Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 14850|Trả lời: 36
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[1995] Bridges of Madison County - Những cây cầu ở quận Madison - Clint Eastwood, Meryl Streep - Vietsub HD Completed

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
Những cây cầu ở quận Madison

Nội dung:
Bộ phim lấy bối cảnh những năm 1960 tại miền nông thôn Iowa của nước Mỹ. Francesca đang sống bình yên bên gia đình nhỏ, chăm sóc căn bếp xinh xắn của mình và ngắm nhìn những đứa con lớn lên. Robert Kincaid là một nhiếp ảnh gia theo chủ nghĩa xê dịch, đang thực hiện bộ sưu tập các bức ảnh chụp những chiếc cầu. Họ gặp nhau vào một ngày mùa hè tháng tám. Robert dừng xe trước cổng nhà Francesca để hỏi đường đến cây cầu có mái che nổi tiếng thuộc quận Madison. Từ đó, hai người bắt đầu bốn ngày định mệnh trong cuộc đời.
Credit: vnexpress

Trailer:

E-Zone's Subbing Team
Translator: lathetrung
Editor: ღLavEnderღ
Typesetter: Vikky
Encoder: -NTC-
Poster: JolFany
Download free at http://kites.vn

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
ruangolani + 5 woaaaaaaaa

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
 Tác giả| Đăng lúc 15-4-2016 10:28:16 | Chỉ xem của tác giả

Bài viết chứa quá nhiều dữ liệu cho phép.

Bạn phải đăng nhập để xem được nội dung, nếu bạn chưa có tài khoản? hãy Đăng ký

x

Rate

ruangolani + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 16-4-2016 17:37:49 | Chỉ xem của tác giả
Một bộ phim hay! Cốt truyện khéo léo ở chỗ, kể về tình yêu bị cấm đoán, không phù hợp với luân thường đạo lý, nhưng người xem lại không thể có ác cảm, mà ngược lại có thể thấu hiểu sự đáng quý của nó, cảm thông cho hoàn cảnh éo le của nhân vật.
Trong cuộc đời, không phải ải cũng có thể tìm được cho mình một tình yêu đích thực như Francesca tìm thấy ở Robert, hai tâm hồn tri kỷ. Nhưng Francesca đã lựa chọn sống với trách nhiệm, với tư cách một người vợ, một người mẹ. Không phải vì sợ người đời dị nghị, mà vì gia đình cần bà. Lựa chọn như thế là đau khổ, nhưng đúng đắn. Và vì vậy, bà cho phép bản thân được cất giữ lại tình yêu đó trong một góc nhỏ, sâu thẳm trong tâm hồn.
Bản thân mình là một người khá cổ hủ, mình coi chuyện bất tín trong tình cảm là không thể chấp nhận được. Nhưng qua bộ phim mình nhận ra một điều: bản chất tình yêu luôn luôn đẹp, yêu thương một người không bao giờ là sai, nhưng việc tình yêu sẽ khoác lên mình một lớp áo cao quý hay nhơ nhuốc phụ thuộc vào cách hành xử của bản thân mỗi người.
Mình muốn lưu phim này lại từ lâu cơ mà không có sub chất lượng. Cảm ơn subteam nhiều nhé!

Rate

ruangolani + 5 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 17-4-2016 10:49:07 | Chỉ xem của tác giả
Từ tiếng nhạc rè rè phát ra trên radio, tiếng côn trùng râm ran giữa mùa hè, tiếng những chú chó sủa vang phá tan buổi trưa yên tĩnh, những bãi ngô xác xơ dưới nắng thắng tám cho đến những con đường bụi tung mịt mù…rồi những tháng ngày yên ả lạ bị xáo trộn bởi tình cảm mà con người ta khao khát tìm kiếm cả cuộc đời.
Tất cả tạo nên tác phẩm này với bản thân mình.
Yêu là yêu, là xúc cảm, là những điều có thể chợt đến nhưng nằm lại ở nơi sâu thẳm, nằm lại ở nơi quý giá nhất cuộc đời
Cảm ơn subteam nhiều vì đã cho mình trải nghiệm mùa hè ấy thêm một lần nữa.

Rate

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 17-4-2016 17:58:11 | Chỉ xem của tác giả
thể laoij phim mới . rất thích các kiểu phim như thế này
. thanksubteam
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 17-4-2016 18:55:56 | Chỉ xem của tác giả
Thử xem phim này nào, thanks team sub vì đã cống hiến cho cộng đồng kites
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 18-4-2016 11:18:29 | Chỉ xem của tác giả
Ôi yêu tác phẩm này lâu lắm rồi, chỉ có những người thực sự trải qua mới thấu hiểu được cho nhân vật, đừng nhân danh tình yêu đừng vì tình yêu mà đán đổi mọi thứ, nhưng ta cần cân nhắc để không bao giờ phải hối hận và tiếc nuối, đã xem phim lâu lắm rồi sau khi đọc truyện. Thanks nhà mình đã làm lại phim này.
PS: truyện có phần 2 mọi người ơi, đọc càng thêm da diết, duyên phận không cản được số phận.

Rate

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 18-4-2016 21:24:38 | Chỉ xem của tác giả
Lượn vào khu E, tự dưng thấy bộ phim ngày xưa mình từng đề cử sắp lên sóng, cảm động tóa

Biết đến phim này nhờ một người bạn recommend, thậm chí trước đó mình không biết là Clint Eastwood từng là diễn viên cơ, cứ tưởng ông trước giờ là đạo diễn không à.
Phim này chắc thuộc hàng kinh điển rồi quá
Mong chờ link, cảm ơn subteam nhiều
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 21-4-2016 22:43:41 | Chỉ xem của tác giả
Mình đọc truyện rồi nhưng không cảm nhận được nhiều lắm. Mong rằng xem phim sẽ thấy thấm và thấu hiểu hơn, vì 2 dv chính đều siêu đỉnh và đều là 2 bác mà mình thích  <3
Cám ơn sub team nha!!!

Rate

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 25-4-2016 12:39:11 | Chỉ xem của tác giả
The Bridges of Madison County - 1995 - HD

Thumb:

Have fun.!!!