Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: E-Zone
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[1995] Bridges of Madison County - Những cây cầu ở quận Madison - Clint Eastwood, Meryl Streep - Vietsub HD Completed

[Lấy địa chỉ]
21#
Đăng lúc 27-5-2016 10:02:44 | Chỉ xem của tác giả
Hôm qua mình mới xem phim này. Thật là một bộ phim hay. Mình rất thích thể loại này. Mong Subteam có nhiều phim như thế này nữa Cảm ơn Subteam nhiều ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

22#
Đăng lúc 2-6-2016 19:44:26 | Chỉ xem của tác giả
Một trong những bộ phim hay nhất mình từng xem. Với mình nó chính là một kiệt tác điện ảnh.
Sẽ tìm và đọc luôn cả cuốn tiểu thuyết.
Cảm ơn subteam vs những bộ phim kinh điển thế này. Mong được xem nhiều hơn những bộ phim Già mà không Cũ như thế này nữa được làm từ các bạn.
Thank you!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

23#
Đăng lúc 7-6-2016 16:14:23 | Chỉ xem của tác giả
Thanks ad sub, mình chưa xem phim, nhưng nghe về phim này nhiều lần, với mình mình  thích bộ phim tình cảm như một định mệnh và kết thúc là một trách nhiệm, có những điều rất đẹp nhưng chỉ để trong tim mà thôi, có lẽ vì vậy mà mình ấn tượng với tên phim này, và khi đọc cái tên phim thì chỉ biết là đẹp và mình nhớ mãi.
Cám ơn sub, chắc chắn mình sẽ xem phim
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

24#
Đăng lúc 7-6-2016 18:54:37 | Chỉ xem của tác giả
Xem phim này mình thấy nhớ đến một phim dù mình rất thích sự hài hước của nó nhưng mình đã chỉ xem season 1 trong 9 seasons, đó là "How I met your mother", bộ phim do nhân vật người cha kể về chuyện ông đã gặp mẹ của hai đứa con như thế nào nhưng người mẹ chỉ xuất hiện ở cuối season 9 còn lại toàn là tình cảm của ông bố với một người phụ nữ khác. Có thể do họ dễ tính hơn mình nên hai người con sau đó đã khích lệ ông bố theo đuổi tình yêu đó, nếu mình mà là họ thì sẽ thấy tổn thương lắm. Cũng tương tự trong phim này hai người con cũng hiểu cho tình cảm của người mẹ nhưng tâm trạng của mình khi xem phim này không hề giống họ, có thể là vì mình sinh ra trong một gia đình mà sự ngoại tình là không thể chấp nhận được.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

25#
Đăng lúc 15-6-2016 22:09:20 | Chỉ xem của tác giả
Những rung động của một tâm hồn vẫn luôn được coi là mong manh - người phụ nữ của gia đình - Francesca
Sự bùng cháy như phá vỡ ranh giới của một người đàn ông luôn sống đầy phóng khoáng, nhưng tình yêu dường như vẫn là điều mà ông khao khát - Robert.
Điều khiến người xem cảm thấy cuốn hút nhất, đó là cái giới hạn 4 ngày trước khi người chồng và người con trở về. Người xem chờ đợi ở sự cháy bỏng, những khao khát yêu của đôi tình nhân " sai trái ". Và họ đã cho người xem thấy được điều đó. Sự ghen tuông pha lẫn sự bế tắc của Francesca trước khi ngày thứ 4 chuẩn bị kết thúc. Những băn khoăn và phân vân của 2 người trước quyết định sẽ bỏ trốn cùng nhau. Dường như những gánh nặng về trách nhiệm, về gia đình, về đạo lý, càng trĩu họ xuống bao nhiêu thì họ lại càng muốn vùng ra và bay lên mãnh liệt bấy nhiêu. Francesca đã nói " Em muốn giữ khoảnh khắc này mãi mãi, nhưng nó sẽ không còn nữa nếu như em đi theo anh ". Một câu nói tuyệt vời cho ta bao suy nghĩ. Rằng đôi khi có những điều thật đẹp, nhưng sẽ chỉ đẹp như thế khi ta cất nó ở trong tim. Và rồi Robert đã cho Francesca một ước mơ dang dở " Điều kì diệu chỉ đến 1 lần ". 1 ước mơ dang dở, nhưng Francesca lại có một gia đình, và những cảm xúc theo bà đến cuối đời, để bà gửi tới các con mình những thông điệp tuyệt đẹp. Người xem chẳng hề hối tiếc trước sự lựa chọn của 2 người, cũng không cảm thấy mệt mỏi trước những ràng buộc của gia đình. Xem phim, người xem luôn tìm thấy những êm ấm an toàn đang tồn tại, và tình yêu thì vẫn tồn tại nơi con đường - dù chiếc ô tô đã chẳng còn trở lại.
Mình đã xem rất nhiều phim tình cảm của Mỹ, Anh, Pháp... Mình thích cách họ vừa tiết chế lại vừa bùng cháy trong tình yêu. Và những kết thúc luôn để lại cho ta những suy nghĩ nhẹ nhàng.
Xem xong phim, cũng là lúc trời Hà Nội sắp đổ mưa. Cảm ơn Subteam đã mang đến một bộ phim ý nghĩa, những hình ảnh tuyệt đẹp. Chúc mọi người xem phim vui vẻ.!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

26#
Đăng lúc 12-7-2016 00:00:46 | Chỉ xem của tác giả
cam on Kites. Minh tim phim tu lau lam roi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

27#
Đăng lúc 7-8-2016 13:25:00 | Chỉ xem của tác giả
Ủng hộ, ủng hộ...hay lắm

Cảm ơn bạn  nhiều nhiều nha
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

28#
Đăng lúc 29-8-2016 20:52:28 | Chỉ xem của tác giả
Mị nhớ không nhầm thì phim chuyển thể từ tiểu thuyết đúng không ạ

Chém gió zị chơ sách cũng chưa có đọc, nhưng sẽ gắng tìm đọc sau khi xem ạ. Nãy giờ review sơ toàn kinh điển không hà :p

Thanks subteam nhiều nhiều ạ **
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

29#
Đăng lúc 1-9-2016 10:43:44 | Chỉ xem của tác giả
mình rất hoan nghênh kites có thể vietsub những bộ phim kinh đểm thế này
lâu lâu xem lại những diễn viên mình yêu thích đều có một tâm trạng riêng
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

30#
Đăng lúc 4-9-2016 10:28:19 | Chỉ xem của tác giả
Mới đầu mình không định xem phim này khi lượn vào khu E