Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: E-Zone
Thu gọn cột thông tin

[1999] The Mummy - Xác ướp Ai Cập - Brendan Fraser, Rachel Weisz - Vietsub HD fixed

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 2-11-2015 16:10:28 | Xem tất
Nhớ cái hồi xa xưa...xửa xừa xưa...hồi mà phim chỉ có thể xem trên vô tuyến (số kênh chỉ đếm trên đầu ngón tay)
Mấy phim đặc sắc made-in-hollywood kiểu này chỉ chiếu vào cuối tuần. mà thường là các đài Trung ương chiếu chán chê rồi mới đến các đài địa phương. Hồi đấy nào có biết Ai Cập là cái mô? Xác ươp cũng chưa thấy bao giờ
Nhưng ấn tượng về phim thì còn đọng mãi. nhớ cái vẻ ngang tàng bụi bặm sexy mà vẫn gần gũi hài hươc của Brendan. nhớ mình đã há hốc mồm rớt nươc miếng mỗi khi thấy Rachel. ngươi gì mà đẹp đến không thể rời măt nổi. các nv phụ cũng ấn tượng không kém. Trong loạt phim Mummy thì phần đầu tiên vẫn hay nhất
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 5-11-2015 01:23:41 | Xem tất
Tuổi thơ ùa về là đây =)
Một đứa sinh năm 93 và cái hồi mà phim này ra mắt là 6 tuổi. Không nhớ lúc chiếu trên ti vi VN là năm nào nhưng hồi đó coi phim k hiểu đc nhiều, chỉ ghim vào bộ não một hình ảnh là con bọ nó bò vào trong người và ăn lên tận não thôi. Hình ảnh nớ đã ám ảnh đến tận bây giờ, chỉ cần nhắc tới xác ướp Ai Cập thì đó là ấn tượng và hình ảnh đầu tiên ùa về.
Bao nhiêu lần muốn tìm lại phim này để xem nhưng k thể nhớ được phim tên gì và cũng k có sub mà xem. Đến giờ bất ngờ xem phim mới nhận ra, hóa ra là bộ phim mà tìm kiếm lâu giờ. Lớn rồi, xem phim cũng hiểu được nội dung rồi. Đùa mà nói thật là phim xây dựng hay quá đi! Kỹ xảo cũng chuẩn nữa. Xem phim mà có cười, có cả giật mình, có sợ nữa. Đặc biệt là phim vẫn chứa đựng được tầng sâu ý nghĩa trong đó. Tuyệt vời!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 5-11-2015 13:28:23 | Xem tất
ủng hộ kites làm series này,loạt phim gắn liền với tuổi thơ là đây  ,thích nhất là phần 1 và 2 ,dàn dv dx ăn ý quá chừng
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 8-11-2015 22:04:04 | Xem tất
Phim từ 1999 mà sub team có bản đẹp quá. Nước phim đẹp, dựng cảnh cũng đẹp. Xem phim này xong thấy các phim mới dựng cảnh toàn giống đồ rởm ko à
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 21-11-2015 18:39:26 | Xem tất
Woo, mình thích phần 1 nhất, nhìn Rick đẹp trai, phong trần, bụi bặm dã man con ngan, haha.
Thật lòng thích Rachel Weisz lắm, phần 3 không có chị này nên mới thất bại đấy, xem mà cứ thấy thiếu thiếu cái gì đó. Hay là do nội dung về Tần Thủy Hoàng không hấp dẫn bằng Imhotep. Hy vọng kites sẽ làm luôn cả phần 2, vì mình chắc chắn sẽ xem. Thanks subteam.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 22-11-2015 01:28:52 | Xem tất
mong rằng kites sẽ làm tiếp phần 2 của phim này
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 12-12-2015 12:03:10 | Xem tất
Nói chung là từ phim này, có rất nhiều thể lại xác ướp khác xuất hiện, nhưng đúng là chẳng thể hay được.
Cái này vẫn classic kinh điển nhất.
Cảm ơn subteam đã khai quật em xác ướp này lại nhé
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 23-12-2015 21:57:10 | Xem tất
Nói thật là phim này mình xem lâu lâu lâu lâu lắm rồi ấy nhưng mà nhiều lần xem lại mình vẫn thấy thích và thấy hấp dẫn như lần đầu xem vậy, có thể là do mình thích khám phá các lăng mộ ở Ai Cập cũng như khảo cổ. Tạo hình nhân vật trong phim đẹp, nội dung, tình tiết gay cấn. Thích.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 26-12-2015 16:00:13 | Xem tất
Phim này coi lần đầ từ lúc được chiếu trên htv7 phim tối thứ 3, sau đó lâu thiệt lâu lại coi được trên starmovie, lần này là lần thứ 3 ... Xong rồi lục hết các phần khác coi lại,  cảm giác vẫn còn y nguyên (hay dã man  
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 27-12-2015 13:46:08 | Xem tất
uầy, thế là xem phim này đc hơn chục năm r chứ ít. Giờ xem lại vẫn thấy hay à
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách