Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: E-Zone
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[1983] The Thorn Birds - Tiếng chim hót trong bụi mận gai (Vietsub Completed)

[Lấy địa chỉ]
21#
Đăng lúc 10-7-2013 10:14:19 | Chỉ xem của tác giả
toẹt vời ông mặt giời ) thế là sắp được xem tận mắt những điều mẹ đã kể về bộ phim và những điều mình đã đọc từ truyện. đây là một trong những cuốn mình kết nhất và đọc lại nhiều nhất, và có thời mình đã ước có người iu đẹp zai như cha Ralph (nhưng ko yêu Chúa hơn hết thảy như cha ấy ) nói chung là chỉ tiếc cho cái chết của Đen, coi trai họ ~ lót gạch hóng hớt chờ phim, cố lên tình iu
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

22#
Đăng lúc 10-7-2013 11:34:50 | Chỉ xem của tác giả
Đặt gạch hóng fim, bộ fim 1 thời làm bao người mê mẩn, say mê.
Và giờ mà koi, chắc cũng khối người sẽ... điêu đứng vì mối tình của 2 người nì.
Thank ST vì đã chọn fim nì! :x
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

23#
Đăng lúc 10-7-2013 12:50:48 | Chỉ xem của tác giả
Nghe mấy anh chị  mình quen ai cũng giới thiệu phim này mà mình chưa xem được, mặc dù đã cố gắng tìm.
Giờ thấy E-zone đang làm vietsub rất mừng, quá tuyệt
Cám ơn subteam nhiều.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

24#
Đăng lúc 10-7-2013 21:10:02 | Chỉ xem của tác giả
Cảm ơn kites đã làm sub bộ phim này, đọc Tiếng chim hót trong bụi mận gai từ hồi cấp 3, có thể xem là tiểu thuyết lãng mạn đầu tiên đọc và khiến mình say mê :x Không biết xem lại phim cảm tưởng như thế nào? :)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

25#
Đăng lúc 11-7-2013 19:23:48 | Chỉ xem của tác giả
thầy u ơi!

cuối cùng thì ST đã sub phim nì rồi ^^

hồi thi xong TN cấp 3 đã phải vật vã 3 ngày liền mới cày xong cuốn tiểu thuyết

cách đây cả 6 năm rồi chứ ít à

sau này có lên mạng kiếm phim nhưng toàn tiếng Anh nên nghía qua thôi

nay kites sub mừng như vớ được vàng ý {:406:}

thanks ST nhiều nhiều

cực kỳ thích cha Ralph, Meggie và rất cảm đông với tình cảm của 2 người

có thể nhiều bạn k thích The Thorn Birds vì tình yêu của cha Ralph và Meggie là k đúng

k được phép tồn tại trong Thiên Chúa Giáo

nhưng với mình thì vẫn là 1 cuốn tiểu thuyết tuyệt vời

dù sao thì cuối cùng 2 người đã phải nhận hình phạt vì việc làm của mình gây nên

đó là sự ra đi của người con trai đó thôi

mong chờ phim từng ngày

{:444:} ST ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

26#
Đăng lúc 11-7-2013 23:15:01 | Chỉ xem của tác giả
Mặc dù phim từ năm 1983 , hình không đẹp như phim bây giờ . Nhưng mà xem nội dung sao mà thấy cảm động quá
Mình chưa đọc truyện , cũng chưa xem phim này .
Chuyện tình của cha xứ thì lần đầu mới thấy thể loại này , chắc buồn lắm đây .
Mình sẽ chờ xem thử .
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

27#
Đăng lúc 12-7-2013 09:16:26 | Chỉ xem của tác giả
Mình đọc comment của nhiều bạn thấy chắc đa số toàn là 9x thì phải Mình còn nhớ hồi chiếu trên TV ngày xưa, lúc đó mình học cấp 1 thì phải, lúc đó cứ đến 1 vài cảnh gần gũi của 2 diễn viên chính thì người nhà bắt mình che mắt lại cơ chứ {:144:} Những ai thuộc thế hệ 8x thì có thể đã xem trên TV rồi còn 9x đời đầu bé quá nên chắc không biết, 9x đời cuối thì Hôm nay vào E zone thấy bất ngờ quá đi mất hihi... Chúc các bạn xem phim vui vẻ và chân thành cảm ơn đội subteam nhiều nhé, iu mọi người quá ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

28#
Đăng lúc 12-7-2013 10:23:38 | Chỉ xem của tác giả

Bình luận

Thanks ST tình yêu của mềnh. Chẹp bộ phim này bằng đúng tuổi của mình hik hik.  Đăng lúc 12-7-2013 10:55 AM

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +10 Thu lại Lý do
sunshine + 5 Ủng hộ 1 cái!
xin + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

29#
Đăng lúc 12-7-2013 11:10:17 | Chỉ xem của tác giả
Tải phim này về xem là lần thứ 4 mình xem rồi đóa
Qúa hay và ý nghĩa
Hồi đầu mới xem phim mà chưa đọc truyện, phải nói là tuy truyện hay hơn nhưng các diễn viên đóng phim này cũng toẹt vời không kém
Cảm ơn subteam vì đã làm sub bộ phim kinh điển này nhé
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

30#
Đăng lúc 12-7-2013 11:35:24 | Chỉ xem của tác giả
Ngày xưa, hồi còn bé tí, mình xem phim này đến cảnh trong vườn hồng, 2 người ôm nhau rồi tạm biệt, mỗi người mỗi ngả... mình xúc động ghê gớm. Cám ơn ST đã dịch bộ phim kinh điển này!

Nhân đây, mình muốn chia sẻ điều này với các bạn- có lẽ nhiều khán giả Việt Nam chưa được biết, đó là việc:  Richard Chamberlain là "gay".

"Nam diễn viên nổi tiếng của Holywood Richard Chamberlain bắt đầu được khán giả Việt Nam biết đến một cách rộng rãi và ngưỡng mộ khá nồng nhiệt khi bộ phim truyền hình "Những con chim ẩn mình chờ chết" (được sản xuất năm 1983) được trình chiếu trên màn ảnh nhỏ vào cuối thập niên 80 của thế kỷ trước.  Trong bộ phim ấy, Richard Chamberlain đóng vai cha Ralph, một vị linh mục suốt đời bị giằng xé mãnh liệt giữa một bên là tình yêu dành cho Đức Chúa Trời và bên kia là tình yêu dành cho người con gái bé nhỏ xinh đẹp tên Meggie.  Một bên khác nữa cũng tham gia vào cuộc giằng xé tơi bời ấy chính là tham vọng quyền lực cá nhân của vị giám mục khả kính này.  Không cần nói thì chúng ta cũng có thể hình dung được cuộc xung đột nội tại ấy đã diễn ra dữ dội đến như thế nào và Chamberlain đã hoàn toàn thuyết phục được người xem khi đảm nhận vai trò này.  

Với một vóc dáng cao ráo và lãng tử, một phong thái hào hoa và quí phái, một thân hình chuẩn cân đối, cộng với một gương mặt có những đường nét đẹp rắn rõi, chưa cần kể đến tài năng diễn xuất tuyệt vời, ngoại hình của Richard dường như đã đủ để thu hút sự quan tâm của mọi khán giả và đặc biệt là sự đắm say mê mỏi của các khán giả nữ.  Trong bộ phim vừa đề cập trên, bà góa phụ Mary Carson, bà chủ của trang trại Drogheda, đã sững sốt đến choáng ngợp khi chứng kiến cảnh cha Ralph đang trần truồng đứng lau khô mình.  Cảnh quay ấy chắc hẳn cũng đã hút hồn và làm ngơ ngẩn vô số những khán giả nữ khác.  Không thể phủ nhận rằng vẻ đẹp ngoại hình rất đàn ông của người tài tử điển trai này đã đóng góp một phần không nhỏ chút nào vào sự thành công sáng chói của ông ta trong lãnh vực điện ảnh.

Sau hơn bốn thập niên ẩn mình đó và ngự trị trong trái tim của biết bao khán giả nữ trên toàn thế giới, cuối cùng ông cũng đã tuyên bố chính thức với toàn thể thế giới rằng "I am gay" trong quyển tự truyện "Shattered Love" (Tình Vỡ) được phát hành vào tháng sáu năm 2003  khi ông được 69 tuổi.  Chia sẻ về việc viết quyển tự truyện này, ông cho biết:  "Viết quyển sách này hóa ra lại là kinh nghiệm học hỏi lớn nhất trong cuộc đời của tôi.  Tôi chợt nhận ra rằng là "straight" hay "gay" thì có gì là quan trọng đâu.  Nếu bạn bảo với tôi rằng bạn là "straight", điều đó nói lên được gì về con người bạn chứ?  Không nói lên được điều gì cả ngoại trừ việc loại người nào mà bạn sẽ chọn để ngủ chung. Thế thôi.  Nó không nói lên được bạn là người tốt hay xấu, thông minh hay ngu xuẩn, thú vị hay nhàm chám.  Tôi chợt nhận ra rằng nói rằng "Tôi là gay" thì có gì là to tát đâu.  Ai quan tâm kia chứ?  Những người duy nhất quan tâm cũng chỉ chính là những con người luôn có ý nghĩ sai lầm rằng:  "Gay" là một điều kinh khủng, tồi tệ và dơ bẩn."

"Coming out" (công khai xu hướng tình dục) ở lứa tuổi khá muộn, 69 tuổi, Richard Chamberlain đã giải thích việc muộn màng đó là do ông luôn lo sợ sẽ phá hỏng mất đi hình tượng lãng mạn mà ông dựng xây bấy lâu nay trong lòng của hàng triệu khán giả trên khắp thế giới.  Bây giờ, khi đã ở lứa tuổi này rồi, không còn đóng những vai trò lãng mạn nữa, nên ông không còn gì phải lo sợ, ông đã có thể thoải mái bộc lộ con người thực của mình.  Cuộc sống đối với ông bây giờ khác hẳn.  Chia sẻ về hiện tại, ông cho biết:  "Tôi yêu cuộc sống của tôi với tất cả những gì nó vốn có.  Tôi tự hào về mối quan hệ của tôi (với Martin- người bạn đời lâu năm ).  Tôi thực sự tự hào về chính bản thân tôi."

Các bạn đọc thêm ở đây nhé: http://yume.vn/news/giai-tri/hau ... a-gay.35A8948E.html
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách