Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 55113|Trả lời: 140
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2002] So close | 夕阳天使 | Tịch dương thiên sứ - Triệu Vy, Thư Kỳ, Mạc Văn Úy, Song Seung Hun/ Vietsub SD Completed

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả

Tên tiếng Trung: giản thể: 夕阳天使, phồn thể: 夕陽天使
Tên tiếng Anh: So Close
Tên tiếng Việt: Tịch dương thiên sứ (aka Gác kiếm)
Đạo diễn: Jeffrey Lau
Diễn viên: Thư Kỳ, Triệu Vy, Mạc Văn Úy, Ôn Triệu Luân, Song Seung Hun...
Nhà sản xuất: Columbia Pictures Film Production Asia, Eastern Produtions
Quốc gia: Trung Quốc
Thời gian: 110 phút
Thể loại: Hành Động
Năm sản xuất: 2002

Nội dung:

Thừa hưởng hệ thống công nghệ vệ tinh bí mật mà người cha quá cố để lại, hai chị em Ái Lâm (Thư Kỳ) và Ái Quần (Triệu Vy) có những lợi thế vượt mặt đối thủ cũng như hệ thống pháp luật. Họ là những tin tặc máy tính, sát thủ và cả chuyên gia tình báo. Nhiệm vụ đầu tiên của họ là ám sát Chủ tịch của một công ty hàng đầu Trung Quốc đã được thực hiện thành công. Nhưng ngay sau đó, thanh tra cảnh sát Giang Nhật Hồng (Mạc Văn Uý) được giao điều tra vụ án mạng này, và đã có thể lùng ra tung tích của hai chị em. Cuộc rượt đuổi mèo vờn chuột trở nên càng phức tạp hơn khi Ái Lâm và Ái Quần trở thành mục tiêu của chính những kẻ đã thuê họ.
Ái Quần luôn làm trợ lý giám sát máy tính tại nhà, trong khi Ái Lâm thực thi nhiệm vụ. Sự sắp xếp này khiến Ái Quần ghen tị. Cô chỉ muốn được nhận nhiệm vụ, mà không hề biết rằng Ái Lâm đang cố bảo vệ mình. Cô chỉ cho rằng Ái Lâm từ chối để cô tham gia vì cô không đủ giỏi mà thôi. Khi Ái Lâm rơi vào ái tình và quyết định từ bỏ cuộc sống bí mật này để kết hôn, mối quan hệ của hai chị em trở nên rạn nứt. Ái Quần muốn tiếp tục các hợp đồng ám sát để chứng tỏ mình không thua kém gì chị mình.
Nhật Hồng lùng theo dấu vết của Ái Quần đến một tiệm bánh nơi cô mua bánh sinh nhật và hai người đã xảy ra một cuộc rượt đuổi xe điên cuồng. Ái Quần bị cảnh sát vây bắt và phải gọi chị mình, Ái Lâm trợ giúp. Cùng lúc đó, những tay sát thủ do chính kẻ đã kí hợp đồng với hai chị em trước đó cử đến, tấn công Ái Lâm tại nhà và giết chết cô. Nhật Hồng bị gài bẫy và đổ tội cho cái chết của Ái Lâm. Ái Quần đề nghị Nhật Hồng giúp trả thù cho cái chết của Ái Lâm, đổi lại cô sẽ giúp Nhật Hồng rửa sạch tiếng oan. Không còn lựa chọn nào khác, Nhật Hồng hợp tác với Ái Quần để tìm ra hung thủ thực sự.

Vtrans by [email protected]

Trailer:

KháchBài viết này chỉ những thành viên có số Độ cao trên 1234567890  mới xem được, Độ cao hiện tại của bạn là 0
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
 Tác giả| Đăng lúc 15-10-2011 23:13:47 | Chỉ xem của tác giả
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 16-10-2011 02:35:32 | Chỉ xem của tác giả
aaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa
thích xem phim này lâu lắm rùi nè
thích cả bài Close to you ở trong phim luôn
hồi nhỏ xem cảnh hành động của phim này mà thích đến mê người
bây giờ có cơ hội xem lại bằng phụ đề  nè, những chỗ lúc trước nghe thuyết minh không rõ giờ có thể xem lại rùi
thank subteam nha
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 16-10-2011 02:38:08 | Chỉ xem của tác giả
bộ phim nay đươc sản xuất từ lâu lắm rùi ý
nhưng mà phim này hay lắm
ủng hộ mọi người nhiều{:287:}

Bình luận

Chán nhỉ, mình dung Windows 8, IE, gõ tiếng Việt chữ nhảy loan xạ hết cả lên.  Đăng lúc 28-2-2013 06:17 AM
ải xm thử mới đọc :D  Đăng lúc 28-2-2013 06:16 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 16-10-2011 06:13:13 | Chỉ xem của tác giả
phim này hay cực, xem rồi nè, thanks ST :D
nhạc phim này cũng hay lắm...
mặc dù phim này lâu rồi nhưng chẳng thua kém mấy phim bây giờ bao nhiêu
thích Triệu Vy với Thư kỳ, đóng phim hay, hành động giỏi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 17-10-2011 12:06:02 | Chỉ xem của tác giả
- Phim này hay lắm, mình xem từ hồi mới học cấp 2, h sắp học học xong đại học rồi
- Năm ngoái còn đi mua đĩa về xem, nhưng chất lượng chán lắm, hình ảnh ko rõ nét
- Mặc dù xem xong thấy Thư  Kỳ ở phim này thảm quá :(
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 17-10-2011 12:44:36 | Chỉ xem của tác giả
À, phim này xem lâu rồi, vẫn nhớ cảnh cô em gái (Triệu Vy đóng) khi xem lại đoạn video của chị gái mình (Thư Kỳ đóng) rồi nhảy cóc, rất cảm động!

Bình luận

uh, chị em thương nhau wa' chời, coi phim xong ghen tỵ vs ss y gê, ước j tui cũng co người chị như vậy  Đăng lúc 24-5-2012 09:55 PM
và coi cảnh Ái Lâm cố gắng cứu em mình thoát khỏi truy đuổi của police, trong khi mình bị bắn tứ phía đến cả lúc trúng đạn vẫn cố... coi mah mún khóc T_T  Đăng lúc 2-12-2011 10:45 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 17-10-2011 13:03:13 | Chỉ xem của tác giả
Ủng hộ ST làm phim này 2 tay, 2 chân luôn!
Mình khoái phim này lâu rồi! Nhất là mấy cảnh giữa Mạc Văn Úy và Triệu Vy!
Đặt gạch chiếm chỗ xem phim nào!
Mình đi làm đây!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 17-10-2011 14:36:19 | Chỉ xem của tác giả
Mình cũng thích phim này, xem nhiều lần nhưng thật thích khi được xem bản phụ đề. Từ ngày vào KST bây giờ nghiện xem phim phụ đề. Hóng chờ phim
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 17-10-2011 15:41:04 | Chỉ xem của tác giả
ôi, phim này hay
thấy nhà mình làm sub thật mừng hết bik
xếp gạch chờ coi phim nào, hihi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách