Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Jet
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[1995] Love Letter - Miho Nakayama, Etsushi Toyokawa (Vietsub completed) - Link

[Lấy địa chỉ]
61#
Đăng lúc 12-7-2014 22:53:37 | Chỉ xem của tác giả
Đúng chất phim Nhật!
Dường như những tác phẩm Nhật từ sách, phim... ko khỏi đề cập đến cái chết. Cái chết như là 1 phần của cuộc sống, ko hẳn hoàn toàn đau thương tuyệt vọng, u ám tối tăm. Nó tồn tại cùng với người đang sống, nó liên kết những con người tưởng ko liên quan nhau. Và Love letter là một điển hình như thế.
Chi tiết mình thích nhất trong phim là Hiroko-chan trả lại tất cả những bức thư mà Itsuki Fujii (nữ) viết để kể lại những ký ức với Itsuki Fujii (nam). Bởi đó đúng là những ký ức của cô ấy, cô ấy phải cất giữ nó... 2 con người khác nhau mang 1 cái tên giống hệt nhau, thời điểm đó đối với Itsuki Fujii (nữ) tưởng chừng chỉ toàn rắc rối thôi nhưng ko ngờ bao nhiêu năm sau cô mới nhận ra nó đã từng ngọt ngào đến thế
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

62#
Đăng lúc 26-10-2014 08:55:29 | Chỉ xem của tác giả
Đúng là mấy phim nhật hay thiệt nhất là phim hơi cũ 1 chút nhưng coi rất hay,rất
đáng để suy nghĩ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

63#
Đăng lúc 28-10-2014 12:15:54 | Chỉ xem của tác giả
Phim của Nhật luôn luôn đề cao tính nhân văn, mẹ mình rất thích xem hóa ra là vì vậy
Rảnh rỗi mình xem phim này tuy đã cũ nhưng nội dung hay lắm
Cảm ơn các bạn subteam nhiều nhé
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

64#
Đăng lúc 29-10-2015 23:31:40 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
mình mừng cho cặp Akiba - Hiroko, mình mong họ sẽ hạnh phúc bên nhau, mình cũng thích anh Akiba từ đầu phim dù anh ấy không đẹp trai mà mình cảm thấy anh ấy rất tốt, cũng rất yêu Hiroko. Mình thích anh Akiba hơn cả anh nhân vật chính nữa. Mình thấy chị diễn viên chính diễn rất tốt, chị ấy cũng rất xinh xắn nữa. Mình thích phim này hơn mình tưởng nhiều. Khi nao
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

65#
Đăng lúc 12-8-2016 13:39:55 | Chỉ xem của tác giả
Phim rất rất rất là hay :d
Cảm ơn subteam nha
1 bộ phim thật hay và ý nghĩa
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

66#
Đăng lúc 2-11-2016 22:58:45 | Chỉ xem của tác giả
Gần đây mình có xem lại phim này mà bây giờ mới nhớ ra để vào đây chia sẻ vài dòng.
Lần đầu tiên mình biết phim là trong một list giới thiệu phim Nhật hai năm trước, tò mò đi tìm down phim và xem. Ngày đấy không hiểu vì sao mà xem được nửa phim mới ngộ ra là thật ra nữ chính có 2 người có khuôn mặt giống nhau. Tuy là không thưởng thức được trọn vẹn cái hay của bộ phim từ những phút đầu tiên (do không hiểu), nhưng Love Letter lại gây ấn tượng với mình bằng những phút cuối của phim, khiến mình phải giữ phim lại trong máy sau khi xem.
Dạo gần đây có hứng đọc sách nên trong một giây phút chóng vánh đã quyết định mua quyển Thư tình. Quyển sách thực sự hay, khiến mình một lần nữa lại phải mở phim ra xem phim lại. Trong phim và trong truyện tuy là cùng đạo diễn viết và thực hiện nhưng cũng có vài chi tiết nhỏ khác nhau. Nhưng mà tất nhiên những chi tiết mà mình yêu nhất thì đều có đủ cả.
Xem phim, kể cả là từ lần 1, thì hình ảnh cô gái Itsuki khoác áo choàng ho lụ sụ chạy ra trời tuyết luôn khiến mình nghĩ đến khi nhớ về phim. Kể cả chuyện tình ngây thơ mà đến cuối Itsuki mới ngỡ ngàng nhận ra hay chuyện tình dang dở của Hiroko đều rất đẹp. Nhưng mình lại thấy hơi bất công cho Hiroko khi đã mất đi người yêu được mấy năm nhưng lại phải ngỡ ngàng nhận ra rằng ban đầu khi Itsuki (nam) thích cô từ cái nhìn đầu tiên là do cô giống với Itsuki mối tình đầu của anh quá. Khi đoc truyện mình cứ chờ một lời giải thích (hay biện minh) nào đấy nhưng lại không thấy. Và càng xem đến cuối thì càng thấy Hiroko yêu Itsuki đến mức nào. Không phải giây phút Itsuki nữ nhận ra tình cảm của Itsuki nam làm mình xúc động, mà chính câu "Anh có khỏe không?" lặp đi lặp lại của Hiroko làm mình trào dâng cảm xúc, câu hỏi xuyên suốt từ đầu bộ phim của Hiroko.
Bên cạnh đấy mình cũng muốn được thấy cảnh những buổi gặp đầu tiên của Itsuki (nam) và Hiroko, nhưng có lẽ thời lượng của 1 bộ phim điện ảnh thì không đủ.
Tuy câu chuyện của bộ phim xoay quanh một người đã mất, nhưng mình lại không mang không khí u tối mà nói chỉ gây cảm giác xúc động man mác và nhiều giây phút rất dễ thương.
Dù sao thì chỉ nhiêu đó thôi thì Love Letter cũng quá đẹp rồi. Một bộ phim nhẹ nhàng đáng xem.
À thêm nữa là 2 nhân vật đóng vai 2 bạn Itsuki lúc nhỏ xinh quá đi.
Cuối cùng là cảm ơn Subteam đã hoàn thành sub phim.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

67#
Đăng lúc 2-4-2017 02:28:43 | Chỉ xem của tác giả
phim có nội dung lạ quá mình sẽ tải về xem thử, cảm ơn subteam nhiều
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

68#
Đăng lúc 11-11-2017 03:40:11 | Chỉ xem của tác giả
Mới xem lại. nhẹ nhàng làm sao. Nhớ trước đây nhờ Love letter mà mình mới thấy trai Nhật quyến rũ ra sao...
Nhìn cảnh chị ấy hướng về ngọn núi hét lên câu "Ogenki desuka" mà lòng nặng trĩu
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

69#
Đăng lúc 10-4-2018 08:47:29 | Chỉ xem của tác giả
Subteam có thể reup lại link download được không ạ? Link die mất rồi mà torrent thì không có seed
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

70#
Đăng lúc 15-4-2018 22:15:52 | Chỉ xem của tác giả
Cảm ơn subteam đã dịch
phim cảm động lắm ạ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách