Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: anhndmin
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2003] The Lord of the Rings: The Return of the King [Vietsub HD - Full HD Compl

[Lấy địa chỉ]
31#
Đăng lúc 23-4-2012 21:07:31 | Chỉ xem của tác giả
Mới down zìa coi, thiệt là hoành tráng!
Lâu lâu xem lại mí fim thể loại ma thuật nì thích ghê :x

Thanhks ST lắm lắm! :x :x
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

32#
Đăng lúc 24-4-2012 13:37:56 | Chỉ xem của tác giả
htrước down xog fần 2 chưa thấy fần 3 tưởng đến fần 2 là hết. xem gần hết fần 2 r chưa thấy mọi ch ổn thỏa lo ngáy ngáy vì bít kiểu này là có fần 3 roài mà nhớ htrước chưa có thấy subteam làm
chạy ngay lên ngó lại nhìn thấy poster phần 3 to chình ình, sướng )
thks subteam nhìu nhìu xx {:306:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

33#
Đăng lúc 24-4-2012 15:05:28 | Chỉ xem của tác giả
Mình nghĩ 3 phần nên gộp chung 1 thread, để mọi người bàn luận về 1 trilogy cực kì kinh điển và hiện nay vẫn chưa series cùng thể loại nào có thể vượt qua series này, mình sẽ comment tất cả ý kiến trong thread phần cuối của series phim này
11 lần xem phim này, bản thân trong HDD cũng lưu 1 series extended edition 720p bluray của HiDt
phải nói là cảm xúc vẫn trỗi dậy mãnh liệt ở đoạn mà Haldir đến cứu viện Rohan và Théoden trả lời báo động cứu viện từ Gondor
Xin đc phép trích dẫn nguyên gốc từ IMDb 2 đoạn đối thoại mình cực kì ấn tượng
~~~ Helm's Deep defence
Haldir: I bring word from Lord Elrond of Rivendell. An Alliance once existed between Elves and Men. Long ago we fought and died together. We come to honor that allegiance.
Aragorn: Mae govannen, Haldir. You are most welcome.
Haldir: We are proud to fight alongside Men once more.

~~~ The Théoden's answer to Gondor

Aragorn: The Beacons of Minas Tirith! The Beacons are lit! Gondor calls for aid.
Theoden: And Rohan will answer.

Mình đọc cả 3 thread thì thấy rất nhiều bạn so sánh phim này với transformers hay avatar gì đó, xin thưa là những phim kia hay thì hay thật nhưng nói về cốt truyện logic, diễn xuất diễn viên hay thành công thì chả bao h vang dội như series này
Đây là 1 series có chiều sâu nên ko phải bạn nào xem cũng có thể thích ngay đc, thường thì những sản phẩm có chiều sâu thì nếu các bạn xem qua loa qua 1 lần hay thậm chí 2,3 lần thì sẽ có 2 luồng nhận xét
+ Xem không hiểu, nhân vật chính gì chán òm, nói chung chán
+ Quá hay, tuyệt vời.

Phần 1 mở đầu khá dài dòng và cũng là để mô tả nội dung cốt truyện là chính, hơn nữa để hiểu hết bộ phim thì cần phải có kiến thức cơ bản về thần thoại bắc âu. Các chủng tộc, Dwarf, hobbit, elf, men, orc, goblin, wizard , ...
Bộ phim ko kể về 1 người hùng võ công bá đạo hay quyền lực vô hạn gì, mà nó kể về tình bạn, về sự đoàn kết giúp đỡ lẫn nhau cùng vượt qua khó khăn. Đây là series phim hay nhất mình từng xem, phần 3 đạt #9 trên IMDb và giành 11 Oscars, hy vọng sẽ gặp đc nhiều fans thực sự của bộ phim tại đây

P/s: nhớ đón xem The Hobbit - bộ phim kể về chuyện của Bilbo Baggin của tộc Hobbit, thời điểm trước thời điểm của series này :))

Bình luận

Mình cũng đang rất chờ đợi The Hobbit đây :) Đáng lẽ series này phải bắt đầu bằng The Hobbit- đây mới chính xác là sự khởi đầu :)  Đăng lúc 27-5-2012 10:33 AM
Yêu bạn quá :))))  Đăng lúc 30-4-2012 09:45 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

34#
Đăng lúc 24-4-2012 23:08:36 | Chỉ xem của tác giả
mình có 1 đòi hỏi hơi quá là ST có file phụ đề của 3 phần phim này không cho mình xin vì trên sub không có sub nào khớp như của các bạn cả :|
mình chân thành cảm ơn !!1

Bình luận

thế thì hơi buồn 1 tý xíu là các bạn không làm bản EE luôn cho thỏa mãn :D nhưng dù sao cũng tks ST ^^!  Đăng lúc 26-4-2012 12:00 AM
Bọn mình ko share softsub nhé ^^  Đăng lúc 24-4-2012 11:21 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

35#
Đăng lúc 27-4-2012 12:24:08 | Chỉ xem của tác giả
Thực sự rất cảm ơn ST đã làm bộ phim này, thực sự là một bộ phim rất hay, xem lại bao nhiêu cũng ko chán. hihi.
Có bạn nào biết về 1 tập ngắn sau 3 tập này ko nhỉ, nghe nói là các thành viên đi tìm lại gollum, gollum vẫn chưa chết, phần đó ngắn thôi. Ai có thông tin gì về tập đó thì cho mình biết nhé, cảm ơn. Hi

Bình luận

ừm, tớ cũng biết là chết thật rồi, xem phần fan made chỉ là tìm cảm giác an ủi chút thôi  Đăng lúc 1-5-2012 08:15 AM
Gollum chết rồi bạn ơi. Và số phận đương nhiên của Gollum là phải chết thôi, lầm lỡ gì nữa...  Đăng lúc 30-4-2012 09:45 PM
Hi, cảm ơn ấy nhé, ko hiểu sao tớ rất chú ý đến nhân vật Gollum và thấy tiếc, nếu lúc đó Gollum ko hiểu lầm về Frodo thì có lẽ Gollum sẽ khác. Hì  Đăng lúc 28-4-2012 11:50 AM
Phim bạn tìm có phải là "The Hunt for Gollum".Đây là một phim do fan làm dựa trên cuốn tiểu thuyết của Tolkien - "The Lord of the Rings".  Đăng lúc 28-4-2012 06:17 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

36#
Đăng lúc 30-4-2012 11:53:08 | Chỉ xem của tác giả
Bạn ơi mình không down được file  TLOTR-TROTK-FH.mkv.__q
cái link hiện ra bình thường nhưng mà khi down thì nó báo lỗi:

The sever replies that you don’t have permissions to download this file,
Details:
HTTP/1.1 403 Forbidden

mình đã thử bằng các trình duyệt khác (IE, Chrome, FireFox) nhưng vẫn không được
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

37#
Đăng lúc 30-4-2012 21:37:02 | Chỉ xem của tác giả
KjdWizard gửi lúc 24-4-2012 15:05
Mình nghĩ 3 phần nên gộp chung 1 thread, để mọi người bàn luận về 1 trilogy cực kì ki ...

Mình rất thích comment của bạn. Vì đúng là như vậy thật :/

Nếu muốn so sánh LotR với Avatar hay Transformer thì ... chẳng khác nào so sánh 1 cuốn sách bao hàm chiều sâu lịch sử với... một tấm poster quảng cáo hào nhoáng.
LotR là 1 kiệt tác trên cả phương diện chữ và hình. Tolkien đã viết ra một đại tác phẩm, vẽ ra cả một thế giới, chứ không phải là dựa vào thế giới có sẵn như HP, ông tạo ra những loại ngôn ngữ của riêng Middle Earth, từng ngòi bút viết như cọ sơn chấm phết ra những khu rừng, những dãy núi, những con sông, những chủng tộc... LotR không chỉ đơn thuần là cuốn sách, nó là cả một chương sử hào hùng của một vùng đất tưởng tượng nhưng lại vô cùng thật, Middle Earth- vùng Trung Địa. Bạn nào đủ kiên nhẫn để đọc bản gốc của tác phẩm này chắc chắn sẽ phải rơi nước mắt, cùng buồn cùng vui với nhân vật, thán phục lối văn phong của tác giả.

Thật tình, theo thiển ý của tớ, chẳng có nhân vật nào trong Transformer hay Avatar, những siêu phẩm kĩ xảo lừa mắt người, có thể so sánh với một bác lùn Gimli về xây dựng nhân vật =))))))))) nữa là Frodo, Aragorn, Faramir...

Dự án thực hiện phim cho LotR gần như là ko tưởng với độ chi tiết của tác phẩm. Peter Jackson ấp ủ cả gần bao nhiêu năm trời để đc dựng LotR thành phim. Nghĩ về công nghệ, hiệu ứng cái thời đầu thế kỉ 21 làm sao = bây giờ để mà ganh đua với Trans hay Avatar? Nhưng bảo thi đua về mặt diễn xuất thì LotR ăn đứt từ A-Z. Viggo đã vào vai Aragorn quá hay, toát ra một cái thần của vị vua xuất chúng... Những lời thoại được đưa vào ăn khớp, ý nghĩa...

Người ta hay bảo, LotR trilogy thay đổi nhiều so với sách, quả thật vậy, nhưng không phải thay đổi dở hơi kiểu nhiều phim khác, mà là thay đổi hợp lí, hợp tình hợp cảnh. Phim LotR có thể đứng riêng, ko cần dựa hơi sách, là một kiệt tác của nền điện ảnh thế giới.

P.S: TỚ đang mong chờ the Hobbit từng ngày đây, ôi, muốn đc nghe bài hát của các bạn lùn và bài thơ The Road Goes Ever On của Bilbo quá đi thôi.

Bình luận

Like mạnh cmt của bạn. Nhạc phim TLOTR cũng có bài May It Be với bài hát của Pippin cũng hay tuyệt  Đăng lúc 3-5-2012 09:21 PM
với những cảnh bị cắt đi khi đem chiếu rạp, như, cảnh Gandalf đánh nhau với Nazgûl, cảnh White Tree nở hoa, cảnh Faramir và Eowyn, v.v...  Đăng lúc 30-4-2012 09:44 PM
Đọc comment có bạn bảo là phim bị cắt, thật là ko phải vậy. Peter Jackson đã quay nhiều cảnh đến mức sau này ông cho phát hành 1 bản Extened  Đăng lúc 30-4-2012 09:44 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
Portkey + 5 :)

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

38#
Đăng lúc 1-5-2012 21:27:05 | Chỉ xem của tác giả
skyblue_nthanh0 gửi lúc 20-4-2012 16:01
cuối cùng cũng chờ được xem phần cuối của series này
mình nhớ là hồi trước  ...

chắc là vậy quá, tại sau khi xem bản sub của team nhà mình cũng không thấy cảnh cái cây đó nở {:402:}
tiếc quá, cơ mà được xem bản phim rất "mượt" con mắt cứ dán vô màn hình ko rời )
Cảm ơn subteam đã làm việc chăm chỉ {:448:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

39#
Đăng lúc 12-5-2012 10:57:51 | Chỉ xem của tác giả
Trùi ui, hè nào cũng phải xem lại 1 lượt bộ này, hâm mộ Legolas của xứ Sindarin quá{:301:}
Bộ tóc bạch kim, bộ quần áo cứ như Peter pan, lại còn mang theo cung tên nữa chứ{:306:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

40#
Đăng lúc 29-5-2012 03:57:33 | Chỉ xem của tác giả
Điều đầu tiên sau khi xem bộ phim này (cả 3 phần) xong là mình ngồi thẫn thờ và vẫn chưa thoát ra khỏi cái thế giới mà bộ phim đã xây dựng nên. Có cái hiểu, có cái không. Và mình cứ có 1 chút nuối tiếc về cái kết, Frodo, Sam, Sweadol và nhiều thứ khác. Nó thôi thúc mình phải bật thêm một lần nữa xem lại để hiểu hơn nhưng khi hiểu rồi vẫn nằm trên giường và nghĩ về nó, bộ phim đầy những day dứt.

Khác với các phim anh hùng khác, không phải là một cái kết mỹ mãn, không phải chỉ có những trận đánh hoành tráng, phép thuật đầy trời, tính cách nhân vật chính siêu hoàn hảo cũng như chàng "thực hiện xong nhiệm vụ rồi về với nàng" làm đám cưới và happy ever after. Bộ phim là cả một bức tranh về tình bạn, sự đoàn kết, là bài học răng dạy con người về đức sống ở đời và cảnh báo trước hiểm họa môi trường "Nếu chọc giận mẹ thiên nhiên thì bản thân con người sẽ hứng chịu những gì mà bọn lính Sauron phải gánh"

Mình rất thích cách xây dựng hình ảnh Frodo và Sam nên chỉ đề cập đến 2 nhân vật này thôi nhé.

Sau khi xem xong phần 3 mình vẫn rất ức chế. Đó là gần như những đoạn thể hiện nội tâm dằn vặt của nhân vật Frodo đối với sức mạnh của chiếc nhẫn lẫn chặng đường dài đăng đẳng mà cậu phải gánh chịu cùng Sam bị mất gần hết. Nhân vật này trở nên rất mờ nhạt, thậm chí còn mờ nhạt hơn cả Sam. Điều này khiến cho nhiều người nhận định Frodo là một nhân vật chẳng có gì mạnh mẽ, chán òm, yếu đuối trong khi cậu trai trẻ này ôm chiếc nhẫn hơn 1 năm trời (theo như trong phim) mà những người khác chỉ cần cầm/nhìn chiếc nhẫn 1 lần cũng đã thèm muốn đến đầu rơi máu chảy, cả Sam, ngay khi cầm chiếc nhẫn thì ý thức cũng bắt đầu mờ nhạt rồi, nếu như ko nhờ tình bạn mãnh liệt với Frodo chắc có lẽ cũng ... :|

Tác giả đã xây dựng một hình tượng Frodo và Sam rất hay và thực tế. Mình thích thực tế :|

Frodo: không quyền năng, không đặc biệt ngoại trừ việc cầm chiếc nhẫn nhưng ko chịu ảnh hưởng của nó suốt đường đi. Nhiều người cứ bảo xui xẻo khúc cuối lại vẫn bị điều khiển bởi chiếc nhẫn. Mình thì thấy chẳng có gì là xui xẻo cả, đó đều là một hệ quả tất yếu của:
- Đói, khát kéo dài nhiều tháng trời
- Tinh thần xuống cấp trầm trọng, thậm chí còn ko phân biệt đc bạn với thù
- Càng vào sâu Morgon thì năng lực chiếc nhẫn càng mạnh.
- Những người bên cạnh dần dần mất hết
- Bao nhiêu người đã hy sinh vì cậu chàng -> Áp lực phải đem chiếc nhẫn đi hủy

Bấy nhiêu nguyên nhân đã đủ nếu là thần thánh cũng phải sai :| Nhưng tác giả khắc họa hay ở chỗ cuối cùng Frodo vẫn chọn nắm tay Sam để cùng trèo lên, thoát khỏi khống chế của chiếc nhẫn, thời khắc cuối cùng vẫn là Sam và Frodo thắng :D

Sam: cậu chàng này có vẻ rất được ưu ái khi gần như suốt phim không mắc một lỗi nào ngoại trừ 2 lần để Frodo một mình và bị bắt đi.
Những tưởng Sam là một người ngoại lệ như Frodo, ít chịu ảnh hưởng bởi chiếc nhẫn, thậm chí còn rất tỉnh táo và luôn là tiếng gọi chân lý mỗi khi Frodo lạc bước cho đến khi xem phần III. Lần đầu tiên và cũng là lần duy nhất Sam chạm vào chiếc nhẫn, chàng trai "ngoại lệ" này cuối cùng vẫn có một thoáng rơi vào vòng xoáy ma lực của chiếc nhẫn. Chi tiết nhỏ nhặt thôi nhưng đã khắc họa được nhiều thứ. Không phải ngẫu nhiên số phận chon Frodo làm người mang nhẫn và cũng chẳng trùng hợp gì khi chọn Sam làm người bạn đường. Bởi vì cả 2 bổ sung, tương trợ và mang lại ý chí cho nhau lúc nguy cấp nhất, mệt mỏi nhất. Sam cũng có ham muốn, chỉ là tình bạn rất mạnh và cậu ấy đã thắng được, Frodo cũng bị chiếc nhẫn thu hút nhưng rồi vẫn nhìn Sam và không buông tay cậu ấy ra. Ai cũng có cái ác trong mình, ai cũng có những ham muốn dù rất nhỏ nhoi, nhưng chúng ta có thắng chúng và trở về chính nghĩa được hay không mới là vấn đề.

Yêu The Lord of the Rings. Cám ơn subteam đã đem lại một bộ phim hay như thế.

Bình luận

con người. Frodo đã thành công mang chiếc nhẫn đến tận đấy đã là một nỗ lực hơn người rùi.  Đăng lúc 20-2-2013 05:17 AM
cảm ơn bạn vì bài viết rất hữu ích. đầu tiên mình cực ghét Frodo nhưng ngẫm lại hobbit thì cũng như người nên cũng vẫn mắc phải những sai lầm như  Đăng lúc 20-2-2013 05:15 AM

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +10 Thu lại Lý do
Portkey + 5 Cảm ơn bạn :)
anhndmin + 5 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách