Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 4400|Trả lời: 7
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[18.6] Bộ phim live-action Hapi Mari tung trailer

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
Bộ phim được chuyển thể từ bộ manga "Happy Marriage!?"(Hôn nhân hạnh phúc) của tác giả Maki Enjōji. Bộ phim có  sự tham gia của 2 diễn viên Dean Fujioka (live-action 'Dame na Watashi ni Koishite Kudasai') và Nana Seino ('Tokyo Mukokuseki Shōjo'). Bộ phim đánh dấu sự quay trở lại của bộ đôi NANA live-action movie: đạo diễn Kentaro Otani và nhà biên kịch Taeko Asano.

Bộ phim kể về Chiwa Takanishi (Nana Seino) là một nữ nhân viên văn phòng nhưng ban đêm làm thêm nghề tiếp viên rượu để kiếm tiền trả nợ. Một ngày nọ, do tranh cãi với khách tại hộp đêm nên Chiwa bị sa thải. Ngày hôm sau, Chiwa được cấp trên gọi tới. Bất ngờ người chờ cô ở văn phòng chính là Hokuto Mamiya (do Dean Fujioka đóng), vị khách cãi với cô hôm trước. Đột nhiên, anh đề nghị một cuộc hôn nhân hợp đồng với Chiwa. Ban đầu, Chiwa kiên quyết phản đối nhưng cuối cùng vì món nợ khó trả, cô miễn cưỡng chấp nhận thỏa thuận. Lúc đầu cả hai rất khó chịu nhưng họ dần dần hiểu nhau. Từ hôn nhân giả, trải qua bao khó khăn, mối quan hệ của họ phát triển thành tình cảm vợ chồng thực sự.

https://www.facebook.com/phimnhat/videos/10154401827919155/

Bộ phim được phát sóng độc quyền trên Amazon Prime Video. Bộ phim bắt đầu phát sóng từ ngày 22 tháng 6 năm 2016.

Ca khúc chủ đề mở đầu phim có tựa đề NO NO NO - K.remix - được thể hiện bởi CROSS GENE.

Vtrans:baobinh_tht@kites
Source: https://twitter.com/hapimari_drama

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 19-6-2016 11:03:13 | Chỉ xem của tác giả
Nói thật là xem trailer 2 người này khác xa tưởng tượng của mình luôn x_x
Dean nhìn hiền hiền, trầm trầm, "đơ đơ" trong khi Hokuto là một anh chàng rất "nguy hiểm", ranh mãnh đủ kiểu, lại còn hay cười nhếch mép nữa
Nữ chính nhìn cũng đuối đuối, không có vẻ mạnh mẽ, loi nhoi của Chiwa
Quá buồn, hai người này mà kết hợp với nhau liệu có còn nhìn ra đôi vợ chồng oan gia sẵn sàng ăn miếng trả miếng nhau nhưng lại rất yêu nhau như trong manga ko nữa x_x
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
 Tác giả| Đăng lúc 19-6-2016 11:58:51 | Chỉ xem của tác giả
Haven gửi lúc 19-6-2016 11:03 AM
Nói thật là xem trailer 2 người này khác xa tưởng tượng của mình luôn x_x
Dean nhìn h ...

Mình giống ý của bạn. Cảm thấy anh Dean quá hiền để vào vai Hokuto. Đôi mắt anh ấy quá hiền để vào vai ranh ma ...Hay tại mình quá ấn tượng với anh ấy trong phim Xin hãy yêu em kẻ vô dụng này. Nói vậy trong Xin hãy yêu em kẻ vô dụng này anh ấy cũng có đấu võ mồm với chị nữ chính. Mà công nhận thích tạo hình của anh Dean...đẹp trai...chững chạc.
Chị nữ chính cũng hiền không giống với nguyên tác.
Thôi hai người này hiền thì đấu võ mồm theo kiểu hiền. Nói chung rất hóng phim này
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 19-6-2016 12:11:02 | Chỉ xem của tác giả
baobinh_tht gửi lúc 19-6-2016 11:58 AM
Mình giống ý của bạn. Cảm thấy anh Dean quá hiền để vào vai Hokuto. Đôi mắt anh ấy ...

Mình cũng hóng, trùng hợp cái là vừa đọc manga xong là biết tin có live action nữa chứ, nên hào hứng lắm. Mình khá thích câu chuyện oan gia của đôi vợ chồng này, đặc biệt là những lúc anh chồng bảo cô vợ là "Đồ ngốc", còn cô vợ thì; " I can live just fine without sex with you" đáng yêu chết đi được ấy
Tuy nhiên xem cái trailer thì có một sự thất vọng không hề nhẹ ~~ hic
Tháng 7 tới mình hóng bộ Sukina Hito ga iru koto của Fuji TV có dàn trai xinh gái đẹp kia nữa hihi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
 Tác giả| Đăng lúc 22-6-2016 20:12:23 | Chỉ xem của tác giả
Haven gửi lúc 19-6-2016 12:11 PM
Mình cũng hóng, trùng hợp cái là vừa đọc manga xong là biết tin có live action nữa c ...

Truyện này mình cũng có xem qua từ năm ngoái nội dung hay thích nhất cái đoạn Hokuto về làm hòa với Chiwa sau khi Chiwa viết đơn li hôn với Hokuto...Nhưng vì thích anh Dean và cả truyện nên nếu kites có làm vietsub thì xem.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 9-8-2016 20:48:50 | Chỉ xem của tác giả
Sau khi xem Xin hãy yêu em đứa vô dụng này mình mới biết đến và yêu thích anh Dean, bộ Hapi mari đọc truyện khá dễ thương mà sao nữ chính trong phim thấy sao sao ấy, tóc nữ chính kiểu miễn cưỡng với hơi giả. Sẽ xem phim này để ủng hộ anh Dean. hehe
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 12-8-2016 08:14:26 | Chỉ xem của tác giả
bagiaxauxi gửi lúc 9-8-2016 08:48 PM
Sau khi xem Xin hãy yêu em đứa vô dụng này mình mới biết đến và yêu thích anh Dean, b ...

Mình cũng biết đến anh Dean sau khi xem Hãy yêu em đứa vô dụng này.
Chết đứ đừ với ánh mắt anh ý nhìn chị nữ chính
Nữ chính thì quá xinh
Du nội dung phim thì k có gì đặc sắc. Nhưng vì couple chính quá đẹp nên dán mắt vào xem

Và giờ cũng đang theo dõi Happy Marriage.
Anh nhà film này thì nhìn cực soái. Nhưng thích nét trầm tình của anh khi đeo kính làm đầu bếp hơn
Đọc tin bên ngoài mới biết anh đã 1 vợ 2 con, hơn bạn nữ chính cả 14 tuổi. Sợ thiệt
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 29-12-2016 23:35:49 | Chỉ xem của tác giả
Tuy nhiên xem cái trailer thì có một sự thất vọng không hề nhẹ ~~ hic
Tháng 7 tới mình hóng bộ Sukina Hito ga iru koto của Fuji TV có dàn trai xinh gái đẹp kia nữa
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách