Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: bytdof_1
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

(20/5/2017) Sơ lược về dán nhãn độ tuổi trên truyền hình Thái Lan

[Lấy địa chỉ]
11#
 Tác giả| Đăng lúc 22-5-2017 22:16:50 | Chỉ xem của tác giả
lethithuyhoa gửi lúc 21-5-2017 01:00 PM
Phải nói cảm ơn bạn chủ thớt rất nhiều . Riêng cái chuyện cap hình đã kỳ công lắm  ...

Mình thì không biết một tí gì tiếng Thái cả, có chăng thì chỉ nhại theo vài câu trên phim thôi. Nội dung của thớt này cũng là do mình mày mò rồi dùng vốn quan sát của mình để kết luận thôi. Mình thì thích soi cái tiểu tiết lắm: đến giờ mình vẫn còn đang thắc mắc tại sao cái logo ở mấy đài Thái lúc nhảy góc trên, lúc nhảy góc dưới. Mà thỉnh thoảng, vào những năm lẻ như 2011, 2013, 2015 (2554, 2556, 2558- Lịch Thái), ở góc trái trên cùng, mình thấy mọi đài đều có cái biểu tượng gì như của Hoàng Gia ý, thắc mắc hết sức mà không thể đoán được biểu tượng ấy nghĩa là gì cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

12#
Đăng lúc 22-5-2017 23:12:21 | Chỉ xem của tác giả
bytdof_1 gửi lúc 22-5-2017 10:07 PM
Đài 8 là đài cáp thì phải, cũng mới nữa. Mình xem qua phim đài 8 vài lần rồi, nó ...

đài 8 vs đài 9 chắc là kém chất lượng nhất nếu so với OneHD, CH3, CH7. Hôm qua mình mới nói chuyện với 1 ad page thì mới biết CH8 và OneHD là tách ra từ CH5, trc giờ cứ toàn nghĩ là CH5 đổi tên sang OneHD còn đài 8 là đài riêng. Kể ra cũng lạ cùng là tách ra từ 1 đài mà có vẻ chất lượng 2 đài này chênh nhau nhiều. VN mình toàn mua bản quyền của CH8 vs OneHD là chính mãi đến gần đây mới thêm đc CH3 nhưng đa phần toàn mua mấy phim cũ cũ nhưng cũng may có mấy bộ hay mà chẳng có ai vietsub may mấy đài VN mua về xem thuyết minh cũng đc dù mình thích vietsub hơn. Dạo gần đây mình thấy CH8 cũng có mấy bộ hay hay nhưng suy cho cùng xem cũng ko hợp gu lắm dù mấy bộ slap-kiss bên đấy thì chuẩn luôn tát thật hôn thật chắc là do kịch bản đc biên kịch xây dựng ko hợp mình lắm dù nội dung nghe lúc đầu cũng hay lắm
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

13#
Đăng lúc 22-5-2017 23:25:43 | Chỉ xem của tác giả
sorru gửi lúc 22-5-2017 11:12 PM
đài 8 vs đài 9 chắc là kém chất lượng nhất nếu so với OneHD, CH3, CH7. Hôm qua mình ...

K biết ad page nào trả lời bạn vậy?
Ch5 là kênh truyền hình của Quân đội Hoàng gia Thái Lan nhé.
Trước đảo chính 2013, lakorn Ch5 do GMM, mà đại diện trực tiếp là Exact& Scenario sản xuất.
Sau đảo chính, có lẽ vì lý do chính trị, Ch5 k nhận nữa, GMM phải mở kênh riêng là One HD, sau chiếu trên kênh 31 HD ( đài 3 là 33) nên gọi là One 31. ( k chỉ Ch5, Exact phải rút toàn bộ các tv show khỏi các kênh khác như kênh 3, kênh 7 về đài One)
Còn Ch8 là của Workpoint, trực thuộc RS.
Các đài này đều là tư nhân, k phải tách ra từ Ch5.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

14#
 Tác giả| Đăng lúc 23-5-2017 10:59:53 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
lethithuyhoa gửi lúc 22-5-2017 11:25 PM
Ch5 là kênh truyền hình của Quân đội Hoàng gia  ...

Mình có thắc mắc từ lâu: tại sao phim của exact thường xuyên có rating kém thế nhỉ? Đành rằng bây giờ phát trên oneHd là đài cáp thì thấp là dễ hiểu, nhưng hồi còn ở ch5, lại trong thời kỳ hoàng kim của lakorn mà rating lẹt đa lẹt đẹt mới khó hiểu? Mà phim có phải kém chất lượng đâu? Diễn viên cũng toàn ng giỏi, ng tài. Mình còn nhớ phim đài 5 hồi xưa trên todaytv cứ gọi là tuyệt cú mèo. Thế mà khi biết rating bên thái thì hơi thất vọng...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15#
Đăng lúc 23-5-2017 16:19:38 | Chỉ xem của tác giả
bytdof_1 gửi lúc 23-5-2017 10:59 AM
Mình có thắc mắc từ lâu: tại sao phim của exact thường xuyên có rating ke ...

Cái đây do thói quen và khu vực phủ sóng bạn ạ. Có lẽ do gu bên đó khác bên mình nên bên Việt mình thấy lạ thôi. Chứ bên spyci, nơi các ad toàn dân Thái kiều, thread lakorn Ch7 dài cả chục/ trăm trang trong khi dở ẹc và rate thấp.
Bạn hay xem phim Thái sẽ thấy chủ đề của Ch7 nó dữ dội hơn, kiểu nhân vật phong phú hơn, và đặc biệt, rất hay có hình ảnh chủ trang trại miền Nam Thái bắn súng bùm bùm. Đó là dành cho 1 loại đối tượng khán giả khác, bình dân nông thôn. Rate cao của Ch7 đến từ đó, những người có thói quen xem Ch7 hơn các kênh còn lại. Chứ k như Ch3, toàn phim về dân văn phòng, dân thành thị giàu có.
Rate Ch5 từng có lúc trên 10 trong khi trung bình chỉ tầm 2-4 cơ. Chứng tỏ khu vực phủ sóng k thua kém các đài kia, Còn rate thấp, do nội dung của nó phụ thuộc ông chủ Quân đội nên có lẽ khán giả k xem phim của đài vì ghét xem các nội dung khác nên ghét luôn phim chăng? Thực ra mình cũng thắc mắc hiện nay Ch5 chiếu cái gì vào giờ vàng thay cho lakorn?
Xem nhiều thì thấy Ch3 đúng kiểu trẻ trung, hướng thị dân. Ch7 có gì đó dữ dội như thực tế xã hội Thái Lan. Exact thì chuẩn kiểu con vua quan, thượng lưu đi nước ngoài học làm phim, rất tây, nhưng cũng thấy chất cung đình hoàng tộc.
Tất nhiên những cái này là mình tự rút ra nên k rõ có đúng k.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

16#
Đăng lúc 23-5-2017 22:52:04 | Chỉ xem của tác giả
lethithuyhoa gửi lúc 22-5-2017 11:25 PM
Ch5 là kênh truyền hình của Quân đội Hoàng gia  ...

1 ad page fan của 1 dv chuyên đóng phim cho CH5 hồi trc và OneHD bây giờ nói với mình như vậy. Bạn ấy bảo là do 1 chị bên Thái bảo thế nên mình cũng biết vậy thôi chứ cũng ko nghĩ thông tin ấy chính xác lắm tại mình chưa nghe thấy tin CH8 tách ra từ CH5 bao giờ trc giờ chỉ toàn nghe mọi người nói CH5 là tiền thân của OneHD thôi. Hồi trc mình cũng đã đọc 1 bài viết của 1 chị am hiểu về lakorn giới thiệu về mấy kênh truyền hình của thái nên cũng biết CH5 là kênh của quân đội hoàng gia rồi, thấy chị ấy bảo CH8 vs CH9 là kênh truyền hình cap nên đọc thông tin của bạn đấy cũng ko tin lắm nhưng nghe bạn ấy bảo đc 1 chị bên thái nói vậy nên mình nghĩ cũng có cơ sở riêng dù gì thì mình ở VN cũng ko am hiểu đc như ng dân bên đấy
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách