Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Jet
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2004] Be With You - Yuko Takeuchi, Shido Nakamura (Vietsub HD completed)

[Lấy địa chỉ]
41#
Đăng lúc 11-12-2012 00:43:11 | Chỉ xem của tác giả
Mình đã đọc truyện trước khi xem phim. Có biết là truyện này đã được chuyển thể thành drama, movie và hình như là cả manga nữa cơ. Thú thật là khi thấy banner của phim treo ngoài cổng kites, mình đã bất ngờ vì không nghĩ rằng bộ này sẽ được làm sub.
Do đã đọc truyện nên khi xem phim, mình ko cảm thấy tiết tấu phim chậm, có khi là còn nhanh hơn so với truyện đấy chứ. So với bản gốc là truyện thì nội dung có 1 vài phân cảnh được thay đổi. Giá như phim có cảnh 2 bố con đi xem phim, thì có lẽ mọi người sẽ biết được rằng Yuji yêu quý bố Taku như thế nào. Hay cảnh Yuji mỗi sáng bị đánh thức như thế nào, đáng yêu vô cùng.
Cảnh 2 người hẹn nhau giữa cánh đồng hoa hướng dương thật lãng mạn. Chắc hẳn đạo diễn phải có ý đồ gì khi cho background là khung cảnh này.
Mình thx cả 3 diễn viên trong phim, đặc biệt là bé Akashi Takei (đóng vai Yuji), diễn vô cùng đáng yêu và chân thật.
2 anh chị diễn viên chính đẹp đôi.
Cám ơn ST 1 lần nữa. Nhờ ST mình đã được xem bản movie của tác phẩm này.
p/s: ko biết ST có dự định làm drama của phim không nhỉ? Yiji vẫn là bé Akashi Takei đóng.

Bình luận

hướng về hạnh phúc của chính mình.  Đăng lúc 31-12-2012 11:35 PM
Hoa hướng dương nghĩa là hướng về mặt trời, bỏ lại bóng tối phía sau. Lúc Mio quyết định điều đó, là cô hướng về mặt trời  Đăng lúc 31-12-2012 11:33 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

42#
Đăng lúc 21-12-2012 15:19:11 | Chỉ xem của tác giả
Be With You là bộ phim Nhật đầu tiên mình coi ở Kites sau một ngày dạo quanh J-Zone để PR cho cuộc thi: Kites-Xuân Yêu Thương. Vừa mới coi phim xong, những cảm xúc của phim vẫn còn đâu đây. Vốn dĩ chưa đọc truyện và là người không quen xem phim Nhật như mình, nên đến cuối cùng mình mới hiểu được mạch của bộ phim. Có thể điều mình cảm nhận ở đây chỉ là một khía cạnh rất nhỏ mà đạo diễn muốn truyền tải, nhưng mình thấy đây cũng đủ để lưu lại cho mình một chút gì đó.

Với Be With You, mình trân trọng, rất trân trọng tình cảm gia đình của ba người: bố Takumi - mẹ Mio - bé Yuji. Trước hết là tình cảm nhẹ nhàng mà sâu lắng của Takumi & Mio. Chính tình yêu, sự gắn bó với nhau mà ông trời đã cho họ về với bên nhau trong một mùa mưa. Qua lời kể của Takumi và qua từng lời tâm sự mà Mio lưu lại trong quyển nhật ký, mình có thể cảm nhận được sự quan tâm, lo lắng và hướng về nhau của hai người trẻ. Hai bạn học trò đã thích và yêu nhau từ rất lâu trước khi họ thật sự đến với nhau. Mỗi người đều quan tâm đến đối phương nhưng những ngại ngùng của tuổi trẻ khiến cho cả hai không dám ngỏ lời. Tình cảm chưa kịp nảy nở thì đã đến lúc phải tạm biệt ngôi trường yêu dấu để đến với một chân trời mới. Thật cảm ơn vì Mio đã đưa quyển lưu bút học trò của mình cho Takumi, một dòng chữ ngắn gọn: “Cảm ơn cậu. Rất vui ngồi được ngồi cạnh cậu.” nhưng mình dám cá là Mio đã vui suốt không chỉ ngày hôm ấy, mà cho đến tận cả những tháng năm sau này nữa. Cũng thật vui vì cuối cùng Takumi đã mạnh dạn lấy cái cớ xin nhận lại cây bút để có dịp gặp lại Mio, rồi thêm một lần mạnh dạn mời Mio một tách café. Chỉ một hành động nhưng thực sự đã làm thay đổi cuộc đời của cả hai. Cứ ngỡ rằng cả hai cứ thế, cứ thế đến với nhau và có những tháng năm hạnh phúc. Nhưng họ cũng có quãng thời gian chia xa, chia xa chỉ vì Takumi nghĩ đến hạnh phúc, nghĩ đến tương lai của Mio sau này. Takumi cũng có những lời làm đau lòng Mio, nhưng thực ra cậu cũng đau lòng không kém khi chính cậu phải thốt ra những lời ấy. Chia xa nhưng cả hai lại hướng về nhau da diết, thật cảm ơn vì Mio đã nhận ra Takumi mặc dù đó chỉ là cái bóng thoáng qua của Takumi. Thật cảm ơn vì Mio đã hẹn gặp lại Takumi để quyết định gắn bó cả đời với Takumi giữa khung cảnh của một trời hoa hướng dương. Giữa khung trời ấy, hai tâm hồn đã hòa làm một. Mình rất thích khung cảnh này, thật sự cũng muốn một lần được lọt thỏm giữa một rừng hoa như thế.

Những tháng ngày của cả hai cùng sống, cùng gắn bó, mình tin đó là một quãng thời gian hạnh phúc. Dù có những khó khăn nhưng được cùng sống, cùng làm và cùng chia sẻ mọi việc với người mình yêu thương thì còn gì bằng? Rồi từ khi có sự ra đời của bé Yuji, thì hạnh phúc ấy thật sự phải tăng lên gấp bội. Khoảnh khắc khi Mio mang thai bé Yuji, gương mặt cô đã ngời sáng khi nghĩ đến ngày chào đời của một cậu bé trai kháu khỉnh. Rồi khi được ôm đứa con vào lòng, đó lại là một thời khắc chẳng thể nào quên. Đoạn băng ghi hình Mio lúc ấy sẽ được cả hai xem lại nhiều lần trong đời. Phim chỉ nói về lúc Yuji lên 6 tuổi, nhưng bé đã để lại cho mình rất nhiều bài học về tình cảm gia đình, tình cảm của con trẻ dành cho bố mẹ. Dù còn bé, nhưng em ấy đã biết lo lắng, biết suy nghĩ cho bố Takumi rất nhiều. Là một đứa trẻ, Yuji cũng mong được đi chơi lễ hội như bao đứa trẻ khác, nhưng em biết, bố mình không đến chỗ có nhiều người được, nên không đòi hỏi. Rồi những lúc em làm cho bố vui lòng khi ăn những món ăn bố nấu. Nghe cách em nói chuyện, động viên bố rất dễ thương: “ Con ăn được mà!”, “ Con ăn ngon lắm!”. Nhờ có Yuji ở bên, mà bố Takumi đã có thể trụ vững được khi không còn Mio bên cạnh. Những hành động của con trẻ, tình cảm của hai bố con thật đáng quý. Những lời nói ngô nghê của Yuji khi hỏi bố Takumi về mẹ Mio, em hỏi liệu mẹ có trở về vào mùa mưa? Em có nhiều lo lắng, cũng có những nỗi buồn khi nghe mọi người chung quanh nói em là nguyên nhân cái chết của mẹ. Em đã mang nỗi lo lắng đó ra hỏi bố. Cũng rất may là bố Takumi đã luôn có những câu trả lời cho những thắc mắc của em. Bé Yumi thật sự rất đáng yêu.

Em và mẹ Mio có với nhau rất nhiều bí mật nho nhỏ mà bố Takumi không biết nhé! Như lời cô giáo của em nói, người có bí mật để giữ thật là hạnh phúc. Cho đến khi mẹ Mio trở về theo lời hứa hôm nào thì bí mật ấy dần dần được hé mở. Em bé Yuji có thể tin vào chuyện thần tiên, còn với bố Takumi thì đây thật sự là phép màu mà anh không thể tin được. Anh biết đây là chuyện khó tin đến dường nào, mọi người sẽ cười vào mặt bố con anh khi nói ra rằng Mio đã mất nay lại trở về. Thực sự khi Mio trở về, thì cả hai bố con đều nói và có những cử chỉ rất lạ, nhưng hai bố con làm thế vì muốn bảo vệ và giữ được mẹ Mio bên mình. Mio trở về như một người xa lạ, không còn hồi ức, không còn chút khái niệm nào với bố Takumi và bé Yuji, nhưng rồi cả hai đã từng bước làm cho Mio hiểu cô trước kia là con-người-thế-nào. Với một mùa mưa ngắn ngủi, nhưng từng khoảnh khắc mà cả gia đình được sum họp, quây quần bên nhau qua từng bữa cơm, qua những lần dạo chơi trong rừng… đều là những khoảnh khắc rất đẹp. Tiệc mừng sinh nhật của Yuji tròn 6 tuổi đã được mẹ Mio tổ chức sớm hơn 1 tuần vì lý do chỉ mình cô biết. Cô cũng âm thầm đặt mua bánh sinh nhật cho 12 năm sau này của bé Yuji. Cô chỉ dạy bé Yuji cách làm việc nhà, cách nấu ăn để em có thể giúp được bố Takumi khi vắng mẹ. Mình rất xúc động khi Mio nói lời chia tay hai bố con khi mùa mưa đã qua. Cô gửi gắm bố Takumi cho bé Yuji chăm sóc và nhờ Takumi thay cả phần cô nuôi nấng, dạy dỗ con. Cô ra đi nhưng mình tin rằng với hai bố con Takumi, Mio sẽ sống mãi, sống hoài trong tâm trí của hai bố con.

Quả thật, Be With You là một câu chuyện đẹp. Với mình, Be With You đã mang lại cho mình một cảm xúc khó tả, về sự gắn kết trong tình yêu đôi lứa ,về tình yêu thương của cha mẹ dành cho con cái, về về lòng quý trọng của đứa con nhỏ đối với bố mẹ. Cảm ơn các bạn subteam đã vất vả để làm ra Be With You nhé!

Bình luận

Be With You là một câu chuyện đẹp-nhưng đôi chỗ tình tiết trong phim theo mình hơi khó hiểu.  Đăng lúc 3-3-2013 05:07 PM

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +10 Thu lại Lý do
Jet + 5 Cảm ơn bạn
hopeful_colour + 5 cảm ơn bạn đã ủng hộ, xem thêm n.

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

43#
Đăng lúc 22-12-2012 12:38:15 | Chỉ xem của tác giả
Bắt đầu mở phim ra thì thấy ngờ ngợ... hóa ra đây là truyện "Em sẽ đến cùng cơn mưa" mà mình đã đọc...
Truyện này nhẹ nhàng và rất hay
Kịch bản chuyển thể khá sát với tiểu thuyết
Mình đã nghĩ giá mà có phim xem thì thích quá
Thế mà đã có rồi
Cảm ơn subteam nhiều nha
<3 <3 <3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

44#
Đăng lúc 23-12-2012 14:43:39 | Chỉ xem của tác giả
chào bạn chủ thơt và cảm ơn các bạn đã sub phim này ^^
Mình có thể up phim này lên youtube được không? nếu được thì cho mình thông tin và mình cre đầy đủ ^^
còn nếu không thì vẫn rất cảm ơn các bạn đã sub phim này ^^

Bình luận

Jet
Phim Nhật bản quyền rắt gắt gao, phim bị xóa cũng ko lạ mà bạn ^^  Đăng lúc 2-3-2013 11:01 PM
Thanks sub team. Yuko xinh vô đối {:176:}  Đăng lúc 9-1-2013 03:18 AM
tối qua để kiểm tra mạng mới mình up lên youtube . cơ mà sáng ra thấy thông báo là vid bị xóa vì nó quá dài =(( mình đã đăng kí up vid dài rồi . k hiểu vì s lại thế???   Đăng lúc 6-1-2013 09:03 AM
âất sr bạn là từ hôm đó đến giờ hôm qua mình mới có điều kiện để up . sau khi convert xong và để thối hơn tuần .  Đăng lúc 6-1-2013 08:56 AM
ok b ^^ cảm ơn bạn nhé ^^  Đăng lúc 24-12-2012 03:42 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

45#
Đăng lúc 18-2-2013 18:43:15 | Chỉ xem của tác giả
Mình vừa đọc xong tr, trong 1 ngày... Lâu lắm mới có tr làm mình khóc thế này... Lý do mua tr cũng đơn giản thui, vì bạn mình học tiếng Nhật, có giới thiệu bảo là hay lắm, lại thấy bìa rất đẹp nên mua... Đọc tr rồi thì thấy xúc động quá, bất ngờ là ST đã làm sub phim rồi ^^. Thanks các bạn nhiều lắm... Một đặc điểm mình rất thích của phim Nhật đó là các tác phẩm chuyển thể thường rất sát vs tác phẩm gốc, ko làm mất đi những chi tiết quý giá của tác phẩm..
Tiếp tục ủng hộ các bạn trong những dự án tiếp theo {:412:}

Bình luận

"Em sẽ đến cùng cơn mưa" bạn ạ. Sách do Nhã Nam xuất bản  Đăng lúc 18-2-2013 08:43 PM
có thể cho xem tên truyện ko, chắc ở VN cũng có bản TV nhỉ  Đăng lúc 18-2-2013 08:38 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

46#
Đăng lúc 1-3-2013 18:11:57 | Chỉ xem của tác giả
Be With You là một bộ phim tuyệt vời.Cảm ơn bạn rất nhiều.

Bình luận

Thank!  Đăng lúc 3-3-2013 05:04 PM
Jet
Down hết về, để chung 1 folder rồi dùng hjsplit để join nhé ^^  Đăng lúc 2-3-2013 11:14 PM
Jet
Bạn phải down tất cả các part về, rồi join lại thì mới xem đc, bạn chỉ down link đầu thì mới có part 1 thôi ^^.  Đăng lúc 2-3-2013 11:03 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

47#
Đăng lúc 4-3-2013 20:39:56 | Chỉ xem của tác giả
Ôi, xem xong mà tốn bao nhiêu khăn giấy ý
Phim Nhật luôn như thế , tình tiết đơn giản, cốt truyện buồn man mác nhưng rất đi vào lòng người và ám ảnh
Thực sự là một bộ phim đáng nhớ, tks subteam
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

48#
Đăng lúc 4-3-2013 21:40:03 | Chỉ xem của tác giả
Mình đã đọc truyện và từ đó mới bắt đầu mò mẫm để xem phim. Thật sự đây là một bộ phim gia đình cảm động, rất hay.
Có một anh chàng vụng về đủ thứ bệnh lại có một tình yêu mãnh liệt sâu sắc với người vợ của mình như vậy cũng khiến cho người xem phải cảm thấy cảm động hết sức.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

49#
Đăng lúc 6-3-2013 12:41:49 | Chỉ xem của tác giả
update thêm link này cho mọi người nhé
đây là bản HD nhé :)
[J-Zone].Be.With.You.2004.HD.KITES.VN.mkv - 1.7 GB

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
hopeful_colour + 5 cảm ơn bạn, mình đã đưa link dow.

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

50#
Đăng lúc 8-3-2013 15:33:26 | Chỉ xem của tác giả
Mình rất ít khi coi phim Nhật, lang thang sao lại vào đúng phim này.
Đọc comment của mọi người, mình cũng tò mò dowload về xem, phim này có lẽ đúng là lấy không ít nước mắt của mọi người, phim rất hay
Cảm ơn subteam nhiều nhiều
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách