Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: E-Zone
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[1995] Before Sunrise - Trước lúc bình minh - Ethan Hawke, Julie Delpy - Khởi đầu một câu chuyện tình bất tận - Vietsub HD Completed

[Lấy địa chỉ]
51#
Đăng lúc 31-12-2015 06:24:52 | Chỉ xem của tác giả
mừng quá gặp phim này ở nhà mình đang down về đây!!
Phim này đã xem tiếng Anh mà vẫn chưa thủng hết, chắc vì trình tiếng Anh có hạn hiu hiu.. sẽ đứng đợi luôn phần 2 nữa.  
đa tạ subteam nhiều nhiều.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

52#
Đăng lúc 23-3-2016 01:53:54 | Chỉ xem của tác giả
Nửa đêm lên cơn.., lượn lờ fb bắt gặp 1 dòng quote của phim
"I like to feel his eyes on me when I look away."
Thế là dù xem phim đã lâu, đã nhiều lần nhưng vẫn ko chịu nổi, phải mò vào đây down lại bản sub của kites để sưu tầm!
Xem nhiều phim tình cảm rồi, cũng có nhiều phim hay. Vậy mà khi ai đó bảo giới thiệu cho họ 1 phim hay để xem hoặc hỏi là ''phim nào m thích nhất'' thì Before Sunrise kiểu gì cũng phải có 1 slot trong số những phim đc mình nêu đầu tiên. Ấn tượng nhiều đến mức đó đấy!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

53#
Đăng lúc 31-3-2016 15:00:59 | Chỉ xem của tác giả
Phim này nên được vào phim kinh điển của mọi thời đại! Lần đầu tiên trong đời có bộ phim 2 diễn viên cứ thao thao bất tuyệt từ đầu đến cuối mà xem vẫn cuốn hút!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

54#
Đăng lúc 22-6-2016 18:23:41 | Chỉ xem của tác giả
rei.lee92 gửi lúc 11-7-2015 08:38 PM
Đùa ko tin vào mắt mình luôn! Mình vừa tìm xem lại phim này mấy hôm trc, còn đang cà ...

3 phần là s bạn?
Phần này là phần mấy?
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

55#
Đăng lúc 23-6-2016 18:07:52 | Chỉ xem của tác giả
cảm ơn subteam nhiều nhé,
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

56#
Đăng lúc 5-7-2016 15:38:05 | Chỉ xem của tác giả
Phim này mình nghe nói khá lâu rồi, hình như gồm có ba phần, thuộc thể loại lãng mạn kinh điển thì phải. Phần một và phần hai thì mơ mộng nhất, phần ba đã trở nên thực tế đến mức khắc nghiệt, tuy vẫn chưa khắc nghiệt như Annie Hall, khi ngay từ đầu ta đã biết cặp nhân vật chính không còn bên nhau. cặp diễn viên chính chắc chịu khá nhiều áp lực vì họ xuất hiện từ đầu đến cuối phim, các nhân vật khác thực sự chỉ là nền cho họ thôi.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

57#
Đăng lúc 8-7-2016 22:26:30 | Chỉ xem của tác giả
nyls2ny gửi lúc 22-6-2016 06:23 PM
3 phần là s bạn?
Phần này là phần mấy?

Before Sunrise là phần 1 bạn ạ.
Phần 2 là Before Sunset và phần 3 là Before Midnight.

Xuyên suốt cả 3 phần của bộ phim này là câu chuyện của Jesse và Celine (do 2 diễn viên kỳ cựu Ethan Hawke và Julie Delpy thủ vai) và đều được biên kịch và đạo diễn bởi Richard Linklater.

Bản thân 3 phần phim đều được quay 1 cách rất đặc biệt, mỗi phần đều cách nhau tròn 9 năm, đúng theo phong cách làm việc độc đáo của bác Richard, cả 3 phần đều được đề cử giải Oscar, cả bác đạo diễn và 2 diễn viên chính đều được đề cử Oscar rất nhiều lần rồi.

Mình không tiết lộ trước nội dung nữa đâu, nhưng mà cả 3 phần đều vô cùng xuất sắc (bộ phim tình cảm mình thích nhất luôn) dòng phim nghệ thuật kén người nhưng nếu bạn nào thích những bộ phim thiên về lời thoại và tiết tấu chậm thì rất đáng xem đấy.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

58#
Đăng lúc 8-7-2016 22:44:17 | Chỉ xem của tác giả
chani541 gửi lúc 8-7-2016 10:26 PM
Before Sunrise là phần 1 bạn ạ.

KItes dich chua ban?
Minh k thay
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

59#
Đăng lúc 8-7-2016 23:22:47 | Chỉ xem của tác giả
nyls2ny gửi lúc 8-7-2016 10:44 PM
KItes dich chua ban?
Minh k thay

Mình nghĩ là chưa đâu.
(Bạn thử xem phần 1 xem có hay không rồi quyết định xem tiếp không nha, nếu thích thì chắc phải google phần 2 và 3 thôi)

Vì xong phần 1 không ai nghĩ đến làm phần 2 nên cũng không câu kéo khán giả bằng tình tiết dở chừng, hết phần 1 là đóng lại hoàn toàn 1 câu chuyện, phần 2 và 3 cũng thế (mãi sau bác Richard mới "sáng kiến" 9 năm lại làm 1 phần mới, cả phim cũng chỉ có 2 anh chị ngồi nói chuyện với nhau thôi chứ không có cốt chuyện)

Tùy khẩu vị mỗi người, mình thích phần 3 nhất,  nhưng đa phần mọi người thấy phần 1 hay nhất và không thích phần 3, các bạn đều nói nó thực tế, phũ phàng quá. Thực chất từ khi bắt đầu, phim đã rất thực tế rồi, không hề "sến" như hầu hết các phim "kiểu Hàn", mà ngược lại rất thông minh.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

60#
Đăng lúc 10-7-2016 10:59:26 | Chỉ xem của tác giả
Hiuhiu mình thích series phim này chết đi được!
Không biết có ai biết những phim là kiểu lãng mạn nhẹ nhàng tương tự như vậy không? Chỉ cho mình với để lưu lại xem dần.
Cảm ơn mọi người nhiều nha
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách