Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Jet
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[1995] Love Letter - Miho Nakayama, Etsushi Toyokawa (Vietsub completed) - Link

[Lấy địa chỉ]
41#
Đăng lúc 30-4-2012 21:25:14 | Chỉ xem của tác giả
Mình mới xem phim này xong,cuối phim buồn thật làm mình nhớ đến cuốn tiểu thuyết "Mối tình đầu" của Cửu Dạ Hồi nội dung cũng khá giống với phim này,đến cuối cùng đó là mối tình đầu cũng là mối tình duy nhất của anh nam chính,anh diễn vai Itsuki Fujii cũng là idol của mình khi còn nhỏ,đổ anh ấy từ lúc xem phim Nhật Itazura na kiss (Nụ hôn định mệnh) phim Đài Loan đã làm lại phim này với tựa là "Thơ ngây" (Trịnh Nguyên Sướng và Lâm Y Thần) còn Hàn là anh gì đóng trong Sao Băng í.Nhưng đối với mình phiên bản Nhật là hay nhất,diễn tuyệt nhất,như từ trong truyện bước ra vậy,chỉ có anh Takashi là diễn được cái thần của nhân vật Naoki (Trực Thụ).

Bình luận

Mình cũng vậy.Một cuốn tiểu thuyết cảm động  Đăng lúc 3-7-2012 01:08 AM
tớ đọc First Love ko biết bao nhiêu lần mà lần nào cũng thút thít, thấy thương Mạnh Phàm lắm luôn  Đăng lúc 2-7-2012 07:00 PM
trời ơi! 2 đứa mình sao giống nhau vậy, đúng là phim này na ná First Love của Cửu Dạ Hồi  Đăng lúc 2-7-2012 06:59 PM
Chính xác ^^  Đăng lúc 12-5-2012 12:33 PM
đồng mình của mình, hehe! Naoki number 1!!! Diễn xuất của Takashi tuyệt không chê vào đâu được!  Đăng lúc 12-5-2012 12:31 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

42#
Đăng lúc 7-5-2012 14:36:15 | Chỉ xem của tác giả
vừa  mới xem phim xong
đọan Hiroko chạy trên sườn núi phủ đầy tuyết mà hét lên hỏi Itsuki " anh khỏe không, em rất khỏe!" thực sư làm mình rất cảm động. Cảnh mẹ và ông của Itsuki phải tranh đấu với nhau, tranh đấu với cả quá khứ, với cả bản thân, để đưa Itsuki đến bệnh viện cũng khiến mình không kìm được nước mắt. Thật sự rất thương gia đình họ.
Tình yêu thuở học trò của 2 bạn Itsuki rất dễ thương, hồn nhiên, và đáng yêu.
Nhưng mình vẫn cảm thấy có chút gì đó bất công cho Hiroko. Cô ấy đã yêu Itsuki nhiều đến như vậy, thế mà cuối cùng, cô chỉ là người thay thế cho một ai khác. Liệu có tha thứ không? cuối cùng chẳng phải Hiroko vẫn yêu, vẫn tha thứ cho Itsuki đấy sao. Thật ngưỡng mộ tình yêu của Hiroko, tự cảm thấy bản thân mình không bao giờ có thể bằng một góc của cô ấy.
Đúng là, một tình yêu tìm thấy, một tình yêu mất đi. Nhưng cuối cùng, vị trí của người con trai ấy trong lòng 2 cô gái vẫn không thay đổi, có chăng là được củng cố hơn mà thôi. Thật sự, có lẽ Itsuki là chàng trai may mắn nhất quả đất ^^
ANh Akiba, lúc đầu mình không thích anh này lắm, vì anh ấy có cách nghĩ khá tiêu cực về người khác, và có lẽ 1 phần vì anh ấy là người yêu mới của Hiroko^^
Nhưng càng về sau, mình càng cảm thấy đây là một nhân vật cũng rất đáng để mình ngưỡng mộ. Vẫn yêu Hiroko, vẫn giúp Hiroko tìm lại những kỷ niệm với Itsuki, vẫn vui vẻ ngồi cùng cô ôn lại nhữn kỷ niệm đẹp giữa 2 người họ, vẫn mỉm cười khi thấy Hiroko gọi Itsuki như vậy, vẫn luôn bên cạnh cô, dù biết rằng, trong lòng Hiroko luôn dành cho Itsuki một vị trí trang trọng không ai có thể thay thế được.
Và còn nhiều ý nghĩa khác từ câu chuyện này mà hiện tại mình vẫn chưa cảm nhận hết. Có lẽ, mỗi lần xem nó là một lần biết thêm được gì đó chăng.

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +10 Thu lại Lý do
hopeful_colour + 5 với mình love letter là 1 phim kinh .
Jet + 5 Bài viết hữu ích

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

43#
Đăng lúc 2-7-2012 18:57:48 | Chỉ xem của tác giả
thực sự thì tớ đã khóc khi xem phim này
(nói chính xác hơn thì lần nào xem cũng khóc hết)
nhưng tại sao khi đã trưởng thành
anh Itsuki Fujii lại k quay về Otaru tìm chị Itsuki Fujii nhỉ
mà lại đi yêu 1 người giống tình yêu đầu tiên của mình
xem xong thấy thương chị Hiroko Watanabe lắm luôn
tớ xem phim Nhật k nhiều nên k biết rõ về diễn viên lắm
cơ mà nhìn anh ý quen cực kỳ
vừa đọc cm của bạn bên trên mới biết thì ra anh ý đóng  Nụ hôn định mệnh
phim này tớ k có kiên nhẫn xem, toàn tua thôi
P/s: vừa mới biết là ngày trước anh ấy có kết hôn nhưng đã ly dị hồi năm 2005
{:261:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

44#
Đăng lúc 27-7-2012 13:36:09 | Chỉ xem của tác giả
lò mò tìm cuốn tiểu thuyết First love ai ngờ lại được chỉ đến phim này ;))
Nghe qua phần giới thiệu nội dung thì mình rất thích rồi, lại còn có cả anh zai trong itazurana kiss nữa sao
thế thì nhất định phải xem thôi.
Đang down nữa, hy vọng là down được :((
cảm ơn subteam nhiều nhiều
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

45#
Đăng lúc 12-4-2013 10:18:26 | Chỉ xem của tác giả
Phim này hồi trước chiếu trên VTC mà lần nào xem cũng chỉ xem được đoạn giữa . Sau đó 1 trang web làm sub mới được coi đầy đủ. Đây là 1 trong những phim mình thích nhất của Shunji Iwai.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

46#
Đăng lúc 17-4-2013 13:30:56 | Chỉ xem của tác giả
Ôi... Cuối cùng cũng tìm thấy bộ phim này... thik quá cơ! Cám ơn bạn đã tìm giúp mình nhé! yêu bạn ý quá cơ...
vậy là đã tìm thấy!
cám ơn các bạn sub team nhiều lắm!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

47#
Đăng lúc 22-4-2013 15:11:35 | Chỉ xem của tác giả
Tớ thật sự cảm động khi xem bộ phim này, nhiều người thì thương Hiroko, nhưng mà tớ thì thương Itsuki gái hơn, cái cảm giác thích một người và cứ tin rằng họ đơn giản không coi mình là gì cả thật là đau khổ, đến khi biêt được sự thật thì lại đã quá trễ. Ngày xưa, hồi năm 2002 trên HTV 7 cũng có chiếu 1 bộ phim Nhật có nội dung về tình cảm buồn như vậy, phim truyền hình, phải nói là hồi đó học lớp 5 thi Tôt nghiệp mà cả lớp ngày nào cũng về xem và vào bàn tán phim sao sao, tình tiết và lời thoại hồi ấy đều thuộc nằm lòng, đúng là phim Nhật đã không thích thì thôi chứ phim nào đã khiến mình mê là nó cứ ám ảnh miết không thôi, tên bộ phim hồi đó dịch là Số phận, nhưng đến nay tìm thông tin về bộ phim thì hầu như không có hoặc rất hiếm. Thích nhất quyển sách trong Love Letter, *Sự hồi tưởng về những điều đã qua*..... nghe mà ám ảnh chết mất, ko biết Itsuki nghĩ gì khi nhận được thông điệp này nhỉ....

Bình luận

Đúng rùi đó bạn, mình hồi đó và tụi bạn mê phim này cực lun, mà mỗi tội còn bé nên cứ bị bắt đi học bài nên coi tập được tập mất...  Đăng lúc 24-4-2013 08:07 PM
"số phận" có phải bộ asadora tên Amakarashan, kể về cuộc đời cô gái tên Izumi?  Đăng lúc 22-4-2013 10:17 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

48#
Đăng lúc 24-4-2013 12:32:08 | Chỉ xem của tác giả
toàn diễn viên hot
nhìn mà thick
ko biết có phim nào hay như thế này nữa ko :))
hay waaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

49#
Đăng lúc 24-4-2013 20:05:40 | Chỉ xem của tác giả
Bữa giờ xem xong phim đi kể quá trời với tụi bạn tớ, ai cũng sợ phim Nhật khó xem và khó hiểu...
Thế mà mấy đưa rùi coi xong cứ gọi là chết mê {:156:}

Cảm ơn subteam nhiều lắm nha, các bạn đã mang đến cho mọi người một bộ phim trên cả tuyệt vời
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

50#
Đăng lúc 25-4-2013 01:06:49 | Chỉ xem của tác giả
Phim này cũng được chiếu trên tv một lần ở Việt nam nhưng chẳng nhớ ở kênh nào nữa
hồi ấy chỉ nhớ hâm mộ anh nam chính mà dùng nick fuji isuky luôn hje hje. Sau mới biết tên viết chính xác là Fujii Itsuki :p
anh nam chính sau lại đóng nụ hôn định mệnh của nhật, đẹp trai ngời ngời nhưng chẳng hiểu sao sau toàn đóng vai phụ .
P/s : phim này xuất hiện trong clip Đồng Thoại của Vương Quang Lương.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách