Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: E-Zone
Thu gọn cột thông tin

[1983] The Thorn Birds - Tiếng chim hót trong bụi mận gai (Vietsub Completed)

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 12-7-2013 20:38:06 | Xem tất
Cuốn tiểu thuyết tình cảm đầu tiên mình đã đọc, lúc đọc bởi vì bìa sách nhìn đẹp, và tựa đề nghe là lạ, nhưng vì là sách trưng bày nên cô thủ thư đã k cho mình mượn đọc, thế là mình tìm sách cũ đọc. Lúc này k còn là vì cái hình bìa đẹp mà là bởi vì nội dung lôi cuốn của nó, câu chuyện làm bản thân xúc động, xốn xang, đôi lúc mình câm phẫn thực sự cha xứ, ông đã k dám đối diện với tình yêu của đời mình...
đau buồn cho cuộc đời của Meg, mà theo như cách của bà nói là chúa trời đã cướp đi cả hai người đàn ông trân quý nhất của cuộc đời mình...
Mình thích chuyện tình của cô chị cả, cuối cùng cũng có một chuyện tình k bị dang dở...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 12-7-2013 21:05:20 | Xem tất
Buồn quá, phim hay thật là hay vậy mà không ai giữ seed cho mình down với.:(
Phim này nội dung quá đặc biệt, cực kì thích vì mình tìm đã lâu mà thấy kite làm là mình hóng đợi ngay vì Kite làm hay hơn và đẹp hơn :)
Cám ơn subteam nhiều nha
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 12-7-2013 21:11:18 | Xem tất
Đã xem phim này 1 lần nhưng rất rất lâu rồi. Đã đọc truyện từ hồi học cấp 3. Rất mừng là đc xem lại nhưng dù thế nào cha Raph vẫn ko giống như tưởng tượng mà mình hồi đọc truyện đã tưởng tượng
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 12-7-2013 21:21:21 | Xem tất
không ngờ nhà kites này quá chịu chơi khi làm sub một bộ phim kinh điển này ! nhớ là khi lần đầu tiên xem phim trên TV cùng với bố mẹ là năm 9 tuổi! đến năm 15 tuổi thì tìm truyện để đọc !  và đến giò gần 10 năm rồi như những ký ức và lời nói trong phim vẩn còn nhớ như in! Phải nói đây là một  phim kinh điển chuyển thể từ truyện  của nhà văn người Úc Colleen Mc Cullough.theo tôi là rất tuyệt! nó đã gần như truyền tải gần hết những gì cần có mà nhà văn muốn nói ,tuy là phim nhưng nó vẫn mang đến cho người xem nhiều xúc cảm không khác gì khi xem truyện ( tức nhiên là xem truyện sẽ hay hơn) . xem phim này tôi rất ấn tượng với nhân vật Mecghi  ! Cô như loài chim kì lạ lao ngực mình vào bụi gai nhỏ máu, cất lên tiếng hát kinh ngạc đến cả Chúa trời. Bài hát ấy là gì, nếu không phải là khúc ca ca ngợi tình yêu và sự sống. Nó đòi Chúa trời phải trả về cho con người những quyền giản dị nhất, mà cũng thiêng liêng nhất: Quyền được sống nguyên vẹn bản ngã con người, quyền được yêu với trọn vẹn con tim. Trong nỗi đau khổ tuyệt vời, loài chim ấy, người đàn bà ấy đã tìm thấy niềm hạnh phúc kì diệu lớn lao nhất!

Chuyện tình của Mecghi với cha Ranfo chỉ có thể diễn tả trong bốn chữ "nỗi đau tuyệt vời" và để có được sự tuyệt vời đó, họ đã phải trả giá cả cuộc đời.Tình yêu cô dành cho Ranfơ sâu sắc và mãnh liệt vô cùng. Cha Ranfơ từ sâu thẳm tâm hồn đã yêu Mecghi từ lúc nào không biết, nhưng ông vẫn phủ nhận tình yêu đó và tự nhủ rằng: Mecghi chỉ là 1 cô bé ngây thơ, xinh xắn trong lòng ông. Nhưng đến khi ông chấp nhận sự thực về tình yêu đó thì cũng là lúc ông có cảm giác bị dày xé khi mà cả thể xác và tâm hồn ông đã nguyện ở bên chúa

Cái hay ở tiểu thuyết cũng như là bộ phim này truyền tải đến này đối với tôi  không chỉ là bi kịch tình yêu mà vì trong tác phẩm này  còn có rất nhiều những nhân vật khác, những câu chuyện chân thực và thú vị trong 1 gia đình đông con, những người anh của Mecghi và cả người dì của cô. Đọc truyện, mọi người sẽ có rất nhiều cảm xúc đan xen: mơ mộng, thoáng đãng khi hình dung ra khung cảnh thiên nhiên của 1 vùng đồi hoang sơ, thơ mộng ; xúc động trước tình cảm người anh Frank dành cho em gái là Mecghi, rung động mạnh mẽ trước tình yêu Mecghi dành cho Cha Ranfơ, thông cảm với nỗi đau của Ranfơ khi không thể cho phép bản thân có quỳên được yêu 1 người phụ nữ.
thanks sub đã giúp tôi xem lại một bộ phim mà lâu rồi mới có dip xem lại
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 12-7-2013 21:59:47 | Xem tất
Mèng ơi, một thời đọc tiểu thuyết :o, h có phim rồi
Hồi ý đọc xong cứ ấn tượng mãi là cha và vấn đề lấy vợ :x
Tình yêu thì không có sai hoặc đúng chỉ cần trái tim rung động :X
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 12-7-2013 22:13:32 | Xem tất
Nhìn cái tên phim là đà thích lắm rồi. Truyện này nghe tên nổi tiếng từ lâu ơi là lâu rồi, nhưng một đứa lười đọc sách như mình thì biết để biết thế thôi chứ chưa có khi nào tìm đọc những cuốn tên tuổi để đời như thế này đâu. Nhưng cũng đọc ở đâu đó những dòng về tác phẩm giống những gì mà chủ thớt đã viết để giới thiệu về phim nên luôn thấy ngưỡng mộ cuốn này
Xem trailer thì hình như mình nhớ không nhầm là trước đây từng xem trên tivi rồi thì phải, các nhân vật, diễn viên trông quen ơi là quen nhưng chắc lâu lắm rồi nên mình không còn nhớ rõ nữa. Giờ trên kites có rồi mình phải mau download để từ từ hồi tưởng thồi
Rất cám ơn Ezone đã mang lại cho chúng mình một bộ phim hay và ý nghĩa lớn thế này. {:418:}
P/S: Mà phim nặng thật, hơn 4GB lận, chắc phải mau dọn dẹp mấy phim cũ đi thôi, chứ không lại đứng cả máy mất thôi.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 12-7-2013 23:17:37 | Xem tất
ô la la {:290:}

vui hết cỡ

hôm qua chạy ngang dọc còm cho nhà, nay vào đaã vietsub xong rồi

ST vất vả quá, yêu ST lắm luôn

cơ mà xem Teaser thấy có mấy cảnh hơi đỏ mặt 1 xí nhỉ ^^

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 13-7-2013 07:58:39 | Xem tất
Các bạn ui. mấy ngày nay máy mình bị sao mà tải phim về là tắt may ko tải được. Giúp mình với mình thích phim này quá hà. Phải làm sao mới sửa được phần mềm hổ trợ tải phim thế các bạn?
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 13-7-2013 09:19:36 | Xem tất
Không ngờ là lại có sub của phim này ở Kites!
Thích quá đi mất!!
Nhớ ngày xưa học về Văn học nước ngoài, giáo viên của mình thích truyện này. Sinh viên nghe kể xong về phải đi mua truyện luôn :))

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 13-7-2013 11:25:59 | Xem tất
đi nghỉ mát về một phát là phải vô down fim ngay :))
khá bất ngờ khi thấy có thông báo subteam làm fim này vì fim này mình xem từ khá lâu trên truyền hình cáp
mong rằng subteam sẽ làm thêm nhiều bộ phim kinh điển nữa vì các phim đó giờ tìm lại rất khó mà lại không phải là bản đẹp
thanks các bạn subteam nhiều nhé :X
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách