Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: E-Zone
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[1983] The Thorn Birds - Tiếng chim hót trong bụi mận gai (Vietsub Completed)

[Lấy địa chỉ]
31#
Đăng lúc 12-7-2013 11:41:05 | Chỉ xem của tác giả
Phim này mình xem một lần hồi đấy xem lõm bóm lên ko hiểu lắm giờ có cơ hội để xem đầy đủ rồi.
Cảm ơn kites và đội subteam nhiều.
Chúc mọi người luôn mạnh khỏe để xem được nhiều phim và làm được  nhiều sub
hihi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

32#
Đăng lúc 12-7-2013 11:52:54 | Chỉ xem của tác giả
thank subteam nhiều nhiều nhiều, không tả được
lúc trước mê truyện này lăm lắm, lúc có phim thì nhìu cảnh nóng quá, đang xem mà ba má cứ ngồi bên cạnh nên toàn chuyển kênh thôi
lên mạng search thì ko có sub
kaka, và giờ anh đã lớn, hôm nay ta đc xem rồi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

33#
Đăng lúc 12-7-2013 12:20:36 | Chỉ xem của tác giả
Đây là tác phẩm kinh điển đầu tiên mình đọc, rất là thích nó. lúc mình đọc nó mình chỉ mới 14 tuội, hehe. củng chưa từng biết nó có phim, hên wa sao hôm nay lại thấy. cảm ơn mấy bạn đã Sub nhé.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

34#
Đăng lúc 12-7-2013 12:30:55 | Chỉ xem của tác giả
Wow, không ngờ có ngày mình được xem phim này.
Danh tiếng của bộ tiểu thuyết gốc thì khỏi nói rồi, thỉnh thoảng nghe qua bộ phim chuyển thể nhưng vẫn chẳng tìm thấy.
Thanksssssss subteam nhiều thật nhiều vì đã làm sub bộ phim này. giờ chỉ còn tải về mà xem thôi xD
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

35#
Đăng lúc 12-7-2013 12:32:59 | Chỉ xem của tác giả
Một tiểu thuyết kinh điển dựng thành phim bao giờ phim cũng ít kinh điển hơn :))
Đọc truyện vẫn thấy hay hơn nhiều lắm lắm lắm luôn, cái thời vẫn nặng nề với lễ giáo phong kiến khiến nhiều người sống đau khổ
Cơ mà không nghĩ Kites lại làm sub phim này, ủng hộ cho subteam cái :x
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

36#
Đăng lúc 12-7-2013 13:35:00 | Chỉ xem của tác giả
Cám ơn sub team nhiều vì đã mang đến bộ phim này {:155:}
mình chưa đọc truyên này, xem xong phim có cảm hứng tìm truyện đọc liền.
Phim rất hay, mong chờ những tác phẩm tiếp theo của Sub team
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

37#
Đăng lúc 12-7-2013 14:09:24 | Chỉ xem của tác giả
Bộ này không biết mình đã xem bao nhiêu lần trên Tivi rồi nữa, nhưng mà không nhớ là chỉ có 4 tập ^^. Hồi đó nhà đài rất hay chiếu mấy phim truyền hình chuyển thể từ các tiểu thuyết kinh điển. Mình còn nhớ bộ "Tất cả những dòng sông đều chảy nữa"...

Dạo này Kites mang lại cho mình nhiều ký ức ngày bé quá!!!! (Bên Czone thì là "Tây du ký" ^^)

Cảm ơn Ezone nhiều ^^!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

38#
Đăng lúc 12-7-2013 17:42:08 | Chỉ xem của tác giả
Một thời để nhớ… một thời để say đắm…

Năm 16 tuổi ss được cầm trong tay cuốn “ Tiếng chim hót trong bụi mận gai”

Từ một người anh trai ngang hông hơn mình đúng 12 tuổi, tựa truyện là sự cuốn hút đầu tiên.

Năm 16 của thuở ấy, con gái còn non nớt lắm, vừa đọc vừa e thẹn, mắc cở, lần đầu tiên trong đời, trong tâm tư mình có một hình tượng tuyệt vời ^^

Nhưng vì ss có đạo Thiên Chúa nên dừng lại, chẳng dám mơ mộng tiếp, trả lại cho anh, anh ngang hông tiếp tinh thần: “ Em đọc cho hết đi, chúng ta là người có đạo, xem như đó là một thử thách của Chúa!” Và ss vui vẻ đọc tiếp…

Để cho đến tận ngày nay ss không thể quên, chuyện tình của Meggie và cha Ralph được mọi người diễn tả trong bốn chữ “nỗi đau tuyệt vời” nhưng riêng với bản thân ss đó lại là “ nỗi đau ngọt ngào”

Hôm nay ss mới có dịp để ôn lại một thời say đắm ^^

Cũng như có dịp cảm ơn anh ngang hông của mình, mặc dù anh mãi mãi không bao giờ nghe được…

Và điều quan trọng nhất, ss gởi lời cảm ơn toàn bộ đội ngũ subteam.

Chúc các em luôn vui, khỏe mạnh, thần trí thông minh để làm lại những tác phẩm có giá trị tinh thần.

Thân ái !!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

39#
Đăng lúc 12-7-2013 18:30:57 | Chỉ xem của tác giả
mỗi lần được xem 1 bộ phim kinh điển đầy tính nhân văn và văn học như thế này thì lòng mình lại càng phấn khởi, bao giờ cũng thế, xem xong phim hay la day dứt ít nhất 3 ngày, cảm ơn subteam nhiều lắm..như thế này mới gọi là "nghệ thuật" chứ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

40#
Đăng lúc 12-7-2013 18:48:36 | Chỉ xem của tác giả
ca nhà chi giup e cach down voi a, e khong click vào link down duoc a, huhu. May lan e bi kieu nay roi, moi lan truoc thi thoi bo qua chu lan này khong duoc.

Eo oi hong hot cho doi tu may ngay nay roi, làm sao gio ta...;

Xin loi sub vi may e khong co Vietkey a

Bình luận

1. Bạn bấm giữ Ctrl và nút lăn chuột đẩy về phía trước 2. Nếu đang xài Google Chrome thì vào setting -> Exstention -> bỏ dấu tick ở utorrent đi là xong  Đăng lúc 12-7-2013 07:38 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách