chẳng chịu cho ra phim mới gì cả
lượn ra lượn vào chỉ thấy các ss dăng ảnh với trailor của Suite Precure
ảnh rất đẹp, phim rất hay nhưng mà e vẫn muốn xem cho tron bộ maxheart này đã
chỉ vì lâu không được xem phim mới nên e than thở chút thôi
các ss đừng xóa bài hay barn nick e nhé (tội nghiệp e lắm){:301:}
mong nhà mình sớm ra tập phim mới, vô cùng mong ngóng để xem tiếp diễn biến phim
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

25#
Đăng lúc 16-10-2011 17:44:35 | Chỉ xem của tác giả
mamayeu gửi lúc 16-10-2011 17:21
huhu
dạo này nhà mình chẳng chịu cho ra phim mới gì cả
lượn ra lượn vào chỉ thấy cá ...

Người ta còn bận bao nhiêu là việc thì cậu phải chịu khó chờ chứ, cậu bỏ ngay kiểu ko chờ được thì thúc giục người khác, bao nhiêu người cũng hóng nên đừng viết bài kiểu hơi thúc giục hơn nữa bàn về Suite vì sắp đến đoạn gay cấn có Cure Muse xuất hiện với thêm cả Movie nữa, dạo này khu này còn nhiều người bận nên như vậy, nếu mình nói hơi quá thì bỏ qua cho, bao nhiêu người còn hóng mà đã có gì đâu, cập nhật thông tin mới về Suite để mọi người còn biết
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

26#
Đăng lúc 16-10-2011 17:50:49 | Chỉ xem của tác giả
huhu
em có dám thúc giục gì đâu
cũng biết là mọi người dạo này rất bận nên mới không ra tập mới được
cũng muốn cập nhật những đoạn mới của Suite nhưng mà e kém tiếng anh nên không hỉu lắm
hy vọng nhà mình sẽ sắp xếp làm cả sub phim suite precure
xem ảnh em cũng rất ngóng phim này
còn về phần nói ở trên, xin lỗi vì có ý thúc giục mọi người, sau này sẽ không đăng những bài thúc giục như thế nữa
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

27#
Đăng lúc 16-10-2011 18:07:05 | Chỉ xem của tác giả
mamayeu gửi lúc 16-10-2011 17:50
huhu
em có dám thúc giục gì đâu
cũng biết là mọi người dạo này rất bận nên mới kh ...

Thôi đành vậy bạn cứ nhẫn nại chờ đi còn khoản sub về Suite thì họ cũng sẽ làm tiếp, nói chung chắc chắn là họ sẽ làm thôi
Còn bây mình tiếp tục bàn thêm về vài cảnh mới về sự kết hợp trong Suite Session Ensemble trong này còn có cả Cure mới

Chỉ hơi tiếc về Melody chưa trở thành Supper Cure chắc là còn thiếu Dodory
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

28#
Đăng lúc 23-10-2011 08:41:50 | Chỉ xem của tác giả
vậy đã rõ rùi, Aphrodite chính là con gái của Otokichi và là vợ của Mephisto, có nghĩa là mẹ của Ako, dây mơ rễ má nhìu wá

transform của Ako cũng có nhìu điểm đặc biệt, ko như Yuri khi transform thành Cure Moonlight thì sẽ bỏ cặp kính thì Ako vẫn đeo cặp kính khi transform, và transform lúc đầu vẽ Khóa Son màu tím nhưng sau lại transform toàn màu vàng, và transform của Ako khoe toàn những động tác dễ thương thôi

và ep 36 đã có opening movie trailer 1 của Suite Pretty Cure, tội nghiệp Ako quá, hết có cha bị kẻ xấu khống chế bây giờ lại đến mẹ bị kẻ xấu khống chế, và kẻ xấu lần này là Bộ Ba Major. Và lần đầu tiên trong các movie chính của Pretty Cure, Pretty Cure mặc bộ đồ ở series vào movie, ngay cả Ellen cũng mặc lại bộ đồ khi còn có Cat Form

có mấy bức ảnh thiết kế nhân vật trong movie, ta có thể thấy được Monster Form của Bộ Ba Major và Ako mặc áo công chúa

tuần sau, Happy Halloween nhé
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

29#
Đăng lúc 23-10-2011 11:07:09 | Chỉ xem của tác giả
ruby-chan gửi lúc 23-10-2011 08:41
vậy đã rõ rùi, Aphrodite chính là con gái của Otokichi và là vợ của Mephisto, có nghĩ ...

Công nhận cậu cập nhật thông tin nhanh thật, tớ cũng đã biết Ako là con của Aphrodite nhưng lại ko nói được vì sợ lo độc chiếm thread, mà hình như cả gia đình Ako ko phải là con người cùng ở thế giới con người mà là ở nơi khác, mà Ako là công chúa ở Major Land, bố mẹ là vua và hoàng hậu trong Major Land, còn trong movie thì Aphrodite đã bị điều khiển rồi, vụ Halloween mình sẽ cập nhật sau
thực chất Ako có cận đâu mà đeo kính còn lúc Ako để tóc dài hợp với lúc biến hình hơn là để tóc ngắn biến hình thì tóc lại dài, còn trang phục nhìn có vẻ trông rườm rà hơn chứ ko những precure khác trông thoải mái hơn
sở dĩ năm nay thay đổi phong cách mới cho Suite nên có cái bắt trước motif cũ, có cái thì thay đổi đến hơi quái gở
Sorry vì up lại cái trailer này (mình ko xem được)
http://www.youtube.com/watch?v=JDyFpqfb3oE
Còn  ảnh này ở ep tiếp theo đó là ông Otokichi hồi còn trẻ

P/s;Đã edit lại rồi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

30#
Đăng lúc 23-10-2011 17:17:17 | Chỉ xem của tác giả
hcp-doll-lolita gửi lúc 23-10-2011 11:07
Công nhận cậu cập nhật thông tin nhanh thật, tớ cũng đã biết Ako là con của Aphrodit ...

tớ thấy trang phục Cure Muse chả có gì là rườm rà cả, nếu đem so sánh với trang phục của Cure Moonlight thì cái này thoải mái hơn nhiều
còn vụ tóc tai thì tại Hibiki, Kanade, Ellen thay đổi màu tóc khi transform còn Ako thì transform vẫn giữ nguyên màu tóc cũ nên Toei nghĩ ra vụ tóc ngắn thành tóc dài để còn có cái cho dân thường không nhận ra
điểm này tớ rất thích ở các series Pretty Cure chứ hồi đó xem Sailor Moon thấy trước và sau khi transform tớ chỉ thấy thay đổi mỗi trang phục chứ tóc tai vẫn y như cũ mà dân thường ko nhận ra thì rõ là vô lý
với lại đây đâu phải là lần đầu tiên có Pretty Cure tóc ngắn thành tóc dài; Itsuki, Love, Nozomi cũng tóc ngắn thành tóc dài đấy thôi
tớ ko thấy Suite có chỗ nào gọi là quái gở cả, nếu cậu nói quái gở thì nên chỉ ra điểm đó chứ đừng nói chung chung như vậy và lần sau khi nói xong ý nào thì cậu nên xuống dòng nhé chứ cậu để cả đoạn như vậy đọc khó hiểu quá
còn vụ sợ độc chiếm thread thì cậu khỏi lo, có gì mới thì cậu cứ post thoải mái. Nhưng nhớ khi post bài phải viết câu cú cho người khác dễ hiểu, chứ viết chỉ có 1 mình cậu hiểu thì sao người khác biết cậu đang nói về cái gì để trả lời
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách